ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

##### ดำน้ำ ที่พัทยา กับ กลุ่ม SCUBAPIT ครับ #####
  • :032:สวัสดี พี่น้อง ชาว PIT BULL ZONE ครับ เนื่องในวันอาทิตย์ที่ 21 มีนาคม นี้ กลุ่ม SCUBAPIT จะออกทะเลไปซ้อมดำน้ำกันซะหน่อย

จึงจะมาเรียนเชิญ สำหรับผู้สนใจ โปรด ลงชื่อ และ คอมเฟิม ด้วยนะครับผม เพื่อเปลี่ยน บรรยากาศ พบปะสังสรรค์ พูดคุยกัน กันนะครับ จะได้ไม่เครียดครับ

ทริป เกาะลิ้น(เกาะไกล) พัทยา - เรือจมกูด - เรือจมคราม

ค่าใช้จ่าย

สำหรับ นักดำน้ำ 3 ไดร์ ราคา 1600 บาท (มีส่วนลดอีกนิดหน่อย)

สำหรับ Non-dive หรือ ผู้ที่ไปนั่งเรือเล่นและดำน้ำ ผิวน้ำ(Snorkeling) ราคา 300 บาท

ค่าเช่าอุปกรณ์ 400 บาท

จุดนัดพบ ก่อนขึ้นเรือ
    :m109:เรือออกที่ แหลมบาลีฮาย ( พัทยาใต้ สุดถนน Walking Street เยื้องโรงแรมสยามเบย์ชอร์)

:m109:เวลาประมาณ 8:00 - 8:30น. เรือออกห้ามสายนะครับ เรือจะรีบออกจะได้กลับไม่เย็นมากนัก

ขอต้อนรับสู่เรือ และ บรรยายสรุปเรื่องความปลอดภัย

จัดกลุ่มดำน้ำ และ จัดอุปกรณ์ดำน้ำ ในระหว่างเดินทาง/ พักผ่อนตามอัธยาศัย

Day 1

10:00 Dive 1
    12.00 อาหารเที่ยง แวะหาดต่างๆ ตามอัธยาศัย
    14:00 Dive 2
    15:30 Dive 3
    เดินทางกลับพัทยาใช้เวลาเดินทางประมาณ 1-2 ชั่วโมง
    เวลาตาราง อาจเปลี่ยนแปลง ไปตาม ความบันเทิงนะครับ
    Note ; แหล่งดำน้ำอาจสลับวันได้ หรือ สามารถปรึกษาเพื่อเลือกเส้นทางการดำได้ในกรณีจองก่อน เป็นกรุ๊ป หรือ เหมาลำ

โปรแกรมนี้สามารถปรับ หรือ เปลี่ยนแปลงได้บ้าง ตามความเหมาะสม เช่น สภาพอากาศ ที่อาจส่งผลให้จำนวนได๊ฟ์ลดลง
    ต้องการดำในจุดใด ลูกค้าสามารถเลือกได้ แต่ต้องอยู่ในเงื่อนไขที่เหมาะสม และปลอดภัย

ข้อมูลทั่วไป

ควรเตรียมตัวอย่างไร ?

สำหรับหลายๆคนที่เป็นครั้งแรก กับการดำน้ำแบบกิน อยู่ หลับนอนบนเรือ อาจไม่คุ้นเคย และ เป็นกังวล เช่น กลัวเมาเรือ นอนไม่หลับ ฯลฯ พยายามผ่อนคลาย, พักผ่อนให้เพียงพอ และ กินยาแก้เมากันไว้ก่อน หากเกรงว่าจะเมาเรือ
    นอกจากอุปกรณ์ดำน้ำแล้ว เตรียมของใช้ส่วนตัวให้พอเพียง เช่น เสื้อยืด 1-2 ตัว กางเกงขาสั้น หรือ แบบที่ใส่สบาย ผ้าเช็ดตัว เสื้อกันลม หมวก ยาส่วนตัว รองเท้าแตะ ครีมทากันแดด นม ขนม หรือ ของกินเล่นที่คุณชอบ ซึ่ง ทางเรือมีอยู่บ้าง แต่คงไม่สามารถถูกรสนิยมทุกๆคนได้?โปรดอภัย

เรือเตรียมอะไรให้คุณบ้าง ?
    นอกจากอาหารที่เราเตรียมไว้ให้แล้ว ก็เป็นมาตรฐานทั่วๆไปที่เรือมี ถังดำน้ำ ( International Yoke ), ก้อนตะกั่ว, น้ำดื่ม, น้ำอัดลม, ผลไม้ ฯลฯ

รายชื่อ ผู้ที่ ไปนะครับ

กะผมเอง 1 diver 1 ห้อง

พี่ยุทธ 2 diver 1 ห้อง

เจ็ก ปอม 1 diver

ฮาน้อท 3 diver 1 non-dive ( 1 BCD M,Fin 42) 2 ห้อง

P'Pond 1 diver 2 non-dive 1 ห้อง

H'Lea 2 diver 1 ห้อง

พี่มาร์ค 1 diver 1 ห้อง

P'ฮาหนวด 2 non-dive 1 ห้อง

P' ELf 2 non-dive 1 ห้อง

คุณยุ้ย 1 diver S/S

น้า บิว 1 non-dive

คุณหยก 2 non-dive 1 ห้อง

น้องพี่เอ้ล 2 non-dive

พี่ทอง 1 diver 1 non-dive 1 ห้อง
    ไฟล์แนบ
    DSC_0676.jpg 109K
    DSC_0662.jpg 122K
    IMG_08392.jpg 97K
    IMG_2325.jpg 108K
    IMG_2316.jpg 67K
  • เรียนเชิญนะครับพี่น้อง :065::065::065:
    ไฟล์แนบ
    D1-01502.jpg 60K
  • เค้าไปก่อนเลย ยังไม่ได้อ่านรายละเอียดนะ แต่ไป....555

แค่ลงไปใต้ทะเลก็สุขแบบเหลือๆละ กิ้ววววว.....

ใครจะไปยกมือขึ้น โย่ว..โย่ว:013:
    ไฟล์แนบ
    DSC_0590.jpg 87K
    IMG-9607.jpg 37K
  • เค้าก็ไปด้วยนะตะเอง ตามนั้นนะ ตัดสินใจแทนเลย
    ไฟล์แนบ
    mafia scuba.jpg 6K
  • ฮะ-หนวดไปด้วย สองที่ NON-DIVE นะ แต่จะเอาคันเบ็ดไปตกปลาด้วย...
    ไฟล์แนบ
    IMG_2385.jpg 71K
  • รายชื่อ ผู้ที่ ไปนะครับ

กะผมเอง 1 diver 1 ห้อง

พี่ยุทธ 2 diver 1 ห้อง

เจ็ก ปอม 1 diver

ฮาน้อท 3 diver 1 non-dive ( 1 BCD M,Fin 42) 1 ห้อง

P'Pond 1 diver 2 non-dive 1 ห้อง

H'Lea 2 diver 1 ห้อง

พี่มาร์ค 1 diver 1 ห้อง

P'ฮาหนวด 2 non-dive 1 ห้อง

P' ELf 2 non-dive 1 ห้อง

คุณยุ้ย 1 diver S/S

น้า บิว 1 non-dive

คุณหยก 2 non-dive 1 ห้อง

น้องพี่เอ้ล 2 non-dive

พี่ทอง 1 diver 1 non-dive
    ไฟล์แนบ
    IMG_1030.jpg 82K
    IMG_5469.jpg 103K
  • รูปจากคราวที่แล้ว ใครจะเชื่อว่าทะเลพัทยา

ใครสะดวกก็ไปเที่ยวด้วยกันนะครับ มีตติ้งกลางทะเล

คราวนี้เราจะไปนอนที่หาดจอมเทียนก่อนหนึ่งคืน เฮฮา ปาร์ตี้ กัน เช้ามาลงเรือต่อ

ค่าใช้จ่ายถูกๆนะครับ ค่าเรือคนละ 300 เอง พร้อมอาหาร แล้วก็ได้ดำสน็อคเคิลด้วย ไปด้วยกันนะพี่น้อง เยอะๆมันส์ดี :006:
    ไฟล์แนบ
    IMG_2382.jpg 85K
    IMG_2453.jpg 92K
    IMG_2481.jpg 99K
    IMG_2517.jpg 110K
    IMG_2561.jpg 100K
  • อยากไปง่ะ พี่มาร์คหล่อจัง อิอิ
  • อยากไปด้วยอีกจังค่ะ แต่ติดงาน อดเลยยยยย เฮ้อออออ -*-
    ได้ลงน้ำลึกครั้งแรกติดใจเรยยย อิอิ ^ ^
    ไฟล์แนบ
    IMG_24477777.jpg 28K
    DSC0472611.jpg 17K
  • อยากไปก็รีบลงมาซิครับ รับรองพวกพี่ๆจะดูแลอย่างดีเลย
    ไฟล์แนบ
    a409328.jpg 25K
  • เชิญ ลงชื่อและจำนวน ได้เรยนะครับ ผม

พี่ยุทธ พี่มุก ไปด้วยป่าวครับพี่

คุณยุ้ย ไปด้วยมัย
  • ผมกับน้องสาว (จริงๆ ไม่ใช่แฟนนะครับ)

2 ที่ NON-DIVER คอนเฟิร์ม...:066:
    ไฟล์แนบ
    _mg1.jpeg-632.jpg 124K
  • ทีใส่ชื่อไว้ก่อนเลย เดี๋ยวโทรตามให้
  • เอลล์ สโตก ชื่อเจ๋งวะ

พูดแบบนี้ งานนี้มีเสียน้องสาวแน่ ตะเข้รองาบเพียบนะเว๊ยยยย

พูดผิดให้พูดใหม่ได้ ฮ่าๆๆ
  • อยากไปด้วยยยยยยยยยยย :002::002::002::002::002::002:
  • คนในรูปนี้อะ ไปป่าว ขอร้องอย่าได้ขาดนะ แฟนๆทางนี้ เรียกร้องมาเยอะ

คราวนี้ทำราคาถูกๆให้แล้วนะ เดอะดรีมกะเดอะต้นด้วย ลองมาสนุกในแบบของเค้าบ้างมะ

คึกคัก จิงๆหวะ ทริปนี้ ท่าจะ มันส์สุดๆ:013:
    ไฟล์แนบ
    similan-027.jpg 45K
    _mg1.jpeg-4482.jpg 53K
  • ไปเที่ยวกันพี่น้องไปเม้าท์กันบนเรือ ขำๆครับ ดรีม ต้น พี่ฟ้า ไอ้หน้าแมวป่วยเช็คชื่อด่วน
    ไฟล์แนบ
    1220878150.jpg 67K
    DSC019772.jpg 79K
  • ใครพลาดคราวนี้ ร้องไห้ได้เลย
    ไฟล์แนบ
    D1-0102.jpg 31K
  • ชิ.....
    ป๋า สมน้ำหน้า เค้าหรอ :012:
  • บิว : ว่ายน้ำไม่เป็นอยู่บ้าน
    บิว : กินเหล้าบนเรื่อไม่ได้อยู่บ้าน
    บิว : แพ้ uv เดี๋ยวตัวดำอยู่บ้าน

ตามนั้น..........................
  • ป๋า ชวนรายการไปถ่ายด้วยดิ

สนุกๆฮาๆ....
    ไฟล์แนบ
    D1-0039.jpg 51K
  • :032:กรึ๊ก กรี๊ก ตื่นเต้น จัง สงสัย ทริป ถ้า จะมันส์.......:006:

พี่ Elf บอกน้อยสาว ถ่ายรูปจับ เอว ซะงั้น:006:

โอ้...รถสวยนะพี่ยุทธ :063::063::063:
  • เออ ความคิดเข้าท่าวะ

มีทติ้งพิตบูลใต้น้ำกลางทะเล ครั้งที่สอง ออกทีวีด้วย จัดปายยยยยยยยยยยยย
    ไฟล์แนบ
    D1-0113.jpg 23K
  • จับเอว ก็ ไม่เห็นมีอะไรนี่

นี่แฟนเค้า ที่รักเดียวใจเดียว คือคนนี้

ตัวเอง...ไม่ไปกะเค้าหรอ ตัวเอง:039:
    ไฟล์แนบ
    _mg1.jpeg-4422.jpg 86K
  • น่าสนุกจริงนะเนี่ย
  • ใครจะสมัครเป็นน้องเขยไอ้เอลล์บ้าง ฮา.........................

งานเข้าแน่ น้องตู มีสิทธิ์เสียของรัก ฮ่าๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    _mg1_jpeg-440.jpg 107K
  • ว๊ากกกกกกก..!!! แชมป์ว่าว ก็เค้ากลัวตัวดำนี่ตัวเอง...
    ผมยังมีโควต้าได้อีก 1 ครับท่านมาเฟีย งานนี้สงสัยจะต้องเชิญซ้อใหญ่ไปดูตัวอีกครั้งเพื่อเป็นการชัวส์ ฮ่า.........
  • พีชายคนนี้น่ารักจริงๆ

น้องขอมา พี่จัดให้ เด๋วผมนัดพวกฉลามมารอข้างเรือเลย

อะ...จ๊ากกกก แล้วจะมีคนไปมั้ยนี่555

ป๋าจัดมา น้องจัดรูปนี้ให้รับรองเกิด ให้ได้รู้ว่า ป๋า โกอินเตอร์ JAPAN นะนั่น ....เกิดชัวร์ ผมสร้างมาหลายคนละ
    ไฟล์แนบ
    similan-010.jpg 42K
  • น้าบิวกลัวดำอะไร ดูผมนี่ ไม่มีดำกว่านี้แล้ว

น้าก็ไม่ต้องเอาหนังสือพิมพ์ที่ติดตัวน้าออก ก็ไม่กระทบแสงแดดแล้ว 555

ไปเหอะ น้า ถือว่า หนวด ขอ PLEASE:039:
    ไฟล์แนบ
    _mg1.jpeg-522.jpg 103K
    IMG_2523.jpg 76K
  • บิ๊กชิว อ่อนว่ะเก่งแต่ในบ้านสาดดดดดดด
    ไฟล์แนบ
    a410041.jpg 78K
  • น้องผมนะครับ โอบเอวรูปนั้นนะแค่มุมกล้องดูดีๆ พี่ยุสถ่ายให้ ส่วนรูปให้ดอกไม้ ก็แค่ดอกไม้ปลอมเอง กะจะให้น้า BIll ต่างหาก
  • น้า Bill ไปสิ โธ่ ผมอุส่าคิดถึงตัวเองนะเนี่ย :024:
  • คิดถึงปลาดิบวะ อยู่บนเรือห้าวัน สวยวัน สวยคืน ไม่รู้กลับญี่ปุ่นหรือยัง
  • เซ็งเป็ด..อดไปอีกตามนั้น มีงาน ขอหาเงินจ่ายค่าสิปาดันก่อนนะพี่น้อง

ปอ.ลิง. จะรอดูรูปงามๆจากท่านจอมยุทธ (อย่าให้เสียชื่อ)
  • กลับไปแล้ว ป๋า ผมละเศร้า
    คิดดูผมอะไปหัดเรียนภาษาญี่ปุ่นอยู่ครอสนึง เศร้าเลย 555
    ไฟล์แนบ
    similan-030.jpg 37K
  • อีกอย่างขอให้น้ำใส ไหลแรง เห็นตัวปลา ว่ายวนไปมา น่าเห็นใจ หุหุ:006:
  • จะให้ไหลแรงทำแป๊ะรึ จารย์

เด๋วมาเฟียกะ ไอ่ปอนก็มาคอยเป็นภาระ อ้วกแตกกลางเรืออีกอะ 555

แล้วทำหน้ามึนด้วยนะ 2คนนี้อะ หันมา อ๋อ...เห็นปลามันหิวก้เลยให้อาหารมันหน่อย....

ส่วนรูปรอดูได้เลย จารย์ งานนี้เต็มฝีมือกับกล้องชุดใหญ่ แต่รอเลนส์ฟิชอายส์นี่อะ ไอ่โอ ยังไม่ส่งมาจากเมกาเลย ...เฮ้ออออ
    ไฟล์แนบ
    similan_090.jpg 97K
  • โถ ๆ ๆ ๆ คิดถึงกันอย่างนี้เดี๋ยวขอเคลียร์ก่อนนะว่า ใครจะอยู่บ้านดูแลหมา

เฮ้ยยยย..มีสาวปลาดิบด้วยเหรอ มาเลยยยยยยยยยมี วาซาบิ ป่ะ..??
  • ท่านจั๊ก อย่าลืมนะท่านก็มีชื่อสกูบ้าปิ ต่อท้าย มาสนุกสนานร่วมกันดีแฝ่

ถือโอกาสเปิดตัวเลย
  • จะเอาไปลองใช้ก่อนป่ะ โค้งซะใจ
    image
  • อะ ๆๆๆ เจ็กที ลงชื่อบิกชิว ด้วยเลย

ยินดี ล่วงหน้า และดีใจยิ่งนัก

ขอต้อนรับสู่เรือ สกูบ้า ปิ ครับผม

เพื่อนๆคนอื่น มีใครไปอีกมั้ย ยินดีต้อนรับทุกท่าน :005:
    ไฟล์แนบ
    IMG_9392.jpg 97K
  • เศร้าวะ น้องกลับไปตอนไหนไม่เห็นมาลากันเลย
    หรือว่าวันนั้น เขาเมาจึงเห็นเราเป็นทางผ่าน :002:
  • เอามาลงทำกล้วยอะไร รูปนี้แมร่งเกือบตาย ดูหน้าดิ กว่าจะเป่าไอ่ฟอง วงๆ นี่ได้

รูปเท่ห์ๆ ตรูมีตั้งเยอะ จารย์...

ส่วนเลนส์ ผมโทรไป เมกาละ ให้ส่งด่วนเลย ขึ้นรถไฟมา

ไอ่เป็ด ด่วนตรงไหน ดูไอ่โอ มัน ดิ:026:
    ไฟล์แนบ
    DSC05302.JPG 42K
  • วาซาบิหมด เอา วาราบีไปก่อนแอบดม ตัวหอมๆกร๊ากกกกกกกกก
    ไฟล์แนบ
    a373753.jpg 57K
  • ช่วงนี้ป่วยด้วยอ่ะครับท่านมาเฟีย ขอรักษาตัวก่อนนะเดี๋ยวไม่หายจะอดลงน้ำที่สิปาดัน

image
  • เออ ...เฮียชวน วา ไปด้วยดิ

เด๋วผมลากลงน้ำเอง เห็นจะเรียนๆๆหลายทีละ คราวนี้ ครูยุสสสส สอนให้
    ไฟล์แนบ
    IMG-9397.jpg 48K
  • กลิ่นปลาดิบยังตุ่ยๆ ติดจมูกอยู่เลยวะ
    อยากให้ถึงวันเดินทางไวๆจัง ช่วงนี้เครียดดดดดดดดดดด

เตรียมน้ำจิ้มไปเผื่อด้วย
  • หวังว่าทริปนี้รูปต้องออกมาสวยสุดๆๆ ให้สมกับกล้องมาร์คทูที่อยู่ในมือ

image
  • อืมเข้าท่าเราสองคนประกบแซนวิซใต้น้ำเนอะน้องวาราบี เค้าคงมีความสุขมาก:o036::o027:
  • เออลืมถาม เรือบรรทุกได้กี่คนวะ เดี๋ยวเกินโควต้า ตูไม่อยากดำน้ำกลับ

ตอนนี้สรุปยอดด่วน ใครช้าอดก็แล้วกัน ครั้งนี้ท่าทางจะมันส์ด้วย
  • ผมด้วยไม่ได้หรอ ดับเบิ้ล แซนวิช ที่ใครๆเรียกหา

ครบองคชาติ สามหน่อ กบ แท่ง มอส
    ไฟล์แนบ
    R00133833.jpg 113K