ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องชื่อนี่เรื่องใหญ่น่ะ
  • น้องชื่อ optimus ค่ะ อายุ 2 เดือนแล้ว ที่บ้านบอกว่าชื่อเรียกยาก ตอนนี้เลยต้องหาชื่อใหม่ ว่าจะเปลี่ยนเป็น denzel แต่ก็ยังลังเลอยู่ ขอไอเดียหน่อยค่ะ ว่าหน้าตายังงี้ชื่ออะไรดี ขอบคุณสำหรับทุกไอเดียค่ะ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0353.jpg 53K
  • ผมเสนอชื่อ โฟกัสครับ จุดโฟกัสอยู่กลางกระบาลพอดี ตัดหูแล้วจุดนี้คงเด่นขึ้นเยอะ ฮ่าๆๆๆ
  • พี่มาร์คคั้งว่าโฟกัส ผมเห็นว่ามีจุดเหมือนกันแนะนำชื่อ ONE POINT ครับ
  • assasin

her q ris

อันนี้ เท่ห์แน่

tsunami กับ posidon
  • ชื่อนี้เลย ครับ (ไอ้จุก) ไม่ก็ โก๊ะ ไทยๆ
  • Half-ฮาฟ

เรียกง่าย หมายถึงกลางๆ (หรือครึ่ง) เพราะน้องหมามีจุดอยู่ตรงกลางหัว ฮุฮุ
  • :063:เรียกไอ้เบื้อไปเลยครับไทยดี
    ถ้าเป็นตัวเมียเรียกยัยบ๊อง
  • ซาลาเปา ค่ะ เพราะมีจุดบนหัว

หรือ dotty ก็ได้ มาจาก dot ค่ะ
  • :032:แต่ว่ามันหมาหรือหมูคับนะ
  • ผมขอแนะนำให้เรียกชื่อว่า "ไอ้จุก" ครับผม
  • ชื่อ ไอด่าง ดีกว่า อิอิอิอิ
  • พี่ยากูซ่า ดีมั้ยครับ
    กับน้องรถถัง
    ไฟล์แนบ
    IMG_3386.jpg 63K
  • พี่ Hooker ไผ่ One Point ป่าว 555

ผมเสนอ " BullsEye " (บูลส์อาย) มีคำว่า Bull อยู่ในชื่อด้วย ตัวมันก็สี Blue แต่ก็ไม่ได้เรียกง่ายเท่าไหร่เนอะ -*- ลองดูครับ

เกือบลืม BullsEye แปลว่า จุดกลางเป้าครับ
  • ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ จริง ๆ แล้วมีการรวบรวมชื่อที่เก๋ ๆ เทห์ ๆ ไว้ก็ดีน่ะค่ะ เวลาใครซื้อหมามาแล้วนึกชื่อไม่ออก จะได้เข้ามาดูไว้เป็นไกด์เวลาตั้งชื่อ น้อง optimus ก้อจะมีอีกชื่อ คือโฟกัสค่ะ ตามที่พี่มาร์คกรุณาตั้งให้ ถือเป็นสิริมงคลในการเลี้ยงบูลลี่ตัวแรกของบ้าน ( เหมือนให้พระตั้งชื่อให้เลย ) ความจริงน้องก้อมีหลายชื่อ คุณยายเรียกว่า ไอ้หัวใหญ่ แฟนเรียกไอ้แสบ ส่วนเจี๊ยบเรียก optimus เลยต้องหาชื่อที่เป็นทางการ ที่เรียกง่าย ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ความกรุณา
  • น้อง ดวงดาว
  • นับว่าเป็นเกียรติอย่างมากที่เลือกชื่อที่พี่ตั้งให้ครับ ความคิดแวบแรกที่เห็นหัวมันเลยนะครับ เห็นจุดกลางกระบาลมันก่อนเลย
    ต่อไป จุดโฟกัส พี่จะตามดูการเจริญเติบโตของเจ้านี่ เอารูปมาลงให้ดูบ่อยๆนะครับ

ทายว่าโตมาน่าจะสวยนะครับ ลูกเต้าหล่าใครครับ
  • โฮเผลอแป็ปเดี๋ยวเอง โตเร็วจัง
    ไฟล์แนบ
    DSCF16132.JPG 118K
    DSCF15912.JPG 119K
  • คิดถึงขึ้นมาเลย ฝาก คุณ JeabA คุณ cola update ให้ชมบ่อยๆนะครับ

ขอบคุณมากครับ :022:
  • ได้ชื่อน่ารัก ๆ ทั้งนั้นเลย ไว้ขอยืมซักอันนะคะ น้องหมาน่ารักมากอะ อดไม่ได้ขอโพสต์หน่อย .... :030:
  • ผมมีอยู่ชื่อหนึ่งครับแต่น่าเสียด้ายผมใช้ไปแล้ว "นางสมศรี" :030:
    ปล.ชื่อนี้ใช้กับลูกสาวตัวใหม่ครับ
  • สวัสดีครับคุณเจี๊ยบ + คุณใบไม้ + คุณพัทร
    เลี้ยงดีจริงๆ ดีใจจังครับที่แต่ละตัวไปอยู่กับคนที่รักและดูแลอย่างดี:m019:
    ในฐานะผู้สร้างแค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ 555+++:m028:
    หวังว่าชุดต่อๆ(เร็วๆนี้^^) คงมีแต่เรื่องดีๆแบบนี้อีกนะครับ
    อัพบ่อยๆ นะครับทั้งคู่เลย
    ปล.แหมพี่นวยนี่เร็วๆจริงๆนะ อิอิ
    .
    .
    .
    น้องรัก :m056:
    ไฟล์แนบ
    20100130203911_wee.jpg 100K
  • ให้ชมๆ อิอิ

:o027: :o055:
    ไฟล์แนบ
    IMG_33872.jpg 62K
  • ยอมรักได้งัยละ จะยอมก็แต่เรื่องสาวๆเท่านั้นละ ฮี่ฮี่ :006:
    ไฟล์แนบ
    weezy.jpg 28K