ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

F1 จะขี้นราคาหรือ
  • ได้ข่าว F1 จะขี้นราคาเดือนหน้า
  • ครับเดือนหน้า ขอขึ้นราคารุ่นอีคอน 40 บาทครับ

หลังจากมีการปรับปรุงสูตรมาระยะหนึ่งแล้ว เราก็ตรึงราคามาตลอด เพราะไม่อยากให้กระทบกับผู้ใช้
    แต่ราคาต้นทุนก็ขยับขึ้นมาเรื่อยๆ จนเราแบกไม่ไหวแล้วก็ขอขึ้นราคานะครับ

แต่ราคา 590 บาทก็ยังมั่นใจว่า เมื่อเทียบคุณภาพกับอาหารอื่นๆ ราคาเอฟวันรุ่นนี้ยังถือว่าถูกครับ
    อาหารบางตัวเจ็ดแปดร้อยคุณภาพยังสู่เราไม่ได้เลย ขอยืนยันครับ :005:
  • เศรษฐกิจนะๆ แต่ผมว่านะยังไงก้อประหยัดกว่าอยุ่ดี :015::067:
  • เอฟวัน โชคดี มีแต่ลูกค้าที่น่ารัก เข้าใจ และเห็นใจ
    ไปส่งบ้านไหน บอกว่าเดือนหน้าขอปรับราคา
    ไม่มีใครบ่นเลยมีแต่บอกว่าน่าจะปรับต้องนานแล้ว
    เขายังแปลกใจว่า ขายราคานี้อยู่ได้อย่างไร

ขอบคุณมากๆครับ
  • ตามมาถามอีก....อิอิ โทษทีนะพี่มาร์ค..... :030:

คือว่า f1 น่าจะมีขนาดพิเศษ ซัก 30 kg. ออกมาบ้างไม๊คับ

แล้วแบบว่า แถมอีกขีดสองขีด หรือ ลดราคา สิบยี่สิบบาท ขอบคุณคับ... :063:

Aek FDP.:060:
    ไฟล์แนบ
    185.jpg 116K
  • เราเน้นลูกค้ากลุ่มใหญ่เป็นหลัก เพื่อให้ต้นทุนการบริหารของเราต่ำสุดครับ
    ตอนนี้มีทั้งคนต้องการขนาดเล็ก ห้าโล และต้องการขนาดมากกว่า สิบห้าโล
    แต่คนที่ใช้มากที่สุดก็คือ ขนาด 15 กก ครับ

เหตุผลที่ขนาด 15 โลเหมาะสมที่สุดคือ หากสุนัขกินมื้อละครึ่งกิโล ก็สามารถกินหมดได้ภายในหนึ่งเดือนพอดี

ตอนนี้ก็มั่นใจว่าถ้าวัตถุดิบตัวเดียวกัน โรงงานระดับเดียวกัน ปริมาณสารอาหารเท่าๆกัน ไม่มีใครกล้าขายราคานี้ครับ
    อาหารเอฟวัน ในท้องตลาดก็ถือว่าถูกสุดๆประหยัดสุดๆอยู่แล้วครับ เพราะเราไม่ได้มีพนักงานเยอะ
    ไม่ได้ลดแลกแจกแถม ไม่ได้มีโฆษณา ไม่ได้บวกกำไรให้ร้านค้าเยอะ ขนาดออกบู๊ทยังลดไม่ได้มากเลย
    มีคนมาชวนอกบู๊ทบ่อยๆ แต่ออกบู๊ทแล้วราคาไม่โดนใจก็ไม่มีคนซื้อ ดังนั้นคงจะเห็นว่า เอฟวัน ไม่เน้นการออกงานใดเลย

ก็ขอเรียนให้ทราบว่า อย่าให้ราคาถูกกว่านี้เลยครับ ถ้าถูกกว่านี้มันจะกระทบกับทั้งคุณภาพและการบริการครับ
    ขอขายแบบพอมีกำไรเหลือนิดๆหน่อยๆ สำหรับเลี้ยงลูกน้องและจ่ายค่าดอกเบี้ยธนาคารเท่านั้นเองครับ

และปัจจุบันในท้องตลาด อาหารเราราคาถูกกว่าอาหารนอกที่มีคุณภาพระดับเดียวกันเกินกว่าครึ่งอีกนะครับ
    ขนาดอาหารเขาลดราคา 50% แล้วแถมอีกสองกิโล ก็ยังแพงกว่าเอฟวันเลยครับ เขาทำแบบนั้นได้ เพราะบวกเกินไว้อื้อซ่า

คิดดูเอาเองนะครับ หากไม่มีส่วนต่างด้านราคาเยอะ ทำไมอาหารบางยี่ห้อ ซื้อต่างร้านกัน ราคาแตกต่างกันถุงละเป็นร้อยบาท
    นั่นก็คือเขามีการบวกกำไรไว้เยอะ แต่เอฟวัน เราพอใจที่จะขายราคาเท่านี้ ไม่โลภ ไม่งก ซื้อมากซื้อน้อยก็ราคานี้ จะให้ลดมากกว่านี้ก็ไม่ไหวจริงๆครับ

ขนาดลูกค้าซื้อเป็นสิบถุง ยังแลกเสื้อได้แค่ตัวเดียว เพราะกำไรเราน้อยจริงๆครับ

อยากได้ขนาดสามสิบโล สั่งสองถุงเลยครับ ราคาเท่ากัน แต่พี่ประหยัดค่าส่งครับ ฮ่าๆๆๆ
  • จิงๆ แล้วผมก็ไม่ได้มีปัญหาเรื่องราคาหลอกคับ...ถูกดีอีกตางหาก คือไม่อยากสั่งบ่อยๆ เท่านั้นเองคับ.....เข้าใจแล้วคับ :029::065:
    ขอบคุณมากคับ......
    ตอนนี้ก็สั่งที่ละสองถุงอยู่คับ เจียดค่าขนมตัวเองด้วย....จะหมดอีกและเนี้ย :022::022:

Aek FDP.:060:
  • ดีแล้วครับ มีปัญหา ไม่เข้าใจอะไรก็ถามได้ครับ
    พี่เชื่อว่ามีคนอีกไม่น้อย ยังไม่เข้าใจถึงนโยบาย และความเป็นมาของเอฟวัน
    ร้านค้าหลายร้านก็ไม่เข้าใจหาว่าเจ้าของเอฟวันหยิ่ง

ขอบคุณที่ช่วยสนับสนุนครับ
  • ป๋าครับ ลูกชายผมจะ 2 เดือนแล้ว ให้กินสูตรไหนถึงจะดีคับ แนะนำหน่อยคับ ^^"
  • กินแอดวานซ์ไปจนปีครึ่งเลยครับ