ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาช่วยกัน..3
  • เชื่อไหนครับผมรอเวลานี้มานานแค่ไหน เกือบ 1 ปี ที่ กี้ผมโดนรุมมาตลอดเกือบ1ปี ผมอยากให้เจ้าของมันรู่สึกเหมือนกับผมมั่งเวลาที่หมามันโดนมั่ง ไม่ใช่มันคนเดียวที่รักหมา ต่างคนก็รักด้วยกันทั้งนั้น เพราะฉนั้นผมก็ไม่ยอมมันหลอก ผมจะไม่ยอมให้กี้ผมโดนรุมอีกต่อไป ทุกทีที่เห็นกี้โดนรุมเลือดเต็มตัวเลยครับผมเห็นและอยากจะฆ่าหมามันเลย แต่แฟนบอกว่ามันเป็นเรื่องของหมา มันอยู่ในใจผมมาตลอดเกือบ1 ปี คิดดูเอา++ถึงไหนก็ถึงกันอ่ะครับ และที่สำคัญ เบน ผมก็เริ่มโตขึ้นทุกวันหลังจากนี้ไปอีกสัก 1-2ปี ตานี้แหละ..คิดกันเอาเอง +++ พิทบูลแรงจริงๆ +++เหอๆๆๆ+++ขอบคุณพี้น้องชาวพิทบูลทุกคนนะครับที่เป็นกำลังใจให้ผม++พิทบูล:063::063::063::063::063:
  • ไอ้นี่....บ้าไปใหญ่แล้ว
  • ถ้ามันสามารถหลีกเลี่ยงไม่ให้เผชิญหน้ากันเป็นดีที่สุด ถึงแม้นว่าจะเป็นเรื่องของหมาก็ตามแต่หมามันมีเจ้าของครับ
  • ผมว่าตกลงกันดี ๆ น่าจะดีกว่านะครับ...ต่างคนต่างก็รักหมา เดี๋ยวมันจะยาว อีกอย่างต้องคอยมากังวลอีกว่าจะโดนสอยเมื่อไหร่(เวลาเผลอเค้าจะโยนลูกชิ้นให้กิน) ระยะยาวมันไม่คุ้มแน่นอนครับ
  • - - ผมว่าอย่าให้มันกัดกันเลยคับ เลี่ยงได้ก็เลี่ยงคับ โตโตกันแล้ว:025:
  • เห็นด้วยกะผีตัวแรก ไปกันใหญ่แล้ว

สะใจหมาตัวเองกัดหมาชาวบ้านแก้แค้นได้

แค่นี้ก็พอได้แล้ว ยังจะตั้งหน้าตั้งตาราวีไม่เลิก

แล้วถ้าข้างบ้านเขาเอาพิทบูลไซส์ใหญ่กว่ามาเลี้ยงละ ประเภทสายกัดของฮาร์ทเม้าท์อะ

มันคงไม่จบไม่สิ้น คุณคงหาเสือมาเลี้ยงมั้ง

หมาคุณโตขึ้นเรื่อยๆ เตรียมรับมือกะมันดีกว่าว่าจะไม่สร้างปัญหาได้อย่างไร

คนภายนอกที่เห็นพิทบูลฟัดหมาไทยอะ เขากลัวรู้ป่าว

ยุติศึกเหอะ คุยกันดีๆกะข้างบ้านน่ะ ต่างคนต่างเก็บหมา รับผิดชอบหมาตัวเอง

เท่าที่ดู ปล่อยหมามาเพ่นพ่านทั้งคู่ เวร
  • เพื่อนผมคบกันมา 7 ปี หมามัน(พันธุ์ทาง) กัดหมาผมหลายครั้ง ผมก็ไม่ว่าอะไรได้แต่ห้าม หมาผมเล็กกว่าไม่สู้ พอได้ 13 เดือน
    หมามันวิ่งเข้ามากัดหมาผมในบ้าน โดนหมาผมฟัดซะเลือดท่วม พอสะใจแล้วผมก็ไปแยก มันไม่พูดกับผมเลยเลิกคบกันเพราะเรื่องหมาๆ ระวังครับหมากัดกัน บางครั้งเจ้าของก็ต้องกัดกันด้วย
  • กูว่าแฟนมึงยังมีความคิดเป็นผู้ใหญ่มากกว่ามึงอีกนะ เก็บกดน่ะนิเรา 5555+
  • ไปเปิดกระทู้ข้างบนใหม่อีกแล้ว
    เจอเขาบล๊อคไปแล้ว พร่ามอยู่ได้ อะไรนักหนา
  • หมาเค้าสู้ไม่ได้ก็จริงแต่เจ้าของเค้ายังมีมือมีตีน ถ้าเค้าแค้นจริงๆหมาคุณอาจโดนอาหารคลุกยาเบื่อโยนเข้ามาในบ้านก็ได้ หลีกเลี่ยงการมีเรื่องได้ก็ดี ไม่เช่นนั้นคุณจะอยู่ไม่เป็นสุขไม่รู้จะโดนอะไรเมื่อไหร่ พิทบูลมันเป็นสุดยอดสุนัขอยู่แล้วแต่มันต้องอยู่กับเจ้าของที่มีความรับผิดชอบเหมาะสมกับตัวมันด้วย
  • ตั้งหลายกระทู้จัง :064:

คิด คิด :064: อ่อนจริง :012:
  • ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง
    จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง
  • สงสัยกำลังเห่อว่ะ
  • :o001: ยังไงก็ช่วยเคลียร์กับทางโน้นด้วยนะครับ อยากให้มันจบๆเรื่องครับ บอกเลยว่า หมาใครก็ให้ขังอยู่ในบ้านครับ ถ้าออกนอกบ้านให้ใส่สายจูง ไม่งั้น กัดครั้งต่อไปต้องยอมรับ ถ้ายังปล่อยออกนอกบ้านถือว่าหมา ข้างถนน บอกไปเลยว่า ต่างคนต่างเลี้ยงหมาให้กันใว้ด้วย อยากให้ครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายนะครับ โทษใครไม่ใด้ต่างคนต่างปล่อย โดยประมาท ถ้าคุย แล้ว คราวหน้ายังปล่อยหมาอีก ก็ให้กัดทั้งสายจูงเลย แถวบ้านผมเค้าขังใว้ในบ้านกันหมดแล้ว กลัวผมไม่ใช่หมาผมซะส่วนใหญ่
  • มึงก็อย่าปล่อยหมามึง
    แล้วมึงก็ไปบอกเจ้าของหมาอีกฝ่าย ว่าอย่าปล่อยหมา เพ่นพ่าน
    อยากปล่อย ปล่อยในบ้านมึงนู่น ถนนหนทาง ที่สาธารณะ
    ไอติ๊งต๊อง โง่แม่งทั้งคู่
    เลี้ยงpitbull ไว้กัดหมาอื่น เว็ป นี้ไม่ต้อนรับ
    มึงไปเล่นเว็ปต๊กตา บลาย นู่นไป ไอ้สันขวาน
    หนังสือ ดีดี มีความรู้ หัดต้มแดกซะบ้างนะ อีเชี่ย
  • พิตบูล กัดชนะหมาอื่น ได้ความสะใจ แต่ไม่ได้ความภาคภูมิใจ
    ความสะใจอันนี้ มันเป็นความสุขเพียงชั่วคราว แต่หลังจากนั้นท่านอาจจะเป็นความเสียใจไปตลอดชีวิต :017:

ความอดทน อดกลั้น มีสติ คือสิ่งที่พึงมี สำหรับเจ้าของพิตบูลทุกคน :063::039:
    ขอบคุณครับ :005:
  • ผมขอบคุณที่ทุกคนเป็นห่วง แต่ไม่เกียจไอ้ผี เอาแต่ว่าคนอื่นเขา ถ้าเป็นมึงๆจะทำอย่างไง กูไม่ได้เอาพิทบูลมาเดินเล่น มันอยู่ในบ้านโว้ย กูวิ่งไปปล่อยมันออกมาเองถ้าหมามึงโดนรุมและห้ามไม่ได้มึงจะทำอย่างกกูหรือเปล่า...และบอกว่าไม่ได้ใส่สายจูงหัดอ่านก่อนนะที่จะว่าคนอื่นเขา...อย่าคิดว่ามึงดีคนเดียวเห็นว่าคนนูนคนนี้..ตัวมึงเองยังไมกล้าที่จะสมัครลงในเวฟนี้ด้วยซ้ำคอยแต่แอบว่าชาวบ้านไปทั่ว..พวกมึงก็เหมือน ขยะในโลกมนุษย์นี้เอง..ผีดี ดี ก็มีนะครับผมต้องขอโทษด้วยนะครับ...
  • อย่าหาเรื่องใส่ตัวเลยเชื่อดิ ต่อไปมันจะไม่ใช่เรื่องแค่หมากัดกันอีกต่อไป
  • ไอ้เจ้าของกระทู้ ยังไงก็ บัวใต้น้ำ อยู่วันยังค่ำ
    ไม่ยอมรับการกระทำและความผิด ของตัวเอง
    ที่สำคัญ มึงไม่ยอมปรับปรุง แก้ไข ตัวมึง เอง
    ไอ้เชี่ย เอ๊ยยย คนอย่างมึงนี่ ไม่รู้จะเปรียบกับอะไรดีจริงๆ อะไรๆ ก็ดูดีกว่ามึงไปหมด
    ไอ้พวกเลี้ยงหมาไม่มีความรับผิดชอบ แบบนี้ ... ส่ายหัวครับ
    ไอคิว ความอดกลั่น และอื่นๆโดยรวม ดูแล้วเลี้ยงหมาพันธุ์นี้ไม่ได้หรอก มีแต่จะสร้างความเสียหาย เสื่อมเสียชื่อเสียง แก่วงการ และ จะเสียอีกหลายๆอย่าง ถ้าไอ้เหี้ยนี่ยังไม่เปลี่ยนความคิดอัน โง่เขล่า
    เออ...เเล้วอีกอย่าง WEB เค้าอ่านออกเสียงว่า "เว็บ"
    ไม่ใช่ เวฟ ที่เอ็งพยายามเขียน (WAVE)
    เอา ฮอนด้า ให้พี่มึงมา แว้นไล่ ปี้ หมาไง? 555 โง่ซะทุกเรื่องนะมึง ไม่ ไม่ ไม่! มีเรื่องนึงที่มึงฉลาด ก็เรื่องโง่โง่ไง ฮาฮาฮา เออ ! กูดูถูก แล้วกูก็ดูถูก เเล้วกูก็ด่า พี่มึงด้วย ไม่ได้ด่า พ่อนะ รัก(ษาซะ)นะเด็กโง่
  • ที่แท้เจ้าของกระทู้ปัญญาอ่อนนี่เอง - -" นึกว่าเรื่องอะไรซะอีก