ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

AM Pitbull ความแตกต่างในเพศผู้ และ เมีย
  • สวัสดีเพื่อนๆ และพี่ๆ สมาชิกทุกท่าน น้าผีทุกตนครับ

คืออยากรู้ความคิดความเห็นของแต่ละท่าน เอามาแชร์กัน ในเรื่องของ พิตเพศผู้ และ เพศเมีย
    ในความแตกต่าง ในหลายๆ เรื่อง เช่น
    1. ความสวย
    2. ความสามารถ
    3. การใช้งาน
    4. นิสัย อารมณ์
    5. ฯลฯ

คือท่านเลือก พิตมาเลี้ยงเนี่ยทำไมถึงเลือกเอา เพศผู้ หรือเพศเมียมาเลี้ยงครับ ( กรณีที่นำมาเป็นเพื่อน 1 ตัวแรก )
    และในเพศ มีความแตกต่างอย่างไรบ้าง ข้อดี - ข้อเสีย ของทั้งคู่
    *** มีไหมที่ พิตตัวเมีย สวยสู้หรือสวยกว่า ตัวผู้ได้

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ (กระทู้นี้ใครอ่านขอให้เฮงๆ ใครตอบขอให้เฮงและรวยๆ ด้วยครับ)
  • สนามเเมทเเถวอีสานที่ไหนครับ
  • ไอ้หนู คำถามพวกนี้มันมีคนถามและคนตอบบ่อยแล้ว ลองเข้า ค้นหา ในบอร์ดนี้ดูหรือไม่งั้น
    ก็ google เลยก็ได้ ถ้าใจรักมันต้อง ขนขวย ใส่ตัว จะรอให้คนอื่นป้อนให้อย่างเดียวก็ไม่ใช่
    ไม่ได้ว่าอะไรหรอก แค่อยากบอกว่าการหาความรู้ไม่ใช่ว่าจะคอยถามแต่คนอื่นๆ เดี๋ยวผิดหวังมา
    จะได้ไม่ต้องนั่งเสียใจเพราะเชื่อคนอื่น เชื่อลุงเถอะ
  • 1.สัตว์ทุกชนิด ตัวผู้สวยสง่ากว่าตัวเมียทั้งนั้น
    2.ความสามารถไม่แตกต่างกันเลย
    3.การใช้งาน ต้องถามกับว่าด้านไหน ก้ไม่แตกต่างอีกแหละครับ
    4.นิสัย อารมณ์ โดยส่วนใหญ่ตัวเมียจะดีกว่า เชื่อฟังกว่า ไม่ติดสัดด้วย เรียบร้อยกว่า แต่สวยน้อยกว่าเท่านั้น เพศของพิทบูลคือ ความแตกต่าง ที่ไม่แตกต่าง สำคัญทั้ง2 เพศ
    ทั้งหมดทั้งปวงอยู่ที่เจ้าของแล้วแหละ พิทบูลนะเอาแน่นอนไม่ค่อยได้เล็กขี้เหล่ โตขึ้นเป็นหมาเทพก็มากมี
    เล็กๆสวยเป็นหมาเทพเลยโตขึ้นมาเหลือแค่นิ้วก้อย อยู่ที่วิธีการเลี้ยง อาหาร การออกกำลังกาย ทั้งนี้ทั้งนั้นหมาเป็นสิ่งที่ฝึกได้ ให้อยู่ในคำสั่งไม่ว่าตัวผู้ตัวเมียครับ แต่ความสวยก็ต้องอยู่ที่สายเลือด การดูแลเอาใจใส่อย่างถูก วิธี การให้ความรักอย่างสม่ำเสมอ หมาเป็นสัตว์ที่เป็นคุณเป็นโทษได้ อยุ่ที่คุณคนเดียว ที่จะทำให้มันเป็นไป

จาก หัดเป็นผีผีผี
  • ไอ้ผีตัวแรกเอาชื่อกูมาใช้เลยนะ
    จากลุงผี
  • ขอบคุณ ครับสำหรับทั้ง 2 คำตอบ

ทำให้รู้ถึงความคิดเห็นของแต่ละท่าน

แม้บางท่านไม่ตอบ ก็ยังเสือกตำหนิ คือผมหาอยู่หลายวันแล้วไงแต่ไม่เจอคำถามประเภทนี้
    ถ้าต่อไปนี้ คนจะหัดเลี้ยง พิตบูล แล้วมาเจอคนที่เลี้ยงมาก่อน ตอบกวนส้นตีน แบบนี้ อีกหน่อยมันจะไม่เหลือคนดีให้เข้ามาถามเลย

ส่วนเรื่องขนขวายใส่ตัวเอง ผมก็คิดว่าหาอยู่ตลอด และกระทู้นี้ก็ถือว่าขนขวายไหม . . .
    (เคยเจอมาเยอะแล้วไอ้พวกตอบกวนส้นตีนเนี่ย แต่ยังทำใจไม่ได้ซักที)

อย่าทำให้ที่นี่ เป็นที่ๆ ใครจะโพสอะไรแล้วก็กลัวคำถามนั้นจะโดนด่าไหม ผมว่าน่าจะไม่ใช่เจตนาของเจ้าของเวปเค้า
    ที่สร้างขึ้นมาให้ ความรู้กันเพื่อพัฒนาวงการนี้
  • ขอนอกเรื่องหมาซักนิด สำหรับผีท่านที่ 2
    ที่บอกว่าข้อ 1.สัตว์ทุกชนิด ตัวผู้สวยสง่ากว่าตัวเมียทั้งนั้น ข้อนี้เห็นจะไม่ถูกต้องนะ เพราะมีสัตว์บางชนิดที่ตัวเมียสวยกว่าตัวผู้ ยกตัวอย่างเช่นนกน้ำ และนกชายเลนบางชนิด ตัวเมียจะสวยกว่าตัวผู้ (ขนในชุดฤดูผสมพันธุ์) เพื่อช่วยดึงดูดในการผสมพันธุ์ โดยในฤดูผสมพันธ์แต่ละปี เพศเมียสามารถผสมพันธุ์กับตัวผู้ได้ประมาณ 3- 5 ตัว ตัวเมียทำหน้าที่ผสมพันธ์ออกไข่ และทิ้งรังไปผสมพันธุ์ตัวผู้ตัวใหม่ ส่วนตัวผู้จะทำหน้าที่ฟักไข่และเลี้ยงดูลูกจึงโตและก็ทิ้งรังไป นะจ๊ะ อิ อิ ๆ
    จาก ผีเป็นหัด
  • ใจอย่างมรึงไปเลี้ยง กระต่าย ดีกว่า แค่โดนคอมเม็นท์แค่นี้
    มรึงก็ฟุมฟาย จะเป็นจะตายให้ได้ หัดมองหลายๆ ด้านหน่อย
    animal.
    ส่วน ลุง น่ะ แนะนำให้ไปจดสิทธิบัตรก่อน ก่อนจะมาอ้างสิทธิ์ใดๆ
    กะโหลกกะลา
  • ใจอย่างมรึงไปเลี้ยง กระต่าย ดีกว่า แค่โดนคอมเม็นท์แค่นี้
    มรึงก็ฟุมฟาย จะเป็นจะตายให้ได้ หัดมองหลายๆ ด้านหน่อย
    animal.
    *** ส่วน ลุง น่ะ แนะนำให้ไปจดสิทธิบัตรก่อน ก่อนจะมาอ้างสิทธิ์ใดๆ
    กะโหลกกะลา ***
    ^
    ^
    ^
    555 พ่อคนไม่ฟูมฟาย
  • แต่เรื่อง นมห้อย อ่ะครับ
    จะหายหลังจากคลอดอีกนานไหม . . .
  • เด็กๆที่เข้ามาที่นี่ หลายๆคนก็ชอบทำตัวเป็นผู้ใหญ่
    เพิ่งหัดเลี้ยงสุนัขมาไม่กีตัว ก็มักชอบอวดรู้ รู้ไปหมด รู้ทุกเรื่อง เก่งทุกอย่าง
    บางคนก็ชอบ ด่าว่า ตำหนิ ติเตียน ข่มคนอื่น โดยเฉพาะน้องๆมือใหม่หัดเลี้ยง ที่เข้ามาถามโน้น ถามนี่ โดนเป็นประจำ
    และเด็กๆมักทนความกดดันเล็กๆน้อยไม่ได้ จึงชอบทะเลาะกัน
    โตขึ้น ก็คงจะใจเย็น สุขุม รอบครอบ มากขึ้นเอง

แต่ที่นี (จากที่เข้ามาอ่านนานแล้ว)
    ผู้ใหญ่ ที่เป็นผู้ใหญ่จริงๆ ให้คำแนะนำ ให้ประสบการาณ์ ที่มีค่าควรรู้อย่างยิ่ง ก็มีมาก ซึ่งสมควรยกย่องนับถือ
    และเด็กๆที่แสดงความคิดอ่านอย่างมีเหตุมีผลกว่าผู้ใหญ่จริงๆบางคน ก็มีไม่น้อย ซึ่งก็น่าเลื่อมใสศรัทธา
  • ผมชอบเลี้ยงตัวเมียเพราะว่า ตอนแรกเลี้ยงตัวเมีย หลายอย่างท่ผมเห็นจากตัวเมีย คือ

อย่างน้อยมันก็ไม่ชอบขึ้นซอยขาใคร เหมือนพวกตัวผู้ขาหื่นทั้งหลาย หึหึหึ

ไม่ยกขาฉี่ ประกาศอาณาเขตไปทั่ว

ไม่ห้าวมาก

แต่อันนี้ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่า คือว่า มันฉลาดดีอ่ะ ยิ่งตัวแรกนี่ ไม่ต้องสอนอะไรเลย ถูกใจทุกอย่าง

แต่ว่าข้อเสียก็คือ

เป็นฮีท แล้วเลือดหยดทั่วบ้าน

ถ้าไม่ทำหมันต้องอยระวังเรื่องการผสมพันธุ์ เป็นฮีทเมื่อไหร่ไม่ต้องออกนอกบ้านเลย
  • ของผมตัวนี้ก็เป็นตัวเมียนะครับ ไม่สวยแต่เร้าใจ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0794.jpg 108K
    animal.
    *** ส่วน ลุง น่ะ แนะนำให้ไปจดสิทธิบัตรก่อน ก่อนจะมาอ้างสิทธิ์ใดๆ
    กะโหลกกะลา ***
    ^
    ^
    ^
    555 พ่อคนไม่ฟูมฟาย

ผิดแล้ว ไม่ใช่คน ต้องประชดว่า 555 พ่อผีไม่ฟูมฟาย นะจ๊ะ
    แต่ยังไง ก็ขอให้ได้พิท ที่ถูกใจนะ ผู้ เมีย ก็ดีทั้งนั้นแหละ
    เบื่อเหมือนกันไม่รู้จะขัดแยังกันไปทำไม โชคดี...