ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไล่เป็ด ไล่ไก่
  • รบกวนแนะนำด้วยลูกสาวที่บ้านชอบไล่เป็ด ไล่ไก่ ทั้งทีเมื่อก่อนไม่เคยทำ
  • ธรรมดาคับ
    ห้ามไมฟังก้อให้โปรตีนหน่อย
  • ล่ามไว้ ใส่กรงครับ'''''''ดีสุด
  • มันคิดว่าเป็นของเล่นค่ะ - -" เคยดูซีซ่า แบบว่าเค้าเอาเป็ดหรือไก่นี่แหละมา แล้วคอยห้ามเวลามันจะไปไล่จับ มันก็ไม่ทำนะ แต่ไม่รุ้ว่า อย่าเราๆทำแล้วมันจะหยุดไหม พิทบลูนี่ดื้อสุดๆแล้วอ่ะ
  • หมากับไก่ครับธรรมดา แต่ระวังไปเอาไก่ชนข้างบ้านนะครับ ผมเกือยยิงข้างบ้านตายเพราะเอายามาเบื่อหมาผมที่ไปกัดไก่ครับ

แค้นจนถึงตอนนี้ยังไม่หายเลย น่าจะยิงไปซะตั้งแต่วันนั้นให้รู้เรื่องไปเลย:060:
  • เคยสังเกตุ มันจะไล่กวดตอนเป็ดไก่เปลี่ยนเสียงตอนหนุ่มสาว
    เลี้ยงเป็ดไก่มาหลายๆรุ่น ตอนลูกเจี๊ยบ จะไม่ไล่
    พอเป็นหนุ่มสาว เป็ดจะร้องก๊าบๆ ได้ยิน คลั่งเลย
    บ่อยครั้งที่เห็นหมาว่ายน้ำไล่เป็ดเป็นชั่วโมงๆ จนเป็ดว่ายน้ำไม่ไหว ดำน้ำหนีก็แล้ว
    สุดท้ายเสร็จหมาจนได้ ตัวแล้วตัวเล่า

สำหรับไก่ ทำเล้าอย่างแน่นหนา มันยังขุดหลุมมุดลอดเข้าไปในเล้าจนได้
  • ดูเหมือนกันครับ เคยทำตามครับใช้ได้ครับ แต่เฉพาะในบ้านนะครับนอกบ้านโดน
    http://www.youtube.com/watch?v=ps8g86khGFE
  • ธรรมดาครับ พิทบลูคือสุนัขสุดยอดนักล่าอยู่แล้ว...เรื่องของอารมณ์มันนี่ต้องคุมให้อยู่ ตัวของผมที่บ้านนี่ดีหน่อยคอยสั่งคอยสอนเขาตั้งแต่เด็กเลยไม่มีปัญหาอะไร มีคนเคยบอกว่ามันจะสตราทตอน2ปี นี่มันก็กว่าๆแล้วก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ เลี้ยงแบบปล่อยกันทั้งหมาทั้งไก่ครับ แต่ที่มีปัญหาต้องคอยคุมให้ดีครับไม่งั้นสูญเสียสัตว์เลี้ยงแสนรักกันไปแน่ๆ
    ไฟล์แนบ
    เจ้ากาบ.jpg 96K
  • ไว้แยกกัน...ไม่ให้เจอกัน.........ใส่ตะกอปาก....ใส่สายจูง.........
  • ไก่สวยดีจัง แต่หมาหน้าแหลมนะ
  • ยากที่จะเลี้งร่วมกัน ผมอยากเลี้ยงแพะกับเป็ด ยังไม่กล้าเลย ขนาดหมาพันธ์เล็กยังกัดตายไปสองตัวทั้งที่มันไม่เคยกัดมาตั้งนาน
  • อีกอย่างจะเล่าให้ฟังเวลามันกัดมันเอาตายอย่างเดียว ตอนนี้ต้องระวังเป็นพิเศษเคยห้ามทันครั้งนึงต้องเอามือเข้าไปง้างในปาก ตอนนั้นไม่รู้จะทำไงมันไม่ยอมปล่อยปากเลย ตอนนี้ต้องหาไม้พายมาช่วยแล้วที่กัดตายก็หมาคนอื่นด้วย เกือบมองหน้ากันไม่ติด....เล่าสู่กันฟังหมาผมเอง
    ไฟล์แนบ
    111111_resize.jpg 42K