ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สำหรับผีทั้งหลายเกี่ยวมาตรา51
  • สำหรับผู้ที่โพสที่ทำให้ผู้อื่นเสียหายมีความผิดทั้งผู้โพสและผู้ให้บริการดูแลเว็บ
    มีความผิดปรับตั้งแต่50000ถึง200000และสามารถเรียกร้องทางแพ่งได้อีก
    หรือทั้งจำทั้งปรับ
    สำหรับผีทั้งหลายรอแป็บจะเห็นกรณีตัวอย่างครับเร็วๆนี้เพราะมีเอกสารและหลักฐาน
  • คนแรกที่เจอผมบอกได้เลยครับคือคุณนพ
  • เรื่องอะไรอีกล่ะครับ...
  • เกิดอารายขึ้นหรอคะ:012:
  • เปิดบอร์ดมาก็เจอแต่เช้าเลย เซ็ง :003:

ผมยังไม่ทราบเรื่องอะไรเลย เปิดกระทู้นี้เป็นกระทูแรกด้วย ยอมรับว่าเห็นหัวข้อกระทู้ก็พอเดาออก

โลกนี้เป็นเพียงโลกเล็กๆในไซเบอร์ อย่าไปบ้าตามมัน หากเล่นแล้วเครียดแนะนำว่าให้เลิกเล่นเถอะครับ
    นอนเกาพุงเลี้ยงหมาอยู่บ้านเฉยๆ รับรองไม่โดนด่า หากกลัวโดนด่าก็อยู่เงียบๆ พี่รับรองไม่มีใครไปยุ่งกับคุณแน่นอน
    แต่การประกาศตัวออกสู่สาธารณะ แสดงว่าคุณพร้อม คุณต้องทำใจยอมรับ ทั้ง ดอกไม้และก้อนหิน ไม่ใช่จะรับแต่คำชมเพียงอย่างเดียว

น้องเอ๋ย ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟ หากเรามั่นใจก็เดินหน้า อย่าสนใจเสียงนกเสียงกา
    ผมโดนยิ่งกว่าคุณผมยังเฉยๆ ถือคติยิ่งโดนยิ่งดัง ทำไมหรือหากเราเจ๋งจริงจะกลัวอะไร

อีกอย่างจะทำอะไรก็ทำไป ใช้สมองเยอะๆหน่อย อย่าให้คนดูแลเว็บเดือดร้อน
    ผมทำเว็บมา เสียค่าดูแลปีละเกือบแสน และบอกตรงๆไม่มีเวลามานั่งเฝ้าบอร์ด
    ต้องออกไปทำมาหากิน เพื่อเอาเงินมาจ่ายค่าทำเว็บให้พวกคุณเล่นกันอยู่นี่งัย

ก็คงเตือนแค่นี้ละ ขอให้โชคดี :064:
  • ตั้งกระทู้ เล่นเอาซะ ตกอกตกใจ นึกว่ามีเรื่องอะไรร้ายแรง !!!

ผมไปไล่อ่านดู เฉพาะหน้านี้เกือบทั้งหน้า ยังไม่เห็นมีห่าอะไรเลย
    ก็เพราะบ้องส์แบบนี้ละ ถึงได้โดน สมน้ำหน้าวะ

พูดแล้วทำด้วยนะ ผมก็จะรอดูเหมือนกันว่าคุณจะทำอะไร :045::045::045:
  • สาดดดเอ้ย กรูพิมพ์ตั้งยาวกดไปแม่งดันไม่ติด เอาเป็นว่า ปัญหามากก็ไปเล่นที่อื่นอย่า ติ๊งต๊องให้มาก เจ้าของบอร์ดเค้ารำคาญ มรึงจะจับเมื่อไหร่ เร็วๆโว้ย จะรอดู ปัญญาอ่อนแต่เช้าเลย
  • ใจเย็นๆกันหน่อยคับพี่น้องมีเรื่องมีราวทนายแดกห่าหมดค่อยๆคิดคุยกันก่อนมีการศึกษากันทุกคนพูดจากันดีๆใจร่มๆคับพี่น้อง
  • :o001: เรื่องอ่ะหยังหว่า ลองค์มาดูบ้างสิครับ นัดมาต่อยกันเลยจะใด้จบๆเผลอๆจะใด้เพื่อนเด๋วจัดที่เป็นกรรมการให้ เหอๆ
  • :m006::m006::m005:เล่นแล้วเครียดจะเล่นทำไมตัวเราทำอะไรเรารู้ตัวเองดีอย่างที่พี่มาร์คว่าทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟใครทำอะไรดีไม่ดีเดี๋ยวมันก็ฟ้องตัวเองๆแหละคับ
  • :m008:มีอะไรกันหรือครับ ไม่พอใจไครก็หาตัวไปใส่กันสองคนซิครับมันกว่า ใจด้วย ไม่เดือดร้อนเจ้าของเวบเค้า จะได้อยู่กันนานๆ เอาแบบผมก็ได้ดูเงียบๆนานๆโพสที(เรื่องดีๆ)ไม่เดือดร้อนใครด้วยครับ ใช้เวบให้ให้เป็นประโยชน์ ยิ่งมีน้อยๆอยู่เดี๋ยวอดเล่นครับ:m047:
  • หากใจไม่กว้างพอเล่นบอร์ดนี้ลำบากครับ
    ผมว่าการเป็นคนปากหมาแต่จริงใจ ดีกว่าเสแสร้งแกล้งเป็นคนดีแน่นอนครับ
    และผมก็ไม่ได้พูดว่าผมเป็นคนดีนะครับ ผมก็ยังอยู่ในวังวนของมนุษย์ธรรมดา
    มีรัก โลภ โกรธ หลง โทสะ โมหะ เช่นเดียวกับทุกคน
    แต่มันขึ้นอยู่กับตัวเราเอง ว่าเรียนรู้ที่จะอยู่กับมันได้แค่ไหน
    ผมต่อว่าใคร ก็เพราะยังคิดว่าจะคบต่อ แต่ถ้าไม่คุยด้วยก็คือจบแล้วครับ

ผมสนับสนุนให้คนกล้าพูด กล้าแสดงความเห็นอย่างตรงไปตรงมา
    แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าสนับสนุนการใส่ร้ายป้ายสี
    หากเราทำดีแล้วโดนรังแก ผมเชื่อว่าคนในนี้เขาไม่อยู่เฉยหรอกครับ

และผมก็สนับสนุนในเรื่องการรักษาสิทธิขั้นพื้นฐานของเราเอง
    หากคิดว่าไม่ได้รับความเป็นธรรมจากใคร ก็พูดกันตรงๆไปเลย ไม่ต้องไปแอบด่า
    หากใครคิดแต่จะฟังเฉพาะคำชม คำหวาน บอร์ดนี้ไม่เหมาะแน่นอนครับ

ผมทำเว็บมาก็โดนตลอด หากคิดแบบคุณ Akaranun คงปิดเว็บไปนานแล้วครับ

พูดด้วยความปราถนาดีครับ
  • ใช่คับเลี้ยงpitbullใจต้องอย่างพิทบูลคับ
    ไม่ใช่ใจอย่างชิวาว่า
  • :o045:ผ่านมาดู........................ยิ้ม กัน นิด1 55+
    ไฟล์แนบ
    pic13110.jpg 14K
  • :026:ผมจะรอดูว่ายังไงต่อ ติดเล็กคิดน้อยจิงๆ
  • สงสัยของจะขึ้น:o059:
  • :o002:อ่านมาตั้งแต่เช้า หากระทู้เจ้าปัญหาก็ไม่เจอ :o018: นิสัยเหมือนพิทบูลเลย อันธพาล มีปัญหากับคนโพส แต่พาลไปถึงคนดูแลเว็บ ใช่ตัวที่ผูกกับรถ 6 ลัอ 85-1239 9 นครปฐม 72 รึเปล่าคับ ในกระทู้ก้ไม่เห็นมีอะไร (1216) :o019:
    ไฟล์แนบ
    10112008(007)3.jpg 31K
  • :m069:อารายกานหว่า

งง
  • มันไม่ได้เกิดกับผมครับแต่เกิดกับคนอีกคนหนึ่งครับ
    เขามีความเสียหายจากกระทู้ครับซึ่งก้อไม่ใช่ในบอร์ดนี้ครับแต่เป็นอีกบอร์ดครับ
    ผมแค่เอามาเปรียบให้ฟังครับซึ่งคนๆนี้ก้อเป็นที่รู้จักกับทุกคนครับเอาไว้เป็นวิทยาทานครับ
    ตอนนี้กำลังดำเนินการด้านกฏหมายอยู่ครับซึ่งเขาคนนี้ฝากมาให้ผมดูแลเรื่องนี้อยู่ครับ
    เขาบอกว่าจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับผมก้อขอโทษด้วยน่ะครับที่ทำให้ปวดหัว
    เอาไว้คงได้เห็นบุคคลที่ผมไม่ขอเอ๋ยนามคอยบอกพวกท่านเองครับ
    ผมแค่เป็นบุคคลที่เขาว่ายวานมาครับ
    แล้วมันเกิดแบบลูกโซ่ครับมีหลายบุคคลที่ทำการแบบนี้
    เลยเอามากล่าวให้ฟังกันครับจะได้ไม่มีใครไปโจมตีใครให้เกิดความวุ่นวายอีกในอนาคต
    ผมแค่นำมาบอกกล่าวกันก่อนครับก่อนที่จะดำเนินการทางคดีครับไม่ได้มีเจตนาก่อความวุ่นวายครับพี่มาร์ค
  • ผิดมาตราครับ
    กฎหมายเกี่ยวกับ Internet

ปัจจุบันการใช้งานอินเทอร์เนตมีบทบาทในชีวิตประจำวันมากขึ้น ดังนั้นการใช้ข้อมูลบนอินเทอร์เนตจึงต้องมีการควบคุมดูแลเพื่อให้เกิดความปลอดภัยแก่ชีวิตและสังคม ซึ่งมีกฎหมายเกี่ยวกับเทคโนโลยีสารสนเทศและอินเทอร์เนต ได้แก่

กฎหมายเกี่ยวกับธุรกรรมทางอิเล็กทรอนิกส์

กล่าวถึงความรับผิดชอบเกี่ยวกับผลทางกฎหมายของข้อมูลอิเล็กทรอนิกส์ โดยข้อมูลนั้นต้องเป็นข้อมูลที่มีการอ้างอิงแหล่งที่มาอย่างเชื่อถือได้

กฎหมายเกี่ยวกับลายมือชื่อทางอิเล็กทรอนิกส์

ลายมือชื่ออิเล็กทรอนิกส์ ต้องสามารถระบุตัวผู้ลงลายมือชื่อได้ มีผู้ถือใบรับรอง ผู้ใช้ใบรับรอง และบุคคลที่เป็นคนกลางในการออกใบรับรอง

กฎหมายเกี่ยวกับอาชญากรรมทางคอมพิวเตอร์

เป็นการคุ้มครองเพื่อมิให้เกิดการกระทำที่ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน เสียหายจากการนำความรู้ทางคอมพิวเตอร์ไปใช้ในทางที่ผิด จำแนกเป็น ขโมยข้อมูลมาเปลี่ยนแปลง ทำลายข้อมูล ทำให้คอมพิวเตอร์ของผู้อื่นเสียหาย การเจาะรหัสผ่านเข้าไปในระบบ การเผยแพร่ภาพลามกอานาจาร ขโมยโอนเงิน คัดลอกโปรแกรมคอมพิวเตอร์มาใช้ในทางที่ผิด การข่มขู่ผ่านทางคอมพิวเตอร์ สร้างสิ่งรบกวนระบบเครือข่ายคอมพิวเตอร์

กฎหมายเกี่ยวกับการโอนเงินทางอิเล็กทรอนิกส์

ต้องมีผู้รับผิดชอบหากเกิดการโอนเงินผิดหรือพบข้อผิดพลาด

กฎหมายเกี่ยวกับการคุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล

กฎหมายคุ้มครองการเผยแพร่เอกสารข้อมูลบุคคล

กฎหมายลำดับรองของรัฐธรรมนูญ มาตรา 78

เป็นกฎหมายพัฒนาโครงสร้างสารสนเทศอย่างทั่วถึง

กฎหมายคุ้มครองสิทธิ์

ได้แก่การคุ้มครองทรัพย์สินทางปัญญา ลิขสิทธิ์ สิทธิบัตร และ เครื่องหมายการค้า

กลุ่มอาชญากรทางคอมพิวเตอร์

ได้แก่กลุ่มที่หวังทำลาย คัดลอก เปลี่ยนแปลงข้อมูล ทำลายหรือเพื่อเล่นสนุกต่อเครื่องคอมพิวเตอร์ โปรแกรม แบ่งเป็น

ประเภทมือใหม่ อยากทดลอง ได้รับฟังวิธีการมาแล้วอยากลองวิชา

นักเจาะข้อมูล ชอบเจาะข้อมูลในระบบคอมพิวเตอร์ผู้อื่น เพื่อหวังทำลาย

อาชญากรมืออาชีพ กลุ่มนี้เป็นพวกที่ใช้ความรู้ทางเทคโนโลยีที่ผิด เพื่อฉ้อโกงในรูปแบบต่างๆ สร้างโปรแกรมไวรัสเพื่อทำลายผู้อื่น หรือเพื่อความสนุกของตนเอง

แหล่งอ้างอิงครับ
    http://www.bangkapi.ac.th/Elearn2/Internet/law.htm
  • ขอร้องอย่าเอามาเปรียบเทียบกับ Pitbullzone ครับ อย่าทำให้เกิดความวุ่นวายเลยครับ:o053:
    ถึงเขาจะฝากให้คุณดูแลไอ้เรื่องอะไรของคุณก็เถอะอย่าทำตัวให้มันเกินหน้าที่ครับ(หรือคุณเป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐ)ซึ่งมันก็ไม่ใช่:o053:
    อย่าทำให้มันเหมือนคนส่วนน้อยบางพวกที่ทำให้ประเทศชาติวุ่นวายครับ:o034:
  • ว่างมากก็ไปนอนซะ :m000::m000::m000:
  • หุๆ แม่งปัญญาอ่อนฉิบหายแค่เรือ่งหมาๆ ว่ากันไปนั่นมันจ่ะด่าเสียหายอะไร นักหนาว่ะด่ากันไปด่ากันมา เฮ้ยไปหาเล่นบอร์ดตุ๊กตา บาบี้ เล่นดีกว่าว่าถ้ามีใจแค่นี้ ตุ๊ดฉิบหาย ผมเหลียง Scubapit จะได้ฟ้องไม่ผิดตัว
    ไฟล์แนบ
    20081028143819_DSC09958.jpg 91K
  • เฮียเหลียงแถลงได้โดนใจจริง ๆ:m001:
  • เมื่อวานผมไปทำงานสายก็เพราะมัวหากระทู้เจ้าปัญหาของคุณนี่ละ

คราวหน้า จะลุยอะไรก็ระบุไปตรงๆเลยครับ บอร์ดนี้ชอบครับคนจริงนี่ ผมสนับสนุนสุดตัวเลยด้วย
  • คุณมีสิทธิที่จะไม่พูด คำพูดของคุณอาจมีประโยชน์ในศาล ถ้าไม่มีทนายเดี๋ยวทางเราจะจัดหาให้ ข้อหาที่คุณโดน คือ ขวด ถ้วย ถัง กะละมัง แล้วก็หม้อ.....ตามอ่านตั้งนาน เวงงงง