ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอไว้อาลัยเสธแดงหน่อย
  • ใครไม่ชอบอย่าว่ากันนะครับ ส่วนตัวผมชอบนิสัยส่วนตัวของท่านมาก
    อย่างน้อยท่านก็เคยสู้กับคอมมิวนิสต์ ปกป้องประเทศให้เรา
    ขอให้ไปอย่างสงบเถิดทหารหาญ
    ไฟล์แนบ
    885__medium.jpg 9K
  • ความดีก็มีขอไว้อาลัยด้วยคนที่เสธสู้จนตัวตาย(ไม่รู้ตายเพื่อใคร)

ที่ต้องขอไว้อาลัยอย่างสุดซึ้งคือไว้อาลัยประเทศไทยฉิบหายกันหมดแล้วกูไม่รู้มึงเป็นใคร รวยล้นฟ้ามาจากไหน

ที่นี่แผ่นดินไทยมึงไม่ได้ของที่มึงตั้งใจแล้วจะมาทำให้มันฉิบหายมึงใช้หัวส่วนไหนคิดในนามของเม็ดหินก้อนเล็กๆ

ในแผ่นดินไทยขอประกาศไว้วันใดถ้ามึงคิดเยียบแผ่นดินไทยอีกเม็ดดินเล็กๆอย่างกูจะขอต่อต้านไม่ให้ส้นตีนเน่าๆ

อย่างมึงได้เหยียบให้เป็นเสนียดแผ่นดินอีก ขอให้มึงอย่างได้มีแผ่นดินไทยกลบหน้าไอ้เลว
  • ** ความดีทำเป็นปีๆๆกว่าจะเห็นผล แต่ทำเลวครั้งเดียวก็เห็นผลแล้ว **

เสียใจด้วยกับครอบครัวเสธแดง...ไม่น่าตายเลย

น่าจะอยู่รับรู้ในสิ่งที่เสธทำก่อน....ว่าทำอะไรไว้กับบ้านเรา

ส่วนพวกที่เหลืออยู่รอรับกรรมที่พวกท่านก่อไว้แล้วกัน

ไม่มีสีไหนดีทั้งนั้นเพราะถ้าทำเพื่อประโยชน์ส่วนตัว
  • ผมขอไว้อาลัยด้วยคนครับ
    เพราะอย่างน้อยๆเสธเเดงคนนี้คือคนไทย
    ที่รบกับคอมมิวนิส ครับ:011::011:
  • สู้เพื่อใคร ตายเพื่อใคร และท้ายสุดคนเสียใจที่สุดคือใคร ???

ขอไว้อาลัยให้กับเสธแดงด้วยคนครับ
  • ทำดีได้ดี ... ทำชั่วได้พบพาลความเลวร้ายมาสู่ชีวิตคับ **** ที่นี่แผ่นดินพ่อ ถ้าไม่รักพ่อก็ออกไปจากแผ่นดิน ****

สู้เพื่อใคร ......??????
  • เห้นด้วยกับข้อความข้างบน
    ไม่มีสีไหนดี แต่ละสีก็ทำเพื่อประโยชน์ของตน
    ใครเป็นรัฐบาลก็ช่วยเหลือแต่พวกพ้องตัวเอง
    ผมเชื่อว่าถ้าเพื่อไทยเปนรัฐบาลทักษินจะกลับมาสู้คดี(เพราะสู้แล้วน่าจะรอด)
    ใครเปนรัฐบาล(ทำไรก็ไม่ผิด)
    เมื่อไหร่จะจบสักทีการเมืองไทย
  • ไว้อาลัยและขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวเสธ.แดงด้วยครับ
    ส่วนตัวผมเองไม่เคยคิดว่าคนไทยคนไหนสมควรตาย
    อยากให้เสธ.อยู่และเข้าสู่กระบวนการของกฏหมาย
    เพื่อพิสูจน์ความถูกต้องหรือความผิด ดีกว่าที่จะตายไปอย่างเปล่าประโยชน์ครับ
    ขออโหสิกรรมทุกกรณีครับเสธ.แดง
  • เสียใจด้วยครับเสธ แดง จริงๆน่าจะมาเอาชีวิตไอ้เหี้ย คินแห่ง กาหลั่วพิท ไปซะดีกว่าอยู่ไปก็รกโลก ทำเหี้ยอะไรก็ไม่ได้เรื่องแถมปากหมาอีก
  • เสธแดงโดนยิงโดยผู้ก่อการร้ายจริงๆเชื่อผมเถอะ เพราะทหารยืนยันแล้วว่าอาวุธที่ใช้ในการควบคุมพื้นที่ มีแค่ปืนลูกซอง กับ เอ็ม 16 เท่านั้น ...............

http://www.youtube.com/v/fHKWGWoZO-g&hl=en_US&fs=1&
  • ขอไว้อาลัยให้กับเสธแดงด้วยคนครับ
  • ตามนั้นครับคนไหนทำสิ่งใดก็รับผลกรรมไปไม่ว่าสีไหนถ้าทรภีแผ่นดินเกิดก็ต้องพบจุดจบ
  • ขอให้ชาติหน้าอย่าเกิดมาบนแผ่นดินไทยเลยครับ
  • ผิดถูกไม่รู้รู้แต่เป็นคนไทยด้วยกัน......ยังงัยขอแสดงความเสียใจด้วยกับครอบครัวเสธ.แดง..........
    ป.ล.รู้สึกเสียใจมาก(ที่มีคนดีใจ....และสะใจกับการจากไปของเสธ.แดง.....ทำไมคนไทยที่ว่าเป็นเมืองยิ้มถึงมีความรู้สึกแบบนี้เกิดขึ้นได้)......ยังงัยเขาก็เคยรับใช้ชาติและเป็นคนไทยด้วยกัน
  • ขออาลัยแด่ทหารนักสู้คนนี้ด้วยครับ ผ่านการรบมาโชกโชนต่อสู้กับผู้ก่อการร้ายมาทุกรูปแบบตั้งแต่หนุ่มยันใกล้ปลดประจำการ สู่สุคติครับ
  • การตายก็ชดใช้สิ่งที่มันทำไว้ไม่หมดหรอกครับ

คนชั่วทำอะไรผิดไว้ก็ควรโดนประนามจนชั่วลูกหลาน
  • ไว้อาลัยเสธแดงครับ ในชั่วมีดี ในดีมีชั่ว สำหรับผม ผมชอบคนแบบนี้ครับ ชัดเจนดี
    ไม่ใช่ประเภท ทำเพื่อชาติ กู้ชาติ รักชาติ แต่...มึงบริจาคให้กูหน่อยๆๆๆ นะ
    กูจะได้มีตังบินไป บินกลับ จีนแดง ส้นตรีนนะครับ แบบนั้นน่ะ
  • ขอเสธ สู่สุขติแม้ยังคาใจ แต่เสธก็ตายเพื่อไทย แม้ไม่รู้ว่าตายเพื่อประโยชอะไร แต่เสธ ก็คนไทย เคยทำประโยชเพื่อไทย หลงผิด หรือถูกอย่างไร ก็คนไทยเหมือนกันครับ ขออโหสิและให้เกียตรแก่คนตายในเหตุการณ์ทุกๆคนครับ
  • ไว้อาลัยด้วยคนครับ ส่วนตัวชอบเสธแดงครับ
  • ขอไว้อาลัยด้วยครับ คนไทยทุกคนลึกๆแล้วยังรักกันอยู่ไหม ????
  • ความดีก็มีคนพูดถึง ความชั่วก็มีคนประนาม คนเราก็มีทั้งส่วนดีส่วนเลวอยู่ในตัวคนๆเดียว
    ขอไว้อาลัยในส่วนดีของท่าน ขอสาบส่งในการกระทำส่วนที่เลว
  • เสียใจกับครอบครัวที่เสียผู้นำ.....สู่สุขติภพ หน้า อย่าเป็นเช่นนี้เลย
    ความดีเราจดจำ อะไรไม่ดีเราไม่จำ ....
    ทำหน้าที่ ที่ฟ้ากำหนดเสร็จสิ้น ซะที่
    ขออาลัยในสิ่งดีๆ สิ่งไม่ดีขอให้หายไปพร้อมกันท่าน ...
  • ขอแสดงความเสียใจและไว้อาลัยแด่คนกล้าครับ กล้าที่จะทำกล้าที่จะสู้ในสิ่งที่ตนเองเชื่อ(จะถูกจะผิดอันนี้แล้วแต่มุมมองนะครับ) ดีกว่าพวกเอาแต่คิด เอาแต่ด่าว่าคนอื่น ตัวเองไม่ทำอะไร

ขออโหสิกรรมด้วยครับ
  • ร่วมไว้อาลัยด้วยครับ ขอให้เสธ.ไปสู่สุขคติครับ
    ต้องตายอีกกี่ศพ ถึงจะยอมกัน เห็นแล้วเศร้าครับ ประเทศไทยวันนี้
    ทุกวันนี้คนไทยไม่รักกันซะแล้วครับ คงจะกลับมาสงบยากถึงยากมากๆ
    ก็คงต้องให้อภัยกันเท่านั้นแหละครับ ทุกอย่างถึงจะกลับมาได้เร็ว
  • ไม่น่ารีบตายเลยไอ้เหี้ยแดง

น่าจะอยู่แบบทรมานซัก 5-6ปี วิญญาณของนักรบผู้กล้าที่มึงฆ่าพวกเค้าเหล่านั้น

บัดนี้เค้ามารับมึงไปชดใช่กรรมที่มึงสร้างไว้แล้ว
  • ขออาลัยด้วยคนครับ...
    สู่สุขติเถิดพี่...
    ขอชื่นชมในความกล้า...
    ขอต่อว่าในความโลภ...และ...โง่
    ขอนำโชว์ความเก่ง....สามารถ...
    ขอประกาศให้รับรู้...ไอ้แกนนำที่เหลืออยู่จงเตรียมตัว
    ขอสาปส่งคนชั่ว...จงย่อยยับ...
    ขอขยัยยกย่องคนดี...จงเจริญยิ่งๆขึ้น
  • ระยะเวลาที่ทีมแพทย์ยื้อชีวิตเอาไว้ คงเพียงพอให้เสธ.แดงรำลึกถึงภาพเก่า ๆ ที่ตัวเองเคยทำเอาไว้กับประชาชนที่จงรักภักดี คงตายตาไม่หลับแน่นอนเพราะคงมีแต่เสียงกร่นด่า สมน้ำหน้าและสาปแช่ง จะดีมาก ๆ ถ้าช่วยลากเอาไอ้ทรราชย์หน้าเหลี่ยมลงนรกไปด้วย จะได้ตามไปรับใช้กันในนรก...
  • สงสารก็แต่ลูกสาวมันนั้นแหละ แต่อย่างว่ามันตายตาหลับแน่นอนเงินที่มันได้มาร้อยล้านเป็นค่าจ้าง ลูกสาวมันคงอยู่ได้สบายๆจนตายนะ อิอิ
  • อาลัยให้ด้วยเพราะเป็นเลือดเนื้อ เชื้อไขคนไทย ด้วยกัน
  • :022: อาลัย เสธ.แดง
  • เสียดายค่าหมอ ค่ายา น่าจะเอาเงินภาษีตรงนี้ ไปรักษาคนมากกว่าว่ะ อโหสิให้ แต่ขอให้มันตกนครหมกไหม้ ชั่วกัปชั่วกัลป์ อย่าได้เกิดมาบนโลกนี้อีกเลย
  • ขอใว้อาลัย ให้ เสธ. แดงคับ:o010:
  • อาลัยด้วยคน ขอสดุดีการกระทำของท่านในอดีตที่ปกป้องแผ่นดิน เรื่องที่เกิดในปี2ปีที่ผ่านมายังต้องรอพิสูจน์ เราจะไม่ประนามท่าน เชื่อว่าสิ่งที่คนที่เป็นถึงนายพลทำนั้น ต้องมีเหตุผลขอ้เท็จจริงมากกว่าคนทั่วไปที่จะรู้ได้ ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว
  • เลือกตั้งใหม่เฮอะ...ก่อนที่มันจะยิ่งกว่านี้:o017:
  • ไอ้แดงเอ๋ยไปรอในนรกก่อนแล้วกัน เดี๋ยวไอ้ทักษิณก็ตามมึงไป คราวนี้ละก็ไปอัดตูดกันในนรกให้สมใจอยากเลยนะไอ้สัตว์นรก
  • จะเลือกตั้งใหม่เพื่ออะไรอีกวะ ไอ้เด็กน้อยเดี๋ยวก็มีสีอื่นมาประท้วงแบบเดิมอีกแล้วก็เข้าตำาเดิมๆเอาเป็นว่าตอนนี้ฆ่าไอ้พวกแดงปลาแดกให้หมดก่อนดีกว่าแล้วล้างประเทศเก็บแกนนำทีละคนสุดท้ายก็ไอ้ทักกี้เป็นอันจบ
  • เป็นตัวอย่างที่ดีในเรื่องการศึกษามาก

ถือว่าเป็นคนหัวดีคนหนึ่งในกองทัพไทย

เสียดายที่ไม่ได้นำมาใช้กับกองทัพ หรือ กองทัพไม่ดึงเอาประโยชน์ในจุดนี้มาใช้

ถึงแม้แกจะอายุมากแล้ว แต่ก็ใฝ่เรียนจนจบ ดอกเตอร์

และปริญญาอีกหลายใบ

น่าเสียดาย

ขอให้สู่สุขติ
  • ฆ่าน้อง ฟ้องนาย ขายเพื่อน ฆ่าพี่น้อง จปร ด้วยกันเอง

ทั้งหมดนี้ไอ้แดงมันทำมาหมดแล้ว
  • :m127:พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าโปรดกระหม่อม
    พระราชทานน้ำหลวงอาบศพ และพระราชทานพระพิธีธรรมสวดพระอภิธรรมศพ 3 คืน พล.ต.ขัตติยะ สวัสดิผล หรือ เสธ.แดง
    ผู้ทรงคุณวุฒิ กองทัพบก ตั้งแต่วันที่ 17 - 19 พฤษภาคม ที่ศาลา 9 วัดโสมนัสราชวรวิหาร

credit : http://breakingnews.nationchannel.com/r ... sid=448497

.......................................................

ท่านทรงมีพระมหากรุณาธิคุณยิ่งค่ะ แม้แต่ไอ้ชั่วที่คิดร้ายกับท่าน
    ถึงวันที่มันตายวายชีวา ท่านยังทรงมีพระเมตตามิเสื่อมคลาย

อยากให้พวกมันได้สำนึกบ้าง ว่าพ่อรักลูกทุกคนเหมือนกัน ไม่ว่าลูกจะเลวเพียงใดก็ตาม
  • ทำไมคิดแต่ว่าเสื้อแดงไม่รักในหลวง
    เสื้อสีอื่นมันทำไรให้ดูรักมากกว่าเหรอท่าน
    ผมสีแดงแต่ผมก้อรักในหลวงของผม
    แล้วเสื้อเหลืองสนธิก้ยังโดนข้อหาหมิ่นพระบรมเดชานุภาพเหมือนกันไม่ใช่เหรอ
    แล้วเสื้อเหลืองรักในหลวงมากกว่าเสื้อแดงตรงไหนมิทราบ
  • ต่างกันสิวะ เสื้อแดงสู้เพื่อให้ไอ้แกนนำพบชัยชนะเป้าหลักคือให้ไอ้ทักกี้กลับมาล่อแม่มึงไง ส่วนเหลืองทำเพื่อประเทศชาติก่อนที่ประเทศจะฉิบหายเพราะไอ้ทักกี้ โดยการวางแผนจับไอ้ทักกี้เพื่อเปลี่ยนแปลงครั้งนั้นทุกคนต่างรู้แก่ใจว่าเป็นความคิดของใครคนหนึ่งที่ท่านคิดได้ทันและก่อนทักกี้ 1 ก้าวเสมอ .........?
  • กรูว่าประเทศชาติมันชิบหายเพราะไอ้คนที่มันคิดได้ก่อนทักกี้แล้วปฎิวัตินี่ละ
    ถ้ามันไม่ทำตอนนี้บ้านเมืองคงไม่แตกแยกเปน2ฝ่าย
    เพราะมันปฎิวัติเพื่อใครวะ เพื่อตัวเองจะได้มีอำนาจ เพราะรับไม่ได้ที่ตำรวจจะมีอำนาจเหนือทหารของมัน
  • ส่วนตัวไม่ได้ชอบพฤติกรรมของนายทหารคนนี้...ผมขออโหสิกับทุกๆกรรมที่ไม่ดีที่ท่านเคยทำเอาไว้ แล้ขอไว้อาลัยกับกรรมดีๆของท่านที่เคยทำให้กับประเทศชาติ
  • ผมชอบ เสธ แดง มานาน แล้วคับ ตั้งแต่ ปล้น ปืน ที่ นรา แล้ว
    จะ มีนายทหารมสักกี่ คน ที่ สุดๆ ขนาดนี้ แต่ เสีย ดาย เสธ ของ เดิน ผิดข้าง กับผม
    ในใจส่วนลึก ใจหายมากคับ ที่ต้อง เสีย ทหาร นักรบผู้นี้

ขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่ง กับครอบครัว สวัสดิผล
  • ผมก็ยังแปลกใจไม่หายเลย

ทำไมคนชั้นกลางที่มีการศึกษา และ อินเตอร์เน็ตใช้

จึงมองว่าเสื้อแดงไม่รักเจ้า

ผมถามตรงๆ คุณมีหลักฐานอะไร

ผมก็อยากรู้อยากเห็นเหมือนกัน

จะได้ร่วมวงเกลียดกันไปด้วยเลย

ถ้ามันจะทำตัวล้มเจ้าจริงๆ

แต่ถึงทุกวันนี้ ผมก็ยังไม่เห็นหลักฐานอะไรเลย

มีแต่คนที่ไม่ชอบทักษิณ แล้วได้ยินเขาว่ามา ก็เอามาเป็นประเด็นเกลียดกัน

ผม งง อ่ะ ทำไมคนไทยหูเบาแบบนี้

แดงก็เหมือนกัน มาชุมนุมกัน รู้หรือเปล่าเขาดึงตัวมาชุมนุมเพื่ออะไร

ทำไปทำไม ได้อะไร ฯลฯ ต้องชัดเจน ไม่ใช่อยู่ๆก็มานั่งชุมนุมกัน

งง กับ คนไทยว่ะ
  • เสียดายตายเร็วไปหน่อย น่าจะทรมานให้นานกว่านี้ เหมาะสมแล้วสำหรับคนชั่วแบบนี้ที่อกตัญญูต่อชาติและแผ่นดินเพียงเพราะเห็นแก่เศษเงินของไอ้คนชั่วที่คิดร้ายต่อพ่อหลวงของเรา
    แต่ไหนๆก็ตายไปแล้ว ขออโหสิกรรมให้แล้วกัน หากชาติหน้ามีบุญเก่าได้เกิดมาเป็นคนอีกขอให้เกิดที่อื่นแล้วกันนะ อย่ามาเกิดที่ประเทศไทยเลย ยังเหลือไอ้พวกเหี้ยอีก อย่าลืมมารับพวกมันไปล่ะ
  • :o012:
    ท่าน เสธ.แดง ตายก่อนก็เป็น ผี รุ่นพี่
    ท่าน ทักกี้ ตายที่หลังก็เป็น ผี รุ่นน้อง
    ไม่นานเดี๋ยวตามไปติดๆๆ รอรับ ด้วยน่ะครับ ท่าน เสธ แดง
  • น้าผี เปิดหูเปิดตาเปิดกระโหลกให้กว้างกว่านี้หน่อยได้ไหม
    คลิบจาบจ้วงบนเวทีเสื้อแดงเพียบ
    ผมก็อยากรู้ว่าแกนนำเสื้อแดงปล่อยให้มันขึ้นไปพูดบนเวทีได้อย่างไร
    หัดแหกตาดูซะมั่งนะจะได้เลิกงมงาย

อีกอย่างถ้าคนอย่างผมหูเบา เชื่ออะไรโดยไม่มีหลักฐานก็ไม่รู้จะพูดอะไรแล้ว
  • เมื่อไหร่ทุกอย่างจะกลับสู่ความสงบ
  • ขอไว้อาลัยเสธด้วยคน ในฐานะที่เป็นทหารเหมือนก
  • น้า ผี คับ ถุก อย่างพี่ มาร์ค พูด คลิป มีเยอะเลยคับ ที่จาบจ้วง สถาบัน ทั้งรูป ทั้งเสียง ลอง ค้นหาดู แล้ว ลอง คิดตาม กับคำ พูด แกนนำ
    แล้วน้าจะรู้ ว่ามันชัดเจนขนาดไหน ไม่งั้น คน ที่อยู่เฉยๆ ไม่ออกมาต่อต้าน หรอกคับ