ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• หมาเป็นขี้เรื้อนเปียกใครมียาดีๆมาบอกรบกวนหน่อยคับเอาแบบใช้แล้วหายหมดเงินไปหมื่นกว่าๆแล้วยังไม่หายเลย:m051::m051::m051::m051::m048:o005::o005::o005::o005::o005::o005::o005::o005::o005::o005::o005::o005::o005::o005::o005::o005::o005::o005::o005::o005::o005::o005::o005:
  • IVOMECครับฉีดทุกอาทิตย์ตามน้ำหนักรับประกันว่าหายของผมเคยเป็น
    แต่ขอเป็นของนอกนะครับไม่ใช่ของบ้านเรา
    โชคดีครับ
  • :002:ยาIVOMECหาซื่อได้ที่ไหนครับ ของผมเป็นตุ่มแดงเหมื่อนสิวใช้ยานี้จะหายรึเปล่าคัรบขอบคุณครับ:006:
  • ผมว่าคงไม่ใช้ขี้เรื้อนเปียกแล้วละครับถ้าหมดเป็นหมื่น ไปรักษาที่ไหนครับ
    ขี้เรื้อนเปียกฉีดยา IVOMEC ติดต่อกันสี่ถึงหกอาทิยต์ก็หายเเล้วครับ
    หมดไม่ถึงหมืนละครับนี้รวมยากินพวกยาแก้แพ้แก้คันแล้วนะครับ

IVOMEC ไม่ต้องไปหาซื้อทีี่ไหนหลอกครับคุณพาหมาไปหาหมอเขาก็ฉีดยาตัวนี้แลให้คุณ โรคขี้เรื้อนไม่ว่าจะเป็นเปียกหรือแห้งก็ตัวนี้แลครับ

ผมว่าตุมแดงๆที่ขึ้นทั้งตัวผมพอจะรู้นะว่ามันคือตุ่มอะไร หมาผมเคยเป็นรักษาอยู่นานเหมือนกันยังไงรองเข้าไปอ่านตามกระทู้นี้นะครับ
    ถ้าให้พิมยาวแน่ครับ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=13189&page=1#Item_29
  • figo 17 ชั่วโมงก่อน | February 26, 2010, 7:43 pm
    หมาเป็นขี้เรื้อนเปียกใครมียาดีๆมาบอกรบกวนหน่อยคับเอาแบบใช้แล้วหายหมดเงินไปหมื่นกว่าๆแล้วยังไม่หายเลย
    ___________________________________________________________________________________________________________________________________________
    หมดไปเป็นหมื่นแล้วเหลอครับ...ไปหาหมอที่ใหนมาอะ น้องผก็เคยเป็นหมดไปไม่ถึงพันบาทก็หายครับผม
    ขอรายระเอียดเพิ่มเติมหน่อยครับ...รูป..และวิธีการรักษา..สถานที่รักษาที่ว่าหมดเป็นหมื่นอะครับ
  • บอกหน่อยใช้ยาอะไรคับหมดไม่ถึงพันไม่ได้กวนนะมือใหม่จริงๆ ไปหาหมอหมอบอกว่าค่ารักษาอาทิตย์ละพัน6อาทิตย์ไม่หายคับ
  • อาการมันจะเป็นตุ่มเหมือนสิวหรือเปล่า แต่หัวจะดำๆ สักพักก็จะแตกเป็นหนอง แล้วก็กลับมาเป็นหัวสิวอีก ถ้าอาการเดียวกันกับที่บ้าน หลายเดือนเลยกว่าจะหาย พาไปหาหมอ หมอเค้าจะเอายาฉีดมาให้มันกินแทน แต่หมาจะกินยากมากเพราะกลิ่นยาฉีดจะฉุดแล้วหมาจะไม่ชอบ ก่อนหน้าที่หมอจะแนะนำให้ใช้กินยาฉีด ใช้ครีมทา ฉีดยาก็ไม่หาย แต่จำไม่ได้แล้วว่าหมอเค้าเอายาอะไรให้กิน มันเป็นน้ำใสๆ กินอยู่จะเป็นเดือนเหมือนกัน กินแล้วต้องกินยาบำรุงตับด้วยเพราะยาจะไปมีผลต่อตับ แต่ทางที่ดี ควรจะเปลี่ยนหมอเป็นอันดับแรก เพราะค่ารักษาหมดไปเป็นหมื่นนี่น่าคิดอยู่เหมือนกัน
  • figo 8 ชั่วโมงก่อน | February 27, 2010, 1:10 pm
    บอกหน่อยใช้ยาอะไรคับหมดไม่ถึงพันไม่ได้กวนนะมือใหม่จริงๆ ไปหาหมอหมอบอกว่าค่ารักษาอาทิตย์ละพัน6อาทิตย์ไม่หายคับ
    ______________________________________________________________________________________________________________________________
    บ้าหรือเปล่าครับหมอ...ฝากไปบอกหมอนะครับ บ้าไปแล้ว เป็นแค่ขี้เลื้อนค่ายาอาทิตย์ละ 6000บาท...หมาบ้านเมียผมเป็นเบาหวาน ผมซื้ออีซูลีนฉีดทุกวันเพื่อควบคุมน้ำตาล
    แถมยังต้องให้กินอาหารสูตรควบคุมน้ำตาล Hill (WD) รายจ่ายต่อเดือน ประมาณ 4-5พันบาทเองครับผม...ไม่รู้ว่าไปหาหมอที่ใหนมาครับ ขอรายระเอียดหน่อย รูปภาพประกอบด้วยก็ดี
    ของน้องผม...ไปหาหมอจับฉีดยา...รับยากลับมากินกลับมาทาที่บ้านหมดไปไม่กี่บาทเอง ยังงัยยินดีคุยกันใน sorajin41@hotmail.com
  • ผมแนะนำให้เปลี่ยนอาหารครับ แนะนำใช้ เบสเทอร์เจ ของบริษัทเบทาโก ราคาไม่แพงครับ เป็นโปรตีนทำจากถั่วเหลือง สาเหตุที่ผมแนะนำแบบนี้ เพราะเคยเจอมากับตัวเอง และจนกระทั่งเดี๋ยวนี้ ไม่เคยเป็นอีกเลย สาเหตุเนื่องจาก แพ้โปรตีนที่ทำจากเนื้อสัตว์ เวลาให้อาหารที่เป็นเนื้อวัว หรือเนื้อไก่ สังเกตว่า เมื่อทานไปสัก1-2วัน ผิวหนังจะเป็นผื่นขึ้นเป็นคลื่นๆ สังเกตจัดเจนมาก หากไม่แก้ไข ก็จะลามเป็นตุ่มขึ้นตามตัว เต็มไปหมด และจะมีน้ำเหลืองเยิ้มออกมา ลองดูนะครับ ไม่เกิน 10 วันผิวหนังของสุนัขจะแห้ง และเงางามมาก นี่คือวิธีรักษาแบบต้นเหตุครับ ขอให้โชคดีร่ำรสยครับ
  • kavee168 15 นาทีก่อน | February 27, 2010, 10:11 pm
    ผมแนะนำให้เปลี่ยนอาหารครับ แนะนำใช้ เบสเทอร์เจ
    _____________________________________________________________________________________
    ผมแนะนำให้เปลี่ยนคลีนิคครับ บ้าไปแล้วอาทิตย์ละ6000บาท 55+ (ล้อเล่นนะครับ อาหารก็อาจเป็นเหตุผลหนึ่งก็ได้)
    ถ้าอยู่ กทม. แนะนำเลยครับ รพ.เกษตร...สุดยอด หายแน่นอน ประหยัดตังค์ด้วย แต่โรคผิวหนังเป็นโรคที่ต้องใช้เวลานะครับ
  • เห็นด้วยอย่างแรงกับคุณ sorajin 41 หมอบ้าอะไรคิดค่ารักษาแบบนี้:002:
    ผมเเนะนำคุณนะถ้ารักษาหมาคุณที่เป็นโรคขี้เรื้อนเปียก ตามที่หมอบอกคุณแล้วคิดค่ารักษาอาทิตย์ละ 6000 บาท
    ให้คุณพักเรื่องหมาไว้ก่อนแล้วไปแจ้งความหมอดีที่ สคบ ดีกว่าครับผมแนะนำให้ http://www.ocpb.go.th/index.asp เอาเว็บ สคบ มาฝากด้วย:013::013:

ปล.เรื่องหมาที่ป่วยช่วยบอกอายุหมาด้วยนะครับ
  • ปล.ยังงัยฝากเจ้าของกระทู้นำเรื่องทั้งหมดที่เกิดขึ้นกับตัวเอง เกียวกับค่ารักษาราคาเกินจริง มาแบ่งปันให้เพื่อนสมาชิกฟังด้วยครับ ขอแบบระเอียดเลยนะครับ
    มีรูปภาพประกอบด้วยยิ่งดี ที่สำคัญลงชื่อสถานที่รักษา (ที่ว่าเสียอาทิตย์ละ6000บาท) มาลงด้วยยิ่งดีครับ
  • http://www.tarad.com/agromed/