ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาช่วยกัน..
  • บ้านผมเลี้ยงหมาไว้ 2 ตัว โดเบอแมนชื่อล๊อดกี้ 1 ตัวอายุ4ปี พิทบูลชื่อเบน 1 ตัวอายุ 8เดือนลูกก๋วยเจ๋ง กับบูลทูล เรื่องป็นงี้คับ เจ้ากี้ไม่ถูกกับหมาตรงข้ามบ้านกัดกันเป็นประจำ แต่กัดกันทีไรหมาผมก็โดนรุมประจำ บ้านมันเลี้ยงหมาไว้2ตัว ตัวมันก็ใหญ่เหมือนกันเพราะผสม อาเซเชียนกับบางแก้ว วันที่1ผมกลับบ้าน 5โมงเย็นเปิดประตูให้กี้ออกมาทำธุระส่วนตัว ไอตัวนั้นมาไงไม่รู้เข้ามารุมกัดกี้ผม ผมเอาน้ำราดก็ไม่ปล่อย อีกตัวมันกัดคอ อีกตัวมันกัดขา กี้นอนอยู่ข้างล่างอาการแย่ลงทุกที ผมไม่รู้จะทำไงจึงไม่ปล่อย เบนออกมาพอมันเหนกี้โดนรุมมันวิ่งเข้าไปช่วยกันเลยมันกระโดดกัดคอเลย จึงทำให้รุมที่รุมออกมา ตานี้อย่างมันคนดูเกือบ 20 คนวกว่าๆ มันกัดกัน1ต่อ1 ไอ้ตัวที่กัดกับกี้หนีเหลือเบน แต่ขอบอกเบนมันแสดงสัญชาติพิทบูลออกมาอย่างเห็นได้ชัด ถึง8เดือน ก็กัดกับหมาใหญ่เฉยเลย แล้วี้ก็มาช่วยตานี้ตัวที่โดนกัดลงไปนอนเกือบตายและ เบนกัดคอกี้ กัดท้อง มันร้องจะตายเลือดเต็มท้องถนนเลย ผมเข้าไปจับปลอกคอกี้กับเบนออกมามันหยุด แต่หมาตัวนั้นมันไม่ยอมลุกเลยเลือดเต็มไปหมด...เป็นเหตุการที่รุนแรงมาก...นี่แหละพิทบูล...กลับไปไม่รู้เจ้าของมันจะพูดกับผมว่าไงมั่งงานนี้สงสัยงานจะเข้า...เหอๆๆๆ
  • โทษนะคับพิมผิด ** จึงวิ่งไปปล่อยเบนออกมา**
  • เรื่องของหมาครับไม่ต้องกลัวงานเข้าครับ
  • แต่ผมไม่ได้ผิดใช่ปะครับ หมาของมันรุมหมาของผมก่อนอ่ะ ครั้งนี้เป็นครั้งที่เกือบ 50 แล้วมั่ง..
  • เอาคืนซะทบต้นทบดอกเรยนะตัวเอง

ถือว่าเจ๊ากับเขาไป ................
  • เป็นผมๆๆก็ปล่อย ให้มันรู่้ดำรู้แดงไปข้าง
  • ผมก็เคยผ่านประสบการณ์แบบนี้ เชื่อใจพิทบูลได้เลย เที่ยวนี้รับรองหมาที่ว่าไม่กล้าแม้นจะเดินผ่านบ้าน
  • สงสัยเห็นเราไม่ปล่อยเลยได้จัย

ต้องโดนซะบ้างครับ
  • ผมว่าสมควรเเล้วครับ
  • ทีเอ็งข้าไม่ว่า
    ทีข้าเอ็งอย่าโวย
    หุๆ
  • อย่างนี้ผมว่าสมควรแล้วครับให้บ้านโน้นรู้บ้างว่าควรดูแลหมาตัวเองบ้าง
    ไม่ใช่เห็นหรือรู้ว่าหมาตัวเองระรานหมาคนอื่นแล้วชนะแล้วชื่นชมหมาตัวเอง
    ให้มันโดนบ้าวสมควรแล้วครับกะผม
  • เจ้าของกลับมาว่าไง บอกบ้างนะ อยากรู้ เคยเจอเหตุการณ์คร้าย ๆแบบนี้เหมือนกัน
  • พิมพ์ผิด คล้าย
  • อูย คอกเดียวกะ ลูกชายผมเลย ของผมเนี่ย
    คอกนี้จี๊ดทุกตัว คอนเฟิม
  • :o001: ก็ดีนะครับ แต่ไม่น่าไปกัดกันนอกบ้านเลย เดี๋ยวมีข้อ ครหาใด้ เชื่อใหมครับ แต่ก่อน หน้าบ้านผมหมา เต็มหน้าบ้านเลย พอช่วงติดสัดนะ ตี 1-2 ไม่ต้องนอนกัดกันระงม เห่ากัน ยกพวก ซอยนี้บ้าง ซอยโน้น บ้างมาฟัดกันประจำ บางคืนโมโห จะนอน คว้า ไม้ฮอกกี้ บ้าง อีดาบบ้าง ไล่ ตีไล่เขวี้ยง กัน อุตลุต แต่มันไวยิ่งกว่าลิง ไอ้พวกนี้ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีใคร ปล่อยหมาตัวเองมาหน้าบ้านเลยครับ กลัวผมหรือหมาผมก็ไม่รู้ เพราะหมาใครเปรี้ยวมากัดหมาผม(ตอนนั้นมัน 2-3 เดือน วิ่งมากัด คาสายจูง เจอ ไม้ฮอกกี้ กลางหลัง ทีนี่เจอหน้าผม ย่องเข้าซอย เข้าบ้านไปเลย) แต่ช่วงนี้อ่านกระทู้ท่าน เลยนึกว่า เดี๋ยวนี้หน้าบ้านผมไม่มีหมาเลยนี่หว่าไปใหนกันหมด สงสัยกลัวหมาผมแน่ๆ หน้ามันโหด ปากมอม แถวบ้านเค้าว่า บ้านนี้หมา ปากใหญ่ หัวใหญ่น่ากลัว กร๊ากๆๆๆ ถ้าเจอหมา พระราม 3 เค้าคงเรียก ว่าหมีควายแน่ๆ หมาผมกับพระราม 3
  • มันส์...เหมือนพากย์บอลเลยนะนั่น...
  • ระวังนะครับเหตุการณ์เหมือนผมเลย
    อย่าปล่อยให้มันกัดกันนานนะครับ
    หมาข้างบ้านผมตายสนิทร
    กัดกันบ่อยมาก วันที่มันกัดกันตายผมไปทำงานกลางคืนกลับมาเละ หมาผมหลุด
  • :o008:เอ่อ อย่างนี้มันเหมือนเป็นเรื่องสุดวิสัย กับเรื่องที่คาราคาซังไม่มีการแก้ไขของอีกฝ่ายที่เป็นคู่กรณี

คราวนี้ก็ต้องดูว่าฝั่งนู้นเค้าเป็นนคนยังไง:o010: แต่ให้ผมเดาเค้าคงเป็นคนประเภทไม่ค่อยฟังใคร เพราะถ้าฟัง

เค้าต้องเก็บหมาเค้าเข้าบ้านให้ดีแล้วล่ะ จะว่าไม่รู้ก็คงไม่ได้เพราะเจ้าของกระทู้บอก เกือบ 50 ครั้งละ:o031:

ถ้ามีเรื่องก็พยายามเก็บหมาเราครับ เผื่อพวกโยนยาเบื่อเข้ามา:o026: ประเดี๋ยวจะแก้กันไม่ทัน แต่ถ้าเค้าเข้าใจ

เรื่องก็คงจะจบได้ด้วยดี เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้ข้อสรุปโดยเร็ว แต่ว่า เรื่องนี้ มันสุดยยอดว่ะท่าน 555+ :o028:
  • เอาแค่พอสั่งสอนแบบที่ พี่หนุ่มพิทเดียรบอกก็พอนะครับ
  • ไอห่า เห่อหมอย ชี้หายเลยมึง
    พึ่งหัดเลี้ยง ใช่เป่า? อย่าสร้างปัญหา
    เปิดประตูให้หมาทำธุระ ฆวยไงไม่มีสายจูงวะ ลองกลับไปคิดดูใหม่ เลี้ยงหมาแบบคนมีการศึกษา
    นะ
    ไอ้
    น้อง
    เอ็ง
    ทำ
    ไม่
    ถูก
  • :o001: เพิ่งตั้งกระทู้ กลับมาเจอน้าผี อิอิ น้าผีพูดมีส่วนครับ คงคิดว่าตัวที่ปล่อยไปทำธุระ ไม่ใช่ พิทบูลใช่ป่ะครับ เลยไม่ใส่สายจูง แต่ทางโน้นก็ปล่อยเลย ถ้าเราอยู่ในสายจูง ก็เถียงใด้เยอะหล่ะครับ
  • ตัวที่ปล่อย ไม่ดุเลยครับเล่นกับเด็กที่บ้านทุกวันเลย นิสัยดีเด็กชอบทุกคนครับ โดเบอแมนตัวใหญ่