ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คำถามถึงคุณTek
  • เต๊กจอมเลียขนตูด
  • ผมขอเล่าให้ฟังตั้งแต่เริ่มแรกเลยนะครับ ตอนแรกพวกเรามีความคิดกันที่จะให้มีกิจกรรมที่ทางกลุ่มได้ร่วมแรงร่วมใจกันการจัดขึ้นมา สรุปได้ว่าเราควรจัดงานประกวดขี้นมาเพื่อให้เป็นกิจกรรมที่แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ความสนุกสนาน เชื่อมความสามัคคีในกลุ่ม และเพื่อประชาสัมพันธ์กลุ่ม พอพวกเราสรุปได้ว่าต้องจัดงานประกวดขึ้นมาเราก้อเริ่มจัดหาสปอนเซอร์ ถ้วยรางวัลในการประกวด พรมปูสนาม อาหารเครื่องดื่ม ที่พัก อุปกรณ์อำนวยความสะดวก เช่น เต้นท์ พัดลม และการจัดอีกหลายอย่างที่แต่ละอย่างที่เอ่ยมามันไม่ง่ายเลยที่จะจัดหาให้เสร็จภายในไม่กี่วัน พวกเราต้องไปประชุมกันทุกวันตอนเย็นเพื่ออยากให้งานประกวดมันออกมาให้ดีที่สุดเพราะเป็นความเห็นส่วนใหญ่ของกลุ่ม ใีครหาอะไรได้ก้อแบ่งหน้าที่กันทำ ส่วนตัวผมรับผิดชอบเรื่องถ้วย(ยกเว้นถ้วย Best in Show)และพรมปูสนาม พี่สมพงษ์ให้เงินมา 10000 เพื่อเป็นงบส่วนกลาง พี่ใหญ่รับผิดชอบเรื่องขอสปอนเซอร์ พี่เคนรับผิดชอบเรื่องกิจกรรมเสริมนอกเหนือจากการประกวด น้องเตยร้ับผิดชอบจิปาถะ(ก้อหนักหนาเอาเรื่องอยู่)และอาหาร พี่แม๊ค หนึ่ง พี่เก่ง ปราย เจ นุ่ม ลิ้ม นุก พี่สันต์กับแฟนและน้องๆอีกหลายคน(ขอโทษด้วยที่ผมจำชื่อไม่ได้เพราะมาช่วยด้วยใจกันเยอะ)รับผิดชอบจิปาถะคือขอแรงให้ทำอะไรก้อทำ และพวกเราก้อร่วมแรงร่วมใจกันทำจนเกิดงานประกวดขึ้นมา ทุกคนเหนื่อยกันมากแต่ก็มีความสุขที่เห็นพวกพี่ๆทุกคนมาร่วมงานในครั้งนี้ ซึ่งขั้นตอนการเตรียมงานที่กล่าวมาข้างต้นนี่ ขณะนั้นคุณเต็กยังอยู่ต่างประเทศอยู่เลย และคุณเต็กก็กลับมาก่อนมีงานประกวดเริ่มขึ้น 2 วัน ซึ่่งเสื้อ(ที่มีปัญหากันอยู่ขณะนี้) ทางกลุ่มเราตกลงจะทำกันเองแต่คุณเต็กก็เสนอตัวขอทำเสื้อเอง ทางกลุ่มก็ตกลงเพราะจะได้ช่วยๆกันไป แต่รูปแบบเสื้อที่คุณเต็กทำออกไม่ได้เป็นไปอย่างที่ได้ตกลงกับสปอนเซอร์ไว้ ตอนนี่้สปอนเซอร์คืนเสื้่อมา 8 ตัวแล้ว
    คุณเต็กลงค่าเสื้อไป 14900 บาท และทางสปอนเซอรให้มา 5000 บาท เหลือต้นทุน 9900 บาท คุณเต็กขายเสื้อในวันงานได้ 7250 บาท (ไม่ทราบต้นทุน) เหลือเงินที่คุณเต็กควรจะได้คืน 2650 บาท เสื้อเหลือ 22 ตัวๆละ 250 บาท(ราคาขายนะไม่ใช่ราคาทุน) เป็นเงิน 5500 บาท และถ้าขายเสื้อหมดทั้ง 22 ตัว(5500-2650) จะมีกำไร 2850 บาท แต่ต้นทุนเสื้อตัวละเท่าไหร่เราไม่รู้เลยเราจึงไม่สามารถรู้ได้เลยว่าต้องขายเสื้อกี่ตัวถึงจะได้ทุนคืนให้คุณเต็กและจะเป็นเงินเข้ากลุ่มเท่าไหร่ตั้งแต่แรกเพราะคุณเต็กบอกแต่ราคาขาย (ผมแจงละเอียดขนาดนี้หวังว่าคุณเต็กคงจะเข้าใจ) และผมไม่ได้บีบคั้นจะเอาเงินจากคุณอย่างที่คุณโพสต์ลงไปในกระทู้ปักหมุด ที่จริงเรื่องที่เกิดขึ้นภายในกลุ่มสามารถเคลียร์กันได้ไม่ต้องมาเปลืองเนื้อที่บอร์ดหากคุณเต็กพยายามเข้าใจในสิ่งที่พวกผมต้องการคำตอบ และพวกผมไม่ได้เห็นคุณเป็นตู้ ATM แต่ในเมื่อคุณมีรายรับเข้ามาน่าจะแจ้งให้ทางกลุ่มได้ทราบกันบ้าง เพื่อที่จะบริหารรายจ่ายในส่วนอื่นต่อไป ขอบคุณทีมงานทุกคน ขอบคุณผู้ร่วมงานทุกท่าน โฉมหน้าทีมงานครับ...
  • รูปไม่ขึ้นขออภัย
    ไฟล์แนบ
    งานประกวด2.JPG 43K
    งานประกวด1.JPG 55K
  • ."ส่วนเรื่องเสื้อเงินตอนแรกผมออกไปก่อนคนเดียว 14,900 บาท ก่อนหน้าที่แพททริออตจะสมทบอีกห้าพันด้วยซํ้า
    เงินจํานวนนี้ถ้าคุณออกก่อนได้ครั้งหน้าเอาเป็นหมาที่คุณเลี้ยงที่บ้านขื้นหน้าเสื้อก็ได้ครับ เงินส่วนมากจากผมก็เป็นเจ้าเบิกขื้นหน้า
    เงินส่วนน้อยของเฮียโฟล์คก็เป็นโลโก้โซล์จาบอยขื้นด้านหลังก็ถูกแล้วไม่ใช่หรือครับ ผมว่าเสื้อรุ่นนี้ทําออกมาหลายคนก็ชอบกันด้วยซํ้าไปถ้าไม่คิดมาก... "

การที่คุณลงทุนทำเสื้อ มากกว่าคนอื่น โดยที่ไม่ได้มีการแจ้งแบบ และยังไม่มีใครยอมรับแบบของคุณ
    และคุณก็อย่าถือว่าคุณมีสิทธิ เหนือกว่าคนในกลุ่มนะครับ
    ต่อไปคงต้องมีการประมูล เพื่อเป็นคนออกแบบเสื้อกันดีกว่า ทุกคนมีหมา ทุกคนก็รักหมาของตนเอง อยากโปรโมทหมาตัวเองเช่นกัน

ถ้าคุณอยากทำอะไรโดยการตัดสินใจของตัวเอง กรุณา อย่าเอาชื่อกลุ่ม หรือ สัญลักษณ์ใดๆ ในกลุ่ม ไปแอบอ้างโดยเด็ดขาด ขอให้ทำด้วยตัวเอง รับผิดชอบเอง ลงทุนเอง กำไรขาดทุนก็เรื่องของคุณเอง
    แต่วันนี้เราคิด ตัดสินใจ และ ตกลงรับผิดชอบร่วมกันได้ งานจึงเกิด ทุกอย่างไม่มีปัญหา นอกจากเรื่องแบบเสื้อ และเงินที่คุณอมเอาไว้

คนเราทุกคนควรมีจิตสำนึกกันบ้าง ผิดถูก ก็ชี้แจง แถลงเหตุผลกันไป เพื่อส่วนรวมจะได้มีความสบายใจ แต่ถ้ายังยอมรับความจริงของส่วนรวมไม่ได้ ก็ไม่ควรเป็นแกะดำในสังคมนั้นๆ ควรที่จะต้องพิจารณาและแก้ไข ความบกพร่องของตนเองเพื่อจะได้เป็นที่ยอมรับของสังคมต่อไป
    ทุกคำพูด กิริยา และการกระทำของทุกๆคน ถือเป็นการเปิดเผย มีหลายๆคน รู้เห็นดังนั้น ทุกๆคนควรต้องยอมรับในสิ่งที่ผ่านมา
  • ทางออกที่ดีคือ
    1. ส่วนกลางควรต้องจ่ายค่าเสื้อ ที่เอาไปแล้ว 3-5 ตัว ??? คืนให้คุณ..
    2. ค่าสนับสนุน ที่คุณอมไว้ต้องส่งคืนส่วนกลาง
    - 5,000 จาก เฮีย..
    - 1,500 จาก เบิก เอนเตอร์ไพร์

หากมีทางออกที่ดีกว่านี้กรุณาชีแจง ผ่านกระทู้นี้ เพื้อเป็มการพอสูจน์ความจริงต่อส่วนรวม
  • เงินๆๆๆ ใครอยากได้จะบอกให้ รองอินเตอร์ครึ่งหลัง ตอนนี้เลย(จิ้มไป 5 ชุดแล้ว) 555 :027::027::027:
  • 555 อินเตอร์นำแล้ว
  • ดีครับคุยกันอย่างนี้ผมชอบครับฟู่ ใช้เหตุใช้ผลแบบผู้ใหญ่ดีกว่าปล่อยข่าวไปถึงกทมจนผมต้องมานั่งอธิบาย
    เรื่องขอเงินเพิ่มเติมจากกระเป๋าผมมีจริงครับประมาณ 2-3 คนที่โทรมาตื้ออยู่บ่อยๆ ผมไม่รู้จะโกหกไปเพื่ออะไร
    ขอยํ้านะครับไม่ใช่กลุ่มแต่เป็นบุคคลที่มีสัญชาตญาณในการขอเงินเท่านั้นเอง ไม่ใช่กลุ่ม...

ส่วนเสื้อตอนผมกลับมาต่างประเทศผมโทรหาเตยคุยกันเรื่องงานว่ามีอะไรขาดมั่ง เตยก็บอกว่ามีเสื้องานที่พี่ใหญ่จะทําออกมา
    ผมก็บอกว่าดีงั้นพี่จะทําเสริมอีกชุดนึ่งเป็นชุดผิเศษฟรีสไตร์ของผมเอง ซึ่งคิดไว้อยู่แล้วว่าจะเอาเจ้าเบิกลายการ์ตูนขื้นคู่กับช้างไชโยและแพนด้าหลินปิง
    โดยคาดไว้ว่าจะทํามาแค่ทดลองตลาดสัก 20-30ตัวเท่านั้น และพอได้ยินว่าพี่ใหญ่ไม่มีเวลาไปทําเสื้อเพราะติดคดีบางอย่าง
    เสื้องานพร้อมโลโก้ทั้งหมดก็กลายเป็นภาระของผม จากที่จะทําแค่ยี่สิบตัวกับกลายมาเป็น 80 ตัว จากเสื้อสํารองก็กลายเป็นเสื้อตัวจริงพร้อมทําบล็อคไปเรียบร้อยแล้ว
    ทีนี้มาคุยกันถึงเรื่องโลโก้สปอนเซอร์ ผมได้เสื้อจากการฝากทางเฮียเหลียงที่บินมาจากดอนเมืองในช่วง 10 โมงกว่าๆของวันงาน
    โดยที่ยังไม่ได้สกรีนสปอนเซอร์เลยแม้แต่ตัวเดียว แล้วก็รีบเอาไปที่ร้านเพื่อให้เค้าแร่งให้เสร็จในเวลาภายใน 5-6 หกชั่วโมง
    ถ้าจะมัวมาคอยสกรีนแขนซ้ายแขนขวายังไงก็ไม่ทันครับ ราคาต้นทุนของเสื้อฟู่คิดกันง่ายๆครับ ฟู่ลองเอา 14,900 มาหารด้วย 80 ตัว
    ก็ตกตัวละ 186.25 บาทต่อตัว บางคนหาว่าผมเห็นแก่ตัวว่าเอาเงินแพททริออตไปทําเสื้อ แต่ผมว่าคนเหล่านั้นเห็นแก่ตัวมากกว่าเท่าตัวที่จะให้ผมออกคนเดียว 14,900 บาท
    แล้วโยนเงิน 5,000 ของเฮียโฟล์คไปทําอย่างอื่น ถ้าสมมุติในกรณีผมออกคนเดียว 14,900 บาทแล้วนําเสื้อมาในงานปุ้บโดนแยกไว้ให้สปอร์นเซอร์
    และให้แขกผู้มีเกียรติทั้งหมดยี่สิบกว่าตัวฟรีๆ แล้วเหลือให้ผมขายเอาทุนคืนห้าสิบกว่าตัวที่เหลือ ประสบการณ์ทําเสื้อของทุกทีมงาน เสื้อห้าสิบกว่าตัวไม่ได้ขายง่ายๆขนาดนั้น
    ต่อให้ผมขายหมดผมยังไม่ได้เงินทุนคืนเลยครับ ไม่เชื่อลองคิดดู 55x250 ก็ได้แค่ 13,500 บาท แล้วผมต้องทุ่มเงินก้อนนี้แล้วมานั่งลุ้นว่าเงินทุนของผมจะกับมามั้ย
    ในฐานะอะไรครับ ผมไม่ใช่คนโง่นะครับ และยิ่งเห็นหลายคนที่โจมตีผมในเรื่องต่างๆนาๆหลังงานผมบอกตามตรงว่าเบื่อหนายมากครับ
    ผมบินข้ามทวีปเพื่อมาช่วยงานโดนลับหลังอย่างนี้ขอบอกว่าจุกจริงๆ ชื่อเสียงในวงการผมก็มีอยู่แล้วทําไมผมต้องไปเอาเพิ่มกับน้องๆในงานนี้ด้วย
    บอกตรงๆครับผมใช้ชีวิตส่วนมากทํางานตัดต่อหนังอยู่ต่างประเทศไม่ทราบว่าจะเอาหน้าในประเทศไทยไว้หาพระแสงอะไร ลองคิดดูกันดีๆครับพี่ๆน้องๆ...
    ไฟล์แนบ
    IMG_0534.JPG 106K
  • ----ทุกวันนี้พี่ชายผมที่ประสบความสําเร็จในชีวิตก็ถามผมว่าเต็กมึงทําเพื่ออะไรไอ้วงการพิทบูลเนี่ย มึงเป็นคนมีความสามารถสูงและมีความมุ่งมั่น เอาเวลานั้นไปทํามาหากินจะดีกว่ามั้ง
    ----บอกตรงๆครับผมใช้ชีวิตส่วนมากทํางานตัดต่อหนังอยู่ต่างประเทศไม่ทราบว่าจะเอาหน้าในประเทศไทยไว้หาพระแสงอะไร

เออว่ะ...ขี้โอ่...ขี้อวด...ขี้คุย จิงๆว่ะ
  • ขนาดเขาด่ามันกันขนาดนี้ มันก็ยังขี้โอ่ขี้คุยไม่เปลี่ยน สังเกตุทุกคำทุกประโยคมันดี ๆ ครับ ควายทุเรศว่ะ
    เออแล้วหน้าตาเห้ย ๆ แบบนี้ไม่ต้องเก็กมากหรอกถุย หล่อตายห่าอะเมิงอะ วินมอไซด์แถวบ้านกรูยังหน้าตาดีกว่าเมิงอีก
  • นั่งดื่มเบียร์หาเหลี่ยมเข้าอยู่เมื่อคืน รู้สึกมึนตอบไม่ไหวแล้ว นอนโลด

พูดให้แตกมันง่าย แต่ก็เสียดาย ไม่อยากให้เป็นเช่นนั้นเลย
    เสียดายมิตรภาพ เสียดายความรู้สึกดีๆที่เคยมีให้กัน
    หากเลือกได้ผมจึงอยากที่จะประสานมากกว่า

ผมไม่ไปไล่อ่านคำถาม คำตอบของแต่ละคนแล้วนะ บอกตรงๆว่า มึน
    มันคุยกันคนละประเด็นวะ คุยอีกสิบชาติก็ไม่จบ ถามอย่างตอบอย่าง ไม่ชอบเลยการคุยกันแบบนี้

ขอเอาความเห็นส่วนตัวก็แล้วกัน ผมสรุปว่า ปัญหามันเกิดจากการสื่อสาร และการคุยกันน้อยไปหน่อย และถึงคุยก็ดันคุยกันคนละประเด็น

งานนี้ต้องยอมรับว่า แม่งานไม่ใช่คุณเต็ก เขามีคณะกรรมการจัดงานกันอยู่ และทุกคนก็ทำงานเป็นทีม
    โดยที่มีการประชุมปรึกษาหารือกันอยู่ เรื่องทุกเรื่องจึงเป็นข้อสรุปร่วมกัน มันจึงเป็นข้อยุติ

ปัญหามันเกิดก็ตอนที่คุณเต็กเข้ามาร่วม เจตนาก็เชื่อว่าอยากเข้ามาเสริมให้งานออกมาดี เพราะเครดิสที่ทำไว้จากงานครั้งที่แล้วก็มีไม่น้อย
    ซึ่งอันนี้ก็ช่วยได้เยอะ เพราะหลายท่านมางานก็เพราะคุณเต็ก ผมเองได้รู้จักหลายท่านที่เป็นคณะกรรมการจัดงานก็เพราะงานคราวที่แล้วเช่นกัน

แต่ปัญหาก็คือ คุณเต็กไม่ได้สื่อสาร ใช้การทำงานในสไตล์ข้ามาคนเดียว อันนี้ผมก็ไม่เห็นด้วยครับ
    งานครั้งนี้มันทำงานในรูปของคณะกรรมการ มันจึงจำเป็นต้องสื่อสาร ให้ทุกคนในทีมได้รับทราบว่าเราจะทำอะไร
    หากมีการสื่อสารกันก่อน พูดคุยกันก่อน ทะเลาะกันก่อนในที่ประชุม จนออกมาเป็นมติ ปัญหารับรองไม่เกิดครับ
    เรื่องพิธีกร หากมีการบรีฟกันสักหน่อยจะเยี่ยมกว่านี้ บางคำพูดของพิธีกร ผมฟังแล้วรู้สึกอึดอัดครับ
    หากทำการบ้านอีกสักนิด จะสื่อสารกับผู้ชมได้มีประสิทธิภาพมากกว่านี้
    ยกตัวอย่างนะครับ ผมไปงานนี้ ไปในฐานะ เจ้าของเว็บพิตบูลโซน อยากอยู่ในสถานะนี้มากกว่าครับ
    ไม่อยากไปร่วมงานในฐานะเจ้าของเอฟวันเลย รู้สึกเหมือนว่าไปเพราะต้องการขายของ มันจึงอึดอัดครับ

ผมอยากให้เหตุการณ์นี้เป็นบทเรียนเพื่อลดความผิดพลาดในการจัดงานครั้งต่อไป และขอให้ทุกฝ่ายถอยหลังออกมาคนละก้าวแล้วมองกลับเข้าไปใหม่
    เปลี่ยนความคิดที่ว่าเป็นความผิดของใคร เพราะมันจะกลายเป็นจ้องถล่มกัน ท้ายสุดกลายเป็นทะเลาะ เพราะคงไม่มีใครยอมใคร
    แล้วเปลี่ยนเป็นมองว่า ตัวเราเองมีข้อผิดพลาดตรงไหน หากรู้ตัวว่าผิดก็ยอมรับผิด ขอโทษขอโพยกันซะ มันจะเกิดแนวทางในการประสาน
    การทำผิดแล้วยอมรับผิด ไม่ใช่เรื่องเสียฟอร์ม ไม่ใช่เรื่องน่าอาย แต่เป็นความสง่างาม ผมจะรู้สึกหล่อมากๆ หากทำผิดแล้วได้สารภาพผิด
    ผมอยากให้พวกเราเปลี่ยนค่านิยมนี้ใหม่ อย่าอาย อย่ากลัวที่จะเผชิญกับความจริง ความดีของเรา เราอย่าพูดเอง ให้คนอื่นพูดให้
    ความผิดพลาดของเรา บางครั้งคนอื่นไม่กล้าพูด ดังนั้นเราต้องพูดออกมาเองครับ

การทำงานทุกอย่าง หากจะหาข้อตำหนิ ผมก็หาข้อตำหนิได้เพียบ เดี๋ยวมาต่อครับ
  • สวัสดีครับ
    ปกติ วันอาทิตย์ผมจะไม่ค่อยได้เปิดบอร์ดมาดู อาทิตย์นี้พอดีว่างๆเลยเปิดมาดูเสียหน่อย
    มาเจอกระทู้นี้ บอกตรงๆมึนเลย

ขอไม่พูดอะไรเยอะนะครับ คุณทั้งสองที่มีปัญหากัน พร้อมที่จะคบกันต่อมั้ย ถ้าคิดจะคบกันต่อ หรือจะทำเพื่อกลุ่มจิงๆก็ถอยหลังกันคนละก้าว มาคุยกันว่าปัญหาเกิดจากอะไร ดีกว่าที่จะมาลงให้คนอื่นได้เข้ามาปลุกปั่นให้ความผิดพลาดที่เกิด กลายเป็นแผลในใจ

การจัดงานที่เชียงใหม่ครั้งนี้ ถือว่าสำเร็จลุล่วงไปด้วยดีทุกอย่าง
    และผมเชื่อว่าทุกๆคนที่ไปร่วมงาน ไม่มีใครคิดหรอกคับ ว่าใครทำงาน ใครออกเงิน ใครสวมบทอะไร
    แต่ที่ทุกคนคิด ก็คือ กลุ่มเชียงใหม่ เจ๋งหวะ เพื่อนๆทุกคนช่วยกันทำงาน
    หันหน้าเข้าไปคุยกันดีกว่า กลุ่มนี้ผมว่าไปอีกไกล:063:
  • ผมแล้วชอบ พี่ Mafia จริงๆๆในการตอบกระทู้ผมได้เล่นเว็ปนี้ก็ไม่นานไม่ถึงปีแต่ผมได้ความรู้จากเว็ปนี้มากพอสมควรทั้งเรื่องการเลี้ยงดูแลน้องหมาที่เรารัก และยังได้นำความรู้จากพี่ๆๆที่ตอบในกระทู้โดยการใช้สติก่อนจะตอบเว็ปนี้เป็นเหมือนโรงเรียนของผมอีกโรงเรียนหนึ่งก็ว่าได้ที่ผมได้อ่านๆๆมาผมก็พอจะได้รู้เหตุผลเรื่องแบบนี้ผมเคยเจอในกลุ่มผมซึ่งไม่เกี่ยวกับพิทบูลหรอกครับเป็นกลุ่มคนเล่นรถด้วยกัน แต่ก็พูดไปแล้วขอให้พี่ๆๆเข้าใจกันเร็วๆๆนะครับเดี๋ยวมันจะเสียไรหลายๆๆอย่างตามมาทีหลังเหมือนพวกผมเป็นอยู่ตอนนี้ทั้งความสนุกทั้งมิตรภาพจะลดน้อยลงได้น่ะครับ ที่ผมกล่าวไปผมไม่รู้จักใครเลยนะครับได้เห็นแต่หน้าตาของพี่ๆๆในเว็ปแต่ก็ของเเสดงความนับถือครับ เลี้ยงหมาเล่นรถ ไม่ว่าวงการไหนทำให้เรามีเพื่อนแระมีความสุขทั้งหมดแระครับ เข้าใจกันเร็วๆๆนะครับ
  • คนบางคนหากพยายามเอาหน้า อวดตัวเองอวดรวยเกินเหตุ มันก็ควรถูกตำหนิครับผมเห็นไอ้นี่ทำอะไรก็เอาหน้าขี้โอ่อวดรวย
    ตลอดและคนแบบนี้ไม่รู้สึกว่าตัวเองผิดหรอก ดูจากที่มันตอบก็รู้แล้ว
  • บางทีพี่เค้าก็พูดเยอะเกินนะครับผมว่า...

มันทำให้คนอื่นหมั่นไส้เอาได้
  • พี่ขอเครียร์เรื่องเสื้อก่อนเลยนะเตย เพราะเย็นนี้ยังไม่รู้จะไปได้หรือเปล่า
    รายจ่ายของเสื้อทั้งหมด 80 ตัว -14,900 บาท
    ผิธีกร -2,000 บาท
    และของประมูลที่พี่สื้อมาจากต่างประเทศ -300 บาท
    รวมทั้งหมดเป็น -17,200 บาท

ที่นี้มาดูรายรับกัน เฮียโฟล์คนครสววรค์ +5,000 บาท
    รายได้จากการประมูลผ้าเช็ดตัวพิทบูล +500 บาท
    ขายเสื้อได้แค่ 29 ตัวนอกนั้นก็แจกเป็นจํานวนมาก +7,250 บาท
    รวมเป็น +12,750 บาท

ถ้าเอารายรับมาหักรายจ่าย จะเห็นเป็นตัวเลขที่ติดลบ -4,450 บาท
    ความจริงงานนี้พี่กะมาช่วยแค่งานบางส่วนและคอยต้อนรับแขก แต่ตัวพี่เองขอลงทุนทั้งหมด 5,000 บาทพอ ยังไงเย็นนี้พี่แวะไปได้จะเอาเงิน 550 บาทที่เหลือไปให้

พี่เต็ก...
    ................................................................................................................................................................................................

ด้านบนนี่คือส่วนที่พี่เต็กส่งเมลมาขอเคลียร์ งั้นในส่วนของกลุ่มตอนนี้ได้ลงความเห็นกันแล้วว่า ทางเราจะคืนเสื้อทั้งหมดที่เหลือให้พี่ แล้วในส่วนที่พี่ใหญ่เอาให้สปอนเซอร์ไป เราก็จะจ่ายในส่วนนั้นให้พี่ซึ่งพี่จะคิดในราคาต้นทุนหรือว่าราคาขายหน้างานก็สุดแล้วแต่พี่ล่ะกัน ปัญหามันเกิดจากการที่เราไม่สื่อสารกันให้เข้าใจมาตั้งแต่ต้น ซึ่งถ้ามัวแต่เถียงกันไปเถียงกันมามันก็ไม่จบไม่สิ้นซักที แล้วเงิน 5000 ของพี่โฟล์ค ทางกลุ่มก็จะถือว่าสบทบทุนทำเสื้อช่วยโปรโมทเจ้าเบิร์กของพี่ล่ะกัน
    ไฟล์แนบ
    pit-b[1].gif 31K
  • ต้องบอกในข้อความด้วยนะครับว่ามาจากใคร ผมอ่านแล้วงงๆ
  • "ล้านนาหมาแดง"ได้ติดตามความเคลื่อนไหวอยู่ตลอดค่ะ ( ทั้งที่ตัวเองอยู่ภูเก็ต ) นึกชื่นชมในความมีพลังของกลุ่มนี้ แต่มันเป็นธรรมดาว่ามากคนก็มากความ แต่มันก็เป็นปัญหาในกลุ่ม น่าจะจบกันให้ได้ในกลุ่มนะคะ เพราะไม่อยากเห็นคนที่รักในสิ่งเดียวกันต้องมาแตกคอกันจนจะมองหน้ากันไม่ติด เพราะอยากให้มีงานแบบนี้อีกในอนาคต ( เพราะถ้ามีครั้งหน้าจะไปร่วมงานค่ะ )ขอโทษที่มาแสดงความคิดเห็นค่ะ :015:
  • พูดกันตามตรงปัญหาครั้งนี้จะไม่เกิดขื้นทั้งสิ้นถ้าเราเครียร์กันในกลุ่ม แต่มั่นใจว่าเด็กหน้าตาไร้เดียงสาคนนึงปล่อยข่าวจนไปถึงกทม
    จึงทําให้ผมต้องเดือดและมานั่งอธิบายใช้คําพูดแรงๆเพื่อสั่งสอนไอ้เด็กคนนี้ให้รู้จักว่าอะไรคืออะไร ที่มงานเชียงใหม่ทุกคนยอมรับ
    ว่าแก้ไขปัญหาได้ดี และพยายามที่จะทยอยขายเสื้อที่เหลือเพื่อนําเงินเข้ากลุ่ม ขอแสดงความนับถือบุคคลเหล่านั้นจากใจจริงครับ

นิสัยผมในบอร์ดหลายคนรู้ดีว่าแปลกและไม่เหมือนใครจนโดนคนหมั่นใส้เอาหลายหน แต่อยากให้รู้ว่าตลอดเวลาที่ผมเล่นบอร์ดนี้และอยู่ในวงการพิทบูลมา
    ผมไม่เคยไปหาเรื่อง โจมตี หรือสร้างความเดือดร้อนให้ใครแม้แต่ครั้งเดียว นอกเสียจากปกป้องตัวเองมาตลอด ชีวิตผมมันน่าเศร้าแต่ก็ต้องเดินต่อไปครับ...:020:
    ไฟล์แนบ
    DSC03924.JPG 125K
  • ทำดีได้แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ
  • เกินคำบรรยายครับ คนคนนี้ เลือกพิจารณากันเอาเองละกันครับ
  • พี่ขอเครียร์เรื่องเสื้อก่อนเลยนะเตย เพราะเย็นนี้ยังไม่รู้จะไปได้หรือเปล่า
    รายจ่ายของเสื้อทั้งหมด 80 ตัว -14,900 บาท
    ผิธีกร -2,000 บาท
    และของประมูลที่พี่สื้อมาจากต่างประเทศ -300 บาท
    รวมทั้งหมดเป็น -17,200 บาท

ที่นี้มาดูรายรับกัน เฮียโฟล์คนครสววรค์ +5,000 บาท
    รายได้จากการประมูลผ้าเช็ดตัวพิทบูล +500 บาท
    ขายเสื้อได้แค่ 29 ตัวนอกนั้นก็แจกเป็นจํานวนมาก +7,250 บาท
    รวมเป็น +12,750 บาท

ถ้าเอารายรับมาหักรายจ่าย จะเห็นเป็นตัวเลขที่ติดลบ -4,450 บาท
    ความ จริงงานนี้พี่กะมาช่วยแค่งานบางส่วนและคอยต้อนรับแขก แต่ตัวพี่เองขอลงทุนทั้งหมด 5,000 บาทพอ ยังไงเย็นนี้พี่แวะไปได้จะเอาเงิน 550 บาทที่เหลือไปให้

พี่เต็ก...
    ............................................................................................................................................................................................... จากข้อความข้างต้นผมว่าคุณเต็กไม่แฟร์นะ
    1.ค่าพิธีกร2000 ในที่ประชุมเราไม่ใด้มีมติว่าจะจ้างพีธีกรนะ แต่คุณเต็กบอกเองว่าคุณเต็กจ่ายเองเพราะงั้นจะเอามารวมในรายจ่ายไม่ใด้
    2.เสื้อมีทั้งหมด 80 ตัว ขายเสื้อได้ 29 ตัว เป็นเงิน 7250 บาท เหลือ 51 ตัว คุณบอกว่าที่เหลือก็แจกซะส่วนใหญ่แต่ความเป็นจริงมีเสื้อเหลืออีก 22 ตัว สรุปยอดแจกประมาณ 29 ตัว น่าจะบอกกันมาตรงๆ เลยว่าเสื้อเหลือกี่ตัว ไม่ใช่ตัดบทว่าแจกซะส่วนใหญ่ เพราะฉะนั้นคุณก็ต้องเพิ่มค่่าเสื้ออีก 22 ตัว เข้าไปอีก เพราะเรายังสามารถจำหน่ายนำเงินเข้ากลุ่มได้
    3.ที่คุณบอกว่าติดลบอยู่ 4450 บาท แล้วคุณจะให้เตยอีก 550 บาท ให้รวมเป็น 5000 บาท ถือว่าคุณช่วยกลุ่ม ผมว่าคุณเข้าใจผิดหรือเปล่า เพราะเสื้ออีก 22 ตัว ถ้าขายตัวละ 250
    บาท จะได้เงิน 5500 บาท ถือว่าหักลบกลบหนี้กันได้พอดี เหลือกำไรนิดส์หน่อยด้วยซ้ำไป คุณไม่จำเป็นต้องมาควักเนื้อส่วนตัวตั้ง 5000 หรอกครับ อย่าทำเหมือนทุ่มเทเพื่อกลุ่มเลยครับ เพราะข้อมูลที่คุณให้มามันก็ขัดแย้งในตัวมันเองอยู่แล้ว
  • เอางี้ดีกว่าพี่ อ่านไปอ่านมาตาลาย เรามาถามตอบกันแบบตรงประเด็นกันเลยดีกว่ามั๊ย มานั่ง ทายกัน ว่าคนนั้นคนนี้ที่พี่อ้างถึงอ่ะเป็นใคร ใส่ชื่อมาเลยดีกว่าจะได้เคลียร์กันอยากรู้เหมือนกันที่พี่บอกว่ามีคนโทรไปขอเงินพี่อ่ะ คือใคร ไม่ไหวจะเดาแล้วจริงๆ แล้วที่ว่าปล่อยข่าวนะไม่จำเป็นหรอกมั้ง ใครทำอะไรไว้มันก็เห็นกันอยู่ ที่มีคนมาสนใจเพราะพี่เป็นที่รู้จักของเชียงใหม่มิใช่หรือ
  • อยากได้เสื้อ ขอซื้อเสื้อ ในงาน2ตัวครับ เอาตัวโลโก้ กลุ่มพิทเชียงใหม่นะครับ

ช่วยลง เลขที่ บัญชีที นะ จะโอนเงินไปให้ครับ หรือเมลล์มา o_bambooo@hotmail.com

ใครที่ไม่ได้ไปวันนั้นมาอุดหนุนเสื้อ ช่วยเพื่อนๆเรากันครับ

ปัญหาแก้ได้ถ้าทุกคนช่วยกัน โอกาสหน้าจะไปเมาด้วย
  • จบได้แล้วครับน้องๆ หลังจากหยุดเคอร์ฟิลมานานก็เลยมีเวลาเล่นบอร์ดเยอะ วันนี้วันจันทร์ต้องลุยงานที่บริษัทที่กองอยู่
    เสื้อที่เหลื่อขายได้ก็ยังดีเอาเงินเก็บไว้ ส่วนเรื่องเงินถ้ากลุ่มไม่อยากได้จริงๆก็โอนไปให้อ้ายสมพงษ์ก่อน
    เดี๋ยวจะหาวิธีเอาเงินก้อนนั้นมาซื้ออาหารเลี้ยงเด็กด้อยโอกาศ ผมรับกลับคืนไม่ได้จริงๆ โดนไปเยอะแล้วงวดนี้...
  • หลังจบงาน และมีเกิดข้อขัดแย้งเกิดขึ้น เท่าที่รับรู้มา วันนี้กลุ่มเชียงใหม่แบ่งออกเป็นสองฝั่ง
    ฝั่งหนึ่ง คือกลุ่มคณะกรรมการจัดงาน และอีกฝั่งซึ่งมีน้องเต็กอยู่เพียงคนเดียว

ในฐานะคนกลาง ที่กล้าพูดอย่างเต็มปากว่าเป็นกลางที่ไม่เอนเอียงเข้าข้างใครทั้งนั้น
    การเสนอความเห็นทุกครั้งก็เจ็บปวด เจ็บปวดที่คำพูดเราอาจจะทำร้ายคนอื่น แต่จำเป็นต้องทำ ทำเพื่อชาวพิตบูลทุกคน

สไตล์ผม อาจจะแตกต่างไม่เหมือนใคร ผมก็เป็นคนหนึ่งที่มีอัตาสูง สูงแบบมากๆด้วย แต่ผมยินดีเปิดใจรับฟัง
    รับฟังข้อมูลจากทุกคน ส่วนผมจะเชื่อใครอันนี้ อยู่ในดุลลพินิจของตัวผมเอง และไม่มีใครบังคับหรือชักจูงได้

บอกตามตรง งานครั้งที่ผ่านมา ยิ่งใหญ่และสวยงาม ผมสนุกมาก ผมดื่มตั้งแต่เริ่มงานยันตีสามกว่า คุยกับทุกกลุ่มทุกคน
    ออกไปเดินพูดคุยกับคนที่มางาน ให้คำแนะนำเทคนิคการควบคุมสุนัขกับคนที่เดินจูงหมามา ทั้งที่ผมก็ไม่เคยรู้จักเขามาก่อน
    และทั้งดีใจและชื่นชมที่ได้เห็นกลุ่มพิตบูลล้านนาจัดงานออกมาได้ยิ่งใหญ่ขนาดนี้
    ผมตกใจที่มาทราบข่าวในภายหลังว่า เกือบจะมีมวยนอกรอบ เป็นคู่มวยที่เป็นผลพวงมาจากการจัดงาน
    น้องยุทธ สกูบ้าพิต พูดได้ถูกต้องมาก ตรงใจผมมาก พวกเราที่ไปงานคิดกันแบบนั้นจริงๆครับ

น้องเต็กครับ ในฐานะที่เราสนิทกัน พี่อยากให้เต็กถอยหลังออกมาสักก้าว แล้วมองกลับเข้าไปใหม่
    โปรดเอาความรู้สึกเขามาทบทวนดู เรื่องมันไม่ได้ใหญ่โตอะไร มันเป็นเพียงความแคลงใจเล็กๆน้อย
    พี่ไม่ได้ตัดสินว่าใครถูกใครผิด พี่เพียงแค่อยากให้เราสมมุติว่า หากเราเป็นพวกเขาดูครับ
    เรานี่หมายถึงเต็กเพียงคนเดียวนะครับ แต่เขาหมายถึงกลุ่มคณะจัดงานทั้งกล่ม มันต้องไม่ปกติแน่หากคนเกือบทั้งกลุ่มไม่เห็นด้วยกับเราเลย
    บางครั้งการตอบกระทู้ พี่อยากให้เราลดอีโก้ลงนิดหนึ่ง เพราะการตอบกระทู้แบบนั้น ไม่ช่วยแก้ปัญหา แต่มันกลับเพิ่มปัญหาครับ

พี่มาร์ค อยากเห็นพวกเรามีความสามัคคีกันดังเดิมครับ
    กลุ่มเชียงใหม่ไม่ใช่ของใครคนใดคนหนึ่ง แต่เป็นของพวกเราทุกคน
    รวมถึงพวกพี่ๆด้วย ถึงหลายท่านจะไม่ใช่ชาวเชียงใหม่
    แต่เราก็กล้าพูดได้ว่าเราเป็นสมาชิกของกลุ่มเชียงใหม่เช่นกันครับ

ใจจริงก็ไม่อยากลงในกระทู้ แต่ว่าเรื่องมันก็ลากยาวมาขนาดนี้แล้ว จะโทรไปคุยเป็นการส่วนตัว ก็จะกลายเป็นพี่มาร์คแอบหนุนหลังอีก

ขอบคุณที่จะรับฟังนะครับ
  • งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง.........................................กับคุณเต็กจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ทุกคำที่พูด เค้าต้องมีแอบรวย สังเกตดูเถอะ
    นิสัยขี้โอ่ โชว์รวย ยกหางตัวเอง คนหมันไส้ เป็นสันดานแก้ไม่หายแล้วมั้ง...
  • ส่วนตัวผมเองก็งงเหมือนกันกับเสื้อหน้าไอ้เบิร์ก ทั้ง ๆ ที่งานเป็นของกลุ่มล้านนา
    เล่าให้ฟังนิดครับ ผมเองเป็นคนที่ขับรถ big bikes ไปเที่ยวตามงาน bike week ของแต่ละกลุ่มเป็นประจำทุกปี
    แล้วแต่ว่าปีไหนจะไปที่ไหน ยังไม่เคยเห็นกลุ่มไหนเลยที่ทำเสื้อขึ้นมาโดยเอารถของคนใดคนหนึ่งขึ้นโชว์
    เพราะการที่จะขายของที่ระลึกกลุ่มนั้น จะเอา โลโก้กลุ่มเป็นตัวใหญ่ขึ้น และสปอร์นเซอร์สนับสนุน
    และไม่ว่าสปอร์นเซอร์จะจ่ายเงินมากมายเท่าไร ไม่มีใครเอารูปส่วนตัวหรือสปอร์นเซอร์ขึ้นใหญ่กว่าชื่อของกลุ่มเจ้าของงานครับ
    เหมือนกันไม่ว่างานอะไร ชื่อกลุ่มหรือชื่อเจ้าของงานต้องเด่นที่สุด เพื่อเป็นที่ระลึกในงานนั้น ๆ ครับ
  • ย้อนดูกระทู้เก่าๆแล้ว เออ..แม่งขี้โอ่ว่ะ
    นึกว่าคิดไปเองคนเดียว ที่แท้แม่งของจริง สำคัญตัวเองจิ๊บหาย
    ขี้โอ่ ขี้โม้ ขี้คุย ขี้เว่อ ขี้อวด ขี้กาก ขี้เลื้อน ขี้เหม็น
  • สังเกตุเหอะ อวดรวยทุกกระทู้ ทุกภาพ ที่มาลง ตั้งแต่กระทู้แดกเบียร์ ทำเป็นถ่ายรูปกะรถหรู ๆ มาลง
    ร้านอาหารหรู ๆ ภาพถ่ายที่เมืองนอกทั้งนั้น ฯลฯ ย้ำว่าทุกรูป
    ทำหน้าเก๊ก ๆ ทุกรอบ มั่นใจตัวเองไปป่าวพี่ สังเกตุดู หมอนี่ลงทีไร ผีแฟนคลับเพียบ 555 ผมก็ 1 ในผันั้น 555
  • ผมเห็นด้วยกับพี่มาร์คน่ะครับ ในส่วนตัวผมเคารพพี่ๆน้องๆทุกคนจึงไม่อยากให้เรื่องนี้บานปลายไปกันใหญ่ การจัดงานครั้งนี้ต้องยอมรับว่าทุกคนมีส่วนช่วยกันจริงจึงสำเร็จได้ด้วยดี ทุกหยาดเหงื่อและแรงกายที่ได้ทำงานร่วมกันผมว่าทุกๆคนก็อยากจะเห็นงานนี้ออกมาดีที่สุดและไม่หวังผลตอบแทนหรือมีกำไรจากงานนี้หลอกครับทุกคนทำเพื่อกลุ่มจริงผมจึงอยากให้ทั้ง2ฝ่ายถอยหลังคุยกันอีกครั้งโดยใช้เหตูผลคุยกันจะน่าดีกว่า การมาทะเลาะกันไปมาอย่างนี้ ถ้าพี่เต็กสะดวกก็บอกผมก็ได้ผมจะประสานให้ ผมรักและเคารพทุกคนในกลุ่มถ้าทะเลาะกันอย่างนี้แล้วเราจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง เคลียร์.................
    คุยกัน ......
    รักกัน........
    ไฟล์แนบ
    mm10.jpg 65K
  • ถ้าวันนั้น ใครได้ไปคุยกันวันนั้น ก็จะรู้ว่าคำที่มันออกมาจากปากของผู้ชายคนนี้ ได้ทำให้พวกเราหมดความนับถือ ทั้งกิริยาและวาจา คำๆเดียวที่เค้าได้พูดออกมานั้น ทุกๆคนต้องรู้สึกเหมือนกัน กับคำที่ว่า ...เมื่อไม่พร้อม แล้วจะทำให้มันเดือดร้อนตัวเองทำไม ทำกันทำไม (ตะคอก) ในเมื่อทำแล้วมันเป็นอย่างนี้ ... เหตุผลที่พวกเราหลายๆคนพยายามอธิบายให้คุณฟัง คุณก็ไม่ยอมที่จะรับฟังมัน ว่าอะไรมันคืออะไร บอกตรงๆว่านับตั้งแต่นี้ต่อไป คงจะไม่มีใครนับถือคุณแล้ว ยิ่งถ้าคุณทำแบบนี้ก็เหมือนกับว่าคุณกำลังประจาณตัวเองให้คนอื่นเค้ารู้ว่าคุณเป็นคนยังไง คุณไม่มีคำอธิบายให้พวกเราได้หายจากข้อสงสัยที่พวกเราตั้งคำถามให้กับคุณ ไม่แน่ใจว่าคุณฟังคำถามไม่รู้เรื่องหรือว่ายังไง ถึงไม่เคยตอบคำถามตรงกะคำถามสักที แล้วการกระทำที่คุณทำกับคนที่เป็นเพศเดียวกะแม่ของคุณ คุณยังเป็นลูกผู้ชายอยู่ไหม (หรือจะอ้างว่าคุณเมา) อย่าคิดนะว่าสิ่งที่คุณทำนะคนอื่นๆเค้าจะไม่เห็น
  • ไอ้นี่มันสันดานแบบนี้มาตั้งนานแล้วแต่ผมล่ะแปลกใจจิงทำไมพวกคุณพึ่งรู้ตัวตนมัน แต่รู้ช้าหน่อยก็ไม่เป็นไรดีกว่าไม่รู้ ทั้ง ๆ ที่ผมก็พยายาม
    จะบอกพวกคุณมานานแล้วเฮ้อ แต่ขี้เรื้อนมันออกแล้วหลังจากที่พยายามเอาขนดี ๆ ปิดตั้งนาน ไอ้เต็กเอ้ยอุตส่าห์พยายามไปตีสนิท
    พวกลูกพี่ใหญ่ ๆ แต่สันดานเมิงปิดไม่มิดหรอกว่ะ สุดท้ายคนเขาก็ต้องรู้อยู่ดีแหละ
  • ขอบคุณพี่ Mark ที่มาเตือนสติให้ผมถอยหลังสักก้าวและวกกลับไปดูใหม่ และหนึ่งที่พร้อมจะประสานงานในการแก้ใขปัญหาในครั้งนี้
    พี่ทํางานเป็นผู้กํากับหนัง อ่านบทก็รู้แล้วว่าเนื้อเรื่องจะพาเราไปไหน พี่มั่นใจและอ่านเกมส์ออกว่ากระทู้นี้ถ้าทุกคนอ่านดูดีๆตั้งแต่ต้นจนจบไม่ใช่กระทู้ที่ตั้งมาเพื่อ
    แก้ไขปัญหา แต่เป็นกระทู้ที่ทีมงาน 5-6 คนที่ไม่พอใจในความผิดของผมที่เค้าเชื่อว่าเป็นความผิดอย่างมหัน และพยายามจะประกาศให้ทุกคนในประเทศไทยได้รับรู้
    ขอยํ้าครับนี่ไม่ใช่กลุ่ม Northern Pitbull ทั้งหมด เป็นแค่บุคคลบางส่วนที่สลับหมุนเวียนเอาเรื่องโน้นบ้างเรื่องนี้บ้าง ทยอยมากันเรื่อยๆ
    และผมดีใจมากที่หลายคนไม่อยากมีส่วนร่วมในเหตุการณ์ครั้งนี้นอกจากผีที่ไม่มีตัวตน เพราะมันเป็นเรื่องที่หน้าอับอายขายขี้หน้าที่จะต้องมาเครียร์กันในบอร์ด...

แต่ถ้าผมอ่านเกมส์ผิด หรือท่านอยากจะแก้ไขปัญหาครั้งนี้จริงๆ บอกผมมาว่าอยากได้อะไรจากผม เพราะผมอ่านมากว่าแปดสิบความเห็น ยังไม่รู้เลยจริงๆ
    ถ้าผมทําได้ผมจะทําให้แน่นอน เพื่อสังคมพิทบูลล้านนาและปัญหาครั้งนี้จะได้จบลงซะที่ โอเคนะ...:020:
    ไฟล์แนบ
    DSC_0288.jpg 64K
  • ไอ้นี่เเม่งเลือกปฎิบัติว่ะ กูถามหน่อยเหอะ ถ้าพวกกูที่ไปงาน แม่งมีหน้ามีตาในสังคมในบอร์ด มึงคงไม่วางตัว วางคำพูดหรือแสดงมารยาทแบบนี้
    อีกอย่าง กูก็รู้สึกมานานเเระว่า มึงนี่ ขี้โอ่จริงๆๆว่ะ คนรวยจริงเค้าไม่อวดรวยหรอกนะ ที่อวดน่ะ แม่งมีแต่เปลือก
  • เกินเยียวยาครับ สำหรับคน ๆ นี้
  • มีคนรักย่อมมีคนเกียจ ผมว่าคำๆนี้น่าจะใช้ได้กับทุกๆที่นะครับ...
    ผมลองอ่านๆดูแล้วคนที่กล้าแสดงตัวออกมาพูดถึงพี่เต็ก(ในสิ่งที่ไม่ดีๆมีแค่คนสองคน)
    อาจเป็นเรื่องที่ไม่เข้าใจกัน หรืออาจเป็นเรื่องที่มีไครเค้าจุดประเด่นขึ้นมาโดยอาจทำให้เข้าใจผิดหรือจะให้แตกแยกก็ได้
    อันนี้ ก็ทำตาม ป๋า และพี่ๆ เค้าบอกจะดีกว่านะครับ คุยและทำความเข้าใจกันในกลุ่มจะดีกว่า
    อย่างที่สอง ถ้าพี่เต็ก นิสัยเค้าไม่ดีจริงๆ จะมีคนถามหาเค้าทำไม ว่า..เมื่อไหร่จะจัดงานอีก! คุณเต็กไปร่วมงานหรือเปล่า!
    Feedback ที่ตอบกลับมาหาพี่เต็ก ก็มีแต่สิ่งดีๆ ถ้าพี่เค้าไม่ดีจริงกลุ่มเชียงไหม่ก็คงยังไม่กว้างขวางเหมือนทุกๆวันนี้
    ถ้าคนเราไม่ดีจริงๆไครเค้าอยากจะมารวมตัวพบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนทำไมเหรอ เค้าก็คงตีตัวออกห่างกันหมด
    ลองย้อนกลับไปอ่านข้อความด้านบนไหม่อีกรอบนะครับ!!!
    ปล.มีไม้ตรงๆวางพลาดเป็นทางเดินข้ามคลอง คนเราย่อมมีวันเดินออกไม้ตรงแล้วก็ตกลงคลอง
    เสมือนว่าคนเราไม่มีไครที่ดีตรงทุกเรื่องเสมอไป ถ้าจะคบกันจริงๆ ลองคิดไหม่ เอาข้อดี - กับข้อเสีย = มิตรภาพ
  • แต่ถ้าผมอ่านเกมส์ผิด หรือท่านอยากจะแก้ไขปัญหาครั้งนี้จริงๆ บอกผมมาว่าอยากได้อะไรจากผม เพราะผมอ่านมากว่าแปดสิบความเห็น ยังไม่รู้เลยจริงๆ
    ถ้าผมทําได้ผมจะทําให้แน่นอน เพื่อสังคมพิทบูลล้านนาและปัญหาครั้งนี้จะได้จบลงซะที่ โอเคนะ....

ผมว่า เราบอกคุณเป็นร้อยรอบแล้วนะว่าต้องการอะไรจากคุณ คุณมึนหรือผมงงกันแน่

ฝากถึงผีเชียงใหม่ทุกท่านแสดงตัวด้วยครับคุณเต็กเค้าจะใด้รู้ซะทีว่าไม่ได้มีแค่ 5-6 คนที่วนเวียนกันเข้ามาตอบ
  • อย่าเถียงกันอีกเรย ไป ริเวอร์ กันดีกว่า ฮึฮึ :m072::m086:
  • คืนนั้นเวลางานจบมีคนไม่พอใจและท้าต่อยกับผมจริง แต่แฟนผมก็รีบเข้ามาบอกผมว่าเป็นคนๆเดียวที่ตั้งคําถามกวนป่วนพี่ Mark ในงานเดือนธันวาคม
    งานที่แล้วทุกคนรู้ดีว่าผมเมาขนาดไหนจึงไม่ค่อยรู้ว่าเกิดอะไรขื้นสักเท่าไหร่ แต่เวลาคนๆนี้เมาจะออกแนวหาเรื่องตลอด คราวนี้พอรู้ว่านิสัยก็เลยไม่มี
    อะไรเกิดขื้นในคืนนั้น เพราะกฎเกณฑ์ในชีวิตทุกคนรู้กันหมดว่าอย่าถือสาคนเมา ความจริงแล้วผมชอบนิสัยคนๆนี้มาก เค้าเป็นคนที่มีใจรักพิทบูลและ
    ส่งเสริมทางด้านกิจกรรมทุกๆอย่างที่เกี่ยวกับพิทบูลเชียงใหม่ ถ้าผมจําไม่ผิดเค้าไม่เคยพลาดงานมิตติ้งเลยแม้แต่ครั้งเดียวตอนเวลาที่ผมจัดในช่วงสมัยก่อน
    วันศุกร์ที่ผ่านมาผมก็ยังคุยหยอกเล่นเรื่องรูปหมาในโทรศัพท์เค้าอยู่เลย...:020:
    ไฟล์แนบ
    DSC02960.JPG 116K
  • สุดท้าย...ปัญหามาจากคน มักจะมาจากคนเสมอ ทางแก้...ทีหลังอย่าเสือกคน มันจะขุ่น เย้!

สุดท้ายอีกนีสนุง...ชอบกลุ่มที่มาจากตะพาบหินน่ะ กินเรื่อยๆในมุมมืดๆ ค่อยเป็นค่อยไป มึงเรียกกูก็ลุก มึงจบกูก็ลา ง่ายดี เย้!
    ไฟล์แนบ
    29-2-51 (7).JPG 57K
  • เริ่มหน่ายแล้วนะเนี่ย แทนที่จะหาทางออกที่ดีที่สุดสำหรับเรื่องนี้แต่ตอนนี้ยังพูดกันคนละเรื่องวนไปวนมาอยู่เลย เฮ้อๆๆๆ
  • ผมเองก็ชอบมากครับทีมงานตะพานหิน ตอนผมไปเยือนเอาเบียร์มาให้กลุ่มเชียงใหม่เป็นสิบ และต้อนรับเป็นอย่างดีเยี่ยม...:063::063:
  • ขนาดไปเยี่ยมเขา ยังทวงบุญคุณบอกเอาเบียร์ไปเยี่ยมเป็นสิบ ไอ้ควายเอ้ย สันดานทุเรศว่ะไม่รู้จะเปรียบกับตัวเห้ยไรดี
    ไอ้พวกที่ถามหาเมิงเขาก็ยังไม่รู้สันดานเห้ย ๆ ของเมิงไงแต่ตอนนี้เขาก็รู้กันหลายคนแล้วเมิง แมร่งกวนส้นตีนถามอย่างตอบอย่าง
    แถไปเรื่อย ๆ เมิงน่าเอาส้นตีนกรูกระแทกหน้าสักทีจิง ๆ เขาถามเรื่องให้เคลียร์เงินแถไปเรื่องคนหา..... เมิงเหรอ ไม่อยากควัก
    ก็พูดตรง ๆ แถไปเรื่อยเป็นตัวเงินตัวทองเลยนะเมิงเนี่ย
  • CommentAuthorpitdeerCommentTime8 ชั่วโมงก่อน | May 25, 2010, 1:01 am
    สุดท้าย...ปัญหามาจากคน มักจะมาจากคนเสมอ ทางแก้...ทีหลังอย่าเสือกคน มันจะขุ่น เย้!
    ...............

ชอบครับ ประโยคนี้ของป๋า ตัวจริงชัดเจน เย้.....

เอาเย้กะเขามั่งกรุ เอิ้กๆ...
  • ผมได้ทำหน้าที่ของตัวเองในกระทู้นี้อย่างดีที่สุดแล้ว

แต่ไม่เห็นสัญญาณที่ดีที่ทั้งสองฝ่ายแสดงให้เห็นว่าอยากจะประสาน
    มันยังคุยกันคนละประเด็นอยู่ดี จึงจำเป็นต้องขอยุติบทบาทสำหรับกรณีนี้แต่เพียงเท่านี้ครับ

จากนี้ไปใครผิดใครถูกก็ไปว่ากันเอาเอง ผมเชื่อว่าทุกคนใช้วิจารณญานตัดสินได้

แต่หากคิดว่า อะไรที่ผมยังช่วยได้ก็บอกมานะครับ ทุกคนยังเป็นพี่เป็นน้องกับผมเสมอ
    เรายังต้องทำกิจกรรมร่วมกันอีกในอนาคต พูดมากกว่านี้เริ่มรู้สึกว่าเปลืองตัวแล้ว

สวัสดีครับ
  • ปวดหัวจัง หวัดดีค่ะป๋า
  • อ๋อๆๆๆๆ.......ตอนจบงานมีอะไรกันนี่เอง
    ให้เต็กไปส่งที่รีสอร์ท ตรูอยู่หลังรถกระบะเต็กกันสามคน มีตรู เฮียเหลียงแล้วก็จั๊กกี้
    นั่งกอดกระเป๋ากล้องกันตัวสั่น เยสสส..เป็ด ตรูจะได้กลับบ้านป่าวนี่
    สงสัยงานนี้พาพวกตรูมาเทกระจาดอยู่แถวนี้แน่ๆ ขับเร็วอิ๊บอ๋ายยย

ยังไงก็ถอยคนละก้าว แบบที่ป๋าบอกนะครับ ผมเชื่อว่าสิ่งที่ป๋าแนะนำไป เป็นส่วนที่ดีต่อกลุ่มคุณกันอยู่แล้ว
    ป๋าเค้าก็คงขายเอฟวันได้เท่าเดิม แต่ที่เค้าเสียดายคือกลุ่มคนที่มีคุณภาพ ที่จะมาต่อยอดให้กับวงการพิทบูลของเรา เชื่อสิ:065:
  • คุณบอกคุณโดนท้าต่อยเพราะคู่กรณีเมาผมว่าไม่ใช่มั้ง ที่รู้มาพอจบงานประกวดปุ๊บคุณถามหาเงินปั๊บแล้วใครจะไม่โกรธ เงินสปอนเซอร์ที่ใด้มาก็ไม่บอกยังจะมาถามหาเงินจากรายได้ของกลุ่มอีก จบงานทุกคนมีหน้าที่ต้องรับผิดชอบเก็บกวาดเครียล์พื้นที่ให้เรียบร้อยไม่มีใครมีอารมณ์มาคุยเรื่องเงินกับคุณหรอก