ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สวัสดีพี่ๆทุกคนและขอบคุณมากค่ะ
  • ขออนุญาตโพสต์นะคะพี่ๆทุกท่านและน้าผีที่เคารพ

ขออนุญาตเล่าความประทับใจค่ะ หากน่าเบื่อก็ขออภัยด้วยค่ะ

เนื่องจากตัวเองเคยได้ลงกระทู้มาก่อน แต่เรามาสมัครใหม่อีกที
    พี่ๆหลายท่านได้รู้จักเราแล้วและบางท่านเราก็ได้พบ
    ตอนแรกไม่เข้าใจเว็บนี้ว่าเราจะควรจะต้องพูดโต้ตอบใครเขายังไง
    ตอนนี้เราได้เข้าใจแล้ว เราเห็นแล้วหลายๆอย่างที่ดีและไม่ดี
    โลกไซเบอร์น่ากลัว ใครๆก็สร้าง ใครๆก็เลียนแบบ
    ใครๆก็ทำร้ายเราได้และเรารู้แล้วว่าไม่ควรทำตัวให้เกิดภัย
    เราเลยได้เรียนรู้จากเว็บนี้ว่าเราจะต้องมีเพื่อนให้มากขึ้น
    เราจะต้องมีพี่น้องมากขึ้น เพราะว่าเรามาเจอกันเพราะพิทบูลและบูลลี่ที่เรารักนั่นเอง

ขออนุญาตขอบคุณพี่มาร์คสำหรับหลายๆกระทู้ที่พี่ได้โพสต์แล้วทำให้เกิดความคิด
    และกำลังใจในการที่จะสู้ต่อไปและไม่ท้อถอย ถือเป็นแบบอย่างที่ดีมากให้กับน้องค่ะ

ขออนุญาตขอบคุณพี่เหลียงสำหรับความรู้ที่เคยให้มาและความสนุกได้พูดคุย ได้รับรู้อะไร
    ใหม่ๆที่เราไม่เคยไม่รู้และความเอื้อเฟื้อเป็นกันเองมาโดยตลอด

ขออนุญาตขอบคุณพี่ยุทธ์สำหรับความรู้ดีๆที่มอบให้และความเป็นกันเองทำให้เรารู้สึกดีและ
    มั่นใจขึ้นในการเลี้ยงสุนัข

และขอขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านรวมไปถึงน้าผีทั้งที่เคยตำหนิเราและชมเรา
    เราจะไม่ไปไหน เราจะก้าวต่อไปในทางที่ถูก กระทู้นี้อาจดูไร้สาระและน่าเบื่อ
    แต่อยากโพสต์มาจริงๆและด้วยใจจริงบริสุทธิ์ที่อยากจะขอบคุณมา ณ ที่นี้
    เพราะได้ใช้ที่แห่งนี้เพื่อฝึกตนและเพื่อพบปะพูดคุยกับพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ

เราไม่ใช้คอก เราไม่ดัง เราไม่มีหมาแพง เราไม่แข่งขันกับใคร
    เราไม่คิดโกงหรือทุจริตการค้าใคร เราไม่มีพรรคพวก
    เรามีคนที่เกลียดเราและเรามีคนที่ชอบเราแต่เราจะไม่ท้อดังคำพูดของพี่ๆ
    นานๆเราจึงจะบรีดบ้าง หรือมีออกมาบ้างก็อาจมาแนะนำท่านๆให้ได้ทราบ

หากอยากติดต่อ รบกวนทิ้งเบอร์และอีเมล์ไว้นะคะ เนื่องจากอันเก่าของเรา
    มีสแปมมากมายเหลือเกิน กันไว้ไม่อยู่ จึงต้องขออนุญาตติดต่อทางนี้
    มีบรีดดิ้งอยู่ขณะนี้ แต่หากอยากทราบถามได้ค่ะ :032:

ด้วยความเคารพอีกครั้งค่ะ

TBM Thailand
  • ต้องการสื่อว่า มีคอก ถูกต้องไหมครับ...
  • ขออนุญาตเรียกเป็น บ้านบูลลี่หลังเล็กๆแล้วกันได้ไหมค่ะ เพราะว่าเราก็ยังไม่ใหญ่พอค่ะ
    แต่มีชื่อของเราเองเนื่องจากเราซื้อน้องหมากับเพื่อนที่อเมริกาเลยให้ใช้ชื่อนี้
    เพื่อที่จะผู้ซึ่งรู้จักเราก็จะรู้จักเราในนามอันนี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
  • ghost ด้านบนนี่ของเราเองนะคะ เมื่อกี๊ไม่ได้ล๊อคอินค่ะ ถามได้เรื่อยๆนะคะ ขอบคุณค่ะ
  • อิอิ จำได้จำได้ สาวสวยน่ะเอง ยินดีรู้จัก และดีใจที่กลับมาจ้า (เจ้าติง)

บอร์ดนี้ มีอะไร ดี ดี มากมาย อยู่ที่เราจะเลือกเสพว่าจะเป็นรูปแบบไหน

สำหรับป้าพร ขนาดไม่ค่อยมีเวลาซักเท่าไหร่ ในวันหนึ่งขอให้ได้เข้าพิทบูลโซนติ๊ดหนึ่งก้อยังดี 5555
  • สวัสดีค่ะป้าพร ใช่ค่ะเอมี่เองค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักและดีใจที่ได้กลับมาค่ะ เพราะว่าไปเคลียร์งานกับอะไรหลายๆอย่างให้ลงตัว
    ตอนนี้ว่างกว่าเดิมค่ะ พร้อมเสมอสำหรับเพื่อนใหม่และพี่ๆน้องๆใหม่ๆที่เข้ามาค่ะ รักและเคารพทุกๆท่านเหมือนเดิมค่ะ

รักไม่ยอมเปลี่ยนแปรง.....

( เพราะเพิ่งซื้อแปรงใหม่เมื่อวาน )
  • ดีใจครับ ที่เข้าใจในสิ่งที่ผมพยายามสื่อ สังคมแห่งนี้อาจจะเป็นเพียงสิ่งบันเทิงในยามว่างของผม
    แต่มันก็ให้แง่คิด ให้มมมองอะไรหลายอย่าง ผมได้เพื่อน ได้เรียนรู้นิสัยคนก็จากเว็บนี้ครับ

สังคมพิตบูล ยังต้องการคนที่มีคุณภาพเข้ามาสร้างให้แข็งแกร่งยิ่งขึ้น สุนัขพันธ์พิตบูลมันเป็นสิ่งมหัศจรรย์ที่มีชีวิต มีเสน่ห์ มีความน่ารัก ที่น่าหลงใหล

ผมไม่อยากเห็นพิตบูลเป็นเพียง สินค้าที่หลายๆท่านเข้ามากอบโกยตักตวง เมื่อถึงเวลาที่มันไม่ทำประโยชน์ก็ทอดทิ้งมันครับ
  • สวัสดี น้องเอมี่
    นึกว่าจะไม่มาเป็นสีสันให้กับบอร์ดเราแล้ว ส่วนมากจะมีแต่บรีดเดอร์ชายเก่งๆเข้ามาพบปะพูดคุยกัน
    คราวนี้เรามาลองดูฝีมือผู้หญิงกันบ้าง บอกให้ เธอมีบูลลี่ เร้ดอยู่ตัวนึงด้วยนะ พี่น้อง ว่างๆอัพเดทส่งเมลล์ให้พี่ดูบ้างนะ
  • ดีใจมากครับที่เห็นน้องเอมี่กลับหวนคืนมา ตัวพี่เองอยู่คู่พิทบูลโซนมานานพอสมควร ทุกคนในนี้รู้หมดว่าไม่เคยกลัวผีเลยแมัแต่ครั้งเดียว บางครั้งทําให้ผีหลายตัวโกรธ

แค้นและเกลียดพี่จนถึงทุกวันนี้ด้วยซํ้าไป แต่สิ่งเดียวที่เสียดายที่สุดในบอร์ดนี้ก็คือกลิ่นหอมของกุหลาบสีแดง ในสังคมนี้มีทุกรสชาติแต่ยังต้องการความหวานจากผีเสื้อ

ยอมรับว่าผู้หญิ่งทุกคนในบอร์ดนี้มีความกล้าหาญมากที่ยังยอมรับสังคมอันฮารด์คอร์แห่งนี้ได้อย่างต่อเนื่อง แต่ยังไงพี่ขอยํ้าคําเดิมว่าขอให้น้องอยู่คู่บอร์ดนี้ไปนานๆนะครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC04063.JPG 109K
  • ไอเต็กมึงเน่าวะ ผีมันโกรธมึงที่ไหนมันก็กวนตีนไปทั่วแหละ สำคัญผิดละมั้ง
  • ขอบคุณมากๆเลยค่ะพี่มาร์ค พี่เต็ค พี่ยุทธ์และทุกท่าน จะไม่ไปไหนแล้วค่ะ
    แต่ที่หายไปเพราะงานกับไปจัดการคนบางคนมา
    บอกตรงๆรักเว็บนี้มากเลยค่ะ จะไม่ไปสมัครเว็บไหนอีก
    ขอบคุณสำหรับคำชมตัวเรดโนสของเอมี่นะคะพี่ยุทธ์
    เป็นเลือด Heartbreaker เทิร์นค่อนข้างช้าแต่รอดูต่อไปค่ะ
    ว่างๆจะอัพรูปให้นะคะ เค้าไม่ค่อยจะบูลลี่มาก ออกแนวเหมือนพิทบูลจิ๋วมากกว่าค่ะ อิอิ
    อาจมีเรดโนสตัวใหม่หรือพิทบูลสี merle จะแจ้งให้ทราบอีกทีนะคะ
    เราจะสู้จนเลือดหยดสุดท้าย!! ( ทำหยั่งกะบางระจัน )

รักและเคารพจ้า
  • โถ่ๆๆๆๆ ไอ้โกเต๊ก
  • :063:เยี่ยมเลยครับคุณเอมี่......:063:
  • ยินดีใจต้อนรับน้องเอมี่ กลับมาบ้านที่แสนจะอบอุ่น แต่วุ่นวายนิดๆ หลังนี้อีกครั้งหนึ่งครับ
  • พ่อแม่เป็นของสูงสมควรบูชาเหนือสิ่งอื่นใด ดังนั้นไม่พอใจก็ด่าที่ตัวก็พอนะครับ อย่าเล่นถึงพ่อแม่เลย
    ขอบคุณครับ

ขอลบบางความเห็นออกนะครับ
  • ใช่เลยค่ะพี่...
    และที่นี่ก็คือบ้านหลังที่สองที่มีความอบอุ่นจริงๆค่ะ
    หาที่ไหนไม่ได้แล้ว และคงไม่หาที่อื่นด้วยค่ะ
    ฝากนิดนึงได้ไหมคะ สำหรับพี่ๆที่อาจมีเวลาในการเล่นเกมบ้าง
    หากเป็นคนหนึ่งที่เล่นเกม World of Warcraft ก็รบกวนบอกกันบ้างนะคะ
    เพราะว่าเล่นอยู่ค่ะ เผื่อได้เล่นด้วยกันบ้างน่ะค่ะ ไม่มีอะไรค่ะ
    ขออนุญาตไปทานส้มตำปู ปลาร้า อิอิอิ ว่างๆไปพบพี่ๆจะซื้อไปฝากนะคะ
    แถวบ้านตำอร่อย อิอิ
  • เอาวะ สาวมั่นกลับมาแล้ว เที่ยวนี้พกความมั่นใจกลับมาด้วย
    ดูเอาไว้นะหนุ่มๆ ดูน้องเขาเป็นตัวอย่าง ไม่ใช่เจออะไรนิดอะไรหน่อยก็ถอด ไม่สมกับที่เลี้ยงพิตบูลเลย

บอร์ดนี้จะมีสีสันสวยงามก็เพราะน้องเอมี่นี่ละครับ สู้ๆครับ
  • ขอบคุณค่ะ หนูขอเลี้ยงส้มตำพี่ๆได้ไหม อิอิ ตบท้ายด้วย Swensen อิอิ ( ส้มตำกะไอศกรีมค่ะพี่น้อง แง่วว ) :017::017:

ขอบคุณพี่มาร์คมากๆค่ะ

พิทบูลจงเจริญ เย้!!!!! ร่วมกันพัฒนาจ้า

แล้วว่างๆจะมาเม้นนะคะ รักและเคารพจ้า
  • เลี้ยงไหวเหรอ แก้งค์พี่กินเก่งนะ สกูบ้าพิต ฟูลทีม
    โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ฮะหนวด ฉายานิ่งเป็นหลับขยับเป็นเขมือบคนเดียวก็กินช้างได้เป็นตัวแล้ว ฮ่าๆๆ
  • มาแล้วจ้า อาจึ๋ยย ยกแก๊งค์เลย 55+ เอาน่าไหวๆแต่ถ้าไม่ไหวยังไง
    เดี๋ยวหนูขายเจ้าเรดโนสที่บ้านเลย 55+ ล้อเล่น
    รักมันมากมายค่ะ ไม่อ้วน ไม่หนาเท่าไหร่แต่ก็รักเขาค่ะ
    ชื่อ HELL BOY แต่เพื่อนบ้านเรียกมันว่า ลิงแดง
    เกิดจาก CH.Homie X CH.Cheeby พ่อแม่เป็นแชมป์ทั้งคู่
    พ่อเป็นลูกชาย THING ส่วนแม่เป็นลูกสาว Heartbreaker จ้า
    ดันออกลูกมาเป็นลิงแดงจอมซน อิอิ ว่าจะลงภาพในนี้แต่ภาพใหญ่
    กำลัง resize ค่ะ

หน้าร้อนรักษาสุขภาพด้วยค่ะ ดูข่าวการเมืองอยู่ค่ะ
  • ดีครับเห็นชาวพิทบลูรักกันอย่างนี้ชอบครับ:063::063:
  • เอาเลยครับ ตอแหลให้เต็มที
  • จ้า ขอบคุณที่ชี้แนะจ้า :006::006::006::006::006::006::006::006:
  • งานรัดตัวจึงไม่ค่อยมีเวลามาเม้นเด้อ :027:
    แต่ก็ฝากบอกทุกท่านรักษาสุขภาพ
    อย่าเครียด อากาศร้อนอีก
    เดี๋ยวก็สงกรานต์แล้วจ้า เย้ :006::006::006::006::006::006::006::006:

หากสนใจภาพลูกหมาที่บ้านก็รบกวนส่งเมล์มานะคะ
    มัน Resize แล้วไมมันไม่ชัดตรงนี้ก็ไม่รู้ :030:
    แต่ส่งเมล์ดีก่า โอเคไปทำงานต่อแล้วค่ะ :017:
    ขอบคุณมากสำหรับทุกคอมเม้นจ้า
    I LOVE YOU PITBULL LOVERS :013::013::013::013::013: