ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะ ร้อนใจมาก
  • คือสุนัขมีอาการ อาเจียน ไม่ยอมกินอาหารเลย

นอน เฉย ไม่ร่าเริง ปกติเป็นสุนัขร่าเริงมากค่ะ

เมื่อคืนเลยขับรถตะเวน พามันไปหาหมอ แต่ปิดหมด

ก้อไปเจอร้านหมอ ตรง แมคโคจัญสนิทวงศ์

เขาก็เช็คทุกอย่าง เชคลำไส้ ตับ แล้วบอกอุจจระเหลว ค่าตับ สูง 88

อาจจะโดนสารพิษมา หมอเขาจึงให้น้ำเกลือ และฉีดยาแก้อาเจียน และ บำรุงตับ

แต่วันนี้มันก็ยิ่งซึม และ อาเจียนอยู่ เป็นน้ำสีเเหลืองๆ

ไม่กินอาหารเลย ผอมลงมาก เป็น มา วันนี้วันที่ 3 แล้วค่ะ

และวันนี้กคลินิค็ไม่มีที่ไหนเปิดเลย เครียดมากค่ะ รู้สึกแย่มากก

มันหน้าเศร้า มากๆๆ

ใครพอรู้ หรือยังไง ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ค่ะ ไม่อยากให้มันเป็นอะไรเลย

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
  • :o001: หมอที่ เกษตร โรงบาลเกษตรน่ะครับ น่าจะดีนะครับ คลีมัคบอกโดนสารเคมีประจำหล่ะครับ บางรายบอกโดนยาเบื่อ เป็นอะไมกๆไปเกษตรดีกว่าครับ
  • ไป รพ.สัตว์ตลิ่งชัน คับ เปิด ตลอด 24 ชม.
  • ขอให้หายไวๆนะครับ

ขอถามต่อเลย ส่วนใหญ่ เพื่อนๆพี่ๆแนะนำ ม.เกษตรกันซะเยอะ ที่ ม.เกษตรนี่เปิด 24 ชม. ป่าวครับ?
    ไม่ทราบว่า คลีนิคที่ ม.มหิดล ศาลายา ตรงคณะสัตว์แพทย์ดีมั้ยครับ? ไม่ค่อยมีใครพูดถึงเลย พอดีบ้านอยู่ใกล้ฝั่งนี้กว่า
  • ของผมก็เป็น ช่วงให้วัคซีนรวมครั้งแรก กับ ถ่ายพยาธิ....
    อาการเหมือนกันคือ แพ้วัคซีน และ อาเจียนจากยาถ่ายพยาธิ....
    เป็น 2 วัน ก็หายเป็นปกติครับ........
    .........
    ขอให้หายไวๆนะครับ..เอาใจช่วยครับ
    ปล......สวัสดีปีใหม่ครับ
  • ลองใช้ยาตัวนี้ดูครับ ชื่อยา ไดเซนโต ( ผมเคยใช้ได้ผลถ่ายออกมาดีครับ )เป็นยาฆ่าเชื้อในลำไส้ไม่แพงครับ....งดอาหารให้น้ำเกลือแร่อย่าให้อยู่ในที่ชื่นเพราะทำให้ปวดปวมเช็ดตัวบริเวนหน้าอกใต้ท้อง ด฿บริเวนเหงือกว่าซีดรึเปล่า ควรกำจัดบริเวณที่หมานอนให้สะอาดด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อ....
    ขอให้หายเร็ว สวัสดีปีใหม่ ขอให้มีความสุขความเสริญ ครับ
  • ขอให้หมาหายป่วยเร็วๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ

นี่ก็รอดูอาการคืนนี้ค่ะ นอนไม่หลับเลย

ว่าจะพาไปโรงพยาบาลตลิ่งชัน อ่ะค่ะ

แต่ตอนนี้มันยังหลับอยู่ที่เดิมเลย รอดูอาการมันเรื่อยๆค่ะ

หมอเขาบอกว่าถ้าอาเจียนอยู่ ห้ามให้อาหารเลย

สงสารมันมากๆค่ะ แต่ให้มันก็ไม่กินอยู่ดี

ขอบคุณทุกความเห็นอีกทีนะคะ...

สวัสดีปีใหม่ มีความสุข สุขภาพแข็งแรง กันทุกคนนะคะ...
  • คุณ Putcharasiri อยู่แถวไหนเหรอครับ ถึงจะไปโรงพยาบาลสัตว์ตลิ่งชัน ผมอยู่ ถ.สวนผัก เผื่อน้องหมาหายแล้วอยากเข้าไปเล่นด้วยครับ ^^
  • อยู่ พระราม 5 ค่ะ

ไปตลิ่งชันออกไปนิดเดียวเองค่ะ

แล้วอยู่สวนผักเท่าไหร่คะเนี่ย
  • ค่าตับมีสองค่า ถ้าค่าแรก 88 ถือว่า ผิดปกติมาก ต้องดูอีกค่า ว่าสูงเหมือนกันรึป่าว ตับวายรึยัง ลองให้หมอเอ๊กเรย์เลยคับ ว่า ตับผิดปกติหรือป่าว โตเกินรึป่าว
    จากประสพการณ์คับ
  • โรคไต ลองตรวจดูครับ