ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอนอกเรื่อง พาเที่ยวภูกระดึง
  • อันนี้ไม่เกี่ยวกะหมา หมา
    แต่เป็นเรื่องของเจ้าของหมา เที่ยวภูกระดึง
    เลยเอารูปมาฝากเพื่อนๆ เผื่อใครจะอยากไปด้วย

ปล...ต้องเตรียมตัว เตรียมใจ เตรียมร่างกายให้ดีนะคร้า
    อันนี้เจนไปแบบโดนหลอก เกือบเอาตัวไม่รอด
    อิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSC02086.jpg 88K
    DSC021132.jpg 80K
    DSC02110.jpg 91K
    DSC02109.jpg 87K
    DSC02100.jpg 60K
  • เมื่อกี้ พึ่งถึง ซำแฮก ด่านแรกของเรา เกือบตาย
    ยัง ยังไม่ครึ่งทาง อันนี้ เดิน แบบ เด็กๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC02191.jpg 89K
    DSC02204.jpg 91K
    DSC02175.jpg 66K
    DSC02080.JPG 60K
    DSC02121.jpg 63K
  • ถึงแล้ว ยังต้องเดินทางราบ อีก 3 กิโลกว่าจะถึงที่กางเต๊นท์
    แต่ เจนไม่มีแรงถ่ายรูปทางเดินขึ้นมาให้ดู บอกตรง ว่า กลัวความสูงขึ้น สมอง
    ไฟล์แนบ
    DSC02209.jpg 88K
    DSC02239.jpg 98K
    DSC02149.jpg 56K
    DSC02147.JPG 57K
  • หม้อข้าวหมอแกงป่ะคับ น่ากินจัง
  • ก่อนกลับบ้าน เติมพลังด้วยก๋วยจั๊บญวนที่เตรียมไปเองแต่ฝากร้านป้าสุขสันต์ต้มให้
    ที่สำคัญ ไม้เท้าวิเศษ ช่วยชีวิต ช่วยพาขึ้นไปพิชิตภูกระดึง
    บรรยากาศ ลูกหาบ ทั้ง ชาย หญิง ที่รอรับสัมพาระของเราลงมา ในราคา กิโลละ 15 บาท ขาลงต้องจองล่วงหน้า 1 วัน
    ต้องเดินลงอีก 5 กิโล

ทริปนี้ หินสุดๆ แถมยังเป็นผู้หยิงคนเดียวเลยในกลุ่ม ไม่เคยคิดว่าจะทำได้ เพราะกลัวความสูงมาก
    อยากให้หลายๆคนลองไป อย่างน้อย เพื่อเป็นการทดสอบตัวเอง
    ตอนลงมาแรกๆ บอกว่าข็ด จะไม่ไปอีกแล้ว

แต่พอหายเหนื่อย เริ่มซ่าส์ อยากไปอีก อิอิ

รับรองใครไป ไม่มีคำว่าเสียใจ
    ไฟล์แนบ
    DSC022692.jpg 114K
    DSC02261.jpg 96K
    DSC02251.jpg 63K
  • เหนื่อย สาดดดดดดดดดดดดดดด

ไปมาแล้ว

แต่มันโคตรครับ
  • ดูจากขาขนาดขาโต๊ะสนุ้ก ตอนขึ้นคงลำบากน่าดู

ขาลงน่าจะกลิ้งลงมาดีก่านะ
    หุ่นอ้วนๆแบบนี้

ปล.หมาหายเป็นโรคขี้กลัวหรือยางงงง....
    ถ้าไม่หาย สงสัยมันจะไม่ใช่พิทบูลแท้ๆม้างงงงงง
    แต่ถ้าเจ้าของมานขี้ขาด หมามานก็ขี้ขาดน่านแหละ
    กั้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ปล. ปล. ปล. ไอ้ผีตุ๊ดแปปมึงยังอยู่อีกหรอวะ กูนึก ว่าตายโหงตามแม่มึงไปละ กั๊กๆๆ
    ปล. กูจำมึงได้มึงละจำกูได้ไหม กั้กๆๆๆ
  • ว่าไม่ได้หรอกจ้า
    ถ้าขาเล็กกว่านี้ก็คงไม่มีปัญญาที่จะปีนขึ้นไปหรอกคร๊าบ
    ต้องขอบคุณขาใหญ่ๆคุ๋นี้นะเนี่ย
  • ปีหน้ากะว่าจะไปเป็นลูกหาบซะหน่อย
    5555555
  • ผาหล่มสัก สวยมากครับตรงที่มันมีหินยื่นๆออกมาอ่ะ:013:
  • เป็นสถานที่หนึ่งที่ประทับใจ เหมาะอย่างยิ่ง สำหรับ เพื่อนฝูง ครอบครัว หรือคนที่เป็นแฟนกัน เป็นสถานที่ที่น่าจดจำ เหนื่อย สนุก ฮา ดี ในชีวิตนี้ไป หลายหน

แต่ก็ได้ความรู้สึกที่แตกต่างกันไป ไปครั้งแรก เมื่ออายุน้อยๆเลยกับเพื่อนเรียนหนังสือด้วยกัน หนทางลำบากมากเลย แต่สนุกมาก

ครั้งที่2 ไปกับเพื่อนเหมือนกันแต่คนละกลุ่ม

ครั้งที่3 นี่ดีมากหอบลูกเจ้ากันไป หนาวฉิหาย แต่ก็ประทับใจ เหนื่อยสุดๆ ยังคิดว่าระยะทางก็ดีขึ้นเยอะแต่ทำไมมันไกลจัง

ชอบใบเมเบิ้ล ที่นี่สีแดง ๆ พระอาทิตย์ที่นี่ตกเร็วมากๆ

ไปกันเถอะที่นี่ดี ธรรมชาติก็ยังอยู่ อาหารการกินเพียบ ฮ่าๆๆๆ ไม่ไปไม่รู้

เก็บแต่ ภาพ และ ความทรงจำดีดี มิตรภาพ กลับมา ติดตัวไปตลอดเลยนะครับ
  • เคยไปมาเมือสีบปีที่แล้วเห็นบรรยากาศแล้วคิดถึงแต่ปติยานไว้แล้วว่า "ครั้งหนึ่งในชีวิตที่พิชิตภูกระดึง และเป็นครั้งสุดท้ายเช่นกัน" 55+ เดินครับท่านไปภูกระดึงเดินอย่างเดียวเหนื่อนมากขาขึ้นก็เดินเป็นสิบ เช้าไปพระอาทิตย์ขึ้นก็เดิน ไปดูพระอาทิตย์ตกก็เดิน(ไกลมากมาย) 55+ แก่แล้วไม่ใหวขอเป็นเทียวคาราโอเกะดีก่า จ๊าบบบบบ แต่ขอบอกว่าใครไม่เคยไปไปซะ ครั้งหนึ่งในชีวิตจิงๆครับ
  • ยังไม่เคยไปเลย อยากไปมั่งจัง แต่ไม่รู้ไปตอนนี้จะไหวหรือเปล่า :002::001:
  • พี่มาร์ค
    ป้าแก่ๆอายุน่าจะเกิน50เค้ายังไปกันทั้งกรุ๊ปเลยจ้า
    เห็นแล้วอาย แกยังไม่บ่นว่าเหนื่อยสักคำ
    นี่แหล่ะคือแรงช่วยทำให้ฮึดสู้ ต้องเดินให้ไหวไม่งั้นอายคนแก่ อิอิ