ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

.. ชอบเลี้ยง พิทบลู เพราะอะไร ..
  • ว่าง ๆ เลย ถามเล่น ๆ
  • รูปร่างหน้าตาและนิสัย...มันโดนคับ
  • เพราะสมัยก่อนมีคนเลี้ยงน้อย มากๆครับ
    ผิดกับสมัยนี้...แฟชั่น ใจรัก ตามเพื่อน บ้าพิทฯ ธุระกิจ ฯลฯ

ร้อยแปดพันเก้านาทัศนะ อัพ ทู ยู

ไม่ว่าจะเป็นอะไร พิทบูลเหนือคำบรรยาย
    ไฟล์แนบ
    9620708_13.jpg 48K
  • เริ่มจากความกลัวครับ
    สมัยที่อยู่อเมริกาก็ได้ยินแต่เรื่องราวในด้านลบของพิตบูลตลอด
    พอกลับมาอยู่เมืองไทย เพื่อนเค้าแบ่งมาให้เลี้ยง
    ได้สัมผัสเค้าจริงๆจังๆ เลิกกลัวแล้วครับ หลงรักมันมากมาย...เมียยังแอบบ่นเลยว่า "รักหมายิ่งกว่าเมีย"..
    กลายเป็นพ่อลูกอ่อนอีกครั้ง :013:
    ไฟล์แนบ
    Profile 0012.jpg 82K
  • ผมบังเอิญได้พันธ์ผสมมาตัวหนึ่งคับpittbull+bullteriaมันฉลาดและน่ารักมากครับ
    พอมันตายเลยช์้อพิทบูลมาเลี้ยงเลยครับ
    นิสัยมันโดนมากคับ ไม่ฆ่าน้อง(ถ้าไม่จำเป็น) ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อนครับ
    ไฟล์แนบ
    re23.jpg 94K
  • ยังไม่ได้เลี้ยงยงครับ :014: :003: แต่ชอบ.... ชอบ..... ชอบ.... และก็ชอบครับ... อยากเลี้ยงมากด้วย :001:
  • :m001:***ในอดีตใครพูดถึงหมาเฝ้าบ้านแข็งแรงดุดันคงไม่พ้น ร็อตฯ
    ปัจุบันต้องพิทบูล ชอบพิทบูลเพราะซื่อสัตย์ไม่กัดเจ้าของ(เลี้ยงสายกัด)ตากแดดร้อนๆก็ไม่ร้อง** ให้กวนใจแถมชอบด้วยอเนกประสงค์กินง่าย ...
    พวกนึกว่าหมาบ้านแซวกัน สนุก (พอเห็นมันใน พิท คนละตัวกันเลย)ชอบใจมันกล้าดีไม่ว่าใหญ่กว่ามาก ไม่กลัวชนได้ทุกสายพันธุ์
    ชอบความสามารถที่มีติดตัวมันมา ตามสายพันธุ์ที่ เลี้ยง......:m109:
    ไฟล์แนบ
    a01-32-3.jpg 35K
  • :o010:สั้นๆ เพราะมันคือพิทบูลครับ
  • ในชีวิตไม่เคยมองหมาเลยจนมาเจอพิทของเพื่อนติดใจในความเป็นพิทบูล
    รอมา20ปีเพิ่งได้มาเลี้ยงได้ลูกชาย สมใจซะที
  • เพราะ พิทบูล ขี้อ้อน:006:
  • ตอนแรกจะหาหมามาเฝ้าบ้าน และอยากใด้แบบ หมานักสู้ หมาที่เก่ง และสวย เมียงมองจะจอง ไซบีเรีย แต่มันใด้แค่สวย ไม่สมใจ ตอบโจทย์ วัยรุ่นใจร้อนไม่ใด้ เลย มองที่ ร็อต ไวเรอร์ กลัวครับ กลัวว่ามันจะกัดแล้วผมจะเอามันตาย เง้อ พิทบูล ตัวเลือกมาจากใหนไม่มีใครทราบ งงอยู่เลยครับ แต่ว่ามันตอบโจทย์ใด้หมด กัดคนหมาที่ผมเลี้ยงคงยากกว่ากินข้าว กัด หมาฝึกมาดีแต่ชอบกัดกันเองข้างนอกไม่สนใจ โจรอันนี้ยังไม่เคยลองใครย่องซักที และที่สำคัญมัน หน้าหล่อครับฮ่ะๆ สรุปเลี้ยงเพราะอะไรไม่รู้แล้ว รักอย่างเดียวและภูมิใจที่เลี้ยงพิทบูลครับ
  • ผมบ้า...ครับ
  • แต่เห็นมีบอร์ด ฟิล่า มีข้อ ความหนึ่ง ออกแนว ชาบูตัวเอง เลี้ยงพิท เพราะ รอฟิล่าไม่ไหว..5555
  • เพราะมันไม่ใช่พุทเดิ้ลครับ :030:
  • ชอบครับ...
    ชอบสายกัด...
    อยากได้มาเลี้ยงแทบจะคลั่งแล้ว...
  • อย่างที่ลงในความคิดเดห็นที่ 7 ใช่เลยครับ.... สีสวย.... ชอบ.. ชอบ... :063::021:
  • ขนสั้น ดูแลง่าย รักเจ้าของ แข็งแรงบึกบึน :063:
  • 1. ขนสั้น
    2. ดูแลง่าย
    3. รักเจ้าของ
    4. อดทน
    5. กอดแล้วมันดี อุ่นด้วย
    6. กล้ามสวย บึกบึน
    7. บ้าพลัง ชอบออกกำลัง
    8. บางครั้งตลกดี ชอบทำหน้างงๆ มึนๆ
    9. ไม่เห่าเยอะ
    10. เป็นสุนัขอารักขา
  • :027:ครั้งแรกที่เห็นน้องเขยเลี้ยง ก็ดูธรรมดา แต่มาวันหนึ่งน้องเขยติดผู้หญิงมากกว่าติดพิทบลู เลยยกให้ สงสารก็เลยเลี้ยงให้ นานๆเข้าน้องเขยมาขอคืนเพราะมันเริ่มติดเราหรือเราติดมันตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ รูแต่ว่า ณ วันนี้ผมไม่คืน
    ไฟล์แนบ
    m12.jpg 43K
  • :063:คุณ Frisco ผมขอภาพด้านบนนะ จะเอาไปตัดสติกเกอร์ ติดรถ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
  • เดิมๆ...จากโรงงาน ไม่ต้องแปลง...ไม่ต้องแต่ง...ไม่ต้องโมดิฟาย...

แร๊งงงงงงงง!!!!.....ตั่งแต่เกิด เพราะคันนี้คือ..พิทบูล:015:

Aek FDP.:060:
  • ครับ ผม*****
    ไฟล์แนบ
    12277843515f78T2.jpg 63K
    9620708_14.jpg 48K
    20100201200842_20090906184418_20081127090039_a358292.jpg 23K
  • ลองเลือกดูครับ ตามชอบใจ เพราะโลโก้สวย 5555+
    ไฟล์แนบ
    Logo__pit_bull_silver_by_Reike.jpg 26K
    jsFr.jpg 27K
  • เพราะมัน อร่อยมากๆ โคตรๆอ่ะลองยัง ล่อเล่น มันมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ชอบ เพราะมันมีความแข็งแรง ดุดัน กับคนอื่น และ ความน่ารัก อ่อนโยน กับสมาชิกในครอบครัว ในตัวเดียวครับ

ดูอย่างผมใช้ให้มันเลี้ยงเด็ก มันซัดซะหน้าเปียกเลย 5555

http://www.youtube.com/watch?v=fEODfNlWyK8
  • ทุกอย่างอ่ะคับ ที่เปนมัน !!

:031::067:
  • ได้เค้ามาด้วยความไม่ตั้งใจ
    แต่ตอนนี้รักเค้ามาก
    พูดตรงๆๆ เลย
    เหมือนลูกชายคนนึง
    ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตเราไปแล้ว
    ไฟล์แนบ
    DSC001353.JPG 52K
  • ชอบเพราะ วัดใจตัวเอง

บอกตรงๆๆเลยทีเลี้ยงพิทบลูเพราะ

ได้ยินข่าว ที่กัดเจ้าของโรงสีตาย

ก็เริ่มศึกษาดูว่าเป็นไปได้ยังไง

จนคิดว่า ถ้าเรารักมันทันคงจะไม่ทำอย่างนี้

และอีกความคิดนึงที่เลี้ยงพิทบลูเพราะ

จูงเเล้วแม่งเท่ห์โคตร
  • เคยเลี้ยงมาหลายตัวอยู่
    แต่สิ่งที่แตกต่างคือ พิทของผมรักผมมากกว่า หมาที่เคยเลี้ยงมา
    โดยเฉพาะ ตอนกลางคืนที่ผมไม่อยู่บ้าน มันถึงกับไม่เป็นอันนอนเลย
    เดินไปมาเฝ้าหน้าประตู รอผมกลับมา
    เวลาอยู่ในบ้าน เดินตามผมทั้งวัน (ไปเข้าห้องน้ำ มันยังตามไปรอหน้าห้องน้ำเลย)
  • บอกเมียว่าพาหมามาวิ่ง 3 ชม. กลับบ้าน:o056:
    ตัวเบาสบาย ....ชอบสุดๆเรยเพ่.....:o039:.
    บางครั้งพามาวิ่งจิงๆยังได้เบอร์ สาวอีก :o037: วู้.........ไม่เลี้ยงไม่รู้จะพูดงัยละ:o028:
  • ไอ้พวกที่เลี้ยงไว้กัดมากอื่น นี่มันเหี้ยมาก ขอประนาม
  • ชอบเพราะมันคือพิตบูล สั้นๆแต่โดน

ใครตอบไม่ได้ว่า พิตบูล คืออะไร แสดงว่ายังไม่ใช่คนที่เหมาะกับพิตบูลจริงๆครับ :030:
  • มันชอบรื้อต้นไม้ รื้อแล้วเราก็เอามาปลูกใหม่ ราก กิ่ง ใบ ออกใหม่ สวยดี.....
    ชอบทำหน้าบ้องแบ๊ว ทำตาหลุกหลิก เวลาโดนเจ้านายดุ.....
    นอนอยู่นิ่งๆ เวลาโดนทำโทษ ไม่หนีไปไหน....
    หมอบคลานเข้ามาหา เวลาที่รู้ว่าตัวเองผิด...
    .....มีอีกหลายๆอย่างที่ชอบ ......

ที่สำคัญ.......มันรักลูก และภรรยา ของผม
  • ผมไม่ได้ชอบที่จะเลี้ยงพิทบูล แต่
    ผมรักที่จะเลี้ยงพิทบูล
    ผมรักที่มันเป็นมัน
    เหมือนเรารักใครซักคนที่เค้าเป็นเค้า
    และ อันที่จริง ผมก็ไม่มีเหตุผลว่าทำไมถึงรักที่จะเลี้ยงมัน
    แต่ รักมันที่สุด.....................:015:
  • ถ้าอยากรู้จริงๆว่าพิทบูลดียังไง.....สายเลือดดีๆสักตัว...จะสายไหนก็ตาม...เอ็จฯ...สแต้ปฯ..เร้ดโน๊ต...สายเก่า....ฯลฯ...คุณเลี้ยงเค้าแค่ตัวเดียว...รักจริง...มีเวลาให้...อยู่กันเป็นส่วนหนึ่งในครอบครัว...ไม่ใช่แค่หมา....เล่นด้วยกันเป็นประจำ...กอดเค้าบ้าง...เสี้ยมสอนในสิ่งที่ดี..ไปป่า..ขึ้นเขา..ลงน้ำ..คุณสอน..คุณพาเค้าไปด้วย และให้เค้าเรียนรู้ในกิจกรรมต่างๆ ที่คุณสามารถพาเค้าไปได้..โดยเฉพาะกิจกรรมลุยๆ..ทรหด..อย่างที่ผมได้กล่าวไปแล้ว...คุณจะรู้ได้ด้วยตัวเองว่า....พิทบูล ไม่ใช่หมา แต่คือ เพื่อนแท้ของคุณ.
  • มันน่ารัก ฉลาด แล้วไม่ว่าจะเล่าหรือบอกอะไร มันก็จะเป็นพวกเราเสมอ แถมไม่บ่นสักคำ เต็มที่ก็ไปวิ่งด้วยกันสัก ชม นึง แค่นั้นเอง