ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้อง M 4 ตัดไหมแล้วจ้า
  • หลังจากไปรับน้องเอ็ม 4 จากพี่เจ เจ มา 1 อาทิตย์ตอนนี้
    ตัดไหมเรียบร้อบแล้วจ้าและได้ชื่อใหม่ว่าน้องโซดาจ้า
    ไฟล์แนบ
    DSC00644.JPG 28K
    DSC00642.JPG 32K
  • หลังตัดก้อซ่าสมชื่อแบบนี้แหละคะ
    ไฟล์แนบ
    DSC00679.JPG 23K
    DSC00659.JPG 31K
  • มีอีกจ้า
    ไฟล์แนบ
    DSC00682.JPG 25K
    DSC00678.JPG 30K
  • ผมหล่อไหมคร๊าบบบบสาวๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC00675.JPG 25K
  • และแล้วก้อหมดแรงไปตามๆกัน
    ไฟล์แนบ
    DSC00691.JPG 33K
    DSC00684.JPG 26K
  • น่ารักมากมายเลยจ๊า
  • น่ารักจริงๆ โตขึ้นสงสัย หล่ออย่างแรง เป็น บอดี้การ์ด น้อง พุดเดิ้ล ได้สบายเลยนะเนี่ย โมเม โชคดีจริงๆ
  • ไม่มีคำอธิบาย :063::063::063:
  • มีเมาสปาย ด้วยอ่ะ น่ารักมากเลย:m037:
  • ดามหูอีกสักหน่อยก็จะสวยมากๆครับ

ตอนนี้มันเหมือนคนทำท่า ตะเบ๊ะ แล้วแหงนฝ่ามือขึ้น ฮ่าๆๆ
  • พี่มาร์คพูดถุกครับ ดามอีกสัก 1 เดือนแล้วมันจะตั้งสวยเลยครับ
  • น่ารักดีนะคะ (เจ้าของอ่ะ) หมาก็งั้นๆแหละ (ล้อเล่นนะคะ) น่ารักเหมือนเจ้าของเลยค่ะหน้าตาและสีเนี่ยเหมือนของพี่เลยค่ะ สวยๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_8442-1.jpg 55K
  • ตัด หู แล้ว หล่อดี เนอ 55+:o010:
    ไฟล์แนบ
    IMG0348A22.jpg 30K
  • เจเจ เองคับ คิดถึงมันมากมาย
    มันเป็นตัวโปรดของ เจเจ เลย

ช่วงนี้ไม่มีเวลา
    เดี๋ยวว่างๆจะอัพ ไอ้ 2 ตัวที่ยังไม่ส่ง ให้ชมบ้าง
    ส่วน พวกที่ย้ายบ้านกันไปแล้ว อัพเดทบ้างคับ
    อดีตแม่มัน คิดถึง
  • เจเจหายไปเลยนะงานยุ่งเหรอครับบบบบบบบบบบบบบบบ
  • อัพเดท เจ้า 2 ตัวที่ยังไม่ส่งบ้าง จะได้ดูพัฒนาการเปรียบเทียบกันไป

**:m074: วันนี้ได้ข่าวจากน้องเอกแล้ว ตกใจมากคะ
    ที่น้อง M4 เป็นลำไส้อักเสบ เจ จัดการฉีดวัคซีน 2 เข็มแรก
    ครบตรงตามกำหนดทุกอย่าง (สามารถสอบถามประวัติ สุนัขทุกตัวของ เจ
    ได้จากใบรับวัคซีน จะมีเบอร์โทรและชื่อแพทย์ชัดเจน ของโรงพญาบาลสัตว์โชคชัย4 )
    และ สุนัขที่เหลือ ในการดูแล ของ เจ ไม่มีตัวใดที่มีอาการของลำไส้อักเสบเลย

** ท่านอื่นๆที่รับสุนัขไป หากมีปัญหา กรุณาโทรแจ้งด้วยคะ

สาเหตุ คราวๆที่น่าจะเป็นไปได้ คือได้รับเชื้อจากการสัมผัส ซึ่งเป็นไปได้สูง
    ที่จะติดมาจาก โซนสัตว์เลี้ยงใน จตุจักร ที่น้องทั้ง 2 ไปเดินเล่นก่อนมารับสุนัข
    และ 2 อาจจะเกิดได้จากอาหารเจ้ากระดูกไก่ย่างที่มันกินเข้าไป

ดูแลรักษามัน ตามที่คุณหมอแนะนำอย่างเคร่งครัดนะคะ รายงานอาการด้วยคะ
    ไฟล์แนบ
    53.jpg 81K
    44.jpg 80K
    39.jpg 78K
    2.JPG 73K
    111.jpg 46K
  • รูปชุดนี้ ล่าสุด คืนวันที่ 10/11/2008
    ไฟล์แนบ
    102.jpg 68K
    9.jpg 69K
    8.jpg 88K
    7.jpg 64K
    6.jpg 78K
  • อาการล่าสุดของเจ้าเอ็ม 4 ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้วคะพี่เจ
    เริ่มเล่นได้บ้างแต่ยังมีอาการอ่อนเพลียอยู่
    แต่เมื่อคืนนะนอนซมเลยตาเหลือกด้วยนึกว่าจะไม่รอดซะละ
    รึว่ามึนยาที่หมอฉีดให้ก้อไม่รุ แต่เช้านี้อาการเริ่มดีขึ้น ทานอาหารได้บ้างแล้ว
  • เมย์ ถามหมอดูว่าต้องงดอาหาร งดน้ำ หรือไม่
    เพราะอาหารที่กินเข้าไป จะเป็นเชื้อให้ไวรัสเจริญเติบโตหรือไม่
    เมื่อวานปรึกษาพี่ๆในบอร์ดที่มีประสบการณ์
    เค้าบอกให้งดน้ำ+อาหาร ให้ยาจนกว่าอึเค้าจะเป็นก้อน

ช่วงนี้อย่างเพิ่งเล่นกับเค้ามาก ให้เค้าได้พักผ่อนให้มากที่สุด
    แยก เจ้า 2 ตัวออกจากกันด้วยนะคะ
    รายงานอาการ น้องโซดาด้วยนะ พี่ห่วงมันจิงๆ
    เอาแบบละเอียด พฤติกรรมการเล่น การถ่าย การกิน
    งดอาหารประเภท กระดูกย่าง+ทอด ไปเลยนะอย่าให้กินอีกเด็ดขาด
  • พี่ เจเจ ตอนนี้ m4 ดีขึ้นแล้วคับ เดวเย็นนี้จะให้กินอาหารละ อดมาตั้ง 3 วันแล้วนี่ ตอนนี้เค้าหิวข้าวมากเลย เท่าที่ดูจากอาการ หากัดของตามบ้านไปทั่วเลย แล้วจะมารายงานผลใหม่นะคับ