ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ส่งสุนัขพันธุ์พิทบูลเข้าไทย
  • สวัสดีค่ะ
    กำลังจะย้ายกลับประเทศไทย เพิ่งจะเช็คแล้วทราบว่าประเทศไทยไม่ให้นำเข้าหมาพันธุ์พิทบูล ไม่ทราบว่ามีใครรู้วิธีบ้างไหมค่ะ เลี้ยงมาได้เกือบสามปีแล้ว ไม่ใช่พิทบูลพันธุ์แท้ แต่ผสมกับอะไรไม่ทราบ กำลังตรวจดีเอ็นเออยู่ มีใครทราบช่วยด้วยนะค่ะ ตอนนี้มืดแปดด้านจิงๆๆๆ ทิ้งเค้าไม่ลง ขอบคุณค่ะ
  • นำเข้าเป็นหมาชนิดอื่นจิ จะได้นำเข้าได้ หุ ๆ
  • คิดอยู่เหมือนกันค่ะ แต่กำลังรอดีเอ็นเออยู่ค่ะ ไม่รู้จะทำได้รึป่าวเพราะเอกสารเค้าเขียนว่าเป็นพิทบูลค่ะ
  • American Staffordshire Terrier ไงจ๊ะจดเลย
  • ขอบคุณมากนะค่ะ แต่ถ้าจำไม่ผิด ถามสายการบินแล้วพันธุ์ american staffordshire terrier ก้อไม่ได้เหมือนกัน
    แต่จะลองเช็คอีกที่ มีคนแนะนำให้เอาไปลงที่ลาวแล้วเดินเข้าไทย จะได้ผลไหมค่ะ
  • โอว์.....กระทู้นี้เสี่ยงมากๆ ท่านใดที่รู้จริง หรือ ไม่จริงก็พยายามอย่าโพสเลยนะครับ.
    อยากรู้ข้อมูลโทรคุยกันดีกว่าเชื่อผมเถอะ...!!!
    และอีกอย่างไม่ว่าจะเป็น พิทบลู-บลูลี่ หรือ สแตฟ ก็ไม่มีสิทธิเข้าแผ่นดินไทยครับ..!!
    ปล.คุณจะแปลงร่างเป็นพันธ์อะไรก็ไม่รอดตา ต.ม บ้านเราแน่นอน 1000 เปอร์เซ็น
  • พี่ไม่ลองยักเงินล่ะคับ

เพื่อเงินมันจะช่วยให้อะไรงายขึ้น

ผมคิดเว่าอย่างนั้นนะ
  • ไทยแบน3อย่าง

1 ร็อตไวเรอร์
    2 อเมริกันพิทบูลเทอเรียร์
    3 อเมริกันสแตมฟอร์ดเชียร์
  • boywy2530 : พี่ไม่ลองยักเงินล่ะคับ

นี่มันไม่ได้เป็นการหวังดีแล้วเฮ้ย แต่นี่มันเป็นการทำลาย..!!
    อย่าพูดอะไรเรื่อยเปื่อยเพราะคะนองปาก เดี๋ยวจะซวยกันหมด คุณหอก