ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงพี่มาร์ค
  • เลี้ยงสุนัขได้3เดือนและได้เปลี่ยนอาหารสดเป็นอาหารเม็ดทำให้ท้องเสียใช่มั้ยครับ เสียประมาณกี่วัน
  • :003:
    กินได้แล้ว คับ
    ผสม นม ไห้เค้าด้วยคับ

ถ้าท้องเสีย เปลี่ยนยี่ห้อเลยดีกว่า คับ
  • ผมเพิ่งซื้อ f1มา1กระสอบเมื่อนี้ต้องเปลี่ยนเลยหรือครับ
  • ไม่ใช่พี่มาร์คแต่ขอ....หน่อย ไม่ต้อง เดี๋ยวมันก็หายซัก1-2วัน ใจเย็นที่รัก :o001::o001::o001:
  • นมเพะก็โอนะ
  • ลูกหมาเปลี่ยนอาหารทันทีท้องเสียเป็นเรื่องธรรมดา วิธีที่ถูกคือค่อย ๆ ลดจำนวนอาหารเก่าลงนิดหน่อยแล้วเติมอาหารใหม่เข้าไปแทน

แล้วก็ค่อย ๆ ลดปริมาณอาหารเก่าออกไปเรื่อย ๆ

โอเค !!~
  • ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกๆคำแนะนำ ตอนนี้ลูกสุนัขหายท้องเสียแล้วและมีโครงการจะตัดหูลูกสุนัข ขอคำแนะนำด้วยครับทั้งสถานที่และราคา และการดูแลหลังการตัดขอบคุณครับ จากมือใหม่จริงๆ