ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามผู้มีประสบการณ์ หมาเป็นหูดในปาก
  • :002:pitที่บ้านเป็นหูดในปาก บริเวนเหงือก2-3ตุ่ม ควรทำไงดีครับ:062:
  • เอาธูปจี้เลย อิอิ( ล้อเล่นๆ)

หมาหมอให้หมอจัดการดีกว่าครับพี่น้อง

ทำเองคงไม่ได้ นะผมว่า
  • ไม่เคยเ็นแฮะ เคยเห็นแต่โดนยางคางคกที่ปาก เป็นตุ่มออกมาเท่ายางลบหัวดินสอ ปล่อยๆไป มันก็หายเองอ่ะครับ

รอผู้รู้มาตอบดีกว่า
  • พาไปหาหมอที่เกษตรฯ เลยครับ เค้าจะให้ยาคล้ายๆเบตาดีน ให้มาฟอกที่หูด (น่าจะใช้ฆ่าเชื้อ)
    และก็จะให้ยาเป็นครีมไว้ป้ายอีกที และต้องกินยาที่หมอจัดให้ประมาณ 1อาทิตย์ ก็หาย
    แต่ของผมมันเป็นภายนอกตรงขอบปาก ลองดูแล้วกันครับ
  • ของคุณTT1616 เป็นหลายเม็ดหรือเปล่าคับ ของผมข้างซ้าย3 ขวา2 ไปหาหมอมาเขานัดผ่าพรุ่งนี้