ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยทีคับ มันกินบอลเข้าไป...
  • คือเมื่อกี๊เองคับ พาเล่นน้ำแล้วใช้ลูกบอลยางพาราที่เค้าเอาให้หมาเล่น โยนลงน้ำ
    แต่พอขึ้นมามันเคี้ยวๆ แล้วกลืนลงคอไปเลย ไม่ทันเอาออก คือมันจะเป็นไรไม๊คับ ต้องพาไปหาหมอหรือรอให้ถ่ายออกมาคับ
    แต่ตอนซื้อมาเค้าบอกว่าไม่เป็นอะไรหมากินเข้าไปแล้วไม่อันตรายถ่ายออกมาได้ แต่มันกินไปหมดลูกเลย
    ขนาดประมาณเล็กกว่าลูกเทนนิสนิดหน่อย ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ ก่อนจะดำเนินการต่อไป....ขอบคุณมากๆ คับ:022::022:
  • อ่ะโห เล็กกว่าลูกเทนนิสหน่อย มันก็โตอยู่นะครับนั่น ผมว่า ไปปรึกษาหมอดีไหม
  • ไปเลย ไม่ต้องรอคำตอบ จากบอร์ด
  • จริงๆแล้ว น่าจะคิดเองได้นะครับ หรือจะรอให้มันตายก่อนอ่ะ
  • รีบพาไปหาหมอ...ด่วน !!!!! :m025:
  • ยาถ่าย เบ่งได้ ลำไส้สามารถขยายตัวได้ มาถึงรูดากขยายตัวได้แน่นอนแต่ขอบดากจะดึงเปะ ลำบากนิดแต่ออกแน่นอน

วัตถุกลมออกได้เพราะมันเกลี้ยง แต่ถ้าวัตถุโค้งงอมีมุมมีเงี้ยงมากออกยากแน่นอนตั้งสติ อย่าตกใจบ้าบอไปตามคำร้อง มันไม่ได้แดกยาพิษ

หากสุดท้ายจริงๆต้องไปหาหมอผ่าออก เสียเงินเสียทองเสียเวลาต้องมานั่งเฝ้า

ผีจี้กง
  • :024:ขอบคุณทุกคนมากๆ คับ เมื่อกี๊ไปหาหมอมาแล้วคับ เค้าแนะนำมาว่า
    ให้รองเอายาถ่ายให้กินดู แล้วก็ดูอาการไปซักระยะ 1-2 วัน แล้วดูว่าถ่ายออกมาหรือป่าว
    หมอบอกว่า ปกติถ้าหมากินอะไรเข้าไปย่อยไม่ได้แล้วเค้าก็จะถ่ายออกมา แต่ก็ต้องรอดูอยู่คับ
    ถ้าไม่ออกก็ต้องผ่าคับ เซ็งเลยคับประมาทเองแท้ๆ :022:
  • เป็นหมาที่กินง่ายดีนะครับ ของที่บ้านนี่ต้องมีน้ำจิ้มให้ด้วยถึงจะยอมกิน เย้!
    ไฟล์แนบ
    a176316.jpg 76K