ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ลูกหมาผมอายุ 2 เดือน ไม่ยอมกินอาหารเม็ดเเช่นม :o007:ก็เลยเอาเนื้อไก่ต้มสุกผสมข้าวให้เขากินซึ่งก็กินเก่งมาก:o060: แต่ปัญหาคือเขาถ่ายเหลวมา 2-3 วันแล้ว:o024: จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ หมาผมถ่ายพยาธิแล้วครับ แล้วถ้าให้กินข้าวผสมเนื้อไก่ต้มสุกโดยไม่กินอาหารเม็ดจะได้สารอาหารเพียงพอสำหรับลูกสุนัขเปล่าครับ ขอบคุณครับ
  • กินได้ปกติรึเปล่าครับ ซึมลงรึเปล่า พาไปหาคุณหมอดีกว่านะครับ
  • เป็นเพราะเปลี่ยนอาหารหรือเปล่าครับ ปกติต้องค่อยเปลี่ยนนะครับ คือเอาอาหารเม็ดผสมข้าวแล้วค่อยๆลดอาหารเม็ดลงนะครับ
    เขาจะได้ปรับการกินและย่อยของเขาอะครับ :029:
  • ให้กินอาหารเม็ดผสมไก่ต้มครับ และหยุดให้กินนม ถ้ามันไม่ป่วยจากโรค
    มันจะหายเองเพราะมันไม่เคยกินไก่ เลี้ยงด้วยอาหารเม็ดดีที่สุด
  • ถ้ากินนมวัวส่วนมากท้องเสียน่ะควรหยุดให้กินนมดีกว่า

ของผมกินข้าวกับอาหารเม็ดและออกวิ่งทุกวันกล้ามขึ้นเลย