ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บราวนี่...มีลูกซะเเล้ว..
  • หมาแดงบ้านๆ
    หัว 22 นิ้ว สูง 21.5 หนัก 30 โล
    1 ปี 2 เดือน
    ไฟล์แนบ
    32.jpg 116K
    sale1.jpg 119K
    sale1.2.jpg 98K
  • นี่ แฟนเค้า
    ไฟล์แนบ
    sale2 copy.jpg 107K
  • บำรุงยิ่งกว่าเมีย
    เพราะเป็นหมาของเมีย
    เมียเลยรักมันมากกว่าผม
    ไฟล์แนบ
    sale1.1.jpg 109K
  • มาดูลูกๆๆกันมั่งดีกว่า
    ตัวเเรก ใหญ่สุด 6000 ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_5102.11.jpg 76K
    IMG_5100.11.jpg 74K
  • ตัวที่สอง 5500 ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_5077.2.jpg 89K
    IMG_5076.2.jpg 85K
  • สาม สี
    5500 ทั้งสองตัวครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_5081.4.jpg 86K
    IMG_5080.4.jpg 83K
    IMG_5079.3.jpg 90K
    IMG_5078.3.jpg 85K
  • ห้า หก
    5500 ทั้งสองตัวเช่นกันครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_5086.5.jpg 74K
    IMG_5085.5.jpg 85K
    IMG_5089.6.jpg 87K
    IMG_5087.6.jpg 75K
  • เจ็ด ตัวผู้ที่เล็กสุด
    4500 ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_5091.7.jpg 81K
    IMG_5090.7.jpg 83K
  • น่ารักครับขายหมดไวๆๆนะครับ
  • มาดุ สาวๆกัน บ้าง
    4000 ทุกตัวครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_5095.8.jpg 76K
    IMG_5094.8.jpg 79K
    IMG_5096.9.jpg 76K
    IMG_5097.9.jpg 87K
  • สองตัวสุดท้ายครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_5099.10.jpg 80K
    IMG_5098.10.jpg 91K
    IMG_5075.1.jpg 84K
    IMG_5074.1.jpg 83K
  • ขออนุญาติถามราคาหน่อยค่ะ
  • หมาแดง อารมย์ดี สุขภาพดี
    เลี้ยงดี กินดี อยู่ดี บำรุงดี แถมได้เที่ยว
    ตัวพ่อบราวนี่ หมาผมเอง ตัวเเม่ นังสไมล์ หมาบ้านแฟน
    ราคา 4000 - 6000

สนใจคุยได้ครับ 086-5420134 เจ
  • เออ ราคาแม่งไม่เวอร์ดีว่ะ สวยกว่าบางคอกที่เเม่ง ขายเป็นหมื่นอีก
  • น่ารักจังค่ะ ชอบบราวนี่มานานเเล้ว หุ่นแมนได้อีก
    ลูกๆๆโตขึ้นมาคงแมนเหมือนพ่อ นะคะ
  • พี่เจ แบ่งมาทางนี้สักตัว ฟรีเน้อ อิอิ
  • น้าผี ขอบคุณครับ ผมไม่ได้หวังจะรวยอะไรกับการขายหมา
    เพราะลำพัง ค่าใช้จ่ายที่เลี้ยงพวกเค้ามา มันมากกว่า เงินที่ขายได้หมดนี่อีกครับ
    แต่..ถ้าแจกฟรีหรือตั้งราคาแบบหมาข้างถนน ห่วงเรื่องความรับผิดชอบของเจ้าของนะครับ
    เลยเอาแบบกลางๆๆดีกว่า ราคานี้ ไม่สุงไม่ต่ำ จนเกินไป

555 น้องต่าย ถามแฟนพี่ดีกว่า เรื่องฟรีเนี่ย..ลำพัง เพราะค่าใช้จ่าย เค้าคุมครับ
    แต่ถ้าคุยกับเค้า เค้าโอเค พี่ก็ไม่ว่านะ...อิอิ
  • นี่เพิ่งได้ 7 วัน ไว้จะอัพมาให้ดุเรื่อยๆนะครับ
    พอดีเอาเค้าออก ทานนม Esbilac เสริมน่ะครับ และก็เช็ดตัว
    เลย ถือโอกาส ถ่ายรูปซะหน่อย..
  • บราวนีเป็นสายโชว์ผสมสายกัดหรือเปล่าครับ
  • บราวนี่ ตามประวัติ คือ ผมมีบ้านเช่าแถวโชคชัย4 มีครอบครัวฝรั่งเค้ามาเช้าอยุ่ 4 เดือน
    แล้วช่วงนั้น ผมออกไปคุมไซด์งานต่างจังหวัด พอดี น้องสาวเลยเป็นคนจัดการเรื่องธุรกรรมต่างๆ
    ทีนี้ ฝรั่งที่เค้าเช่าเค้ามีพิตบุล คุ่นึง เป็นพ่อกับเเม่ของบราวนี่ ก่อนฝรั่งเค้าย้ายออกไป เค้ายกบราวนี่ให้น้องสาวผม
    ผมก็ไม่ทราบประวัติเหมือนกัน ว่าสายกัด/โชว์ แต่เรื่องความก้าวร้าว ดุดัน กับหมาทุกตัว เหมือนสายกัดยังไม่เคยเห็นนะครับ
    แต่..สัญชาติญาณพิตบุลนี่เต็มเปี่ยม หมาอื่นเดินผ่านก็เฉยๆเเต่ ถ้ามาฉี่หน้าบ้าน/หยุดมอง บราวนี่จะเเปลงร่าง เป็นหมาบ้า ทันที
    ออกไปเที่ยวก็เป็นมิตรกับคนครับ แต่..ถ้าเจอประเภท มองเเบบมีเลสนัย มันจะจ้องกลับ เเละอาจมีขุ่ คำรามบ้าง
    แต่..เรื่องก้าวร้าวกับเด็กนี่ รับรองไม่เคยมีครับ เพราะผมให้โปร(ส้นปตีน มันตั้งแต่เล็ก...ไม่ได้เลี้ยงตามใจครับ
  • ตัวเมียจมูกดำเหมือนแม่ทุกตัว ตัวผู้แดงจี๊ดเหมือนพ่อหมด ราคานี้ไม่แพงคับ เหมาะสม
  • ลองโทรไปคุยกับพี่เค้ามาเเล้ว เค้าถ่อมตัวหมาเค้าดีครับ ไม่โม้มาก
    พี่เค้าบอก หมาเค้าบ้านๆ เน้น บำรุงดี อาหารดี ออกกำลังกาย
    มันน่าจะดีกว่า หมาแพงๆๆแต่ นอนทั้งวัน หรือ ไม่ค่อยเอาใจใส่
    ผมก็ว่าจริงนะ
  • พี่เค้าบอกว่า พ่อแม่ธรรมดา แต่ทำไมลูกจะสวยไม่ได้
    ตัวอย่าง สมัยก่อนคนญี่ปุ่นตัวเล็กมาก แต่พอหลังจากนั้น เค้าเน้นให้คนญี่ป่นรุ่นหลังทานนม ดุสิสมัยนี้สูงใหญ่อย่างกับฝรั่ง มันก็จริงนะไม่ได้อยุ่ที่กรรมพันธ์อย่างเดียว อยู่ที่การเลี้ยงดูด้วย
    ขายหมดไวไวนะ..ชอบว่ะพี่
  • บอกว่าห่วงเรื่องความรับผิดชอบของเจ้าของหมาที่จะซื้อไป แล้วถ้าขายไม่หมดจะทำยังไงกับหมาที่เหลือครับ ขอถามคนมีความรับผิดชอบหน่อย
  • ดูแล้วแหลมทุกตัวเหมือนพ่อกับแม่ สั้นหักเหมือนหมานอกก็แปลกแล้วต่อให้เลี้ยงดียังไงกรรมพันธ์สายเลือดก็ต้องมาก่อน ใครได้ไปแล้วก็ต้องมาปวดหัวอีกหมากินน้อยไม่อ้วนเหมือนหมาเทพๆเลยสักที อัดกันเข้ายังไงก็หล่อสวยไม่ต่างจากที่พ่อแม่ให้มาหรอกครับ เชื่อผม
  • แหม น้าผี ถามแบบนี้ เอามีดมาแทง ผมเลยดีกว่าม่ะครับ 555..
    แต่ก็ขอบคุณนะครับ รบกวนไปถาม เจ้าอื่นๆๆที่เค้าขายด้วยนะครับ
    ดูสิเค้าจะว่าไง
    น้าผีเอาซักตัวม่ะละครับ ..เดี๋ยวผมขอแฟนให้..แหม
    นี่..แม่กับพ่อแฟนผมจะไม่ให้ขายนะครับ ท่านทั้งสองเกษียรอยุ่บ้าน ท่านบอกว่า สงสารอยากเอาไว้เลี้ยงเองหมด ผมกับแฟนห่วงน่ะครับเลยลองขายดูก่อน

ปกติที่บ้านผม มีพิต 1 ไซ 1 ดัลเมเชี่ยน 1 และ เกรทเดนแก่ๆอีก 1 ครับ ทั้งหมด อยุ่กันอย่างสงบครับ
    และที่เชียงใหม่ ผมก็มีบ้านที่มีเนื้อที่ กว้างพอที่จะให้หมาวิ่งเล่น 10 ตัวสบายๆครับ ตอนนี้ก็มีม้าแข่งอยุ่ 2 ตัว
    ทำไมจะเอาหมาที่เหลือ ไปเลี้ยงไม่ได้ นั้นคือแผนการรองรับ แผนที่1
    ส่วนแผน2คือ เพื่อนผมและเพื่อนแฟน ดูๆๆไว้อยุ่เหมือนกัน เเละพวกเค้าก็มีความรับผิดชอบพอที่จะเลี้ยง
    แต่..เค้าบอกเอาไปลงขายก่อน เหลือเค้าจะเอาไปเลี้ยงเอง
  • ขอบคุณครับ น้าผี สำหรับคำติชม ว่าแหลม..เซียนตัวจริงมาเอง หมาอาทิตย์เดียวดูรู้แล้ว ว่าเเหลม..สุดโค่ยจริงๆครับ
    ไม่เป็นไรครับ...แหลมในสายตาน้าผี แต่ สวยในสายตาเฮียมาร์ค..
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=10701&page=1#Item_0
    เจ้าของเวบเเละผู้มีจิตวิญาณในพิตบุล ผมพอใจแล้วครับ...
  • ไอ้ผีส้นตีน มึงก็ปากดีไปทั่วเนอะ หมามึงสวยเท่าเค้าม่ะ
    หมามึงมีปัญหาแดกดีเหมือนหมาเค้าป่ะ แดกแต่ข้าววัด แล้วทำมาเห่า
    ไหน ลองเอาหมามึงมายลโฉมหน่อยสิ กูอยากเห็นว่ะ
    กูก็ว่า มันเค้าสมราคาดี
    ไอ้ห่า หมาอาทิตย์เดียวมึงจะให้มัน หัวโตเท่าหัวพ่อมึงเลยรึ
    กูดู มันก็ไม่เห็นจะเเหลมห่าไรเลย ทั้งพ่อ ทั้งแม่
    ติไปทั่วอ่ะมึง
  • มาเป็นกำลังใจครับ ผมก็ชอบแบบนี้หุ่นนายแบบ ไอ่คุณน้าผีหมาเทพ หมาเทพต้องอ้วน ด้วยหรือไงฟะะ ไปเรียนรู้มาจากไหน กร๊ากๆๆๆๆ หมาเอาแต่กินเลี้ยงไว้ทำเกลือไร

พี่ครับ ลูกๆบราวนี่ โตแล้ว มาอัพให้ดูบ้างนะครับ :063::063:
  • ขอบคุณครับ น้องpodd ไว้จะเอามาอัพเรื่อยๆๆน่ะครับ..
    มิตรภาพมันก็เริ่มจากตรงนี้เเหละครับ..
  • ใครว่า บราวนี่แหลมคะ
    นี่แหละค่ะ พิตบุลต้องแบบนี้
    ประเภท ตามกระแส เตี้ยๆ กางๆ สั้นๆ แมนตรงไหนคะ
    น้าผี ลองดู เวบต่างประเทศสิคะ พิตบุลเค้าก็แบบนี้ ทั้งนั้นเเหละค่ะ
    ติแบบโง่ๆ นี่คะ
  • เพิ่งรุ้ว่ะ ว่าหมาเทพนี่ต้องอ้วนๆๆ กินเยอะๆๆ งั้น กูยอมให้หมากูเป็นหมาธรรมดาดีกว่า
    ไอ้ผีชั้นต่ำ กูก็นึกว่าเซียน หมามึงขายไม่ออกมา ล็อบบี้หมาเค้าอ่ะดิ
  • ผมก็ว่าแหลม เอ้ย!! แหล่มมากๆๆคับ ตามแบบฉบับสายใช้งานของแท้ ยอดมาก
  • ช่วงนี้ผีดุจริงๆน่ากลัวน่ะ
  • ผีดีก็มี ผีไร้เหตุผลก็มีครับ
    ผีไม่น่ากลัวหรอกครับ เพราะถ้าผีดีมีเหตุผล คนก็ชื่นชม
    แต่ ถ้าผีไร้เหตุผล ก็เท่ากับผีประจานตัวเอง
  • ขายสายกัดหรอครับ อยากได้ครับ
  • พ่อหมาอายุ 1 ปี 2 เดือน ตอนที่ผสมก็คงไม่เกิน 1 ปี มันจะเด็กไปหรือเปล่า
    ขอโทษจริง ๆ ครับ ผมไม่ได้กวนแต่ถามเพื่อเป็นข้อมูลความรู้
  • ทำไมหมาเทพต้องอ้วน

งั้นหมาไม่อ้วนแต่สวยก้อไม่เทพดิ

อย่างข้างล่างนี้เทพมั้ยล่ะ
    ไฟล์แนบ
    R51-18.jpg 58K
  • :m008:อ่ะเหอ ตัวผู้เหมือนพ่อ ตัวเมียเหมือนแม่ เอิ๊กๆๆๆ

:m037:แว่วๆ ว่า พี่มีม้าแข่งด้วยหรอ หยกอยากขี่ม้าเป็นมั่งอ่ะ ไม่ใช่แบบขี่แข่งนะ แบบว่าขี่ไปตาม ไร่ หรือ ต้อนปศุสัตว์ อ่ะ

ไม่่รู้ว่าจะเริ่มขี่ยังไงเลย แหม เดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นไง ม้าก็อยากขี่:m070: Bigbikeก็อยากขับ:m012: รถยนต์ก็อยากได้:m086: แต่ว่าไม่มีเงิน 555+:m016:

ดีที่ว่าไม่ค่อยรีบ เพราะอายุยังน้อย ค่อยๆทำงานไป อ้าวเริ่มนอกเรื่องละ:m102: ไปดีกว่า แว้บ!!!:m022:
  • พ่อแม่พันธุ์

สุนัขตัวผู้ : จะแสดงอาการกระตือรือร้นเรื่องเพศเมื่ออายุประมาณ 6-8 เดือน แต่ควรจะรอให้สุนัขโตเต็มที่เมื่ออายุ 1 ปีขึ้นไปควรบำรุงพ่อพันธุ์ให้กินอาหารที่มีโปรตีนมาก ๆ และต้ออกกำลังกายสม่ำเสมออย่าให้อ้วนหรือผอมเกินไป เพราะเมื่อพ่อพันธุ์แข็งแรงก็จะผลิตตัวอสุจิที่แข็งแรง จะได้ผสมกับไข่จำนวนมากในขณะเป็นสัดทำให้ได้ลูกครอกใหญ่ มีลูกหลายตัว
    สุนัขตัวเมีย : การเลี้ยงดูแม่พันธุ์ควรได้รับสารอาหารครบถ้วนทั้งโปรตีน วิตามินและเกลือแร่ โดยเฉพาะวิตามินอี
    ที่มีผลต่อการสืบพันธุ์และผสมติด แต่ต้องระวังอย่าให้อ้วนเพราะจะทำให้โอกาสในการผสมติดมีน้อย แม่สุนัขที่เริ่มเป็นสัดครั้งแรกยังไม่ ควรให้ผสมเพราะความสมบูรณ์ยังไม่พร้อมเต็มที่ ควรเว้นไป 2 รอบการเป็นสัดการเป็นสัดจะเร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับความสมบูรณ์ของสุนัข

ผมดูความสมบูรณ์ของพ่อและแม่น่ะครับ ไม่ได้ยึดเอาทฎษฎี เพราะถ้าพ่อและแม่ไม่สมบูรณ์จริง ลูกคงไม่ออกมา 11 ตัวจริงม่ะครับ

ยินดีครับ น้องหยก บ้านผมอยู่ดอยสะเก็ดที่เชียงใหม่ ว่างก็ขึ้นไปเที่ยวได้ครับ
    และสำหรับพี่น้อง ชาวพิตบุลโซนทุกคน ยินดีต้อนรับเช่นกันครับ
  • ไม่ซื้อแล้วไปว่าเค้าทำไม
    หมาเค้าจะเป็นไง เค้าก็มีปัญญาเลี้ยงมาจนออกลูกออกเต้า
    ดีกว่าไอ้ผีปัญญาอ่อน ปากหมาไปเรื่อยๆ วันๆๆ ไม่ด่าใครนอนไม่หลับหรอ
    อยากเห็นว่ะ หมาคุณผีน่ะ ว่าจะสวยแค่ไหน หรือดีแต่ ด่าชาวบ้าน
    ครบเดือน มาอัพให้ดูอีกทีนะพี่ ผมว่ามันต้องมีอะไรดีกว่านี้ นี่เพิ่งแค่อาทิตย์เดียวเอง ผมเชื่อ
  • :005:QuATH แบบที่คุณว่านี้แหละหมาเทพ มันต้องอย่างนี้ เทพชั้น 7 ซะด้วย
    เออ ในรูป นี้ มันสายกัดหรือเปล่า คุณQuATH กล้ามเนื้อมันสวยมาก ไม่อ้วนไม่ผมอเกินไป งามคับท่าน
  • หมาเทพมันวิ่งไม่เกิน 50 เมตร ลิ้นมันก็ห้อยแล้ว ลมจะจับเอา
    หมาบ้านๆเนี่ยแหละ ที่ยังคงสายเลือดเดิมๆๆไว้เต็มร้อย
    หมาคุณสวยครับ โดยเฉพาะกล้ามขาหลังเนี่ยได้ใจจริงๆ