ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

PHITSANULOKE PITBULL TEAM พิทบลู พิษณุโลก
  • พี่ เต้ คับ ผมอยากได้เบอร์โทพี่ เต้คับ

คือพี่ เพรช บอกว่า พี่ เต้ จะขายเอสอาหรือคับ

คือผมอยากได้คับ เลยอยากได้เบอร์ พี่เต้คับ

ขอขอบคุนมานะที่นี้คับ
  • :o001:บูมครับ...
  • :o001:คุณเพรช..ตกลงตามนั้นนะ
  • ฮ่าฮ่า ท่านเต้..ก็แหม...:o013:................................................................

.................น้องมันคงไม่รู้เรื่องมั้ง...ละก็คงล้อเล่นด้วยแหละ อย่าคิดมาก....:o060:

เรื่องไปเชียงใหม่อย่าลืมนะ:o001: ตาเต้...เอาให้แน่ว่าไปป่าว....จะได้ไปพร้อมกัน...(สงสัยจะมันนะงานนี้ อิอิ):o003:
  • คืนนี้ต้องไปส่ง คุณภรรยาที่สงขลา..:o016:.ละกว่าเราจะกลับ..ก็วันที่2-3โน่น
    คงคิดถึง พี่ๆ น้องๆ :o036:ในบอร์ดแย่แน่เลย...
    ::ทุกคนดูแลตัวเองด้วยนะครับ.:o030:..กลับมาเด่วมาคุยกันภาษาคนโสด :o023: อิอิ...
    เมียไม่อยู่เดือนนึง....คุณพี่เต้ :o037:ว่างาย ฮึ....:o037:.คุณพี่บอยไปด้วยมั้ย....พี่เพชรไปป่าว

ใครไม่ไปผมหนีไปคนเดวนะ :o037: อิอิอิอิอิอิ..........:o039:.ฮิ้ววววววววววว
  • พิษณุโลก ฝนตก แล้ว โว๊ย ดีใจ โคตรๆ ร้อนมา นาน

.. พี่ได้ อ่าน ดู และ ที่ พี่ น้อง เรา คุยกัน ดูสับสน เข้าใจยาก งง ปะ 555+ แต่ ก็ พอเข้าใจ

ตาเต้ แกคง งง ว่า กลุ่ม พิทบลู แมน มี พี่ บอย เป็น ประธาน

แล้ว พิทบลู พิษณุโลก ก็ คือคน ที่ เลี้ยง พิทบลู ใน พิษณุโลก แบบ คนเลี้ยง หมา ทั่วๆไป ไม่มี กลุ่มไม่ สังกัด ไง แล้วจะ มี ประธาน ได้ ยัง ไง แกคง งง :m105:

เอานะ ผม จะ อธิบาย ให้ ฟัง กัน แก้ งง กลุ่มพิทบลู แมน ก่อตั่ง โดย พี่ บอย โดย มี สมาชิก ใน กลุ่ม แต่งตั่ง ให้ แก เป็น ประธาน กลุ่ม พิทบลู แมน โดย ชอบธรรม

ผม หวัง ว่า ตาเต้ คง หาย งง แล้ว นะ แล้ว เด็กๆ หรือใคร ที่ ไม่ เข้าใจ ว่า ตาเต้ จะ สื่อ อะไร ผม ก็ หวัง ว่า ถ้า อ่าน ที่ ผม พิม คง เข้าใจ นะ :m109:

+++++++++++++++++++++++

กลุ่ม พิทบลู แมน ก่อตั่ง มา ไม่ นาน ก็ จริง

แต่ ก็ ได้ ทำ ประโยด แก่ คน ที่ เลี้ยง พิทบลู ใน พิษณุโลก แล้ว เช่น กัน ยกตัวอย่าง งาน มิตติ๊ง ที่ ผ่าน มาล่า สุด ก็ ผล งาน กลุ่มพิทบลู แมน:m001:

ทำให้ พี่ น้อง ที่ ไม่มี กลุ่มได้ พก ปะ กัน ใคร อยากมี กลุ่ม ก็ ได้ มี สมใจ :m056: และ ยังทำให้ ผม ได้ เจอ หมา สวยๆ แบบถึง พิษณุโลก เลย :m075:

แต่ การ ที่ จะ เรียก 2 ชื่อ รวม กัน มัน ก็ ไม่ ถูกสะ ที่ เดียว ครับ เนื่อง จาก .............:m055: พิษณุโลก ไม่ได้ มี แค่ ผม หรือ พวกเราที่เล่น เว๊ป ที่ เลี้ยง พิทบลู นะ ครับ

ยังมี คนที่ เลี้ยง มาก่อน เรา เริ่ม มา ก่อน เรา หรือ คน ที่ เลี้ยง อยู่ แต่ ไม่ได้ มี กลุ่ม เราก็ ควร นึก ถึง ด้วย ...

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

อันนี้ ฝาก ให้ พี่ บอย อ่าน นะ ครับ

ผมดีใจ นะ พี่ ที่ กลุ่ม พิทบลูแมน มี พี่ เป็น ประธาน ที่ พี่ ยอม เสียสละ เวลา และ เงินทอง เพื่อ พี่น้อง ทุกๆคน

พี่บอย ความคิดผมนะ พี่ ผม ว่า ถ้า พี่ น่าจะ ใช่ คำว่า พิทบลู แมน เป็น ชื่อ กลุ่ม พี่ คง เหมาะ กว่า ครับ เพราะกลุ่มเกิดจาก การ ก่อตั่ง โดย คน ที่ รวมตัวกัน คิดเหมือนๆกัน

......................................................................แต่ ส่วน ตัว ผม :m028:

อยาก จะให้ใช่ ชื่อ พิทบลู พิษณุโลก มาก กว่า ครับ เพราะ จะได้ เป็น 1 เดียว กัน ทุกคน แต่ มัน ก็ ยาก ที่ จะ ใช่ ชื่อ พิษณุโลก มา เป็น ชื่อ กลุ่ม

เพราะ การ ที่ ใคร จะ มา เป็น ประธาน กลุ่มใด กลุ่ม 1 คง ง่าย กว่า การที่ จะมา เป็น ประธาน ของ คน ทุกทุก กลุ่ม หรือการ มา รับผิดชอบ ชื่อ เสียง ของ คน ที่ เลี้ยง พิทบลู ทั่ง จัดหวัด

มาก นะ ครับ.........................

แต่ ถ้า พี่บอย หรือ ใคร ที่ คิด ว่า มี ความ สามารถ มี ความเสีย สละ พอ ที่ จะ มา เป็น ประธาน ของคน เลี้ยง พิทบลู พิษณุโลก ได้ ผม ก็ ยินดี หนับ หนุน นะ ครับ

จะ ได้ เป็น 1 เดียว กัน ไป เลย พิษณุโลก :m019: จะได้ ไม่ต้อง มี แบ่ง กลุ่ม แบ่ง พวก

..................แต่ ถ้า สิ่ง ที่ ผม เสนอ มาก มัน หนัก เกิน กว่า ใคร จะ มา แบกรับ ไว้ได้ ผม ก็ เข้าใจครับ :m057:

แต่ถ้า เป็น แบบนั้น ก็ คง เป็นแบบเดิมๆ ก็คงมี หลาย กลุ่ม หลาย พวก เหมือนเดิม :m005: เซ๊ง ว่ะ

....................................................................................................................

ฝาก พี่ น้อง ทุก คน ครับ ใคร อยาก เป็น ประธาน ของคน เลี้ยง หมา พิทบลู พิทณุโลก ก็ เสนอ ตัว มา ได้ เลย นะ ครับ ถ้า มี

( พี่บอย ถ้า ไหว ก็ ขยับมา เป็น ประธาน พิทบลู พิณุโลก ไปเลย พี่ ผม ว่า เด็กๆ เชียร์ พี่ กัน อยู่ เนอ ) ขอ บอก นะ ครับ ว่า คน อื่น ก็ ลงได้ นะ ถ้า คิด ว่า ไหว เสนอ ตัวมา เลย

ถ้า มี หลาย คน ก็ ดี จะ ได้ ให้ พี่ น้อง เรา โหวต เลือก ไป เลย เลือกตั่ง ไป เลย อิอิ ตาม กะแส 55+

แต่ ถ้า ใคร ชอบใคร รักใคร่ คิดว่า ใคร เหมาะ ที่ จะ เป็น ก็ เสนอ ชื่อ กันได้ นะ ..................................... เอา ลุย ๆๆ เลย พี่ น้อง

.......................... :m025: เสนอ เลย ได้ จบๆ ใคร ก็ ได้ ที่ ไม่ ใช่ ตู :m025:..............................................

เอาไง ก็ เอา พี่น้อง ขอให้ มา ช่วยออก เสียง กัน เดียว ดี เอง .................. เอา แบบ เปิดใจ ไป เลย รักใคร ชอบใคร ลุย :m001:

........................................ ... เพื่อ ทุกๆคน จะได้ ออกความคิดเห็น กันทุกคน ขอให้ อยู่ กันอย่าง เท่าเทียม ครับ

....................... แตกต่าง แต่ไม่ แตกแยก .................... :m038:

******************************* ถ้า เป็น แบบที่ พี่ คิดไว้ จะได้ เป็น 1 เดียว ชื่อ พิทบลู พิษณุโลก ********************************************

ส่วน โลโก้ ก็ ค่อย รอ พี่ น้อง เรา ช่วยๆ กัน ออก แบบ แจม ไป เลย :m072:

ใคร อ่าน แล้ว งง อะไร ถาม มาเลย ครับ อย่า มา อ่าน แล้ว นอน ไม่ หลัง เก็บ ไป งง :m105:
  • กรุณา อย่า เครียจ กัน นะ คร๊าฟ . . . . .:m010:

ถ้า บอร์ด พิษณุโลก เครียจ บอร์ด จัง หวัด อื่น . .. .:m041:

เค้า จา คิด ว่า เรา กำ ลัง แย่ง อ่าง ลง กัน อยู่ . .. . .. . . .. .:o039:

เดี๋ยว วัน ที่ 15 เดือน หน้า ค่อย เจอ โค โย ตี้ สาว ๆ กัล คร๊าฟ สั่ง ตรง จาก เจียง ใหม่ คง ขาว หน้า ดู . . .:m084:
  • พี่ บอย แล้ว พี่ จะ เอา อี โว 3 ของ พี่ ไป อ๊ ป่าว ... ตัว แรง(ขี่ รถ ยนต์ เป็น มอ ไซร์ เลย พี่ กู):m012::m086:
  • พี่ เพรช ว่าไงก็ว่าไปคับ ที่พูดมาสาระล้วนๆคับ

ยังไงรบกวน พี่เต้ ช่วยลงรูปรถให้บูมดูมั่งนะพี่ อยากเห็นคับ

ถ้าเรื่องที่ผมพูดกับพี่เต้ไป ถ้าพี่หนักใจก็ไม่เป็นไรคับ ถ้าเกิดแฟนพี่อยากขี่ ชาลี ก็เป็นข้อตกลงกันได้นะพี่

ผมดีใจนะคับ พี่เต้ ที่ได้รู้จักกับพี่ คำพูดพี่เมื่อวานนี้ ผมรู้เลยว่าพี่ ของจิงคับ นับถือคับ
  • บูม คัฟ พี่ เค้า ของ จิง แท้ แน่ นอน!!

รู้ จัก กัล มา นาน แร๊ว!!..

โน๊ะ พี่ เต้!!............

พิด โลก คึก คัก จัง คัฟ........................

ป.ล พิทบูล..บ้านใหม่สุขเกษม!!
  • รับ ทราบคุบ คุงโต้ง เป็นไงสบายดีเปล่าคับ
    ร้อนเปล่าที่บ้านใหม่ ไปหาก็ไม่อยู่ ว่างๆมาเที่ยวหากันมั่งเน้อ

เรามันคนกันเองคับ เร่งเครื่องนิดนะคับ คุงโต้ง เรื่อง หมาที่ พานหิน

เดียว ดีเซล ไม่มีคู่นะคับ ถ้ายังไงโพชบอก บูม ด้วยนะคับ คุงโต้ง
  • พี่ หล้าไม่อยู่ บอด เราโคตระเงียบเลยคับ
    ขอให้เดินทางดีๆนะคับถ้าไม่มีของมาฝาก แสดงว่าไม่มีใจ

ป ล ขอให้เดินทางทั้งไปและกลับให้สวัสดิภาพคับผม
  • :m010: แล้ว พี่ บอย จา เรียก ประ ชุม ใหญ่ วัน ไหน คร๊าฟ เนี่ย . . .พัก นี้ เงียบ เลย นะ (เรี่อง มิสติ้งเชียงใหม่)
  • สวัสดีพี่น้องพิทบูลพิษณุโลกทุกท่านค่ะ หลังจากเจ้าภาพเชียงใหม่ได้ประชุมกันเรื่องงานการประกวดแล้วนั้นได้มีมติเห็นพ้องต้องกันแล้วว่า นอกจากการประกวดสุนัขพิบูลแล้ว ยังมีการประกวด มิสพิทบูลอีกด้วย งานนี้ถ้าใครไม่เอาน้องหมาส่งเข้าประกวด ก็สามารถส่งน้องนาง เอ๊ย!!!! น้องสาว พี่สาว หรือแฟนสาว ส่งเข้าประกวด มิสพิบูลได้นะคะ คอนเซ็ปเสื้อผ้าขอเป็นแนวสปอร์ตค่ะ ชิงถ้วยรางวัล พร้อมเงินสดค่ะ สนใจติดต่อที่เตยได้เลยค่ะ 086-7288957 หรือว่าจะมาสมัครหน้างานก็ได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
  • นี้มันงาน หมา หรือ งานคนคับนี้
  • หาไปเผื่อมั่งซักคนสองเน้ออ้าย

เอาแบบประกวดได้ชงเหล้าก็ได้ เอาใจเก่งๆด้วยก็ดี
  • เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง
  • ปัย ไหน กัล หมด คัฟ เนี้ย!!

พิด โลก เงียบ จัง วุ้ย!! วัน เนี้ย!!

อรุณสวัส เด้อ!!................

ป.ล. พี่ เต้ ปัย ขอนแก่น กัล ป่าว!!.................มั้ย มี คน ปัย เปง เพื่อน ง่ะ!!
  • เอาเป็นว่า.....ท่าเราใช่...พิทบูล...พิด,โลก....ก็จะได้จบเรื่องชื่อซะที่เนอ...ท่ามัวมาโวสหาชื่อก็พอดีและไม่ได้มีกลุ่มสักที่และ 2. ไอ้เรื่องใครเป็นประธานนะไม่สำคันหลอก.... ใครเป็นก็ได้...งันเอางิ้เพรชรองซาวเสียงมาดิว่าใครเขาอยากเป็นใครเป็นพี่ก็โอนะใครก็ได้ 3. ท่าเรายังไม่มีหลักไม่มีชื่อมันก็ไม่มีกลุ่มแล้วพวกคนที่เขาเลี้ยงหมาเขาจะมาติดต่อกับใครมันก็จะมีมาหากันต้องซื้อขายทับหมาแล้วก็ในเวปแค่นันเอง.....เราจะให้มันเป็นทางการขนาดนั้นนะมันไม่ได้ขนาดเพรชนัดรวมตัวกันต้อนเย็นร้านนมยังไม่ได้เลยทุกคนมีงานทำเวลาไม่ตรงกันมารอตั้งช่อกลุ่มรอโวสประธาน...พอดี 4. อันที่จิงคนที่เป็นคนรวมกลุ่มก่อนจะได้มีสิทตั้งชื่อก่อนจิงปะ(เหมือนพี่ มาร์ค พิทบูลโซนไง) ท่ามารอโวสชื่อคิเอาเองแต่พี่ว่าที่สำคันแค่รักหมาก็พอแล้วม้งชื่อไม่สำคันที่รักมันมากน้อยแค่ไหน 5.คนที่เขาเรียงมาก่อนเขาทำอะไรกันมาบ้างละ 6.วันที่จัดงานมิดตี้นะ มีพี่ มี่หล้า มีบูม มีนัฎ ลูกน้องพี่อีก 2-3 คนเอง เราก็จัดงานกันได้แล้ว ไอ้คนที่บอกจะมาช่วยก็ไม่มา......และที่สำคันจำที่พี่ๆๆพิจิตรบอกได้ไหมพวกเราอย่าแบ่ง..กก...แบ่งเหล่า....และพยามให้น้องๆเขามารวมกลุ่มให้ได้มากที่สุด อย่าพยามหาเหตุให้มันเป็นเรื่องแล้วมันก็จะมีความแตกแยกเชื่อพี่เหอแล้วท่าพี่ไม่ทำพี่ก็ไม่เห็นไครทำ.. 7.ไอ้คนที่จะมาเป็นประธานใครเป็นก็เหมือนกันมันไม่ได้เงินได้ทองอะไร..แค่มีความรักหมา...มีเวลา...ติดต่องานออกงานจัดงานทำงาน...(มีเงินบ้าง) เป็นธุระให้คำปรึกษาได้ทุกเรื่องไม่ใช่เรื่องหมาอย่างเดียว..และที่สำคันไม่อิดฉาริสญาเป็นกลางดีก็บอกดีไม่ดีก็บอกไม่ดีไม่ใช่ใครให้ไปดูหมาก็บอกดีสวยหมดเพื่อจะเอาใจใครไม่เป็นสิ่งที่ไม่ถูกต้อง..พี่ๆน้องจะได้ไปปรับปรุงแก้ไขให้มันถูกต้อง...และที่สำคันไม่แบ่ง......ก๋กแบ่งเหล่า....ไม่แบ่งสี....เอนเอียงไปข้างไดข้างเหนึ่ง....ใครที่เขารักหมามาได้หมด....ไม่ว่าจะสีอะไร....อุปประนิใส...เราข้อยมาจูนวันหลัง....รึใครมีความคิดที่ดีกว่าก็ว่าพี่รับฟังน้องพี่ๆทุกเสมอ....ว่าไงน้องคำหล้า
  • ใครก็ได้ช่วย...บอกที่ว่า....ไอ้การที่จะเป็นประธาร-ตั้งชื่อ-เลี้ยงหมา..พิท...หรืออะไรก่อแล้วแต่...ต้องเลี้งหมาแพงๆ.มีเงิน.จบสูงๆ.หมาทุกตัวต้องมีใบนอก.ขายหมาแพง.หมาต้องสวยทุกตัวท่าไม่สวยไม่ใบเราจะไม่ให้เข้ากลุ่ม....เวลาไปคุยกับใครจะได้ไม่อายเขาว่าหมาเรามีใบหมาเราสวยหมาเราแพงไม่ใช่หมามาจากไหนก็ไม่รู้ ปล.พี่ว่าท่าคนที่คิดอย่างงันพี่ว่าคนๆนั้นใช่ไม่ได้แล้วก็เป็นคนที่ไม่ควรคบจองแต่จะเอาเปรียบ......เสียไม่ให้ได้จะเอา......มันผู้นั้นไม่ใช่คนรักสัตร์ไม่ว่าจะเป็นหมาหรือว่าจะเป็นสัตร์เลี้ยงทุกชนิด....ไอ้การที่หมาออกลูกนั้นถือว่าเป็นผลพลอยได้เท่านั้น.............................
  • แล้วต้องนี้ก็มีภาระรับผิดชอบเยาะเลยไม่คอยมีเงินซื้นหมาดีๆสวยๆแพงๆมาเลี้ยง....ไอ้เจ้าแมคผมก็ซื้มแค่....2,500 บาท...ซื้อเหมือนให้เพราะเพื่อนผมมันขายอยู่ 5,000 บาท
  • ยังอยู่...nu_ting....รึเงียบไปซะนานเลยนะ
  • สำหรับผม จะถูกจะแพงขอให้ แดง ใว้ก่อนคับ

ยังไงเราก็ คน พิโลกเหมือนกันคับ

ไม่ว่าผลจะออกมาไง สำหรับผม เราคือพี่น้องกันทุกคนคับ

ใครเคยเป็นไรมา มีไรมา แต่วันนี้เราได้รู้จักกันใน ฐานะ คนรักหมาเหมือนกัน

และจะรักกันตลอดไปคับ ทุกวันนี้ผม รักหมาผมมาก มีตี กันทุกวัน มีกอดกันทุกวัน หมาผมสามตัวคือ กำลังใจของผมคับ จะไปกระชากรางวัลที่ เชียงใหม่ให้ได้ เจี้ยบบบบบบบบบบบ
  • :020:...พี่ชักเลิมเซ็งๆๆแล้ววะ....ใครอยากทำไรก็ทำ....ต่อไปนี้พี่ไม่ขอยุ่งแล้วกัน...พี่ๆน้องๆมาหาคุยเล่นได้ที่ร้าน..เหมือนเดิมนะคับ...ปล.ขอเป็นผู้ดูดีกว่า...(เชียงใหม่พี่ก็ไม่ไปแล้วนะคับ)เสียดายที่ไม่ได้ไป:002:
  • พี่ไม่ชอบอะไรที่มัน..ยุม..ยิม..คิดมากชิวๆๆ...เหมือนผู้หญิงวะ ปันหาเยาะเรื่องมาก...น้ารำคาน..อะไรนักหนา
  • อย่ามาแบบนี้ ท่านประทาน

พี่ต้องผ่านมันไปให้ได้สิ สู้ เหมือน พิบูลสิพี่บอย

ท้อได้แต่อย่าถอยนะพี่ ผมเป็นกำลังใจให้เสมอ ละ

ค่อยๆคิดสิ มีไรพี่มาปรึกสากันอย่าเอาไปคิดคนเดียว บอกแล้วเราคือ พี่น้องกัน ถ้าพี่ไม่ทามใครจะทามละ คิดสิคิด
  • เอาเป็นว่า.....ท่าเราใช่...พิทบูล...พิด,โลก....ก็จะได้จบเรื่องชื่อซะที่เนอ...ท่ามัวมาโวสหาชื่อก็พอดีและไม่ได้มีกลุ่มสักที่และ

ตอบพี่ บอย ครับ เรื่องไม่ ได้ เกิด จาก ชื่อ กลุ่ม จะ ชื่อ อะไร แต่ เกิดจาก กลุ่ม คือ การ รวมตัว ก่อ ตั่ง ขึ้น ของ คน บ้างคน ยก ตัว เช่น กลุ่ม พิทบลู แมน ที่ พี่เป็น ก่อ ตั่ง โดย มี สมาชิก

ใน กลุ่ม พี่ เป็น คน เลือกให้ พี่ เป็น ประธาน นั้น ก็ ถือ เป็น การ รวม กลุ่ม อย่างถูก ต้อง

...... พี่มี สิทธ์ ที่จะ ตั่ง ชื่อ อะไร ก็ ได้ ครับ เพราะ กลุ่ม นี้ พี่ เป็น คน ก่อ ตั่ง ไม่ต้องรอผลโวส ครับ มี กลุ่ม เป็น ของ ตัวเอง ได้ ทั่นที่ ครับ

แต่ พี่ เคย คิด ไหมครับ ถ้า มัน มี คน ตั่ง กลุ่ม พิทบลู a พิทบลู b พิทบลู c พิทบลู d ขึ้น มา อีก อะไร จะ เกิด ครับ สิ่ง ที่ จะ เกิด ก็ คือ พิษณุโลก เรา ก็ จะ มี กลุ่ม 5 กลุ่ม

พอ มี 5 กลุ่ม ก็ เกิด การ แบ่ง แยก แบ่ง พวก ต่างคนต่าง เลิ้ยง เหมือน เดิม ครับ

ผม จึง เสนอ ว่า เรา น่า จะ ใช่ คำ ว่า พิทบลู พิษณุโลก ชื่อ เดียว จบ โดย จับ 5 กลุ่ม ที่ ยก ตัว อย่าง มา รวม กัน จะ ได้ เป็น 1 เดียว ถูก ไหม ครับ

แต่ การ จับ คน หมู่ มาก มา รวม กัน มัน ก็ ยาก แต่ ถ้า ทำได้ มัน ก็ ดี ครับ

( แต่ ถ้า เรา ร่วม ได้ ก็ ต้องมี การจัดการ โวส ประธาน พิทบลู พิษณุโลก โวส โลโก้ พิทบลู พิษณุโลก จาก สมาชิก ทุก คน เพื่อ กัน ขอ โต้แยง ภายหลัง )

แต่ตอนนี้ เรื่อง ที่ พี่ ถาม ว่า ถ้า ใช่ ชื่อ พิทบลู พิษณุโลก ก็ จบ ซิ เนอ ตัว ผม เอง คงไม่ สามารถ ตอบได้ ว่า จบ หรือ ไม่ จบ คำตอบนี้ จะ หา ได้ จาก พี่ น้อง เรา ทุก คน ครับ

ฝาก ด้วย ครับ พี่ น้อง ทุก คน
  • 2. ไอ้เรื่องใครเป็นประธานนะไม่สำคันหลอก.... ใครเป็นก็ได้...งันเอางิ้เพรชรองซาวเสียงมาดิว่าใครเขาอยากเป็นใครเป็นพี่ก็โอนะใครก็ได้

ตอบ พี่ บอย ครับ เรื่อง ใคร จะ เสนอ ตัว มา เป็น ประทาน คงไม่ มี เพราะ คน ที่ มา ก็ อาสา มา ด้วย ใจ พูด ตรงๆ ใคร เป็น ก็ ต้อง เสียสระ แรงกาย แรงใจ แรงเงิน

ส่วน ตัว ผม ยัง ชม พี่ เลย ว่า แน่มากๆ :m001: แต่ถ้า ใคร คิด ว่า พร้อม หรือ อย่า เป็น เสนอ ตัว มา เลย ครับ ให้ โอกาศ ทุก คน อยู่ แล้ว ประชาธิไตย
  • :012:จะทำอะก็ทำนะคับ...พี่เอาเวลาไปแก่ปันหาครอบครัวพี่ดีกว่า (...ทำดีเสมอตัว-ทำชัวติดลบทวีคูณ...) :012:
  • 3. ท่าเรายังไม่มีหลักไม่มีชื่อมันก็ไม่มีกลุ่มแล้วพวกคนที่เขาเลี้ยงหมาเขาจะมาติดต่อกับใครมันก็จะมีมาหากันต้องซื้อขายทับหมาแล้วก็ในเวปแค่นันเอง.....เราจะให้มันเป็นทางการขนาดนั้นนะมันไม่ได้ขนาดเพรชนัดรวมตัวกันต้อนเย็นร้านนมยังไม่ได้เลยทุกคนมีงานทำเวลาไม่ตรงกันมารอตั้งช่อกลุ่มรอโวสประธาน...พอดี

ตอบพี่ บอย ครับ พี่ ทำ ได้ เลย ครับ เรื่อง ตั่ง กลุ่ม เหตุ เดียว กับ คำตอบ ข้อ 1 นะ พี่

ส่วน เรื่อง ซื้อ ขาย ทับ หมา แค่ ใน เว๊ป แค่ นั้น ผม ว่า ไม่ เกี่ยว นะ ครับ เพราะ คน ซื้อ หมา ที่ ความ พอใจ ถ้า หมา ใน บ้าน เรา พวก เรา ดี หรือ คน ซื้อ ชอบ เค้า ก็ ซื้อ พี่

เหตุผล เดียว กัย ใน เว๊ป เลย ถ้า ใน เว๊ป หมา ไม่ ดี ก็ ไม่ ซื้อ ครับ

ถ้า เรียก มา รวม กัน ไม่ ได้ แล้ว พี่ คิด ว่า จะ ตั่ง กลุ่ม ทำไหม ครับ

อย่าง ที่ พี่ ยก ตัว อย่าง เพรชนัดรวมตัวกันต้อนเย็นร้านนมยังไม่ได้เลยทุกคนมีงานทำเวลาไม่ตรง ผม ก็ ไม่ได้ สน ใจ ครับ ว่าใคร จะ มา ไม่ มา เพราะ ไม่ มา ผม ก็ พา หมา ผม ไป เดิน เอง อยู่ แล้ว สบายๆ

แต่ ถ้า ผม จะ ตั่ง กลุ่ม นั่น สิ นัด กัน แล้ว ต้อง มา เพราะ มัน เป็น เรื่อง ของ กลุ่ม

เรื่อง มา ตั่ง ชื่อ รอ โวส ประธาน ถ้า รอ ไม่ ได้ พี่ ก็ ตั่ง กลุ่ม เอง ได้ เลย ครับ พี่ทำได้ โดย ชอบธรรม แต่ ถ้า จะ เรา เป็น 1 เดียว รอได้ ไม่ ได้ ก็ ต้อง รอ พี่ ประชาธิปไตย
  • 4. อันที่จิงคนที่เป็นคนรวมกลุ่มก่อนจะได้มีสิทตั้งชื่อก่อนจิงปะ(เหมือนพี่ มาร์ค พิทบูลโซนไง) ท่ามารอโวสชื่อคิเอาเองแต่พี่ว่าที่สำคันแค่รักหมาก็พอแล้วม้งชื่อไม่สำคันที่รักมันมากน้อยแค่ไหน

ตอบพี่ บอย ครับ ถูก เลย พี่ พี่ เป็น คน ตั่ง กลุ่ม พี่ จะ ตั่ง ชื่อ อะไร ก็ ได้ ครับ ใคร ว่า พี่ มัน ก็ บ้า แล้ว พี่ มี สิท ตั่ง ชื่อ กลุ่ม พี่ เอง แน่ นอน ฟันธง

ที่ ต้อง รอโวส ผม หมาย ถึง ถ้า เรา อยาก เป็น 1 เดียว ครับ คือ รวม ทุก กลุ่ม เข้าด้วย กัน เป็น พิษณุโลก ต้อง รอโวส แน่ นอน ครับ

แต่ เรื่อง พี่ เหมือนพี่ มาร์ค พิทบูลโซนไง อัน ผม ไม่ รู้ พี่ ไม่ ขอ ตอบ นะ พี่

เรื่อง รัก หมา มัน สำคัญ ที่ สุด อยู่ แล้ว ครับ ถ้า ไม่ รัก คง ไม่ เลี้ยง กัน หรอก ชิ มิ ( แต่ ชื่อ กลุ่ม ก็ มี ความ สำคัญ เช่น กัน ครับ )
  • พี่ถามเรานะต้อนนี้เรายังไม่มีกลุ่มเลยแค่ชื่อยังไม่ลงตัวเลยแล้วเราจะเอาคะแนนที่ไหนประชาธิปไตรอะไรนะจะมีได้ไง...ไอ้คำว่าประชาะปไตยนะมันต้องมาจากคนหมู่มาก...ถึงจะเรียกว่ารอผลโวสแล้วถึงจะมีประชาธิปไตยนะไอ้น้อง....คำว่าประชาธิปไตยนะความหมายมันกว้างมากนะ
    เอาเป็นว่า...จะชื่อไรประธานจะเป็นใคร...พี่ขอเป็นแค่คนรักหมาและให้คำปรึกษาน้องๆได้ทุกเรื่องระกัน(ปล.ไม่ใช่ฉะเพราะเรื่องหมาเรื่องเดียว)
  • 5.คนที่เขาเรียงมาก่อนเขาทำอะไรกันมาบ้างละ

ตอบ พี่ บอย ครับ มากมาย เลย ครับ แต่ ผม ไม่ ขอ อธิบาย แล้ว กัน มัน จะ ยาว ( ความรู้ ที่ ผม พอ มี ทุก วันนี้ ก็ ได้ จาก คน เก่า ละ ครับ )

ขอ ส่วน ตัว นิด 1 พี่ๆ น้อง ที่ ผม เคย พูด เคยคุย เคย ปรึษา เครพ ยังไง ก็ ยัง เหมือน เดิม ทุก คน นะ ครับ

ใคร มั่ง คง ไม่ ต้อง เอ๋ย เพราะ กว่าผม จะ มา ตรงนี้ ได้ ก็ ความรู้ จาก พี่ๆน้อง ทั่ง นั้น ( ที่ สำคัญ เลย เว๊ปนี้ พิทบลูโซน )
  • 6.วันที่จัดงานมิดตี้นะ มีพี่ มี่หล้า มีบูม มีนัฎ ลูกน้องพี่อีก 2-3 คนเอง เราก็จัดงานกันได้แล้ว ไอ้คนที่บอกจะมาช่วยก็ไม่มา......และที่สำคันจำที่พี่ๆๆพิจิตรบอกได้ไหมพวกเราอย่าแบ่ง..กก...แบ่งเหล่า....และพยามให้น้องๆเขามารวมกลุ่มให้ได้มากที่สุด อย่าพยามหาเหตุให้มันเป็นเรื่องแล้วมันก็จะมีความแตกแยกเชื่อพี่เหอแล้วท่าพี่ไม่ทำพี่ก็ไม่เห็นไครทำ..

ตอบ พี่ บอย ครับ คนที่ มา ช่วย พี่ จัด งาน มี แค่ นั้น ก็ ถูก แล้ว นี้ พี่ ก็ งาน นั้น จัดโดย พิทบลู แมน นี้ ครับ หรือ มี พี่ น้อง เรา คน ไหน แอบ อ้าง เอา ความดี เข้า ตัว ว่า เป็น คน จัด หรือ ป่าว ผม จะได้ ไป ด่า มัน ให้ พี่ ว่า ไม่ ช่วย เสือก เอา น่า อีก

ที่ พี่ๆ พิจิตร พูด ผม เห็น มา ตลอด ครับ ผม ก็ ไม่ เคย อยาก ให้ แตก แยก

จริง ครับ ถ้า พี่ ไม่ ทำ แล้ว ใคร จะ ทำ เห็น ด้วย ครับ แต่ อยาก ให้ พี่ ทำสุดๆ ไป เลย รวม พิษณุโลก ให้ เป็น 1 เดียว พี่ ไม่ ต้อง ห่วง ถ้า มี เลือก ตั่ง ไง พี่ ก็ น่าจะได้ ครับ

แต่พี่ อยาก เป็น หรือ ป่าว แค่ นั้น เอง ประธาน พิทบลู พิษณุโลก แต่ ถ้า พี่ อย่าง เป็น แค่ กลุ่ม พิทบลู แมน ผม ก็ เสีย ดาย ครับ
  • ...ที่พี่หมายถึงนะ..พิด,โลก...ไม่ใช่ทั้วประเทศ...
  • 7.ไอ้คนที่จะมาเป็นประธานใครเป็นก็เหมือนกันมันไม่ได้เงินได้ทองอะไร..แค่มีความรักหมา...มีเวลา...ติดต่องานออกงานจัดงานทำงาน...(มีเงินบ้าง) เป็นธุระให้คำปรึกษาได้ทุกเรื่องไม่ใช่เรื่องหมาอย่างเดียว..และที่สำคันไม่อิดฉาริสญาเป็นกลางดีก็บอกดีไม่ดีก็บอกไม่ดีไม่ใช่ใครให้ไปดูหมาก็บอกดีสวยหมดเพื่อจะเอาใจใครไม่เป็นสิ่งที่ไม่ถูกต้อง..พี่ๆน้องจะได้ไปปรับปรุงแก้ไขให้มันถูกต้อง...และที่สำคันไม่แบ่ง......ก๋กแบ่งเหล่า....ไม่แบ่งสี....เอนเอียงไปข้างไดข้างเหนึ่ง....ใครที่เขารักหมามาได้หมด....ไม่ว่าจะสีอะไร....อุปประนิใส...เราข้อยมาจูนวันหลัง....รึใครมีความคิดที่ดีกว่าก็ว่าพี่รับฟังน้องพี่ๆทุกเสมอ....ว่าไงน้องคำหล้า

ตอบ พี่ บอย ครับ นี้ ใคร ก็ ไม่ อยาก มา เป็น ประธาน เพราะ มัน มี แต่ ความรับผิดชอบ

ก็ พี่ แต่ พี่ และ พี่ เสนอ ตัว มา ช่วย เหลือ พี น้อง เรา สุดยอด เลย :m001:
  • การทำไรต้องทำจากเล็กไปหาใหญ่เพื่อจะให้เป็นการยอมรับก่อนแล้วคอยๆทำไปที่ระคั้น....ไม่นับ 1 จะให้นับ 10 เลยรึ
  • ใครก็ได้ช่วย...บอกที่ว่า....ไอ้การที่จะเป็นประธาร-ตั้งชื่อ-เลี้ยงหมา..พิท...หรืออะไรก่อแล้วแต่...ต้องเลี้งหมาแพงๆ.มีเงิน.จบสูงๆ.หมาทุกตัวต้องมีใบนอก.ขายหมาแพง.หมาต้องสวยทุกตัวท่าไม่สวยไม่ใบเราจะไม่ให้เข้ากลุ่ม....เวลาไปคุยกับใครจะได้ไม่อายเขาว่าหมาเรามีใบหมาเราสวยหมาเราแพงไม่ใช่หมามาจากไหนก็ไม่รู้ ปล.พี่ว่าท่าคนที่คิดอย่างงันพี่ว่าคนๆนั้นใช่ไม่ได้แล้วก็เป็นคนที่ไม่ควรคบจองแต่จะเอาเปรียบ......เสียไม่ให้ได้จะเอา......มันผู้นั้นไม่ใช่คนรักสัตร์ไม่ว่าจะเป็นหมาหรือว่าจะเป็นสัตร์เลี้ยงทุกชนิด....ไอ้การที่หมาออกลูกนั้นถือว่าเป็นผลพลอยได้เท่านั้น.............................

ตอบผม บอก พี่ เอง เลย ครับ เรื่อง นี้ ไม่ จำ เป็น ครับ เรื่อง พี่ มี พูด มา ไม่ เกี้ยว กับ การ เป็น ประธาน แน่นอน หมา ไม่ สวย ก็ เข้า กลุ่ม ได้ พี่

พี่ว่าท่าคนที่คิดอย่างงันพี่ว่าคนๆนั้นใช่ไม่ได้แล้วก็เป็นคนที่ไม่ควรคบจองแต่จะเอาเปรียบ ตอบ พี่ ถ้า พี่ เลี้ยง เอง พี่ จะ เลี้ยง แบบไหน พี่ ก็ เลี้ยง ไป เลย ครับ

สวย ไม่ สวย ก็ แล้ว แต่ เลย ไม่ ไม่ ใคร ว่า แน่ นอน แต่ ถ้า ประกวด ต้อง มี การ เปรียบ เทียบ แน่ นอน

ไอ้การที่หมาออกลูกนั้นถือว่าเป็นผลพลอยได้เท่านั้น. ตอบ ถ้า ไม่ มี ความ รู้ พอ อย่า ผสม ดี กว่า ครับ ผสม พิทบลู ต้อง ตั่งใจ ทำ ต้อง รู้ ว่า หมา ออก มา แล้ว ขายได้ ไม่ ได้

ถ้าขายไม่ได้ จะ เอา ไป ไหน รับผิดชอบ กับ สิ่ง ที่ ทำ ด้ว ครับ มัน คือ พิทบลู ไม่ใช่ ผล พลอย ได้ แน่ นอน

เรื่อง หมา แพง ไม่ แพง ไม่ เกี่ยว เลย ครับ มัน สำคัญ ที่ ทุก คน ชอบ หมา สวย มาก กว่า ถ้ามี หมา สวย ถูกใจ ผม มา ขาย ให้ ราคา 10 บาท ผม ก็ เอา นะ ครับ จะรีบไป คุย เลย ว่า ซื้อ มา 10 บาท เอง สวย ปะละ

แต่ ถ้า หมา ไม่ สวย ถูก ใจ ผม แต่ มา คุย ว่า เป็น หมา ดัง มา จาก เมือง นอก มี ใบ ukc ให้ ฟรี ผม ก็ ไม่ เอา ครับ

ขอให้ เข้า คำ ว่า หมา สวย ด้วย แต่ ที่ ผมหรือ พี่ น้อง คน อื่น ต้อง เสีย เงิน ซื้อ หมา แพงๆ เพราะ มี ความ หวัง ใน ตัว หมา ไง ครับ ว่า มัน จะ สวย อย่าง ที่ หวัง

อย่างได้ ของ ดี บ้าง ที่ ก็ ต้อง ลุง ทุน ครับ
  • แล้วต้องนี้ก็มีภาระรับผิดชอบเยาะเลยไม่คอยมีเงินซื้นหมาดีๆสวยๆแพงๆมาเลี้ยง....ไอ้เจ้าแมคผมก็ซื้มแค่....2,500 บาท...ซื้อเหมือนให้เพราะเพื่อนผมมันขายอยู่ 5,000 บาท

ตอบ พี่ บอย ไอ้ แมค พี่ เป็น หมา ที่ สวย ตัว 1 ใน สาย ตา ผม

ราคา ที่ พี่ ว่า มา โคตรคุ้ม เลย ครับ

แต่ ถ้า พี่ คิดว่า ผม พูดเล่น พี่ ลอง เอา มัน ไป ประกวด ดู ก็ ได้ นะ ครับ
  • ยังอยู่...nu_ting....รึเงียบไปซะนานเลยนะ

ตอบ พี่ บอย ครับ nu_ting.... คง ดู พวก เรา อยู่ รอ เหตุ การ ลงตัว 555+
  • ตอบ น้อง บูม คิดได้ แบบนี้ และ ดี ที่ สุด นาย มา ถูก ทาง แล้ว :m072:
  • ...พี่ชักเลิมเซ็งๆๆแล้ววะ....ใครอยากทำไรก็ทำ....ต่อไปนี้พี่ไม่ขอยุ่งแล้วกัน...พี่ๆน้องๆมาหาคุยเล่นได้ที่ร้าน..เหมือนเดิมนะคับ...ปล.ขอเป็นผู้ดูดีกว่า...(เชียงใหม่พี่ก็ไม่ไปแล้วนะคับ)เสียดายที่ไม่ได้ไป

ตอบ พี่ บอย ใจ เย็น ๆ พี่ อย่า เพิ่ง น้อย ใจ ครับ ที่ ผม พูด ที่ ผม บอก ก็ เพราะ ยา ให้ มัน เดิน ต่อ ไป รัก กัน เหมือ เดิม พี่

ถ้า ไม่ รัก ไม่ พูด แน่ นอน ครับ
  • พี่ไม่ชอบอะไรที่มัน..ยุม..ยิม..คิดมากชิวๆๆ...เหมือนผู้หญิงวะ ปันหาเยาะเรื่องมาก...น้ารำคาน..อะไรนักหนา

ตอบพี่ บอย พี่จะ เป็น ประธาน ของ คน หมู่ มาก เรื่อง แค่ นี้ พี่ ทน ไม่ ได้ หรอ ครับ สู้ๆ ดิ พี่
  • จะทำอะก็ทำนะคับ...พี่เอาเวลาไปแก่ปันหาครอบครัวพี่ดีกว่า (...ทำดีเสมอตัว-ทำชัวติดลบทวีคูณ...)

ตอบพี่ บอย ครับ นี้ และ พี่ ผม ถึง บอก ไง ว่า ผม ชม พี่ นะ ที่ กล้า เสนอ ตัว มา ช่วย พี่ น้อง เรา
  • พี่ถามเรานะต้อนนี้เรายังไม่มีกลุ่มเลยแค่ชื่อยังไม่ลงตัวเลยแล้วเราจะเอาคะแนนที่ไหนประชาธิปไตรอะไรนะจะมีได้ไง...ไอ้คำว่าประชาะปไตยนะมันต้องมาจากคนหมู่มาก...ถึงจะเรียกว่ารอผลโวสแล้วถึงจะมีประชาธิปไตยนะไอ้น้อง....คำว่าประชาธิปไตยนะความหมายมันกว้างมากนะ
    เอาเป็นว่า...จะชื่อไรประธานจะเป็นใคร...พี่ขอเป็นแค่คนรักหมาและให้คำปรึกษาน้องๆได้ทุกเรื่องระกัน(ปล.ไม่ใช่ฉะเพราะเรื่องหมาเรื่องเดียว)

ตอบ มี แล้ว ครับ 1 กลุ่ม พิทบลู แมน ไง พี่ ตอนนี้ พี่ ก็ แค่ บอก นัด คน อื่น กลุ่ม อื่น มาด้วย เจอ กัน คุย กัน ถ้า ใคร มา ก็ ออก เสียง ได้ แล้ว ว่า จะ เลือกใคร หรือ ไม่ ก็

ให้ ออก เสียง ผ่าน ทาง เว๊ป นี้ เลย ยัง ได้ พี่

(ปล.ผลคุยเรื่องหมาเรื่องเดียวพอ พี่ เรื่องอื่น ผม ไม่ รู้ เพราะ ผม รู้ เรื่อง หมา .........เด็ก ที่ เคย คุย กะ ผม ก็ คง รู้ ว่า ผม ไม่ คุย เรื่อง อื่น นอก จาก หมา )
  • ...ที่พี่หมายถึงนะ..พิด,โลก...ไม่ใช่ทั้วประเทศ...

ตอบพี่ บอย ก็ พิษณุโลก อะดิ พี่ ผม อย่า ให้ เรา รัก กัน ครับ แค่ พิษณุโลก ก็ พอ แล้ว พี่ ถ้า ร่วม ได้ มันแน่ พี่ สู้ๆ เนอ
  • การทำไรต้องทำจากเล็กไปหาใหญ่เพื่อจะให้เป็นการยอมรับก่อนแล้วคอยๆทำไปที่ระคั้น....ไม่นับ 1 จะให้นับ 10 เลยรึ

ตอบ เข้า ใจ พี่ ที่ พี่ ทำ อยู่ มัน ก็ ดี ครับ แต่ มัน จะ ดี กว่า ถ้า พี่ นัด กลุ่ม อื่นๆ คน อื่น ๆ มา ร่วม ได้ ใน ตอนนี้

ไม่ งัน พี่ เรื่อง จาก กลุ่ม พี่ ก่อน แล้ว รอ คน มา เข้า กลุ่ม พี่ ให้ ค่อยๆ โต มัน ยาก นะ พี่ ที่ กลุ่ม อื่น จะ ยอม มา เข้า กลุ่ม พี่

แต่ ถ้า เป็น จาก การ มา เข้า กลุ่ม เป็น รวม ตัว ของ ทุก กล่ม แทน เพื่อ เป็น พิทบลูพิษณุโลก ผม ว่า น่า จะ โอเค เลย นะ ครับ
  • พี่ๆ น้อง ๆ คน อื่น ที่ มี อะไร ใน ใจ พูด ออก มา ได้ เลย นะ ครับ เต็ม ที่ ไป เลย

ได้ รู้ ว่า ใคร คิด ยัง ไง ต้อง การ อะไร อย่าเก็บ สิ่งดีๆ ไว้ ใน หัว เสนอ มัน ออก มา เพื่อ พวก เรา ชาว พิษณุโลก

......................................................................................................................................................................................

อย่า ปล่อย ให้ พี่ กะ พี่ บอย คุย กัน 2 คน เพราะ พิษณุโลก คือ พวก เรา สู้ ต่อ ไป ไอ้ มดแดง :m072:
  • :o001:ไม่ งัน พี่ เรื่อง จาก กลุ่ม พี่ ก่อน แล้ว รอ คน มา เข้า กลุ่ม พี่ ให้ ค่อยๆ โต มัน ยาก นะ พี่ ที่ กลุ่ม อื่น จะ ยอม มา เข้า กลุ่ม พี่

แต่ ถ้า เป็น จาก การ มา เข้า กลุ่ม เป็น รวม ตัว ของ ทุก กล่ม แทน เพื่อ เป็น พิทบลูพิษณุโลก ผม ว่า น่า จะ โอเค เลย นะ ครับ .................:o016:
    ร้อนจริงๆ...:o008:
    เห็นด้วยวะ... :o023:
    ถ้าก้าวแรกเดินผิด...ก้าวต่อๆไป...ก็ผิดทั้งขบวนวะ...:o019: