ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไมRed Nose กัดเก่งจัง
  • ตอนนี้เลี้ยง Red Nose เพศหญิง อายุ 7 เดือน นิสัยชอบกัดมาก
    ไม่ใช่กัดคนนะค่ะ แต่กัดทำลายของในบ้านแทบทุกอย่าง ตะกร้อใส่ปากยังกัดได้เลย
    ตีก็ไม่จำ ใครมีวิธีแก้นิสัยช่วยบอกที
    ไฟล์แนบ
    Photo-0316.1.jpg 97K
  • ดุเอาครับ ไม่ต้องตีมาก [ดุแบบเสียงโหดๆนะครับ] หรือ
    ตีเเบบเสียงดังๆ ไม่ต้องแรกมาก
  • พาออกกำลังกายมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หายครับ
  • คุณมีเวลาไหมละ ในเมื่อมันชอบกัด ก็จับมันออกกำลังซิคับ กัดสปริงโพล์ พาวิ่ง ออกกำลังแบบให้เหนื่อยๆ เอากระดูกผ้าให้มันกัดเล่น หรือมันชอบกัดอีก ก็ตบปากมันหนักหน่อยและออกคำสั่งว่าไม่ ลองทำดูนะคับ แต่ใช้เวลาสัก 2-3 วัน รับรองหายชัวร์ ลองทำดูคับ
  • ติดโซ่เลยคับ จำกัดบริเวณมันเลย เดี๋ยวเคยตัวแล้วจะลำบาก ระวังมันจะเป็นจ่าฝูงในบ้านนะคับ พิทนิสัยแบบนี้เวลาตีไม่จำยังทำอยู่ตลอด น่ากลัวนะคับ อย่าอ่อนข้อให้มันนะคับ เดี๋ยวงานเข้าคับ:017::063:
  • ไม่ใช่แค่เรดโนสหลอกไอเสือเราก็เป็น
    ไฟล์แนบ
    P1280490.JPG 68K
  • เป็นเรื่องปกติครับ ที่บ้านก็เป็นเหมือนกัน กัดกระจายทุกอย่าง แต่เดี๋ยวมันก็หาย
    ถ้าจะให้ดีก็เหมือนที่พี่ๆๆเขาบอกนะครับ พาไปเดิน วิ่ง ออกกำลัง ก็จะดี
  • แต่เลี้ยงพิตบลูพันธุ์โชว์อีกตัว เขาไม่กัดอะไรเลย
    ทำไมต่างกันจัง
    ไฟล์แนบ
    Photo-0117.jpg 17K
  • นิสัยของพิทแต่ละตัวมันจะเหมือนกันได้ยังไง คนยังไม่มีเหมือนกันเลย เป็นเรื่องปกติเค้าแค่อยากเอาพลังออกเท่านั่นแหละ
  • อยากกัด..ให้กัดจนเบื่อครับ..(เฉพาะตัวครับ):m036::m006:
    ไฟล์แนบ
    DSCF22982.jpg 37K
  • ผมว่าแค่ออกกำลังกายก็น่าจะพอนะครับ คงไม่ต้องถึงกับติดโซ่หรอกมั้ง
  • ลูกชายก็เป็นค่ะ ออกกำลังกายช่วยได้ เราก็ไม่ค่อยมีเวลาอาศัยว่ามีพี่เลี้ยงเป็นอัลเซเชี่ยนผสมเป็นคู่ช่วยออกกำลังกายวิ่งฟัดกันทุกวัน ว่างๆก็สอนวิ่งคาบของ และแทะมะพร้าว....อายุ 3เดือน
  • เข้ามาดูกันหน่อย.....

ช่วย....................ด้วยนะ
  • น้าmr_jub
    ตัวบนชื่อโดนัทให้อาเลี้ยงอยู่ค่ะ
    และวันหลังจะลงให้ดูใหม่ เต็มๆ
  • ทุกวันนี้หมาค๊อกเกอร์ที่เลี้ยงไว้อีกตัว...
    ก็โดนRED Nose (ชื่อโดนัท)กัดด้วยค่ะ