ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

PitBull อีก 6 ปี เจอกัน . . ..
  • เหอๆ รอ รอ รอ รอ ตอนนี้ ม.4 รอ ทำ งาน เจอ กัน นะ Pit จ๋า
  • มีแค่นี้หรอครับ ไรสาระ ชิบ...

ไม่ต้องบอกก็ได้น่ะน้อง :o054:
  • กว่าน้อง จะจบ พวกพี่สงสัย แก่่พอดี
  • ผมว่าน้องคนนี้ยังดูเข้าท่า กว่าหลายๆคนในนี้อีกนะครับ อย่างน้อยเขาก็รู้ว่าตอนนี้เขายังไม่พร้อม ไม่ใช่ว่าอยากก็เอามาเลี้ยงหายอยากก็ขาย
  • เห็นด้วยคุณช้วง
  • เยี่ยมมากน้องชาย ดีกว่าผู้ใหญ่ในนี้อีกหลายๆคนครับ
  • เยี่ยมครับ ทำถูกแล้วครับน้อง อดใจไว้มีเงิน หาที่ชอบมาเลี้ยงยังไงดีกว่า ดิ้นร้น แล้วรับผิดชอบไม่ไหว ทำเป็นตัวอย่างซะ พวกที่ซื้อแล้วรับผิดชอบไม่ไหว
  • ดี..ดี..ทำงานหาเงินเอง..
    เงิน..ตรู.ไม่หนักหัวใคร..
    มีเวลาศึกษาหมาอีกเยอะ ตั้ง 6 ปี..
  • ไปว่าน้องมันทำไม เพิ่งสมัครใหม่ยังจะไปว่าเค้าอีก

nazapit
  • เจ๋งเลยน้องมีเวลาตั้ง 6 ปี ศึกษาได้อีกนานเลย อย่างนี้ถึงเรียกเลี้ยงด้วยรักและรับผิดชบ

ศึกษาก่อนเลี้ยงจะได้ไม่มีคำถามโลกแตกอยู่ในหัว มีเงินเลี้ยงเองซื้อมา 3หมื่น แม่ก็ไม่ว่า

ชอบๆๆ เก็บเงินซื้อเองดีกว่าขอ พ่อแม่ เป็นไหนๆ
  • เหมือนกันครับ ผมอีก 4 เดือน จะเป็นบัณฑิต ดูเวปนี้ มากตั้งหลายปีละ เจอกัน pitbull

ทำ THesis อยู่ครับ อยู่ในช่วง production เป็นหนังสั้นโชว์เทคนิด motion เรื่องเกี่ยวกับ การทำงาน เดี๋ยวเสร็จแล้วจะนำมาให้ชาวพิทบูลชมกัน

ถ้าติดหนึ่งใน 10 เจอกันหอศิลป โย้ (ไม่แน่ใจว่าจะเหมือนปีที่แล้วหรือป่าว)

เอาภาพตัวอย่างนักแสดงของผมไม่ดูกันก่อน
    ไฟล์แนบ
    character.jpg 92K
  • เป็นกำลังใจให้น้อง ข้างบน เข้าใจความรู้สึกนายเคยเป็นเหมือนกัน ดีแล้วแสดงมันออกมา สบายใจ

********* ใครท่านใดสนใจผมรับทำ SHOWreel , presentation เกี่ยวกับ pitbull แบบสนุกๆ พิเศษสำหรับชาวพิทบูล ******* รับ DEsign logo

เดี๋ยวจะนำผลงานมาให้ชม :063::063::063: คิดงานไม่ออกนอนดึกก็เข้าเวปนี้ครับ สบายใจดูน้องหมา
  • nazapit มีงจะไปว่ามันทำไมวะสงสัยมีงนี่เป็นผีมาป่วนซะเคยตัว
  • ดีครับ น้องยังอยู่ในช่วงที่หลายสิ่งที่เข้ามาแล้วก็ออกไป อย่างเช่นเงินทอง เพื่อน ผู้หญิง

แต่มั่นใจได้เลยว่าพิทบูลมันเข้ามาในชีวิตเราแล้วมันไม่ออกไปอย่างแน่นอนครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC03156.JPG 102K
  • ดีมากๆเลยน้อง

รอให้มีรายได้ และ มีเวลา พร้อมสำหรับรับผิดชอบชีวิต

ลุยเลย

(แต่กลัวว่าพอถึงตอนนั้น จะไม่อยากเลี้ยงหมาแล้ว
    เพราะยุ่งแต่กับงาน และ สาวๆ 555)
  • ไอ้ nazapit ไอ้ ALiCE เงียบหายไปเลยนะมึงดีแต่ปากแมร่งเคยเป็นผีมาก่อนหมดอนาคตช้วร์พวกมึง 2 ตัว
  • เบื่อ พวก คนดีแต่ปากว่ะ

มีอารัยก็อย่าเป็นผีดิ ล็อคอินมาเลย
  • น้องครับ ม.4 ก็เลี้ยงได้ ถ้ามีความรับผิดชอบจริงๆ และทางบ้านเข้าใจ และรักสุนัข และมีเวลามีผู้ปกครองสนับสนุน

ขอพูดตรงๆแบบบ้านๆเลยนะครับ

ง่ายจะตายห่า ... ชวนพ่อให้ชอบพิทบูลสิครับ แค่นี้ก็มีผู้ใหญ่ในบ้านท่านดูแลหมาได้แล้วครับ

ถ้ารอชีวิต6 ปี ที่ไม่มีพิทบูล .... แล้วจะมานั่งเสียใจภายหลังว่ารู้งี้กรูน่าจะเลี้ยงตั้งนานแล่ว :)

ว่าแต่ต้องพร้อมนะ ถ้าไม่พร้อมก็รอไป....ดีกว่า ปล่อยหมาไปกัดคน ไปผสมกับ หมาไทยกลายพันธุ์

ปล. สู้ๆน้อง
    ไฟล์แนบ
    st4iCBDmQ42.jpg 41K