ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากให้พี่ จุ๊บ-เพื่อนๆสมาชิก
  • เจ้านี่ ชื่ิอ TURBO ครับนี่เป็นครั้งแรกที่เข้าบอร์ดมา ฝากตัวด้วยครับ
    ตอนนี้อายุ 6 เดือนพอดีเมื่อวันที่ 02/03/2010 ที่ผ่านมา
    เจ้านี่เป็นลูกของ เรส แมมมอส + เรส เบบี้ ครับ

-พี่จุ๊บ ครับไม่เจอกันนานตอนนี้เจ้า TURBO เป็นงี้แล้วครับ:015:
    -คุณหยก ก็ไม่เจอเลย จำกันได้ป่าวครับ
    -คุณแบงค์ด้วยครับ พัฒนาการของ TURBO ครับ

ฝากให้พี่กระทิงด้วยครับที่ส่งให้ดูตอนแรกยังไม่ครบขอโทษด้วยนะครับรบกวนดูในนี้

เพิ่มเติมนะครับ
    ขอบคุณพี่จุ๊บ นะครับที่เป็นพี่ที่ดีคอยสอนอะไรหลายอย่าง
    ขอบคุณพี่กระทิง นะครับที่เป็นพี่ และ เพื่อน ที่คอยให้คำปรึกษาในทุกเรื่องครับ พี่คือ

คนที่มอบเพื่อนให้ผมคนนึง
    TURBO มันไม่ใช่หมามันเป็นคน 555เพราะมันฟังผมรู้เรื่อง:013:
  • :015:
    ไฟล์แนบ
    IMG_2070edit01.jpg 92K
    IMG_2067edit01.jpg 110K
    IMG_2064edit01.jpg 97K
    IMG_2062edit01.jpg 91K
    IMG_2073edit01.jpg 113K
  • :015:
    ไฟล์แนบ
    IMG_2089edit01.jpg 91K
    IMG_2094edit01.jpg 87K
    IMG_2098edit01.jpg 118K
    IMG_2100edit01.jpg 117K
    IMG_2105edit01.jpg 87K
  • กล้องชัดดีจัง ^^"
  • สวยครับ
  • สวยงามครับ แต่ระวัง อย่าให้เค้าวิ่งบนพื้น ลื่นๆนะครับ
  • งามแท้ๆละก๊า
  • ใช้กล้องอะไร? เลนส์? ถ่ายสวยจังคับ
  • ขอบคุณสมาชิกทุกคนครับ
    กล้องผมใช้ 40 D ครับ
    เลนส์ ผมใช้ 50 mm 1.8 ของ canon ครับ(ของดีและถูกครับ)
  • ภาพตํ่ากว่าร้อยเคไม่น่าจะเห็นรายละเอียดขนาดนี้ คนถ่ายต้องมีฝีมือด้วย...:063:
  • f1.8 ยังขนาดนี้ แล้ว 1.4 จะขนาดไหน 5555 เลนส์ fix นี่มันดีอย่างนี้นี่เอง

ผมมีแต่เลนส์ครอบจักรวาล 24-105 f4 L อยากหาเลนส์ fix มาไว้เล่นเหมือนกัน
  • สวัสดีครับคุณ Jing ไม่พบกันเสียนานหวังว่า Jing กับ เจ้าTurbo คงจะสบายดีนะ :o068: ภาพเจ้า Turbo ชัดเจนดีมาก เลี้ยงได้ดีจังกระดูกใหญ่ สุขภาพดีทั้งกายและใจ สังเกตจาก แววตามันดูมีความสุขนะครับ :o040: รับรองว่ายังไปได้อีกไกล อีก 1 ปี จะชัดเจนมากยิ่งขึ้น เหมือน พ่อ MAMMOTH ครับ ว่านอนสอนง่าย :063::063::065::013:
    ไฟล์แนบ
    mm2.jpg 87K
  • หวัดดีครับพี่กระทิง ผมสบายดี turboก็เช่นกันครับ
    เจ้านี่:063: เชื้อไม่ทิ้งแถวเลยครับ:013:
  • โตกว่าเดิมเยอะเลยนะครับ พี่จิ้ง ภาพก็สวยสุดยอด อยากมีกล้องถ่ายแบบนี้มั่งจังเหอๆ แล้วแผลตรงขาไปเป็นอะไรมารึ
  • หล่อม๊ากมากครับ ถ่ายรูปก็สวย:006:
  • หวัดดีครับคุณหยก ว่างๆผมไปถ่ายให้ได้นะไม่ต้องเกรงใจ:015:
    ส่วนแผลที่เห็นที่ขาด้านข้าง วงเล็กๆด้านล่างเป็นตั้งแต่ 3เดือนละมันกัดขนตัวเองคงจะคันจนอักเสบหาหมอจนหาย
    แต่ไม่รู้ทำไงท่าทางขนจะไม่ขึ้น
    ส่วนแผลวงใหญ่ด้านบนไม่รู้เป็นอะไรก็มีเม็ดตุ่มแดง 2-3 เม็ด มันก็เหมือนเดิมกัดตัวเองอีกละก็ทายาให้มัน แล้วก็ห้ามมันบ้าง
    กลัวจะเหมือนแผลล่างเดี๋ยวขนไม่ขึ้นละแย่เลย คุณหยก หรือ ใคร มีวิธีช่วยแนะนำด้วยนะครับอยากให้มันหายและที่สำคัญอยากให้
    ขนมันขึ้นเหมือนเดิมอะ
    ขอบคุณคร๊าบ:015:
  • ขอบคุณมากคร๊าบคุณ thong29
  • ว้าว... เท่ มากเลยจิ้ง อิฉาๆๆๆ อิอิ
  • หวัดดี แบงค์ สบายดีป่าว:015:
  • สบายดี วันไหนว่างๆ ไปเที่ยว หาที่ถ่ายรูปสวยๆ กันดีกว่า ฮุฮุฮุ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1587.jpg 112K
    IMG_1796.jpg 120K
  • พี่จิ้ง ลองไปซื้อ จุลินทรีย์ ร้าน พี่จอร์น ที่อยู่ข้างๆ ร้าน Kim มาลองใช้ดู

บอกเค้าว่ามันเป็นแผล หายแล้วขนไม่ขึ้น รู้สึกจะเป็นสีนํ้าเงินมั้ง หยกลองกับข้าวเหนียวแล้ว

เป็นวงๆแบบนี้ล่ะ ใช้ไปประมาณ 1 สัปดาห์ ก็เห็นขนเล็กๆขึ้นเฉยเลย ตอนนี้ขึ้นเต็มแล้วเรียบร้อย
  • :005:ขอบคุณครับหยกเดี๋ยวจะลองดูสบายใจขึ้นทันทีเลยที่อ่าน555
    ต้องลองๆ:063:
  • เพิ่ง ว่างๆ เข้ามา
    หลังจากสถานการ ไม่ค่อยดี อาจารย์เลยหยุดสอน
    วันนี้มีโอกาส เข้ามาค้นดู ที่จิ้งเคยบอกไว้

ขอบคุณมาก จิ้ง รูป หล่อ สวย สี มุมกล้อง ทำให้turbo เด่น ชัดเจนเลย

มาช้าดี กว่าไม่มานะ ครับ
    หมาแดง แดง ต้องเอาไว้ไปดูตัวจริงที่บ้านละกัน
  • คิดว่าจะไม่มาซะละพี่จุ๊ป :015: ขอบคุณครับพี่
    เดี๋ยวได้ ฤกษ์ดี แล้วเจอกันนะครับ:013:
    คิดถึง coco อ่ะพี่