ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อึ่ง ทึ่ง เสียว
  • ถ้าคุณเปิดรับข่าวทั้งสองด้านคุณจะเข้าใจนะ ถ้าปิดใจรับด้านเดียวก็เป็นควายต่อกันไป
    ไม่ได้เอ่ยสีใดสีหนึ่ง รวมทั้งหมดนั่นหล่ะ
  • อ้าวววว พันธมิตรไม่ดีแล้วทำไมมึงไม่ไปด่าพันธมิตรบ้างอ่ะ ยึดสนามบินกี่วันเอง บ้านเมืองฉิยหายไปกี่แสนล้าน มึงเคยด่ามันบ้างป่ะ หรือตอนนั้นมึงยังไม่เกิด

แล้วมึงจะมาด่าเสื้อแดงทำส้นตีนไร
  • สส.สัดส่วน , สส party list ถือว่าเป็น สส ที่มาจากการเลือกตั้งใหมครับ
  • CommentAuthorGhost CommentTime4 นาทีก่อน | April 20, 2010, 4:06 pm
    ผีตัวบน ถามกลับหน่อย....

ไอ้ที่จะเอาอภิสิทธิ์นะ ปีกว่าๆ ที่มันทำงานเป็นนายกฯมานะ

มีผลงานอะไรบ้างที่จะนำพาประเทศให้รุดหน้าบ้าง

กูเห็นมี3อย่าง

1.ลอกนโยบาย

2.พาประเทศย่ำอยู่กับที่

3.ถอยหลังเข้าคลอง

เอ้าอธิบายมา หน่อยซิ

อย่าพูดเรื่องสถาบันนะ กูเบื่อฟังว่ะ

** พูดถูกใจเจงๆ ใช่ทุกวันนี้บ้านเมืองเปนไงก้อดูกันเอาเองคับ อย่าหลับหูหลับตาอยู่เลยคับ**
  • ไหนๆๆ แล้วมีนายกฯ คนไหน ที่มาเปนนายกฯ แบบวิธี ที่อภิสิทิ์ เข้ามาเปนบ้างคับ บอกหน่อยคับ อยากรู้คับ
  • ยังไม่เห็นคนเลี้ยงหมาตอบสักคนเลยว่ะ

เหะหะอะไรก็สาดด่ามาก่อนแระ ว่า ควายมั่ง โง่มั่ง

เฮ้อ ..........สัด เอ๋ย....ไอ้พวกเก่ง.แต่ปาก

แต่ไร๋กึ๋น .......กลับไปเลี้ยงหมาต่อเหอะ...........
  • ไอ้่ baba อวดดีจะปลูกข้าวกินเอง แค่เลี้ยงหมาก็เอาให้รอดก่อนเถอะมรึง
    สถาบัน เป็นศูนย์รวมความรักและศรัทธาของคนทั้งประเทศ ฉะนั้น ไม่ควรก้าวล่วงและกล่าวถึง
    และกรูก็ไม่ได้กล่าวอ้างถึง ตรงไหนเลย มรึงนี่กวนส้น เหมือนแกนนำมรึงเลยหว่ะ
    พวกมรึงไปดูเทปรายการเมืองไทยฯ ย้อนหลังไปซัก 6-7 ปี นะ พวกมรึงจะตาสว่าง
    ว่าคน คนนึงมันเปลี่ยนไปได้ขนาดนี้เลยเหรอจากที่ รัก เยินยอ สารพัด และพอไม่ได้อย่างใจ
    ก็ใช้วิชามารเล่นงานเค้าทุกวิถีทาง ใช่คนเสื้อแดงเค้าโง่ เค้าเลยไม่ยึดสนามบิน และทำเนียบไง
    ต้นตอของปัญหาที่แท้จริงเกิดจากใคร ใครและสีอะไรเป็นกลุ่มแรกที่ใช้มวลชนออกมากดดัน
    เพื่อให้ได้อย่างใจตัวเอง ในเมื่อพวกมรึงเขี่ยบอลแล้ว ก็จงเล่นให้จบแม็ท ที่แน่ๆ สูญเสียทั้งสองฝ่าย
    ก็ได้แต่หวังว่าขออย่าให้มีวันนั้นเลยหรือถ้ามี ก็อย่าให้สูญเสียมากนักเลย
    ส่วนมรึงไอ้ baba หวังว่าซักวันมรึงจะได้ปลูกข้าวกินเองสมใจ ทุกครั้งที่มรึงมองเมล็ดข้าวมรึงจงจำเอาไว้ว่านั้นหละ
    คือเลือดและน้ำตา ของชาวนาไทย คนที่มรึงดูหมิ่นดูแคลนเขาอยู่ (ไม่ต้องจ้างกูก็มา)
  • ผมก้อเหนเค้ามาจากการเลือกตั้งของประชาชนกันทั้งนั้นนะคับ เหอๆ
  • ผมก้อรักเสื้อแดงคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ (ไม่ต้องจ้างกูก้อมาคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ)
  • รักสิ่งที่ควรรักไง ไม่ได้รักไอ้แม้วววว เอาแค่เรื่องนี้เรื่องเดียวพอ
    เพราะไอ้แม้วมันไม่รู้ที่สูงที่ต่ำ อยากอยู่สูงตอนนี้ได้อยู่สมใจ อยู่แมร่งบนเครื่องบินนั่นแหละ

จริงๆใช่คำผิด มึงมันโง่ "ยิ่งกว่า" ควาย ***ย้ำว่า "ยิ่งกว่า"
    เพราะตั้งแต่เด็กจนโต ที่รู้มา ขนาดควาย แมร่งยังเกรียดสีแดง เจอสีแดงแมร่งยังขวิด
    แต่พวกมึงกับชอบสีแดงซะอย่างงั้น 555
  • ไอพวก จังไร เสื้อแดงทัเงหลาย

สัส มึงจะมาแบ่งแยกกันทำไมวะ

พวกมึงก็คนไทย

ถ้าถามกู เสื้อไร

กูอะไม่คิดจะเลือกเสื้อไรหรอก

ทำมาหากินดีกว่า

พวก สะ วะ

ไรสาระ

เดียวก็ตาย น่าให้ทหารยิงทิ้งให้หมด
  • ผม"งง"เกียวกับคิดเรื่องนายกของคนเสื่อแดงครับ...ที่ผมเข้าใจคือว่า การเลื่อกตั้งที่ผ่านมาโดยใช้รัฐธรรมนูน50 พลังประชาชน ได้เป็นรัฐบาล โดยคุณสมัครเป็นนายก ต่อมาก็คุณสมชาย หลังจากนั้นพรรคก็โดนยุบ แล้วกลายเป็นเพื่อไทย สมาชิกบางกลุ่มก็แยกออกไปผตั้งพรรคเอง การยกมือของ สส. เลือกนายกคราวนี้พรรคเสียงครั่งมากอย่างเพื่อไทยก็ไม่ได้ส่งใครลง แต่สนับสนุน คุณประชา พรมนอก ซึ่งไม่ใช้คนในพรรคเพื่อไทย และสังกัจพรรคที่มีจำนวน สส. น้อยกว่า ปชป. ซะอีก ลงมาแข่งกับ ปชป. พรรคที่มีจำนวน สส. เป็ฯอันดับสองรองจากเพื่อไทยผลสรุปคือ ปชป. ชนะการโหวด คุณอภิสิทย์ได้เป็นนายก เนื่องจากพรรคร่วมรัฐบาลเปลียนแกนมาอยู่ฝั่ง ปชป. และเพื่อไทยเองก็ไม่ได้ส่งใครมาชิงตำแหน่งนายกด้วยซ้ำ ซึ่งจิงๆแล้วตัวแปลหลักคือกลุ่มเพื่อนเนวินที่เป็ฯหัวใจสำคัญ ตอนสมัยคุณสมัครเป็นนายกมีเก้าอี้ตามโคต้าให้กลุ่มเพื่อนเนววิน แต่พอตอนคุณสมชายขึ้น กลับถอดเพื่อนเนวินออก เอาเด็กของสุดารัตน์นั้งเก้าอี้แทน พอพรรคถูกยุบพวกเค่าก็ตั้งพรรคใหม่และเปลียนแกนมาอยู่ฝั่งปชป. ทั้งหมดนี้คือที่มาที่ไปของกงการมาของคุณอภิสิทย์ ....แล้วมันมีตรงใหนที่เป็นการได้ตำแหน่งมาโดนมิชอบ หรือมาโดยการยึดอำนาจ ฝากคนเสื่อแดงช้วยให้ความกระจ่างทีครับ..ขอแบบมีเหตุผลนะครับ

ปล.ประชาชนเป็นผู้เลือก สส. และ กลุ่ม สส. เป็นผู้เลือกนายกรัฐมนตรี
  • *

CommentAuthorGhost
    * CommentTime4 นาทีก่อน | April 20, 2010, 4:28 pm

รักสิ่งที่ควรรักไง ไม่ได้รักไอ้แม้วววว เอาแค่เรื่องนี้เรื่องเดียวพอ
    เพราะไอ้แม้วมันไม่รู้ที่สูงที่ต่ำ อยากอยู่สูงตอนนี้ได้อยู่สมใจ อยู่แมร่งบนเครื่องบินนั่นแหละ

จริงๆใช่คำผิด มึงมันโง่ "ยิ่งกว่า" ควาย ***ย้ำว่า "ยิ่งกว่า"
    เพราะตั้งแต่เด็กจนโต ที่รู้มา ขนาดควาย แมร่งยังเกรียดสีแดง เจอสีแดงแมร่งยังขวิด
    แต่พวกมึงกับชอบสีแดงซะอย่างงั้น 555

-----------------------------------------------------------------------------------

555555 โธ่เอ๋ย สาดขี้เอาง่ายๆอย่างนี้เหรอวะ 55555555

ในสมองมีแค่นี้เหรอวะ

ก็นึกแล้ว เท่าที่ดูมาไม่มีอะไรเลย มี แต่ ด่าเขา กับ ดึงสถาบันมาเข้าข้างตัวเองแบบงูๆปลาๆ.......

ถามครั้งสุดท้าย ก่อนที่กูจะไล่มึงกลับไปเลี้ยงหมา

........ในสมองมีแค่นี้เหรอวะ....................

55555555555555555555555555555555555555555555555555

........ในสมองมีแค่นี้เหรอวะ....................

55555555555555555555555555555555555555555555555555
  • *

* CommentTime4 นาทีก่อน | April 20, 2010, 4:35 pm

ไอพวก จังไร เสื้อแดงทัเงหลาย

สัส มึงจะมาแบ่งแยกกันทำไมวะ

พวกมึงก็คนไทย

ถ้าถามกู เสื้อไร

กูอะไม่คิดจะเลือกเสื้อไรหรอก

ทำมาหากินดีกว่า

พวก สะ วะ

ไรสาระ

เดียวก็ตาย น่าให้ทหารยิงทิ้งให้หมด

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โพสต์มา ด้าย...........................ไอ้สมองหมา..........ปํญญาควาย
  • ถ้ากูจำไม่ผิด วันนี้ ไอ้จิ๋ว ชวลิต ดึงสถาบันมาเกี่ยว หรือมึงไม่ได้ยินกัน

แล้วสติ๊กเกอร์ที่ตั้งกระทู้
    คนจัญไร สีแดงตัวไหนดึงมาเกี่ยวว่ะ ระยำ!!!

ขอ ย้ำ คำเดิม
    มึงมันโง่ "ยิ่งกว่า" ควาย ***ย้ำว่า "ยิ่งกว่า"
    เพราะ ตั้งแต่เด็กจนโต ที่รู้มา ขนาดควาย แมร่งยังเกรียดสีแดง เจอสีแดงแมร่งยังขวิด
  • ข่าววันนี้จาก มติชน

"มาร์ค-เทือก"สรุปสถานการณ์แดง เปรยถอนกำลังก่อนปฏิบัติรอบใหม่ "

ว่ากันแบบง่ายๆก็คือ____________________

เป็นความผิดพลาดในเชิงการบริหารนโยบาย ที่ ซ้ำๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆซากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ของรัฐบาลชุดนี้ คือ ทำงานไม่เป็น >>>>>>>>>> ทำ >>>>>>>>>>>>>>>>>>>> ผิด >>>>>>>>>>>>>>>>> คิดได้+นึกออกแล้ว >>>>>>>>>>>>>>>>> ดันทุรัง>>>>>

>>>>>>>>>>>> ทำผิดอีก>>>>>>>>>>>>ออกข่าวแก้ตัว+เอาตัวรอด>>>>>>>>>>ทำผิดอีก
  • *

* CommentTime6 นาทีก่อน | April 20, 2010, 4:48 pm

ถ้ากูจำไม่ผิด วันนี้ ไอ้จิ๋ว ชวลิต ดึงสถาบันมาเกี่ยว หรือมึงไม่ได้ยินกัน

แล้วสติ๊กเกอร์ที่ตั้งกระทู้
    คนจัญไร สีแดงตัวไหนดึงมาเกี่ยวว่ะ ระยำ!!!

ขอ ย้ำ คำเดิม
    มึงมันโง่ "ยิ่งกว่า" ควาย ***ย้ำว่า "ยิ่งกว่า"
    เพราะ ตั้งแต่เด็กจนโต ที่รู้มา ขนาดควาย แมร่งยังเกรียดสีแดง เจอสีแดงแมร่งยังขวิด
    ----------------------------------------------------------------------------------------------

ควายโง่เลี้ยงหมานี่หว่า >>>>>> อีกแล้ว รู้จริงรึเปล่า เขาดึงสถาบันแบบที่พวกมึงดึง

หรือเขาขอเข้าเฝ้าเพื่อหาทางออกของประเทศ ถ้ามึงกลัวพวกเหลืองเสียเปรียบหรือเสียหน้า มึงก็บอกพวกมึงส่งตัวแทนเข้าเฝ้าสิ ไอ้โง่

แล้วสติกเกอร์นะ

แดงเขาทำจริงรึเปล่า หรือพวกมึงทำกันเองแล้วไปแอบอ้างเขา อย่าพูดฮ่วยๆ

ก่อนจะเชื่ออะไรนะ มึงต้องติดตามให้รู้แน่ก่อน เพราะเวลานี้รัฐฯมันออกข่าวด้านเดียว

ประวัติศาสตร์ก็มีมาแล้ว ตุลาวิปโยค เพราะรัฐฯมันเป่าหูข้างเดียว

ไอ้โง่ ---------------- กูขอด่ามึงกลับมั่ง
  • ไพรทั้งหลาย ไหนพอมึงว่ากระสุนนัดแรกดัง มังจะกลับมาไหนวะ มังไม่เห็นมา ไอ้ฟายเอ่ย
  • ไอ้ผีตัวบน >>>>>>มึงพูดอะไรวะ

สมองมึง เลอะเลือน ไปใหญ่

มึงคัด comment กูมา แล้วมึงตอบก็ตอบเป็นภาษาหมา

กูเป็นคนเว้ยย ไม่เข้าใจ คำตอบหมาๆๆๆๆ

กลับไปเลี้ยงหมาซะ
  • เหตุเกิดเพราะเงินและผลประโยชน์ทั้งนั้นไม่ว่าจะสีอะไร ลักชาติทั้งนั้น ในโลกนี้ผมคิดว่าไม่มีพระเจ้าแผ่นดินประเทศไหนเหนื่อยเท่าประเทศไทยแล้ว
  • ไอ้เหี้ยทักษิณมันอยากจะเป็นพระเจ้าอยู่หัวจนตัวสั่น
  • CommentAuthorGhost CommentTime3 ชั่วโมงก่อน | April 20, 2010, 5:09 pm
    แล้วสติกเกอร์นะ

แดงเขาทำจริงรึเปล่า หรือพวกมึงทำกันเองแล้วไปแอบอ้างเขา อย่าพูดฮ่วยๆ

ก่อนจะเชื่ออะไรนะ มึงต้องติดตามให้รู้แน่ก่อน เพราะเวลานี้รัฐฯมันออกข่าวด้านเดียว

ประวัติศาสตร์ก็มีมาแล้ว ตุลาวิปโยค เพราะรัฐฯมันเป่าหูข้างเดียว

ไอ้โง่ ---------------- กูขอด่ามึงกลับมั่ง

------------------------------------------------------------------------------------------------

กูก็ไม่รู้เหมือนกันอ้า ว่าเหี้ยตัวไหนทำสติกเกอร์สถาปนารัฐไทยใหม่ สงสัยจะเป็นไอ้หน้าหีทักษิณมั่ง

image
  • เหี้ยทักษิณมันคงไม่ทำสติกเกอร์รัฐไทยใหม่แน่ๆ

image

image
  • http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?newsid=443952&lang=T&cat=

20 เมษา. 2553 13:48 น.

แถลงการณ์ พ.ต.ท. ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี

ตามที่มีบุคคลผู้ไม่ปรารถนาดีต่อบ้านเมืองไปขึ้นป้ายในบริเวณถนนสีลม ไปในทำนองว่าผมคือประมุขของรัฐไทยใหม่ และเป็นประธานาธิบดี นั้น

ผมขอประณามการกระทำนี้ ว่าเป็นการใช้ความเท็จจงใจใส่ร้ายป้ายสีทางการเมืองที่เลวร้ายที่สุด การกระทำดังกล่าวนี้เป็นการกระทำของผู้ไม่ปรารถนาดีต่อบ้านเมือง และต้องการสร้างความแตกแยกในแผ่นดินให้ขยายวงกว้างออกไปอีก บุคคลดังกล่าวนี้กำลังเพลิดเพลินกับการทุจริตเงินภาษีของประชาชน ซ้ำร้ายยังตอกลิ่มสร้างความแตกแยกในชาติอีก ผมขอเรียกร้องให้บุคคลเหล่านี้ยุติการกระทำเช่นนี้เสีย เพราะนอกจากจะไม่มีคนไทยเชื่อสิ่งที่พวกท่านกำลังทำ ท่านกำลังทำบาปและสร้างความแตกแยกในชาติ

คนไทยทุกคน รวมทั้งตัวผม และครอบครัว เทิดทูนในสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และมีความจงรักภักดีต่อพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ ดังนั้นไม่มีวันที่จะมีใครคิดไปดำเนินการดังที่ระบุในข้อความใส่ร้ายดังกล่าว และขอเรียกร้องให้เจ้าหน้าที่สืบสวนหาตัวกลุ่มบุคคลที่อยู่เบื้องหลังการกระทำดังกล่าวและนำตัวผู้กระทำผิดมาลงโทษอย่างเฉียบขาดต่อไป

พตท ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี

20 เมษายน 2553

--------------------------------------------------------------------------------

แล้วภาพข้างบนหมายความว่ายังไงครับ ไอ้หน้าหีใจตุ๊ดทักษิณโกงทั้งโครต
  • รัฐไทยใหม่มีคำไหนมั่งจะบอกจะลบล้างสถาบัน เอาสมองคิดมั่ง แค่อยากทำลายอำนาจพวกที่ถือปืน
    เพราะมันใช้อำนาจเกินขอบเขต คุกคามสื่อ ทำลายระบบการเมือง ใช้รัฐธรรมนูญมันเอง

ที่บอกว่าอภิสิทธ์ชอบธรรมในการเป็นนายก ตลกครับ ถ้าทหารไม่มาคุกคามไอ้ห้อยไม่ทรยศหรอก
    ใครมีการศึกษาน่าจะรู้ ส่วนตัวกรูก้อไม่ได้ชอบแดงเพราะทักษิน ไม่ชอบและไม่เกลียด
    แต่กรูนะเกลียดที่พวกทหารถือปืนมาคิดแทนกรู
  • ขอโทษทีครับที่ผมไม่ได้กล่าวถึงเหลือง ก็ไม่ได้ต่างกันหรอกครับแต่ผมนึกถึงเหตุการณ์ปัจจุบันเท่านั้นแล้ว กรณีที่เหลืองยึดสนามบินผมก็ได้รับความเดือดร้อนเช่นกัน ที่ยกประเทศสหรัฐอเมริกาขึ้นเพราะเห็นเคยยกตัวอย่างว่าเป็นประเทศที่มีประชาธิปไตยอย่างแท้จริงนิครับ เพียงแต่อยากให้พวกคุณๆเสื้อแดงคิดหน่อยนะครับว่าประท้วงไปนี้ได้ประโยชน์อะไรกับประเทศชาติบ้างเท่านั้น แล้วที่พวกแกนนำพูดต่างๆนานานั้นจะสามารถเป็นจริงได้รึป่าว เท่านั้นอยากให้ทุกท่านเก็บข้อมูลมาแล้วใช้วิจารณาญาณของแต่ละคน คิดเอง นะครับเพราะผมความรู้แค่ ป.๖ ก็ยังมองว่าการที่ยุบสภาเพื่อเลือกตั้งใหม่ผมว่ามันก็ยังแก้ปัญหานี้ไม่ได้ ทุกฝ่ายแม้แต่รัฐบาลก็ขอแนวทาง ขอเจรจาหาทางออกกับแกนนำ แกนนำยังปฏิเสธถามว่าถ้าต้องการให้ประเทศพัฒนาทำไมไม่หาทางออกร่วมกันล่ะ แล้วผมยังคิดไม่ออกว่าเหตุการณ์นี้จะจบอย่างไร ถ้าไม่จบประเทศก็จะมีแต่พัง ถ้าจบแต่ฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดชนะ อีกฝ่ายที่แพ้ก็อาจจะกลับมาประท้วงอีกไม่จบซะที ถามว่าประเทศจะพัฒนาอย่างไรครับ
  • โปรดทราบ....
    ประกาศหานักโทษควายชาย...
    ขณะนี้หลบหนีคดีไปเสพสุขอยู่ต่าง ประเทศ
    ปล่อยให้สาวกหน้าโง่...หน้ามึนทนแดด ทนฝน รออยู่อย่างควายไร้สมอง...
    สันดานส่วนตัวของมัน...ชอบแปลง...เพื่อเอื้อ ผลประโยชน์แก่ฝูงตัวเอง...
    ไม่ว่าจะเป็นการไฟฟ้า...ปตท....
    หากใคร พบเจอ...กรุณาติดต่อให้รีบกลับมาจ่ายเงินให้สาวกหน้าโง่ด่วนด้วย...
    เพราะ บางกลุ่มถูก...นักการเมือง และหัวคะแนนขายชาติกินหัวคิวหมดแล้ว...
    อ้อ..... อย่าลืมรีบกลับมาแปลงเพศให้เหล่าสาวกหน้าโง่สมองควายด้วล่ะ...ฮิ...ฮิ...ฮิ
  • ตื่นเถอะครับ....
    ไอ้คุณพวกเฮี้ย...ผีขายชาติทั้งหลาย....
    ไอ้คุณพวก...เฮี้ยผีทราชทั้งหลาย....
    ...ควาย เสื้อแดง... ...ควาย เสื้อแดง...
    ...ควาย เสื้อแดง... ...ควาย เสื้อแดง...
    ...ควายแกน นำ... ...ควาย เสื้อแดง...
    ...ควานทักษิณ... ...ควาย เสื้อแดง...
    ...ควาย แกนนำอีก ครั้ง มึงก็ดีแต่ปลุกระดมให้พี่นองเสื้อแดงสู้ แต่พอถึงช่วงปะทะทีไร กูก็เห็นมึงหางจุกตูดทุกที มึงหลอกเขาไปฆ่า แล้วยังมีหน้าเอาศพเขามาทำมิควรอีก พี่น้องกูตายไป มึงรับผิดชอบอะไรได้บ้าง พวกมึงนี่เลวทรามต่ำช้าหาที่เปรียบไม่ได้จริงๆ...เลว...เลว...เลว...โครตร เลว...
    ...ครับ เราต้องช่วยกันสร้างพลังเงียบต่อต้านพวกทรราชขายชาติครับ
    ...เพิ่ม เติม...ควายผีขายชาติ...
    ...ควาย แกน นำ... ...ควาย เสื้อแดง...
    ...ควายจตุพร...ไอ้ลูกทรพี...แม่มึงสั่งสอนมา มึงจำใส่กระโหลกบ้างไหม...
  • วันก่อนไปนั่งกินข้าวมันไก่ประตูน้ำแถวราชประสงค์และแวะดูเสื่อแดง...วันนี้เห็นว่ากลุ่มเสื่อหลากสีมาจัดใกล้ๆบ้านเลยขับมอไซค์แวะเข้าไปดู

จากการมองและเปรียบเทียบกลุ่มคนส่วนใหญ่ของทั้งสองฝ่าย จำนวนคนเสือแดงมากว่าเยอะมาปักหลักกันเต็มไปหมดส่วนใหญ่มาจาก ตจว.

และก็พวกคนอาชีพรับจ้าง พ่อค้า-แม่ค้าหาบเร่แผงลอย วินมอร์ไซค์ สามล้อ แทคซี่ คนงาน กรรมกร คนมีการศึกษาก็มีคนทำงานดีๆก็มีแต่น้อย

ส่วนเสื่อหลากสี คนมีการศึกษาและคุณวุฒิมีมากกว่า ส่วนใหญ่มีแต่คนแต่งตัวดีๆ ทำงานดีๆ มีการศึกษาและก็พวกนักศึกษา เหมือนมาแสดงพลังกันหลังเลิกงาน

16.00-18.00น. ไม่ได้ประท้วงปักหลัก ส่วนพวกคนอาชีพรับจ้างแทบไม่เห็นถึงมีก็น้อย กลุ่มคนต่างจากเสื่อแดงอย่างเห็นได้ชัด ที่พูดมาทั้งหมดนี้ไม่ได้ดูถูกแต่อย่างไร

แต่กำลังบอกถึงว่าทำมันชนชั้นที่มีการศึกษามากกว่าทำงานอาชีพดีกว่าฐานะดีกว่ากลับเลือกที่จะอยู่ฝั่งที่ต่อต้านทักษิณ แต่กลุ่มคนที่การศึกษาน้อยกว่า

อาชีพใช้แรงงานกลับเลือกที่จะรักทักษิณอย่างไม่ลืมหูลืมตา ผมเชื่อว่าถ้าทำโพลทดสอบความรู้ด้านการเมืองความรู้เรื่องรัฐธรรมนูนและประชาธิปไตร โดยสุ่มสอบถาม

จากคนทั้งสองกลุ่มเพื่อทดสอบความรู้ความเข้าใจเรื่องพวกนี้ กลุ่มคนเสื่่อแดงได้คะแนนน้อยกว่าแน่นอน แต่ผมไม่ได้หมายความว่ากลุ่มเสื่อแดงไม่มีคนมีการศึกษา

หรือมีคนทำงานดีๆนะครับ มีครับแต่โดยรวมน้อยกว่ากันเยอะ....สิ่งพวกนี้แหละครับที่เป็นตัวแปลในการถูกชักจูงให้เข้ามาร่วมชุมนุม บ่างไม่รู้อะไรเลยรู้แค่ว่ากูรักทักษิณ

ปล.คนที่เถียงกันในเวปนี้มีซักกี่คนครับที่เคยไปดูด้วยตาอย่างผม
  • sorajin41 ข้อมูลแน่นสุดๆครับ

เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ

จาก ผีรักชาติ รักสถาบัน ไม่เอาแม๊ว ..
  • CommentAuthorGhost CommentTime45 นาทีก่อน | April 20, 2010, 9:28 pm
    รัฐไทยใหม่มีคำไหนมั่งจะบอกจะลบล้างสถาบัน เอาสมองคิดมั่ง

=====================================================

ไพร่ตาสุดท้าย การต่อสู้ของไพร่ยุคใหม่เพื่อสถาปนารัฐไทยใหม่ ใช่หรือไม่

image
  • กรุณาอย่าเอา เรื่อง สถาบัน เบื้องสูงมาอ้าง สถาบันเบื้องสูง อยู่ สูงกว่าของเรื่องการเมือง .... เพราะไม่มีอะไรที่ สถาบันเบื้องสูง ที่จะเข้ามายุ่ง ...

... ก็ ดีครับ ตายเยอะไปดีๆ เรยยครับ ... โลกจะได้สูงขึ้น ... ผมคิดในใจ เหนพวกเสื้อแดงตายนี่ เสียดายนะครับ ... เสียดายมากครับ ... ที่เค้า เอาไปทำพิธี ตามศาสนา พุทธ ...

.. น่าจะ ไปให้ พวก จระเข้ กินซะมากกว่า ... อย่างนี้ ยังน่าจะคุ้มกว่า ^^... หรือ ก็ ไปเอาทำเปน ปุ๋ย ทางการเกษต ... หยั่งงี้น่าจะ มีคุณค่า มากว่า ...

.... ไม่น่าไป เผาเรยครับ ... เสียกดายโรง เสียดาย เมณ ... ( กะว่าจะพิมพ์ต่อีก ) พูดไปก็ พูดความยาว สาวความยืด ... ไปกันเรื่อย ๆ.. เถียงกันไม่รุ้จักจบ ...^^
  • ถามหน่อยครับ ... ว่า .. ถ้ายุบ สภา นี่ ... ไอ้พวกคนจนทั้งหลาย ...

ที่มาชุมนุม คุณจะไดอะไรมั่ง ... ก็มีแต่ ไอ้พวก สามเกลอ พรรคพวกของมันที่ได้รับผลประโยชน์ ...

... พวกคุณ มันโง่นี่หว่า ... โง่เจรงๆ ..

กลับบ้านเกิดไปได้และครับ ...
  • ถึงเวลาแล้วที่ประชาชนต้องจับอาวุธไล่ฆ่าพวกเหี้ยกบฎหางแดง
  • ไอ้เหี้ยคางคกจตุพร ตอนนี้เมียมันเบ่งลูกออกมาแล้วเป็นแฝดสองตัว
    กูขอเตือนมึงในฐานะคนใต้ด้วยกัน ถ้ามึงยังทำความฉิบหายให้กับประเทศชาติอยู่อย่างนี้ มึงจะต้องเสียใจ อย่าให้ลูกเมียของมึงมารับกรรมแทน
  • ตอนนี้ไม่ได้เป้นสีอะไร (แต่เป็นสีซอให้ควายเสื้อแดงฟัง) ชอบจังคำนี้ คิดได้ไง.. อภิสิทธิ์ ไม่ได้ทำอะไร ตดมาได้ เฮ้ยพูดมาได้ จะสู้พ่อมึงได้ไงละ ทำทุกอย่างถ้าชาติฉิบหาย...ไอสาดดดด
  • ทักษิณตาย ทุกอย่างจบ เชื่อซิ
  • โอ๊ะ..โห....ดุเดือดน่าดู น่าจะตั้งโจ๊ะแบ่งเปน 2 ฝ่ายเลยนะครับ

แต่ละฝ่ายห่างสักประมาณ 100 เมตร ไม่งั้นเดียวมีสงครามขาไมค์
  • คลิปวีดิโอที่ท่านนึงนํามาโพสต์ไว้ตั้งแต่ต้นนั้นลองจับใจความให้ดีครับว่าท่านตรัสไว้อย่างไร ถ้าคนมีวิจารญาณจะรู้สึกได้ว่าพระองค์ท่านตรัสให้เราฟังมันมีความหมายและนัยยะอย่างไร ผมว่ามันเป็นที่ประจักษ์เลยหล่ะครับสําหรับวิจารณญาณของตัวผม ผมไม่ได้รักพรรคประชาธิปปัตย์เพราะไม่ได้ให้อะไรผม แต่ผมรับฟังที่ท่านตรัสผมรู้แจ้งชัดเจนว่าพระองค์ท่านสื่อสารออกมาอย่างไร ผมว่าพวกเราคนไทยทุกท่านมีวิจารณญาณมากพอและเป็นบุญอย่างล้นพ้นที่สุดหาใดเทียบมิได้ที่พวกเรายังมีพระองค์ท่านเป็นพระเจ้าอยู่หัว ขอพระองค์ทรงพระเจริญตราบนานเท่านาน ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ
  • ขอพระองค์ทรงพระเจริญอยู่เป็นมิ่งขวัญของปวงชนชาวไทยตราบนานเท่านาน ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ
  • พอได้แล้วกระทู้การเมืองวันนี้อากาศร้อนพาหมาไปเล่นน้ำคลองคลายร้อนดีจังทั้งคนและหมา
  • ข้อสงสัยในความร่ำรวยของทักษิณ ชินวัตร
    มิได้อยู่ในวงจำกัดแค่คนไทย และในประเทศไทย

คนทั้งโลกก็สงสัยว่าจริงๆ แล้ว อดีตนายกรัฐมนตรีประเทศไทย
    ที่ชื่อ ทักษิณ ชินวัตร มีเงินทองมากมายมหาศาลขนาดไหนกันแน่ ?

เพราะขนาดถูกอายัดทรัพย์ทั้งของตนเองและครอบครัว
    รวมกันกว่า 76,000 ล้านบาท
    แต่ ทักษิณ ก็ยังใช้ชีวิตแบบมหาเศรษฐีติดอันดับโลก

ทั้งๆ ที่ ทรัพย์สินเงินทองทั้งหมด
    ที่ทักษิณ แจ้งต่อคณะกรรมการป.ป.ช. นั้น ถูกอายัดไว้
    ไม่สามารถนำไปใช้ได้แม้แต่บาทเดียว เป็นเวลากว่า 3 ปีแล้ว

แต่ 3 ปีที่ผ่านมา ทักษิณ สามารถเดินทางไปได้ทุกประเทศทั่วโลก ที่อยากจะไป ด้วยเครื่องบินส่วนตัว พักโรงแรมชั้นหนึ่งคืนละ หลายแสนบาท

ไม่เพียงแต่ใช้ชีวิตอย่างหรูหรา แบบมหาเศรษฐีระดับโลก
    ทักษิณ ยัง ทุ่มเงินกว่า 10,000 ล้านบาท ซื้อสโมสรฟุตบอลอาชีพ ในประเทศอังกฤษ และใช้เงินอีกเกือบ 500 ล้านบาท ซื้อคฤหาสน์หลังงามในอังกฤษ
    ให้ลูกสาวอยู่อย่างสุขสบาย ทั้งๆ ที่เงินทั้งหมดถูกอายัดไว้.!
  • เท่านั้นยังไม่พอ ที่ทักษิณ เพิ่งอวดความร่ำรวยของตัวเอง ก็คือ
    จ่ายเงินซื้อเครื่องบินส่วนตัวอีก 1 ลำ ราคา 1,500 ล้านบาท

จ้างฝรั่งเป็นกัปตัน และ แอร์โฮสเตสส่วนตัว
    ด้วยค่าจ้างเดือนละเกือบ 1 ล้าน บาท
    ยังไม่นับรวมค่าจ้างเลขาสาว 3 คน และ รปภ.อีก 3 คน

ไม่มีใครอิจฉาความร่ำรวยของทักษิณ แต่เป็นความสงสัยมากกว่าว่า
    ทักษิณ ไปทำอะไรมา จึงร่ำรวยมีเงินทองมากมาย ทั้งๆ ที่ถูกอายัดทรัพย์ ทั้งหมด และไปเอาเงินจากที่ไหนมาใช้
    เพราะตลอดเวลา 5 ปีที่เป็น นายกรัฐมนตรี ทักษิณบอกว่า
    ไม่ได้ทำธุรกิจ ประกอบอาชีพใดๆ เลย
    นอกจากทรัพย์สิน 76,000 ล้าน บาทที่ถูกอายัดในประเทศไทย
  • ทักษิณ ยังถูกรัฐบาลอังกฤษอายัดทรัพย์ ไว้อีก 140,000 ล้านบาท !! ทักษิณ ไม่สามารถชี้แจงได้ว่าเอาเงิน 140,000 ล้าบาท มาจากไหน
    ได้มาด้วยวิธีการอย่างไร และได้มาตั้งแต่เมื่อไร

ทักษิณ จึงถูกถอนวีซ่า ไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าประเทศอังกฤษอีก
    พูดง่ายๆ ก็คือ ทักษิณ เป็นบุคคลที่ประเทศอังกฤษไม่ต้อนรับ :)
    ทั้ง ๆที่ก่อนหน้านั้น ทักษิณ ได้รับอนุญาตให้ลี้ภัยอยู่ในอังกฤษ นานกว่า 1 ปี.

ทำไมท่าทีของรัฐบาลอังกฤษต่อทักษิณจึงเปลี่ยนไป ?

เพราะ ทักษิณ มีพฤติกรรมไม่ต่างจากอาชญากรเศรษฐกิจรายใหญ่ของโลก*
    ที่ตอบไม่ได้ว่าได้เงินมาอย่างไร

เพราะ ประเทศไทย กลับคืนสู่สภาพปกติ มีการปกครองระบอบประชาธิปไตย
    อันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุขแล้ว

เพราะทักษิณ มีสถานะเป็น นักโทษ หนีคุก หนีศาล ไม่ใช่ผู้ลี้ภัยทางการเมือง.
  • นอกจากจะไม่เป็นที่ปรารถนาของอังกฤษ
    ทักษิณยังถูกบังคับให้ขายหุ้นสโมสรฟุตบอลแมนเชสเตอร์ ซิตี้ออกจนหมด
    และถูกสโมสรลบชื่อออกจากทำเนียบประธานสโมสร
    ซึ่งไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน ในวงการฟุตบอลอังกฤษ

ทักษิณโจมตีรัฐบาลอังกฤษ ว่าถูกรัฐบาลไทยแทรกแซง
    จนไม่กล้าให้วีซ่า และปฏิเสธคำขอเข้าประเทศอังกฤษ ของเขา

ในเวลาไล่เลี่ยกัน บริวารของทักษิณ ก็กล่าวหาว่า
    ราชวงศ์ของไทย ร้องขอ ให้ ราชวงศ์อังกฤษ สั่ง ห้ามรัฐบาลอังกฤษออกวีซ่าให้ทักษิณ

การกล่าวหานี้ มีเป้าหมายให้เกิดผลกระทบต่อราชวงศ์และ
    สถาบันพระมหากษัตริย์ของไทย
    และ ราชวงศ์ของอังกฤษอย่างร้ายแรง
    ในสายตาของชาวไทยและชาวโลก
  • วันนี้ นอกจากปัญหา เงิน 76,000 ล้านบาท ที่ถูกอายัด และในที่สุด มีหลักฐานว่า ใช้อำนาจ หน้าที่ออกกฎหมายให้ธุรกิจครอบครัวได้รับผลประโยชน์ จนศาลสั่งยึดคืนไปกว่า 46000 ล้านบาท

แต่เงินก้อน 140,000 ล้านบาท ที่อังกฤษอายัดไว้ต่างหากที่เป็นปัญหา
    ซึ่งทักษิณ ชี้แจงไม่ได้ว่ามีที่มาอย่างไร

ใช่เงินของคนไทย ที่ถูกยักย้ายถ่ายเทออกไปจากประเทศไทย หรือ ไม่ ?

เป็น เรื่องผิดปกติอย่างมาก ที่คน ต่างชาติคนหนึ่งมาอาศัยอยู่ในอังกฤษปีเศษ
    จะทำธุรกิจได้กำไร มีเงินทองกองอยู่ในอังกฤษ มากกว่า 140,000ล้านบาท

หากไม่โกง หรือ กอบโกยมาจากประเทศอื่น
    เรื่องแบบนี้ จะเกิดขึ้นได้อย่างไร ?

ทักษิณ ถูกต้อนจนมุมคาจอโทรทัศน์ ขณะเป็นนายกรัฐมนตรี
    จนต้องสารภาพว่า เขา ทำธุรกิจอยู่บนเกาะบริติชเวอร์จิ้น
    ซึ่งเป็นแหล่ง ฟอกเงิน ที่ใหญ่ที่สุดในโลก*

เป็นไปได้ไหม ที่เงินจำนวน 140,000 ล้านบาทนี้ ถูกส่งออกจากประเทศไทย
    ไปฟอกที่เกาะบริติชเวอร์จิ้น ? แล้วถูกนำไปซุกซ่อนไว้ในอังกฤษ ในชื่ออื่น
    ที่ไม่ใช่ ทักษิณ ชินวัตร ในขณะที่ทำหน้าที่เป็นนายกรัฐมนตรีของประเทศไทย ก่อนจะเกิดการรัฐประหาร 19 กันยายน 2549

วันนี้ สิ่งที่ ทักษิณ ต้องทำ ก่อนที่จะคิดกลับมาเป็นนายกรัฐมนตรี
    มีอำนาจเหนือประเทศไทย อย่างที่พูดอยู่ทุกวัน ฝันอยู่ทุกคืน
    ก็คือ ชี้แจงให้ประชาชน ทราบ 4 เรื่อง ดังนี้

1. เงินที่งอกขึ้นมาเกือบ 50,000 ล้านบาท ก่อนที่จะเข้ามาทำงานการเมือง ซึ่งแจ้งไว้กับป.ป.ช. ว่ามีอยู่ 25,000 ล้านบาท มาจากที่ไหน ?

2. เงินจำนวน 140,000 ล้าน บาท ที่รัฐบาลอังกฤษ อายัดไว้
    มีที่มาอย่างไร ?

3. เงินมากกว่า 10,000 ล้าน บาท ที่ใช้ลงทุนและซื้อทรัพย์สินในช่วง 3 ปีที่ ผ่านมานั้น เอามาจากที่ไหน ?

4. เงิน 20,000 ล้านบาท หรือราว 500 ล้านดอลลาร์สหรัฐ ที่ทักษิณ บอกกับนักข่าวว่ามีเหลือติดตัวอยู่เท่านี้ เพื่อใช้เป็นค่าใช้จ่ายในชีวิตประจำวัน ได้มาอย่างไร ?
  • หากตอบคำถาม 4 ข้อนี้ไม่ได้ ก็ป่วยการที่จะคิดฝัน
    ถึงวันจะกลับมาเป็นผู้มีอำนาจเหนือประเทศไทยอีกครั้ง
    เพราะวันนี้คนไทยส่วนใหญ่ ตา สว่างแล้ว

ตาสว่างพอที่จะมองเห็นว่า ทักษิณ วางแผนปลุกระดมคนเสื้อแดง
    ก่อความไม่สงบในประเทศไทย แล้วใช้เป็นเงื่อนไข บีบบังคับให้รัฐบาลต้องคืนเงิน 76,000 ล้านบาทที่อายัดไว้ โดยไม่ต้องผ่านกระบวนการพิสูจน์ที่มาของเงินในศาล.!

เปรียบกันง่ายๆ วันนี้ทักษิณจับประเทศไทย และประชาชนเป็นตัวประกัน
    ข่มขู่ให้คืนเงิน 76,000 ล้าน บาทคืน หากไม่ทำตามที่เขาต้องการ...

ป ระ เทศไทยต้องฉิบหาย ?. คนไทย ต้องล่มจม.!!

? เมื่อข้าอยู่ไม่ได้ ก็อย่าหวังว่าใคร หน้าไหน จะอยู่อย่างสงบ ?
    นี่คือ ประกาศิตของทักษิณ ก่อนเคลื่อนพลใหญ่ 8 เมษายน นี้

คำถามก็คือ คนไทยส่วนใหญ่ จะยอมให้ทักษิณ และ สมุน
    กระทำทารุณกรรมต่อประเทศไทย หรือไม่ ?

แฉแผน ทักษิณ ใช้คนเสื้อแดง
    บังคับ ในหลวง นิรโทษกรรม *

มีคำถามมากมายบนหน้าหนังสือพิมพ์ว่า

ทักษิณ ชินวัตร สู้กับใคร?

สู้เพื่อใคร ?
    ใครได้ประโยชน์บนการต่อสู้ของทักษิณ ?
    ประชาชน ได้อะไร และ ประเทศชาติ ได้อะไร ?

การด่ากราด กล่าวหาองคมนตรี เป็นคณะเผด็จการ ทำลายประเทศ
    ทำร้ายประชาชน โค่นล้มประชาธิปไตย เป็นการตีวัวกระทบคราด ใช่หรือไม่ ?

หาก องคมนตรี คือ วัว แล้ว ใคร คือ คราด ?
    พระเจ้าอยู่หัว คือ คราด ที่ ทักษิณ ต้องการให้ได้รับผลกระทบใช่หรือไม่ ?

ทักษิณ ยังจงรักภักดี ต่อในหลวงของเราจริงหรือ ?
  • เรื่องราวที่ทักษิณ เปิดเผยกับประชาชน บนเวทีคนเสื้อแดง
    เป็นเรื่องเก่าที่เกิดขึ้นมานาน 3 ปี แล้ว และ ทักษิณ รู้เหตุการณ์เหล่านี้ทั้งหมดมาแต่ต้น แต่ไม่เคยนำมาพูด ไม่เคยบอกให้ประชาชนฟัง

เพราะอะไร ทำไมทักษิณ จึงเก็บเงียบมานานถึง 3 ปี ทำไมจึงเพิ่งจะมาแฉ
    ความเลวร้ายขององคมนตรี ในสายตาทักษิณ และคนเสื้อแดง ในวันนี้ ?
    เพราะ การเจรจาต่อรองกับ ป๋าเปรม ไม่สำเร็จ นั่นเอง.!

ทักษิณ ส่ง พจมาน ชินวัตร มาขอโทษป๋าเปรม
    และ ขอให้ป๋าเปรม ช่วยเจรจา คมช. ให้ได้กลับเมืองไทย

ทักษิณ ยกมือไหว้ขอโทษป๋าเปรม ในงานศพแม่ อนุพงษ์ เผ่าจินดา

ทักษิณ ไปพบ ปีย์ มาลากุล 1 ครั้ง และส่ง พจมาน ไปพบอีก 2ครั้ง
    ที่บ้านสุขุมวิท ซึ่งเป็นบ้านหลังเดียวกันกับที่ทักษิณ อ้างว่า
    เป็นสถานที่วางแผนก่อรัฐประหาร 19 กันยายน 2549

ทักษิณ โทรศัพท์เคลียร์กับ สนธิ บุญยรัตกลิน
    ปรับความเข้าใจ เป็นพี่น้องกัน หลังยึดอำนาจ
    คนทั้งหมดที่ ทักษิณ ไปพบและเจรจา เพื่อยุติปัญหา และความผิด เป็นคนกลุ่มเดียวกับที่ทักษิณ อ้างว่า
    เป็นผู้ก่อการยึดอำนาจ ทำลายประชาธิปไตย.!

นี่หรือคือพฤติกรรมของนักต่อสู้เพื่อประชาธิปไตย ?

การแอบเจรจา คบหาสมาคมกับผู้ก่อการรัฐประหาร
    ย่อมไม่ใช่วิสัยของผู้รักประชาธิปไตย อย่างแน่นอน จริงหรือไม่ ?

ที่ผ่านมา ทักษิณ ไม่พูดเรื่องเหล่านี้ เพราะเจรจากันอยู่
    แต่ไม่มีใครกล้าฝ่าฝืนกฎหมาย ช่วยแก้ไขความผิด ให้ถูกต้องได้
    ทักษิณ จึงโกรธแค้น และ ออกมา ฉะ แฉ ฉาว ทุกคน
    ที่ไม่ทำตามในสิ่งที่เขาร้องขอ และ ข่มขู่
    เหมือนกับจะรู้ชะตากรรมล่วงหน้า แต่แท้จริงแล้ว
    เป็นเพราะทักษิณ รู้ดีว่าบทลงโทษของการกระทำในอดีตที่ผ่านมา คืออะไร ?

ทักษิณ จึงอาศัยจังหวะที่ศาลอนุญาตให้เดินทางออกนอกประเทศ
    ไปร่วมชมพิธีเปิดโอลิมปิกส์ ที่ประเทศจีน แล้วก็ไม่เดินทางกลับมาประเทศไทยอีกเลย จึง กลายเป็นผู้ต้องหาหนีหมายศาล
    เมื่อศาลตัดสินว่ามีความผิด

ทักษิณ จึงมีสภาพเป็น นักโทษ หนีคุก ทันที
    หลังจากถูกศาลตัดสินจำคุก 2 ปี ทักษิณ กลับบอกว่าศาลไม่เป็นธรรม ไม่ให้โอกาสสู้คดี ทั้งๆ ที่หนีไปเอง

เมื่อตกอยู่ในสถานะนักโทษหนีคุก ทักษิณ บอกว่า
    เขาจะกลับประเทศไทย เพื่อมาต่อสู้ และเรียกร้องความเป็นธรรม ร่วมกับประชาชน

การโฟนอิน เมื่อครั้งคนเสื้อแดงชุมนุมที่สนามกีฬารัชมังคลาฯ
    ทักษิณ บอกว่าเขาจะกลับประเทศไทยได้ ด้วย 2 วิธี
    คือ

1. ได้รับพระราชทาน อภัยโทษ และ

2. คนเสื้อแดงพากลับ

ทักษิณ บอกว่าต้องการได้รับพระราชทานอภัยโทษ
    แต่เขาไม่เคยขออภัยโทษ !!!!!!!!
    และประกาศว่าไม่มีวันที่จะขออภัยโทษด้วย.!

ชัดไหมว่า ทักษิณ ไม่ได้เห็นพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว อยู่ในสายตา
    ไม่ได้เคารพพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

ทักษิณ เชื่อว่าเขาจะปลุกระดมมวลชน ให้มีจำนวนมากพอที่จะมายืนล้อมตัว
    และเป็นโล่ห์มนุษย์ ป้องกันเขาจากการถูกจับกุมของเจ้าหน้าที่รัฐได้
    ทักษิณ แสดงให้เห็นว่าสุดท้ายแล้ว พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
    ก็จะต้องพระราชทานอภัยโทษ ให้เขา ตามแรงกดดันของมวลชนคนเสื้อแดง
    ที่เขาปลุกระดมขึ้นมา

ทักษิณ กำลังใช้กฎหมู่มาทำลายกฎหมาย
    ทักษิณ กำลังเอามวลชนมาบีบพระเจ้าอยู่หัว ให้อภัยโทษ
    โดยที่เขาไม่ต้องร้องขอ เหมือนผู้ต้องคำพิพากษาของศาลรายอื่นๆ
    และไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน

หากทำสำเร็จ ก็เท่ากับว่าทักษิณ มีอำนาจเหนือพระมหากษัตริย์
    หาก ทักษิณ สามารถบังคับให้พระมหากษัตริย์
    ทำตามที่ตนต้องการได้ทุกอย่าง แล้วประชาชน จะอยู่ได้อย่างไร ?

คนไทยจะยอมได้หรือ หากว่า พระมหากษัตริย์ที่เราเคารพรักและเทิดทูนอยู่เหนือสิ่งอื่นใด จะต้องทำตามคำสั่งของทักษิณ ?

เมื่อรู้เช่นนี้แล้ว ท่านจะตกเป็นเหยื่อ เป็นเครื่องมือของทักษิณ
    เพื่อลบล้างความผิดของตนเอง ล้มล้าง และทำลายสถาบันพระมหากษัตริย์ อีกหรือไม่ ?

ถอยออกมาให้ห่างจาก คนเสื้อแดง.!
    หลีกเลี่ยงการตกเป็นเครื่องมือของทักษิณ
  • http://www.youtube.com/watch?v=F_RSjyGcpSU
  • ม็อบเพื่อ ผลประโยชน์ ของคนๆเดียว จะมาอ้างว่า ไม่ประชาธิปไตรไม่ได้หรอก

ทำไมถึง คิดว่าเอาเรื่อง เบื้องสูงมาลง เพราะ เขาให้พวกคุณกระจ่างไงครับ พวกเสื้อแดง

ว่า การที่คิดว่าทำเพื่อประชาธิปไตร ของทักษิณ นั้น มันมีเบื้องหลังที่จะทำการอะไรต่อไป

คนที่เขาไม่เข้าใจ อย่างพวกเสื้อแดง เขาไม่รู้หรอกมันคืออะไร หมายความว่าอะไร

การพูดการจาของ ทักษิณ นั้นมันมี การแอบแฝง อยู่ เกือบทุกคำพูดแหละครับ ถ้าจับใจความให้ดี

ถ้าเขาทำดี ในตอนนั้น เขาคงไม่โดนยึดอำนาจหรอกครับ แถวบ้านผม ก็มีครับ ชอบพวกเสื้อแดง

แต่ แต่ละ คน วันๆได้รับข่าวสารผิดๆ ดูแต่ช่องไรนั้น ดูอยู่ได้ไม่รู้ เรื่องโลกผายนอกเอาเลย

มีการบอกว่า ไหนใครที่ว่าได้เงิน ตัวเองไม่ได้ ผมก็เลยเดินไปบอกว่า ก็พวกป้า คือเหยื่อยไง

เหยื่อ ที่นายทุนไม่ต้องเสียอะไรเลย สบาย มาก็มาไม่มาก็ไม่มา แล้วผมถามว่า เขารู้จักไหม

ว่าเขาทำเพื่อใครเขาตอบมาง่ายๆเลยว่า เพื่อทักษิณ เพราะอะไร เขาก็ตอบไม่ได้ ผมก็งง

แล้วผมก็ถามว่าแล้วรู้ไหม ที่พวก ป้าๆน้าๆมานั่งคุย กันนี้ เดือดร้อนแทน ทักษิณ ป้ารู้ไหม

เขาอยู่เมืองนอกสบายจะตาย มีเงินมีทองใช้ พวกป้าทำไรกันอยู่ เขาก็บอกว่า ก็ ท่านทักษิณ หนีอยู่ไง

เลยถามไปว่าหนี เพื่อไร เขาไม่สุจริตเขาก็ต้องหนีเป็น ธรรมดา พวกป้าๆไปรักเขา ทำไมพวกป้าๆ ไม่ไปนั่งขายของละมา

นั่งจับเข่าคุยกันอยู่ได้ พวกป้าๆก็รีบ ไปขายของเลย ผมแค่แกล้ง แหย่ ๆเขาไป เด๋วเขาก็คิดกันได้เอง ต้องมีสักวัน

ผมจะไปแกล้ง แหย่ๆทุกๆวัน เพื่อเขาจะได้ ไม่เข้าใจผิด หลงตัว เพื่อ ประชาธิปไตร ของทักษิณ และลูกเมีย

ที่ผมไป ถามเขา เพราะว่า ผมจะ ซื้อของ ไอสัส นั่งคุยกันอยู่ได้ 5555 ( บ้านผมอยู่ นนท์ )