ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลูกหมาแดง กำแพงแสนค่ะ
  • ทะเบียนบ้านอยู่ กำแพงแสน ทั้งคู่ค่ะ เกิด 20/04/10 ผู้4 เมีย2 ค่ะ
    ไฟล์แนบ
    15.JPG 83K
    IMG_5301.JPG 77K
    IMG_5376.JPG 68K
    IMG_5382.JPG 89K
  • พ่อ(ไรเฟิล)+แม่(ต้นหอม)
    ไฟล์แนบ
    f2+.JPG 60K
    h1+.JPG 61K
  • โห ส่ง ไอ้ ตัว ล่าง สุด มา วิ่ง เล่น ที่ บ้าน ได้ บ่ พี่โม :063::063:
  • โห รอตั้งนานเพิ่งเปิดตัว

ว่าไง แม่ลูกอ่อน โมโม่ เอิ๊ก
  • ที่ หาย ไป แอบ ไป เลี้ยง หมา นี่เอง
  • - -*ทับถมกันเข้าปายยยยยยยยยยยยย.....
  • ที่ หาย ไป แอบ ไป เลี้ยง หมา นี่เอง
    ท่านเค้าเรียก ว่า ฟูมฟัก จริงไหม พี่โม 55
  • ได้เวลาเอาออกมาโชว์แล้วนะครับคุณโม เด็กๆเป็นยังไงบ้างครับซ่าซนกันทุกตัวรึยัง ออกมาแดงดีจริงๆๆ

แล้วจอช์จเป็นไงบ้างครับ ยังเก่งเหมือนเดิมนะครับ ขวัญใจเลย พระเจ้า..จอช์จมันยอดมาก:063::063::063:
  • สงสัย จะ อย่าง ท่าน เจม ว่า ก็ ขนาด ทำ งาน ยัง พก หมา ไป ด้วยอะ 555

ฟูมฟัก! จิงๆๆ 555
  • :062::062::063:แหมๆๆ น้องโม ซุ่มเงียบเลยนะ เปิดตัวมาเล่นเอาตกใจเลย
    ไม่ยักบอกกันมั่งว่าแอบทีเด็ดไว้
  • เด็ดสะระตี่- -* ตายไปตั้ง3ตัว:m049::m049::m049:

ก็แม่มันให้นมไม่ได้ เลยต้องหอบหิ้วไปดูแลเอง ....มันส์ดี- -*

จอร์ชยังอยู่ดี เดวนี้เค้าเป็นชาวสวน พอดีโมรื้อกกป่าหลังบ้าน ออกไปอีก3ร่องสวน มันออกไปธุดงเช้า-เยนเลย บ้านไม่ค่อยเข้า ไม่รู้มีอะไรดี

ว่าแต่..แม่หมาไม่มีน้ำนม ควรจะเสริมยังไงบ้างค่ะ รบกวนผู้เชี่ยวชาญแนะนำด้วยเน้อออ...:m032:
  • แกงหัวปลี ให้กินเด่ะ โมโม่
  • แกงเลียงล่ะกัน-*-
  • ไม่มีสีบลู หรือจ๊ะ โมจ๋า..??
  • 5555555555

พี่ บิว คับ ออก มา สี บลู งี้ ก๊ ท้อง กะ ข้างบ้าน เลย ดิ 5555
  • หวัดดีครับบบบ อยู่กำแพงแสนเหรอ? ตำบลอะไรคับ? :o001:
  • 55555555 มีบลู ไอตัวที่ตายในท้องอ่ะ บลูอี๋เลย- -*
  • TNT ค่ะ คอกพี่วีอ่ะคะ กำแพงแสน จำตำบลไม่ได้ พี่โต้งผ่านมา แวะมาบอกด้วยนะคะ ว่าตำบลอะไร^^
  • เอารูปพ่อแม่มาดูหลายมุมหน่อย
    ในรูปแม่หมาเป็นหมาแฟนซี ไม่สวย ไม่น่าเอามาทำพันธุ์เลยครับ
  • อ้าวๆ ตกลงหมาคอกนี้เป็นหมาของพี่วี หรอกหรือ นึกว่าเป็นหมาของคุณเห็นคุณโพสเอง เออเองเสร็จ หรือเอาชื่อพี่วีมาแอบอ้าง
  • พ่อ+แม่ ซื้อมาจากคอกพี่วี ที่ตอบคุณ TNT ไป คิดว่าคนที่มีสติปัญญาไตร่ตรองประโยคภาษาชาติตัวเองคงแปลออกว่า...คอกพี่วี = ที่ตั้งตำแหน่งของบ้านที่พี่วีอยู่

ซึ่งดูจากคำถาม และคำตอบ รูปประโยคมันบ่งบอกอยู่แล้วว่า

คำถาม ..เจาะจงที่ตำบลว่า ตำบลอะไร

คำตอบ..ในเมื่อโมไม่ทราบ จึงบอกไปว่าตำบลที่เป็นคอกของพี่วี กำแพงแสน ซึ่ง...มันไม่เห็นจะอะไรมากมายตรงไหนนะคะ

เรื่องแอบอ้าง เพื่อ....??? หมามันจะหัวใหญ่ขึ้นไม๊อ่ะคะ หรือจมูกมันจะแดงกว่านี้ ตัวจะสั้นขึ้นด้วยไม๊ค่ะ หรือหน้ามันจะยุบหายเข้าไปสั้นกว่านี้ จะได้อ้าง...จะถากถางกันทั้งที่ หาเรื่องอื่นมาพูดดีกว่าค่ะ

หรือถ้ายังไม่เข้าใจในหลักไวยากรณ์ภาษาไทย รบกวนคุณGhost ไปหาซื้อตามซีเอ็ด หรือพวก B2S ก็น่าจะมีอ่ะคะ ตามโซนหนังสือเด็กอนุบาลอ่ะคะ เพราะไวยากรณ์ประโยคง่ายๆแบบนี้ ผีโตๆแบบนี้ ยังไม่ MAKE SENSE..

อีกอย่าง....เผื่อคุณGhost เม้นก่อนนี้นะคะ ไม่ได้ตั้งหน้าตั้งตาทับหมาเป็นอาชีพนะคะ ราคาไม่กี่พันนะพ่อแม่มันอ่ะ ไม่มีเงินซื้อแพงๆหรอกค่ะ ได้มาแค่นี้ก็ดีแค่ไหนแล้ว ถึงมันจะแฟนซี แต่สมองมันไม่แพ้ตัวหลักแสนหลักล้านหรอกค่ะ อยู่ที่คนเลี้ยง

เลี้ยงให้หมาเป็นผี หรือให้หมาเป็นหมา
  • 555555 โดน เล่น สะ แล้วว
  • โส...น้ำ...หน้า...ชาตผี
  • โห ไม่เจอกัน นานนนนนนนนนมั่กๆ จัดจ้านขึ้นเยอะนะ โมโม่

สู้ว้อยยยยยยยย
  • เรื่องแค่นี้ไม่น่าเอามาว่ากันเลยผมว่า ผมว่าคุณโม้เค้าแค่อยากบอกสาย ว่าพ่อแม่เป็นใคร

ถ้าคนที่รู้จักพี่วีก็คงรู้ว่าบ้านเค้ามีหมาตัวไหนบ้างก็แค่นั้น ใจเย็นๆๆกันนะครับ สู้ๆๆครับคุณโม

บ้านพี่วีอยู่ในเขตเทศบาลกำแพงแสน นครปฐมเลยครับคุณโม้ คิดว่าคงตำบลกำแพงแสนอ่ะครับ
  • เ่อ่อ...พี่โต้งอ่ะ...อย่าเพิ่งเปลี่ยนชื่อนู๋ซิ!!! เล่นซะทุกช็อตเลยยยยยยอ่า:m125::m125::m125:

ไม่โม้นะ โมจริงๆ:m048::m048:
  • ขอโทษครับคุณโม เมื่อกี้พิมพ์ผิดจริงๆๆ แก้ไขให้แล้วครับผม :001::001:
  • 55555555+ คิดได้ไงเนี่ย นู๋ โม้ ฮ่า เอิ๊กกกกกกกก
  • สงสัยจะโม้จริงๆ- -*
  • :m001:

หมาก็ว่าจี๊ดแล้วนะ คนจี๊ดกว่าอีก :m003:
  • เรื่องแค่นี้ไม่น่าเอามาว่ากันเลยผมว่า ผมว่าคุณโมเค้าแค่อยากบอกสาย ว่าพ่อแม่เป็นใคร

ถ้าคนที่รู้จักพี่วีก็คงรู้ว่าบ้านเค้ามีหมาตัวไหนบ้างก็แค่นั้น ใจเย็นๆๆกันนะครับ สู้ๆๆครับคุณโม

บ้านพี่วีอยู่ในเขตเทศบาลกำแพงแสน นครปฐมเลยครับคุณโม คิดว่าคงตำบลกำแพงแสนอ่ะครับ

****ขออนุญาตแก้ใหม่ เข้ามาอ่านทีไร มันยังแหม่งๆไงไม่รุ้

55555+
  • ได้เวลาเปิดตัวแล้ว ดินะ หมาแดงแนวกิจกรรม มีแดงเข้มๆด้วยน่ารักรักดีครับ น้องโม เอาน่าแค่สงครามในโลกธุรกิจละมัง ไงก็สู้ๆ นะ
  • nisan ป้าพรขอเมล์หน่อยจ้า รึจะเเอดมาก็ได้

lumpotorn@hotmail.com
  • ป้าเล่นขอเมลเลยเหรอ จะหาเมลคนเลี้ยงหมาแดงเหรอครับ ........อิอิอิอิอิ
  • 5555 หายไปนาน โหด ฉิบเลย เจ้ ตู อิอิ

เออ ว่าแต่ เสี่ย โต้งไปเปลี่ยน ชื่อเจ้ เค้าไม อ่ะ เจ้ไม้ 55555 ฮาดี!!
  • แก เกบ กด นะ ป้า พร ไม่ค่อยได้ คุย กะ คัย 5555

แต่ ชื่อ โม้ ผม ก็ ว่าโอ เหมือน กัน อะ 5555
  • อืมก็ว่างั้นแหละ ต่อไปนี้เรียกโมไม่หันนะ จะให้โม้ ก็จะโม้ให้....

ว่าแต่ จะเอารูปลูกหมามาลงอีกได้ไม๊เนี่ย เดวพวกเหน็บอีก555+

มันเริ่มเดินแล้วอ่ะ บรรลัยเลย555555555 ยั๊วเยี๊ยเลยว่ะ(ค่ะ):m102:
  • โห นังโม้ เอารูปลูกหมาเดินได้ มาลงอย่างเร็วเลย เอิ๊กกกกกกกกกก

เอาแบบคลิปนะ หมาแดงมันจี๊ดๆๆๆๆๆๆ
  • ตั้งใจให้ลูกหมาออกมาแบบไหน ก่อนจะผสม แบบว่าอยากรู้อ่ะ
  • ออกแบบพ่อกับแม่มัน..อ่ะคะ คือตั้งใจจะผสม เพราะมีคนสนิทอยากได้หลายคน และปรึกษากับเจ้าของคอกของพ่อ+แม่หมาแล้ว ว่าเห็นสมควรไม๊ หมาจะออกมาเป็นแบบไหน หัวใหญ่ หน้าย่นไม๊ ไม่สำคัญ ไม่ใช่ประเด็นตั้งหน้าตั้งตาจะเอาตังค์

และไม่ได้ทำเป็นอาชีพ เห็นว่าคนสนิทๆกันอยากได้ก็มีจำนวนอยู่ ถึงผสม อีกอย่าง ถ้าขมักเขม้นรักการขายขนาดนั้น คงตั้งกระทู้ว่า ขาย...!! ราคาเท่าไหร่ เบอร์อะไร คงไม่มีรีรอ....

เอามาลงเพราะ หมาใคร ใครก็รัก ก็อยากอวด ถึงแม้ 2ตัวรวมกันไม่ถึงหลักแสน หลักล้าน แต่..บางตัวที่บ้านความสามารถ ความฉลาดยังมีเยอะกว่าพิทบูลนอกเลยนะคะ

พิทบูลไทย..ใจเกินร้อย
  • :m001:เจ๋งจริงๆน้องโม วาจาบาดลึกเข้าในห้วงหัวใจ กระแทกความรู้สึก กระเด็นออกมานอกจอเลย 555555+