ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ห้องตะลุมบอล สำหรับคนเก็บกด
  • :024: ป๋ามาร์ค

ผมอยากระบาย ไม่ได้ระบายมาหลายวันแว้ว:002:..อิอิ..ฟิตเน่เอาไม่อยู่..

ว่าแต่..ขอบ่นนิดนึง...กับวงการพิทบู บ้านเรา...เมื่อก่อนในการทำกิจกรรม..ผมดีใจมากที่เป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรมนั้นๆ.

รอยยิ้มของพวกพี่ๆ ความเป็นกันเอง และ มองไปในแนวทางเดียวกัน(ตอนยังไม่แยกก๊ก).

แต่ตอนนี้..วงการมันกว้างขึ้น และใหญ่ขึ้น..เห็นส่วนมากก็กระจายตัว meeting กันเป็นกลุ่มๆไป...ไม่ทราบว่าเฮียจะมีการจัดกิจกรรมดีๆช่วงนี้บ้างหรือเปล่า
  • ก่อนอื่นกูต้อง ""แปลงร่าง"" ผมพร้อมแล้วครับ ไหนคุณหาความชอบทำในการยึดทรัพย์ ทักกี้ให้ผมฟังหน่อยซิครับ คุณลองสรุปมาเป็นข้อๆซิว่า ทุจริจอะไรบ้าง ไม่ใช่ฟังเค้ามาพูดรู้บ้างไม่รู้บ้าง เค้าว่าโกงกูก็ว่างั้น
  • ระหว่างทักกี้ กับ ประชาวิบัติ ใครมีผลงานมากว่ากัน ใครโกงมากกว่ากัน

ในความคิดผมมองแง่ลบ ผมบอกได้เลยเรื่องโกง อาจไม่ต่างกัน แต่ผลงานคนละเรื่อง คุณเป็นพักการเมืองเก่าแก่ต้องแต่ตั้งพักมามีผลงานอะไรที่คุณจำได้มั้ย ไหนลองพูดให้ผมฟังซิผมของลองภูมิหน่อย
  • ผมเคยอ่านที่ไหนมาจำไม่ได้
    เอามาเล่าสู่กันฟัง

ที่โบสถ์คริสต์แห่งหนึ่ง มีบาทหลวงคอยทำพิธีสารภาพบาปต่อพระเจ้าอยู่รูปหนึ่ง
    และมีแม่ชีอยู่ 4รูป คอยเข้าแถวเรียงคิวเพื่อทำพิธีสารภาพบาปต่อบาทหลวง

บาทหลวง... เชิญแม่ชีครับ
    แม่ชีคนที่ 1.. อิชั้นมาสารภาพบาปค่ะ
    บาทหลวง... อ้าว..ว่ามา
    แม่ชีคนที่ 1.. อิชั้นไปเห็น "อันนั้น" โดยบังเอิญค่ะ
    บาทหลวง... ไม่เป็นไรหรอก ที่หน้าโบสถ์มีบ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์ เชิญแม่ชี ไปเอาน้ำในบ่อไปล้างหน้าล้างตาซะ ก็จะดีขึ้นเองนะ

บาทหลวง... แม่ชีคนที่ 2 ครับ
    แม่ชีคนที่ 2.. อิชั้นมาสารภาพบาปค่ะ
    แม่ชีคนที่ 2.. คือว่า อิชั้นเอามือไปจับ "อันนั้น" โดยบังเอิญเจ้าค่ะ
    บาทหลวง... ไม่เป็นไรหรอก ที่หน้าโบสถ์มีบ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์ เชิญแม่ชี ไปเอาน้ำในบ่อไปล้างมือซะ ก็จะดีขึ้นเองนะ

บาทหลวง... แม่ชีคนที่ 3 ครับ
    แม่ชีคนที่ 3.. อิชั้นมาสารภาพบาปค่ะ
    แม่ชีคนที่ 3.. คือว่า อิชั้นไปโดน "อันนั้น" ทิ่มมาโดน "อันนี้" ของอิชั้นเจ้าค่ะ
    บาทหลวง... ไม่เป็นไรหรอก ที่หน้าโบสถ์มีบ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์ เชิญแม่ชี เอา "อันนี้" ของแม่ชีไปล้าง.........
    ทันใดนั้น แม่ชีคนที่4 เสียงดังขึ้นมาแทรกระหว่างที่บาทหลวงยังพูดไม่จบ

แม่ชีคนที่ 4.. อิชั้นขออภัยค่ะ อิชั้นขอแซงคิวแม่ชีคนที่3 ได้มั้ยเจ้าคะ
    บาทหลวง... (งง)
    แม่ชีคนที่4... คือว่า อิชั้นไปอมเจ้า"อันนั้น"มาเจ้าค่ะ อิชั้นขออนุญาติท่านบาทหลวง ไปอมน้ำบ้วนปากที่บ่อน้ำก่อนได้มั้ยคะ
    .............................................
  • เซ็งว่ะ~
    หมอตัดหูหมากางชิบ
    ไม่ไหวจะเคลีย
  • หึ หึ หึ ขำว่ะ:012:
  • ก่อนอื่นกูต้อง ""แปลงร่าง"" ผมพร้อมแล้วครับ ไหนคุณหาความชอบทำในการยึดทรัพย์ ทักกี้ให้ผมฟังหน่อยซิครับ คุณลองสรุปมาเป็นข้อๆซิว่า ทุจริจอะไรบ้าง ไม่ใช่ฟังเค้ามาพูดรู้บ้างไม่รู้บ้าง เค้าว่าโกงกูก็ว่างั้น

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

มึงเข้าเวป google แล้วใช้ตีนพิมพ์คำว่า "เส้นทางเงิน7.6 หมื่นล้าน" คราวนี้มึงก็จะหายบรมโง่
  • :013:น่าเอาพี่ มารค์ พิทบูล ไปเป็นนายกนะสั่งรบแบบจู่โจมสบายๆเลย
    เอาหน้าทักษิณ มาให้หมาแทะกามใหญ่เลย..555
    ไอ้สนตีน ฮุนเซน มึงเป็นใครว่ะจะมารบกะกู
  • ไอ้เหี้ยทักษิณ ขายชาติ )))))))))))
  • :m063::m063::m063::m063:
    ไฟล์แนบ
    105e4a9bf3.jpg 17K
  • แล้วที่ศาสดาของคุณพูดแบบนี้ ก่อนออกมาประท้วงที่สวนลุมเพียงไม่กี่เดือนเรียกว่าอะไรครับ

http://www.youtube.com/watch?v=UGazaEhn6DI
  • สะใจโว้ย

http://www.youtube.com/watch?v=SunS-wZs-mo
  • เซ็งเหมือนกัน ชี้เกียจทำงาน ที่นี่แม่งอากาศเชี่ยมากๆ หนาวจนทำงานไม่ได้เลยแม่ง-1 นัดนางแบบถ่ายไม่ได้เสียเวลาเสียตังเซ็ง
    แต่ก็ต้องทำ...
  • เหลืองทำได้
    แดงทำมั่งอย่าร้องครับ..!!
  • น้าบิวครับล็อกออฟเหอะครับ คนชอบมีคนเกลียดก็มีครับล็อกอ๊อฟมาลุยอยู่กับผมดีกว่าครับได้ใส่กับพวกมันยาวๆ
  • หลายคนอาจไม่เคยเห็นคริบนี้ครับ อาจทำให้หลายคนเข้าใจมากขึ้นว่าทักกี้มีแรงสู้ทุกวันนี้เพราะอะไร........

ก็อปลิ้งไปดูเอาเองครับ

http://www.youtube.com/watch?v=UUCT81SMec8&feature=related
  • บ้าการเมือง เชียร์ไปไร้ประโชน์ว่ะ ถ้าไม่มีจะแดกลองขอรัฐ ขอแดง ขอเหลืองดูซิ มันจะให้แดกหรือปล่าว ทั้งแดง ทั้งเหลืง ทั้ง นักการเมือง แหละ จะไปเรียกร้องเพื่อใคร มันให้ประโยชน์อะไร รับเงินมันมาแล้วว่ามันดี อย่างนี้กูไม่เอาด้วย นอนอยู่บ้านดีกว่า
    เดินสายกลางดีกว่า
  • พวกควายแดก ขอเชิญแดกหญ้าให้ทักษิณจูงจมูกกันต่อไปนะคร๊าบ
  • CommentAuthorGhostCommentTime1 นาทีก่อน | February 12, 2010, 5:23 pm
    บ้าการเมือง เชียร์ไปไร้ประโชน์ว่ะ ถ้าไม่มีจะแดกลองขอรัฐ ขอแดง ขอเหลืองดูซิ มันจะให้แดกหรือปล่าว ทั้งแดง ทั้งเหลืง ทั้ง นักการเมือง แหละ จะไปเรียกร้องเพื่อใคร มันให้ประโยชน์อะไร รับเงินมันมาแล้วว่ามันดี อย่างนี้กูไม่เอาด้วย นอนอยู่บ้านดีกว่า
    เดินสายกลางดีกว่า

ท่าคนคิดอย่างคุณทุกคนบ้านนี้บ้านเราคงไม่ต่างจากพม่า คงยังไม่มีรัธรรมนูญท่าให้ผมทายน่ะ ว่าคนอย่างคุณทำงานกินเงินเดือน ที่ไม่ใช่ผู้บริหารด้วย คุณลองทำธุรกิจเป็นเจ้าของธุรกิจ หรือผู้บริหาร คุณจะเข้าใจว่า การเมืองมันใกล้ตัว.........
  • CommentAuthorGhostCommentTime5 นาทีก่อน | February 12, 2010, 5:24 pm
    พวกควายแดก ขอเชิญแดกหญ้าให้ทักษิณจูงจมูกกันต่อไปนะคร๊าบ

555 ไม่เอาอย่าโมโหครับเอาความจริงมาคุยกัน ไม่ใช่พอหาอะไรมาเถียงไม่ได้ก็ด่าคนโน้นทีคนนี้ที เอาสมองมาคุยแบบปัญญาชนครับ แล้วที่คุณว่าเค้าควายอะผมว่าคุณน่าจะดูตัวเองน่ะครับ
  • อยากฟังคนที่คุยแบบเอาเหตุผล เอาข้อมูลมาคุยให้คนฟังคล้อยตามมีบ้างหรือเปล่า
    ไม่ใช่เข้ามาแล้วด่ากราดคนที่ชอบไม่เหมือนตัวเอง แบบนี้ใครปากจัดกว่า ถ่อยกว่าก็ได้เปรียบซิครับ
  • ทุกวันนี้ต้องวาทะศิลป์
    คนดีคนเก่งแต่พูดไม่เก่ง จบ
    เสร็จพวกหล่อๆ พูดเก่งๆ อะไรก็ถูกไปหมด
    ฝ่ายตรงข้ามผิดหมด
  • ขอบคุณครับ น้าผี(เฉพาะกิจ) ที่เป็นห่วง Thank you อย่างแรง.!!

มาเฟีย..ครับมีคนเป็นห่วง งั้นงานนี้ขออนุญาติแปลงร่างนะครับท่าน..5555+
    ล้อเล่นไม่เอาอ่ะ เซ็ง ด่าไม่เต็มปาก ไปแดกเหล้าดีกว่า...แฟ๊ดดดดดดดดดด
  • แรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • เป็นผีมันไม่มันส์ครับ น้ำหนักคำพูดมันน้อย และแทนที่จะได้เครดิสก็ไม่ได้ด้วย
    เปิดหน้าออกมาลุยซิเจ๋งดี เอาให้เขารู้เลยว่าเราคิดอย่างไร แต่ทำการบ้านเยอะๆหน่อย เพราะถ้าพลาดก็เละ เราจะได้ไม่มั่วข้อมูลครับ
  • ขอระบายเรื่อง การปฏิบัติหน้าที่ของตำรวจ(บางคน)
    เรื่องมีอยู่ว่า วันหนึ่ง ผมไปกินหมูกะทะและจิบเบียร์ไป 3 ขวด ขากลับเจอด่านเป่าแอลกอฮอลผมก็เป่าได้ค่าแอลกอฮอลที่ 84 เลยโดนจับ ผมก็ยอมไปโดยไม่ได้ขัดขืน หรือโวยวายอะไร เราทำผิดก็ ต้องยอมเรา แต่เรื่องมันมีอยู่ว่า มีผู้หญิงสาวสวยด้วยโดนเป่าค่าแอลกอฮอลได้ 130 กว่าๆๆ ยืนร้องไห้ ฟูมฟาย แล้วตำรวจก็ปล่อยตัวไปโดยไม่ดำเนินคดีอะไรสักอย่าง ผมก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไร เค้าอาจเป็นลูกหลานของคนดังหรือเปล่า หรือ นามสกุลมีศรี หรือว่าเป็นลูก หลาน ของท่านตำรวจที่ปฏิบัติหน้าที่อยู่วันนั้น
    แต่สิ่งที่ผมเคืองจนทุกวันนี้ ก็ คือ ทำไมกับผู้หญิง ญาติ ลูกหลานหรือ คนรู้จักของพวกท่านตำรวจ เขาได้รับการปฏิบัติ อีกแบบ แล้วคนธรรมดาแบบผมได้รับการปฏิบัติอีกแบบ ตอนผมกำลังโดนเป่านั้นมีตำรวจมาลุมถามผม 4-5 คนทำอย่างกับผมฆ่าคนตายหรือค้ายาบ้าล็อกแขนและขา เอาไฟ่ส่องตาอีก แล้วก็พูดกับผมว่า มึงจะไปไหน มึงจะมาทำอะไร วันๆเอาแต่แดกเหล้า -----ฟังแล้วเลยอึ้งๆไป สักพักและคิดในใจว่า(ทำไมไม่คุยกับกูดีๆวะกูก็คนนะ นี่หรือที่เค้าเรียกว่า ตำรวจผู้พิทักสันติราฏ) แต่สิ่งที่เค้าปฏิบัติกับผู้หญิงคนนั้นที่ผมได้ยินก็คือ น้องไปไหนมาครับ มีเบอร์โทรไหมเดียวพี่ออกเวรแล้วพี่จะโทรหา ว่างๆอยากหาคนเที่ยวเป็นเพื่อน ทีแรกผู้หญิงไม่ให้ มันก็เลยขู่ว่าเดียวจะจับไปขังคุกนะ แล้วผู้หญิงก็ร้องไห้ สุดท้ายก็ให้เบอร์ไป แล้วท่านตำรวจก็ปล่อยตัวไป โดยไม่ทำอะไรสักอย่างทั้งๆที่ค่าแอลกอฮอลเป่าได้ตั้ง 130 กว่าๆ
    สุดท้ายผมก็ได้นอนคุก 1 คืน พอตอนเช้าก่อนจะไปขึ้นศาล
    ตำรวจ-มีตำรวจท่านหนึ่งมากระซิบผมว่า ค่าแอลกอฮอลน้องต่ำกว่า 100 ไหม

ผม-ผมตอบว่าครับ ผมมีค่าแอลกอฮอล 84 เองแล้วพี่มีอะไรเหรอครับ

ตำรวจ-ถ้าไม่อยากมีประวัติหรือ black list พี่ขอค่าเหล้าสัก 200-300 เดียวพี่จะไม่ได้ส่งประวัติเข้ากรม น้องยังเด็กอยู่นะมีประวัติแบบนี้ทำงานยากนะ ถ้ามีเพื่อนที่ มีค่าแอลกอฮอลต่ำกว่า 100 ซิบบอกเค้าด้วยนะ แต่อย่าพูดดังไปนะ หลังขึ้นศาลเสร๊จแล้วมาหาพี่ที่ห้องนี้นะ(ผมก็ไม่รู้เค้าอยู่แผนกอะไรอะครับ แต่เค้าพูดบอกผมตอนที่ปั้มลายนิ้วมืออะครับเพราะเค้าเป็นคนปั้มลายนิ้วมือครับ)

******ผมอยู่จังหวัดลำปางครับ ตำรวจที่จับก็อยู่ สภอ.เมืองลำปาง มีอีกหลายเรื่องที่เกี่ยวกับสภอ.เมืองลำปางแห่งนี้ แต่ผมขึ้เกียจพิมพ์เลยเอาเรื่องนี้มาเล่าสู่กันฟัง*****

*****หมายเหตุ-ตำรวจดีก็มีมากมาย แต่ตำรวจอัปรีย์ก็มากมีเช่นกัน *******

ถ้าสิ่งที่ผมพูดนี้มีข้อความที่ไม่เหมาะสม หรือไม่สมควร ผมก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ หรือถ้าพี่มาค์รเห็นไม่ว่าไม่เหมาะสมก็ขอให้ลบได้เลยนะครับ ขอบคุณมากครับ
  • ลบทำไม อ่านมันดี ฮ่าๆๆ
  • CommentAuthorGhost CommentTime6 ชั่วโมงก่อน | February 12, 2010, 2:22 pm
    " ผมอยากจะเสนอว่าคนเสื้อแดงควรเลิกรักชาติ เลิกยืนเคารพธงชาติ และหันมารักเพื่อนๆ ร่วมชาติ และเพื่อนๆต่างชาติแทน (เขรม) เราควรจะประกาศรักสังคม รักเสรีภาพและประชาธิปไตย"

ใจ อึ๊งภากรณ์ ( ผมไม่ใช่คนไทย ผมเป็นคนจีนผสมอังกฤษ )

=====================================================================================

ไอ้แม่เย็ด มึงจะให้กูเลิกรักชาติเหรอว่ะ ไอ้เกย์ใจ แดกตีนมั้ยล่ะไอ้เหี้ย
  • ขอแค่ความยูติธรรม ทักษิณผิดจริงก๊จับไป สนธิและพวกที่ปิดสนามบินมันก็ผิดเห็นๆ ก็ต้องถูกจับ ขอแค่นี้จะได้เห็นว่ากระบวนการยุติธรรมมีความยุติธรรมจริงๆ เราก็ขอแค่พึงศาล เพราะศาลต้องยุติธรรม กระบวนการก่อนถึงศาลก็ต้องพึ่งได้ ทำสำนวนให้เป็นไปตามความจริงที่ปรากฎ คนที่ไม่ใช่พวกแดง หรือเหลืองมีมาก ซึ่งก็รอดูว่าพวกสนธิที่ทำผิดไว้ก็มาก จะถูกดำเนินการอย่างไร ความยุติธรรมจะยุติทุกอย่างได้
  • ลืมตอบคุณทอมมี่

ผมก็เสียดายครับ กิจกรรมสันทนาการเพื่อมิตรภาพหากคนไม่ซีเรียสจริงกันมากเกินไป มันก็สนุกครับ
    แต่ถ้าเครียดๆก็ไม่ไหว แทนที่จะสนุกกับสร้างความขัดแย้ง จัดแล้วปวดหัวไม่จัดดีกว่า

และกิจกรรมถ้าว่างและพร้อมก็จะจัดอีกแน่นอนครับ เรื่องแยกก๊กแยกเหล่า มันห้ามกันลำบากครับ
  • เห็นด้วยครับ ใครผิดก็จับกันจริงๆ จับให้หมด ไม่ใช่สองมาตรฐาน บ้านเมืองมันวุ่นวายก็เพราะสองมาตรฐานนี่ละครับ

นักการเมืองบ้านเรา ไม่ว่าใครขึ้นมาใหญ่ ก็เอาพวกตัวเองไว้ก่อน ระบบคุณธรรมความสามารถจึงกลายเป็นระบบโควต้าและเครือญาติไป

ผมถึงไม่ค่อยฟังความเห็นของพวกเข้ามาก็แหกปากด่ากราด จนลืมหันดูว่าฝ่ายตัวเองก็คือๆกัน
  • เปิดศักราชแดงล้มเจ้า
    V
    V
    V

http://www.youtube.com/watch?v=hnABahOUHTE&feature=related

ถอดรหัสล้มราชวงศ์โรมานอฟ
    V
    V
    V
    http://www.youtube.com/watch?v=p0PrdlmoO3A&NR=1

ชำแหละคำสัมภาษณ์ทักษิณ คุกคามจาบจ้วงล่วงละเมิด
    V
    V
    V
    http://www.youtube.com/watch?v=i3SMBq0hwyg&NR=1

ทักษิณทองไม่รู้ร้อนแดงล้มเจ้า
    V
    V
    V
    http://www.youtube.com/watch?v=cZ4mGA5MPRA&feature=related
  • เฮ้ย ไอ้พวกเสื้อแดง พวกมึงชุมนุมแดดร้อนหัวถอกกันไปก่อนนะ เดี๋ยวกูกินหมูกระทะกับครอบครัวกูก่อน กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    Copy of P7740911-16.jpg 42K
  • 5555++++ ไอ้เหี้ยแดกจนแก้มตุ่ยเลยนะมึง
  • แบบนี้เขาเรียกด่าเอามันส์แล้ว เพ่
    เขากินข้าวกับครอบครัวก็ยังด่า เริ่มไร้สาระแล้ววะ

อยากได้ข้อมูล ไม่อยากได้ความไร้สาระครับ
  • วันที่ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2552 เวลา 14:01:09 น. มติชนออนไลน์

เส้นทาง"ทักษิณ"ซุกเงินนอกประเทศผ่านกองทุนลับ"ซิเนตรา ทรัสต์" ถึงบ.คู่แฝด "วินมาร์ค-แอมเพิลริชฯ"?

หลังจากที่ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ได้โอนหุ้นบริษัทต่างๆ ให้แก่บุตรและพี่น้องเมื่อกลางปี 2543

รายการบัญชีทรัพย์สินที่ พ.ต.ท.ทักษิณ (ทั้งในและนอกประเทศ) ยื่นแสดงต่อคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ (ป.ป.ช.) ในชื่อของตนเองมีอยู่ในราว 500-600 ล้านบาท เช่น กรณีเข้ารับตำแหน่งนายกรัฐมนตรีสมัยที่ 2 เมื่อวันที่ 14 มีนาคม 2548 ระบุว่า มีทรัพย์สิน 506,493,972 บาท

หลังจากที่ต้องตกจากเก้าอี้หลังการรัฐประหารเมื่อวันที่ 19 กันยายน 2549 รายการบัญชีทรัพย์สินที่ พ.ต.ท.ทักษิณยื่นต่อ ป.ป.ช.กรณีพ้นจากตำแหน่งนายกฯ ระบุว่า มีทรัพย์สิน 557,363,123 บาท และหลังจากพ้นตำแหน่งครบ 1 ปี(เมื่อวันที่ 19 กันยายน 2550) ระบุว่า มีทรัพย์สิน 614,393,259 บาท

อย่างไรก็ตาม เมื่อ พ.ต.ท.ทักษิณ ซื้อทีมฟุตบอลแมนเชสเตอร์ซิตี้ในปี 2550 มูลค่า 108 ล้านปอนด์ (ประมาณ 7,560 ล้านบาท อัตราแลกเปลี่ยนในขณะนั้น) ทำให้เกิดข้อสงสัยว่า พ.ต.ท.ทักษิณเอาเงินมากจากไหน

แต่พ.ต.ท.ทักษิณไม่เคยมีคำตอบเรื่องนี้อย่างชัดเจน

กระทั่งเดือนกันยายน 2551 พ.ต.ท.ทักษิณได้ขายทีมฟุตบอลดังกล่าวออกไปในราคา 200 ล้านปอนด์หรือราว 12,000 ล้านบาท คาดกันว่า พ.ต.ท.ทักษิณมีกำไรราว 50 ล้านบาทหรือประมาณ 3,000 ล้านบาท

ล่าสุด ในการให้สัมภาษณ์ "ไทม์ส ออนไลน์" เมื่อต้นเดือนพฤศจิกายน2552 พ.ต.ท.ทักษิณ ยอมรับ (หลังจากถูกถามย้ำหลายครั้ง)ว่า มีเงินอยู่ประมาณ 300 ล้านดอลลาร์ (ประมาณหมื่นล้านบาท) แต่ใช้ไปแล้ว 200 ล้านดอลลาร์ในเรื่องต่างๆ เช่น การซื้อบ้าน

ขณะเดียวกันพ.ต.ท.ทักษิณคุยว่า ได้ไปลงทุนไปมากมาย อาทิ เหมืองทอง 10 แห่งและการออกล็อตเตอรี่ในประเทศอูกันดา ทวีปแอฟฟริกา

คำถามคือ พ.ต.ท.ทักษิณเอาเงินและทรัพย์สินเหล่านี้มาจากไหน เพราะรายการบัญชีทรัพย์สินที่แสดงต่อ ป.ป.ช.มีเพียง 500-600 ล้านบาท

ส่วนทรัพย์สินของครอบครัวเกือบ 70,000 ล้านบาทซึ่งได้จากการขายหุ้นบริษัทชิน คอร์เปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) หรือชินคอร์ปให้แก่ บริษัท เทมาเส็ก โฮลดิ้ง สิงคโปร์ เมื่อวันที่ 23 มกราคม 2549 ถูกอายัดไว้ระหว่างการพิจารณาของศาลฎีกาแผนกคดีอาญาของผู้ดำรงตำแหน่งทางการ เมือง (คดี พ.ต.ท.ทักษิณ ถูกกล่าวหาว่า ร่ำรวยผิดปกติและได้ทรัพย์ดังกล่าวมาจากการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ ขณะดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรี)

มีข้อสงสัยมานานแล้วว่า พ.ต.ท.ทักษิณ น่าจะมีทรัพย์สินซุกอยู่ในต่างประเทศจำนวนมากผ่าน บริษัท วินมาร์ค ลิมิเต็ดและ บริษัทแอมเพิลริช อินเวสต์เมนต์ จำกัดซึ่งตั้งอยู่บนเกาะบริติชเวอร์จิ้น เพราะการทำธุรกรรมซื้อขายหุ้นผ่านทั้ง 2 บริษัท มีความซับซ้อนเป็นอย่างมาก
  • ต่อ วันที่ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2552 เวลา 14:01:09 น. มติชนออนไลน์

สำหรับบริษัท แอมเพิลริชฯ พ.ต.ท.ทักษิณ ยอมรับว่า เป็นผู้จัดตั้งขึ้นเมื่อวันที่ 12 เมษายน 2542 และโอนหุ้นชินคอร์ปให้จำนวน 32.92 ล้านหุ้น (ต่อมาแตกพาร์เป็น 329.2 ล้านหุ้น)

ส่วนบริษัท วินมาร์ค ซึ่ง พ.ต.ท.ทักษิณ และคุณหญิงพจมาน ชินวัตร โอนหุ้น กลุ่มบริษัทเอสซี แอสเสท 6 บริษัท มูลค่า 1,527 ล้านบาทให้ เมื่อวันที่ 2 สิงหาคม 2543 นั้น พ.ต.ท.ทักษิณไม่ยอมรับว่า เป็นของตนเอง

"ข้าพเจ้าและคู่สมรส ไม่ใช่ผู้ถือหุ้นหรือกรรมการบริษัท วินมาร์คและข้าพเจ้ามิได้เป็นเจ้าของหุ้นบริษัทชินอคร์ป นอกเหนือไปจากที่โอนให้แก่บริษัท แอมเพิลริช ฯและญาติพี่น้องคนอื่น..และกรณีบริษัท วินมาร์คฯมีหุ้นบริษัทชินคอร์ปอยู่จริงก็เป็นเรื่องของบริษัท วินมาร์ค เพราะหุ้นบริษัทชินคอร์ป(54ล้านหุ้น) เป็นบริษัทมหาชนที่ซื้อขายอยู่ในตลาดหลักทรัพย์" (คำให้ของ พ.ต.ท.ทักษิณที่ยื่นต่อคณะกรรมการตรวจสอบการกระทำที่ก่อให้เกิดความเสียหายแก่รัฐ(คตส.)

สำหรับหุ้น 6 บริษัทที่ พ.ต.ท.ทักษิณอ้างว่า ขายให้แก่บริษัท วินมาร์คได้แก่ บริษัท โอเอไอ พร็อพเพอร์ตี้ (ต่อมาเปลี่ยนชื่อเป็นบริษัท เอสซี แอสเสท คอร์ปอเรชั่น เมื่อวันที่ 4 มีนาคม 2546 และแปรสภาพเป็นบริษัทมหาชน ในวันที่ 23 สิงหาคม 2546 และนำเข้าจดทะเบียนในตลาดหลักทรัพย์เดือนกันยายน 2546) บริษัท เอสซี ออฟฟิซ ปาร์ค,บริษัท เวิร์ธ ซัพพลายส์ บริษัท พีที คอร์ปอเรชั่น บริษัท เอสซีเค เอสเตท และบริษัท บี.พี.พร็อพเพอร์ตี้

แต่แล้วจู่ๆ บริษัท วินมาร์คซึ่งถือหุ้นบริษัท เอสซี แอสเสทฯ จำนวน 61,165,144 หุ้น (เกือบ 20% ของทุนจดทะเบียน) มานานกว่า 3 ปี ก็โอนหุ้นจำนวนดังกล่าวให้แก่ แวลู แอสเสทส์ ฟันด์ (VAF) ตั้ง อยู่บนเกาะลาบวน ประเทศมาเลเซีย เมื่อวันที่ 13 สิงหาคม 2546 ก่อนนำบริษัทเอสซี แอสเสท เข้าจดทะเบียนในตลาดหลักทรัพย์เพียง 2 สัปดาห์ ทั้งๆ ที่พ.ต.ท.ทักษิณเคยให้สัมภาษณ์ว่า บริษัท วินมาร์ค มาซื้อหุ้นบริษัทเอสซี แอสเสท เพื่อผลประโยชน์จากการนำบริษัทเข้าจดทะเบียนในตลาดหุ้น

ต่อมาในวันที่ 1 กันยายน 2546 (จดทะเบียนในตลาดหุ้นวันที่ 5 กันยายน) VAF โอนหุ้นเอสซี แอสเสทต่อให้แก่ กองทุนโอเวอร์ซี โกรว์ธ ฟันด์ อินซ์ (OGF) และกองทุน ออฟชอร์ ไดนามิค ฟันด์ อินซ์ (ODF) ซึ่งตั้งบนเกาะลาบวนเช่นเดียวกัน

ขณะเดียวกัน VAF ได้สละสิทธิ์การซื้อหุ้นเพิ่มทุนบริษัท เอสซี แอสเสทฯ เมื่อวันที่ 28 สิงหาคม 2546 ให้แก่ น.ส.พิณทองทาและ แพทองธาร บุตรสาว 2 คนของพ.ต.ท.ทักษิณ ทำให้ VAF เสียประโยชน์ถึง71 ล้านบาท

นอกจากนั้น มีการตรวจสอบพบว่า ที่อยู่ของบริษัทวินมาร์ค และแอมเพิลริชมีสถานที่ตั้งอยู่ที่เดียวกัน คือ ตู้ ป.ณ.3151 โรด ทาวน์ ทอร์โตลา เกาะบริติช เวอร์จิ้น (P.O.BOX 3151, Road Town, Tortola, British Virgin Island )

โดยนายสุวรรณ วลัยเสถียร ที่ปรึกษาด้านภาษีของครอบครัวชินวัตร ขณะนั้น ยอมรับว่า บริษัท แมธีสัน ทรัสต์ (Matheson Trust Company (BVI) ได้รับการว่าจ้างให้จัดตั้งบริษัท แอมเพิลริชฯ

ข้อพิรุธเหล่านี้ล้วนทำให้เกิดข้อสงสัยว่า บริษัทวินมาร์ค ตลอคจนทั้ง 3 กองทุนในมาเลเซียมีความเกี่ยวพันกับครอบครัวชินวัตร

คำให้การของนางวรัชญา ศรีมาจันทร์ ผู้ช่วยเลขาธิการสำนักงานคณะกรรมการกำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์(ก.ล.ต.) ต่อศาลฎีกาแผนกคดีอาญาของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมืองเมื่อวันที่ 19 พฤศจิกายน 2552(คดีกล่าวหา พ.ต.ท.ทักษิณ ร่ำรวยผิดปกติและขอให้ศาลยึดทรัพย์สิน 76,621 ล้านบาทตกเป็นของแผ่นดิน) ได้ไขปริศนาที่ค้างคาใจอยู่ทั้งหมดให้กระจ่าง

เพราะจากการตรวจสอบข้อมูล (คดีปกปิดโครงสร้างผู้ถือหุ้นบริษัท เอสซี แอสเสทฯ) จากสำนักงาน ก.ล.ต.ในต่างประเทศพบหลักฐานดังนี้

หนึ่ง พ.ต.ท.ทักษิณและคุณหญิงพจมานจัดตั้งกองทุนลับ "ซิเนตรา ทรัสต์" ขึ้น จากนั้นให้กองทุนดังกล่าวเข้าไปถือหุ้นบริษัท บลูไดมอนด์ จำกัด 100% และบริษัท บลูไดมอนด์ ถือหุ้นในบริษัท วินมาร์ค 100% โดย พ.ต.ท.ทักษิณและคุณหญิงพจมานได้ว่าจ้าง บริษัท แมธีสัน ทรัสต์ บนเกาะฮ่องกง ซึ่งเป็นบริษัทเดียวกับที่ว่าจ้างให้จัดตั้งบริษัท แอมเพิลริชฯ ดำเนินการจัดตั้งบริษัททั้งสามและในการทำธุรกรรมแต่ละครั้งต้องฟังคำสั่งจาก ผู้ว่าจ้าง

สอง เอกสารการจัดตั้ง "ซิเนตรา ทรัสต์" ระบุชัดว่า ผู้รับประโยชน์จากกองทุนดังกล่าวคือ พ.ต.ท.ทักษิณ คุณหญิงพจมานและลูกๆ

สาม เอกสารในการเปิดบัญชีหุ้นของบริษัท วินมาร์ค ที่ธนาคารยูบีเอสที่สิงคโปร์ระบุผู้รับประโยชน์คือ พ.ต.ท.ทักษิณและคุณหญิงพจมาน

สี่ เงินที่บริษัทวินมาร์คอ้างว่า ใช้ในการซื้อหุ้นกลุ่มบริษัทเอสซี แอสเสทฯ 6 บริษัท มูลค่า 1,527 ล้านบาทฯและโอนเข้าบัญชีคุณหญิงพจมานนั้น ปรากฏว่าเมื่อตรวจย้อนกลับไปพบว่า ในจำนวนเงิน 1,527 ล้านบาท เงิน 300 ล้านบาทโอนมาจากบัญชีของ พ.ต.ท.ทักษิณและคุณหญิงพจมานจากธนาคาร 3 แห่งในสิงคโปร์ ที่เหลือ 1,200 ล้านบาทเป็นเงินจากบริษัท วินมาร์ค ในสิงคโปร์

ห้า กองทุน VAF ที่รับโอนหุ้นเอสซี แอสเสทฯ ต่อจากบริษัท วินมาร์ค ถือหุ้นโดยบริษัท วินมาร์ค 100 % เช่นเดียวกับ OGF และ ODF ถือหุ้นโดย VAF

หก บริษัทวินมาร์ค ถือหุ้นชินคอร์ปตั้งแต่ปี 2544 อยู่ 54 ล้านหุ้น (1.8%) โดยเปิดบัญชีที่ธนาคารยูบีเอส สิงคโปร์ซึ่งมีเลขบัญชีเดียวกับบริษัท แอมเพิลริชฯที่มีหุ้นชินคอร์ปอยู่ 329.2 ล้านหุ้น (เป็นหลักฐานจาก คตส.)
    ไฟล์แนบ
    12588899741258892891l.jpg 32K
  • หลักฐานดังกล่าวทั้งหมด บ่งชี้ว่า

1.พ.ต.ท.ทักษิณและครอบครัวชินวัตร มีเงินซุกซ่อนอยู่ต่างประเทศที่เป็นจำนวนมหาศาลตั้งแต่ก่อนและระหว่างดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรีโดยมิได้ยื่นแสดงรายการบัญชีทรัพย์สินต่อ ป.ป.ช. ?

นอกจากจะขัดต่อรัฐธรรมนูญแล้ว ยังเป็นการโกหกต่อประชาชนมาตลอด?

เงินที่ใช้ซื้อหุ้น 6 บริษัทมูลค่า 1,527 ล้านบาท เป็นเพียงยอดภูเขาน้ำแข็ง? แต่เงินส่วนใหญ่ที่ยังซุกซ่อนอยู่และได้จากธุรกรรมใดยังคงเป็นปริศนาอยู่

2. เป็นการบ่งชี้ว่า พ.ต.ท. ทักษิณ ยังคงมีอำนาจในการจัดการหุ้นและทรัพย์สินที่มีอยู่ทั้งหมด ดังนั้น หุ้นชินคอร์ปที่ถือโดยบริษัทต่างๆ และลูกๆ จึงเป็นเพียงการถือหุ้นแทนหรือ "นอมินี" ซึ่งหากศาลฎีกาฯเชื่อในหลักฐานดังกล่าวหรือพยานฝ่าย พ.ต.ท.ทักษิณ ไม่อาจโต้แย้งได้

ทั้งหมดนี้จึงอาจเป็น "จุดตาย" ของพ.ต.ท.ทักษิณในคดียึดทรัพย์ 76,600 ล้านบาท

ปล.เพื่อให้ความเป็นธรรมแก่ทักษิณ ผมก็ยังเชื่อว่าทักษิณ มีเงินมากเป็น 10000 ล้านก่อน เป็น นายก แต่จากหลักฐานทั้งหมด บ่งบอกถึงเจตนา ธุรกรรม ซ่อนเงื่อน
    ความต้องการที่จะเอาเปรียบ ทุจริตในหน้าที่ นี่หรือที่ว่ารวยมากแล้วจะไม่โกง ไม่กิน แล้วที่ให้คนใช้ คนขับรถ คนสวน ถือหุ้นแทนหละ มีเจตนาอย่างไร อาจจะเป็นเทคนิเคิล การดำเนินงานทางธุรกิจหรือไร ต้องดูที่เจตนา ถ้าเป็นคุณจะให้คนใช้ คนขับรถ มีหุ้นเป็น 100 ล้านนะครับ ไม่ใช่เพียง 100บาท นะครับ

จุดเป็น จุดตาย ผมมองทักษิณ คือ เขาเป็นคนฉลาด และสู้ ๆ ๆ แต่เจตนาแฝงไปด้วยความประสงค์ต่อทรัพย์ เพื่อให้ตนดำรงอยู่ในสถานะภาพที่มั่นคง สวนให้เจ้าพนักงานรู้จักการคอร์รัปชั่นอย่างถูกวิธี อย่างนี้เป็นอันตรายต่อบ้านเมือง
    ผมคนนึงที่เป็นคนที่หย่อนบัตร เลือก พรรคของทักษิณ แต่ทุกวันนี้ผมกลับ ไม่ยินดีต่อนักการเมือง ทุกพรรค เลยครับ

ด้วยเหตุครับ ท่านประธานมาเฟีย
  • สิ่งที่คนเสื้อแดงเชื่ออย่างหมดหัวใจ โดยไม่มีเสแสร้งแกล้งทำ

1.มีเสื้อแดงตายเป็นร้อยๆคนวันสงกรานต์...

2.นายกไม่ได้อยู่ในรถตอนโดนทุบ...

3.คลิปเสียงนายกเป็นของจริง...

4.นายกข่มขืนป้าคนนั้น...

5.ทหารกำลังจะปฏิวัติ(เป็นที่มาของการเดินสายกดดันทหาร)

6.เสื้อแดงบริสุทธิ์ผุดผ่องยิ่งกว่าหิมะบนยอดเขาหิมาลัย

ถ้าใครทำชั่วนั่นไม่ใช่เสื้อแดง ใครใช้กำลังและอาวุธ

นั่นแดงปลอม...

7.ถ้าเสื้อแดงทำผิดกฏหมายจริงๆ เสื้อแดงไม่ผิด รัฐธรรมนูญต่างหากที่ผิด...

8.ถ้ามีการทำร้ายเจ้าหน้าที่ หรือระเบิดตามที่เสธแดงขู่

แปลว่า รัฐบาลจัดฉากใส่ร้ายเสื้อแดง...

9.ท่านฮุนเซ็นทำถูกแล้ว มาร์คออกไป...
  • ชอบครับ ข้อมูลแบบนี้ อ่านแล้วได้รู้อะไรมากขึ้น
    อีกฝ่ายหากมีข้อมูลมาหักล้าง คนติดตามก็จะได้ชั่งน้ำหนักว่าควรเชื่อใคร

ไม่ใช่เข้ามาก็ด่าๆๆๆๆๆ ด่าจนงง มันด่าเรื่องอะไรวะ

ขอบคุณครับ
  • รวย แล้ว มัน หนักหัวใคร
  • อย่ามาแถ แบบข้างๆคูๆ รวยไม่หนักหัวใครหรอก แต่มองในมุมกลับ มันเสียกันทั้งประเทศ จากนโยบาย
    1. นโยบาย บริโภคนิยม ส่งเสริมหนี้ภาคครัวเรือน ฟุ้งเฟ้อ มอมเมาประชาชน
    และรัฐไม่เคยแถลงผลสำเร็จ
    - กองทุนหมู่บ้าน
    - ธนาคารประชาชน
    - แปลงสินทรัพย์เป็นทุน
    - หวยบนดิน
    - ออกหวยซื้อหุ้น Liverpool
    - เปิดบ่อนเสรี
    - เปิดเสรีสุรา
    - เอาเบียร์ช้างเข้าตลาดหุ้น
    - กทม. เมืองแฟชั่น
    - ครีมหน้าเด็ง
    - บัตรสมาชิก ไทยแลนด์อีลิทการ์ด
    - Complex Entertainment
    - Mega Project
    - ส่งเสริมเงิน+++้ทั้งในและนอกระบบ (Bank & Non-Bank)
    - ใช้งบประมาณแผ่นดินหาเสียง (ทัวร์นกขมิ้น)

2. นโยบายสร้างภาพ หาเสียง ฉาบฉวย หลอกลวง และรัฐไม่เคยแถลงผลสำเร็จ
    - พักหนี้เกษตรกร
    - ปฏิรูปการศึกษา
    - จัดระเบียบสังคม
    - ผู้ว่า CEO
    - ปราบปรามผู้มีอิทธิพล
    - ลงทะเบียนคนจน
    - ส่ง 23 รมต. แก้ปัญหาภาคใต้ (แต่ไม่มีใครไป)
    - ไปนอนวัดที่นราธิวาส
    - ไปนอนที่สนามบินสุวรรณภูมิ
    - ทำกับข้าว
    3. นโยบาย และการกระทำสิ้นคิดของ นายก และคนในรัฐบาล
    - เปิดบ่อนเสรี
    - ซื้อหุ้น Liverpool
    - เปลี่ยนนาข้าวเป็นนากุ้ง (ทำให้น้ำและดินเน่าเสีย)
    - สร้างคอนโดเป็นบ้านพักคนชรา (ให้อาศัยอยู่ห้องทึบในตึกสูง)
    - ตั้งนิคมอุตสาหกรรมที่ อ.เชียงแสน (แหล่งโบราญสถาน)
    - สส.รัฐบาลเสียบบัตรลงคะแนนแทนกัน
    - โภคินนั่งเก้าอี้ ประธานรัฐสภา ยกมือเลือกนายก (ไม่เหมาะสม ไม่เป็นกลาง)
    - ทักษิณ เป็นประธานประกอบพิธีศาสนา ในอุโบสถวัดพระแก้ว (ประธานต้องเป็นกษัตริย์
    เท่านั้น)
    - ประชุม ครม. บนรถไฟ (ไปเที่ยว)
    - ประชุม ครม. บนประสาทพนมรุ้ง
    - ยึดและฟ้องผู้ทำสติกเกอร์ "ยิ่งรวยยิ่งโกง" (อ้างหมิ่นฯ โยนผิดให้ฝ่ายค้าน)
    - กำหนดแบ่ง Zone พื้นที่ 3 จังหวัดภาคใต้เป็น 3ระดับ (3 สี แดง, เขียว, เหลือง)
    - ย้าย 3 ข้าราชการที่ไม่สนองนโยบายขายลำไย ไปประจำใน 3 จังหวัดภาคใต้
    - ติด UBC 3 จังหวัดภาคใต้
    - เปลี่ยนเพลงชาติไทยใหม่ มีให้เลือก 6 แบบ (แต่งโดยแกรมมี่)
    - พานทองแท้ลอกโพยข้อสอบที่ ม.ราม
    - ปิดถนนแข่งรถซิ่ง
    - โครงการ อาชีวะปราบขอทาน
    - นโยบายปิดปอเนาะทั่วประเทศ
    - เปลี่ยนสนามบินดอนเมือง เป็นสนามเทนนิส
    4. ทุจริต หรือส่อเจตนาทุจริต
    - คดีซุกหุ้น (โอนให้คนรับใช้ คนขับรถ)
    - ค่าโง่ทางด่วน
    - ค่าโง่ ITV
    - บ่อบำบัดน้ำเสียคลองด่าน
    - โครงการรับจำนำข้าว
    - โครงการรับซื้อลำไย
    - โครงการโคล้านตัว
    - โครงการแจกต้นกล้ายาง
    - เครื่องตรวจระเบิด CTX
    - ที่จอดรถ สนามบินสุวรรณภูมิ

มองโลกให้กว้าง ทำใจให้เป็นกลาง ผมไม่ได้ว่าทักษิณผิดไปหมด ดีก็มี จะเอามาให้ดูว่ามีอะไร
  • 1.อย่าง otop นี่ก็ดี แต่ไม่มีการสานต่อจากรัฐหลัง ทักษิณ
    2.บ้านเอื้อาทร นี่ก็ดี แต่ไม่มีการสานต่อจนกลายเป็นตึกล้าง พูดง่ายๆการจัดการไม่ดี ทั้งที่คนต้องการมาก
    3.30 บาท รักษาทุกโรคนี่ก็ดี ในสายตาคนจน นับว่าก้าวหน้าในด้านสวัสดิการสังคมเมื่อเปรียบเทียบกับรัฐบาลที่ผ่านมาทุก ชุด
    แต่ก็พบว่า ประสิทธิภาพในการจัดจ่ายยารักษาโรคนั้นยังมีข้อจำกัดสำหรับคนจนที่ไม่มีความ เสมอภาคเท่าเทียมกับกลุ่มคนรวยในสังคมไทย
    4.ในขณะที่ทักษิณดำรงตำแหน่ง สถานะภาพทางเวทีการเมืองระดับโลกไทยถือว่ายกระดับ ขึ้นมาแบบเหนือชั้น
    เท่าที่นึกออกในตอนนี้ ส่วนดีแกก็มีไม่น้อย
  • เยี่ยมครับ ข้อมูลเยอะดีครับ จริงหรือเท็จ ดีหรือเลว อ่านแล้วก็คิดตามกันด้วยนะครับ

แล้วต่อมา ของทางฝั่ง ประชาธิปัตย์ ที่เป็นทั้งรัฐบาลก่อนหน้าคุณทักษิณ และหลังรัฐบาลทักษิณ มีผลงานหรือความดีอะไรบ้างครับ ช่วยแยกให้ดูแบบนั้นบ้างได้ไหมครับ

และอีกอย่างที่สงสัย รัฐมนตรีระบบเครือญาติหลายคนในรัฐบาลประชาธิปัตย์เวลานี้ ก็เคยเป็นรัฐมนตรีในสมัยทักษิณด้วย บางคนรู้ว่าเขาประวัติไม่ดี ไม่มีผลงานแล้วเอามาเป็นทำไมครับ

ผมไม่ได้เถียงแทนนะครับ แค่อยากให้แต่ละฝั่งเอาข้อมูลมาหักล้างกัน ไม่ใช่ขุดเฉพาะของฝั่งตรงข้าม อยู่ฝ่ายเดียว แบบนั้นมันชวนทะเลาะครับ

สำหรับผมชอบสองสีครับ คือดำกับขาว ไม่แดงไม่เหลืองแน่นอน ผิดก็คือผิด ถูกก็คือถูก ครับ
  • รัฐบาลอภิสิทธิ์ ในส่วนตัวผมว่าเป็นรัฐบาลโชคช่วยตลอด เรื่องโกงนะโกงอยู่
    กินหัวคิว ไทยเข้มแข็งนี่ก็ตัวดีอาจจะเป็นจุดที่ทำให้จบ ของรัฐบาลอภิสิทธิ์ได้ ชวนคนในชาติมาร้องเพลงชาติมันจะทำให้ชาติ สามัคคีได้ตรงไหน.
    โกงคุรุภัณฑ์ ใน ศธ.นี่ก็เล่นเอาเซไปเหมือนกันถึงกับต้องเปลี่ยน รมต. โชคดีอีกมีเรื่องข่าวต่างประเทศมาคั่นรายการ
    ไหนจะโครงการรถเมล์ 4000ล้าน นี่ไม่น่าลืมมันเป็นช่วงควบเกี่ยวระหว่างรัฐบาลเก่า กินไม่จบ ลากมากินต่อในรัฐบาลใหม่.
    ไหนจะหัวรถไฟ อีกอันนี้ก็ยังไม่ลืม นึกไม่ออกอะ ท่านประธานมาร์ค เอ้ย ท่านประธานมาเฟีย
    มีบทความของ มังกรห้าเล็บ ถ้าไม่ผิด ประเทศไทยถ้าไม่มีนักการเมือง ชั่วๆนะ ประเทศไทยถนนสามารถปูได้ด้วยทองคำเลยทีเดียว ไม่มีชาติไหนในโลกดีเท่าแผ่นดินไทยนะท่านประธาน ในฐานะที่ท่านเคยอยู่เมืองนอก ดึกดื่นเที่ยงคืน อยากเที่ยวก็มี อย่างดิ้นก็ทำได้ หิวที่ไหนก็มี เดินออกไปไม่ไกล ข้างถนนหนทาง ทุกที่ล้วนแต่มีการค้าขาย
    เพื่อนผมเป็นฝรั่ง มาอยู่เมืองไทยมันไม่ยอมกลับเลย ค่าครองชีพถูกแสนถูก ขับรถย้อนศรคุยภาษาอังกฤษหน่อย ตำรวจไปไม่เป็นแล้วปล่อยแมร่งดื้อๆ ทั้งที่มันก็พูดไทยได้โดนมันแหกตาอีกแล้ว
    เอาไว้มาเล่าต่อ คุยแบบนี้มันส์ดี อย่าใส่อารมณ์ เอาเหตุเอาผลมาคุย ดีก็ว่าดี อย่าแถ อย่าตะแบง ไถข้างไป
  • เสื้อแดงรับความยุติธรรมครับ เสื้อเหลืองทำไรก็ไม่ผิด แดงทำไรผิดหมด อย่างงี้มันถูกเหรอครับ
  • ผมถามน้าผีเสื่อเหลืองคำนึงครับ แล้วที่สนธิเคยพูดว่าทักษิณ เป็นนายกที่ดีที่สุด ก่อนหน้าที่จะเริ่มไปตั้งเวที ปราศัยโจมทักษิณ ที่สวนลุมภายในเวลาต่อมาอีกไม่นาน มันหมายความว่าไงครับ ตอบ................
  • ผมผีเด็กครับ น้าๆหนูถามน้าๆหน่อยว่าตั้งแต่เคยมีพักการเมืองชื่อประชาวิบัติเนี่ย เค้าเคยมีผลงานอะไรบ้างหรือยังครับ ท่ามีๆอะไรบ้างผมอยากรู้อะครับ ไม่ได้มากวนน่ะแค่อยากถามคนรุ่นก่อนๆครับ
  • สงสัยเก็บกดเรื่องการเมืองกันเยอะ - -*

หาพี่ๆกินเหล้ากาน เมืองจันท์เลยพี่ งานนี้ไม่เกี่ยวกับการเมือง เมาอย่างเดียว ใครจะมาบอกได้นะ :o065: เดียวจัดให้ อยากมีเพื่อนเยอะๆแถวบ้านไม่มีใครคบแล้ว :o003: