ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จบไปแล้วสลายม็อบ
  • :m014: แต่ผมมีคำถามว่า รัฐบาลชุดนี้ ไม่โกงกิน ใช่หรือไม่
    แล้วคราวเลือกตั้งคราวหน้า เลือก พรรคใหนดีที่ไม่โกงกิน

:m019: นานๆเข้ามาทีครับ ยอมรับครับ ไม่เคยดูข่าว เลย ดูแต่ละคร ข่าวมาปิดเลย ไปดูหนังแทน เพราะไม่รู้จะเชียร์ใคร

:m006: แล้วข่าวที่รัฐบาลออก ทำไมถึงออกไม่หมดอ่าครับ บางภาพบางส่วนขาดหายไป
    :m005: จบรัฐบงลุดนี้ ชุดใหม่จะมีประท้วงอีกหรอป่าว แล้วทำไมแกนนำถึง ถอนตัวจากการเป็นผู้นำ กลัว เคอร์ฟิลด์ฆ่าอย่างเดียวหรอครับ

:m011: อันนี้หมอจิตแพทย์เตือน การบริโภคข่าวสารเกิน ทำให้ สมองเกิดโรคเครียด จะเป็นโรควิตก และซึมเศร้า

:m041: ข้อมูลข่าวสารในปัจจุบันเชื่อถือใด้หรอครับ ตอนบวชพระการจะสอบสวนพระที่ผิดวินัยสงฆ์ร้ายแรง ต้องสอบสวนทั้ง 2 ฝ่าย รับฟังทั้ง 2 ฝ่าย

:m051: ที่จริงไม่อยากโพสเกี่ยวกับการเมืองเลยครับ แต่ข่าวแถวบ้านผมไม่ลงหนังสือพิมพ์ คนเถียงกันเรื่องการเมืองปัจจุบันนี้หล่ะครับ ยิงกันตาย เลย 555+ สงสัยตายเพราะรักชาติจัด!!!

:m016: คติเตือนใจนักการเมือง อย่าเอาใจประชาชนนัก การเอาใจจนเป็นนายกหลายสมัย ชีวิตจะศูนย์สิ้น กินๆโกงๆแล้วก็ให้พรรคอื่นบ้าง ทะเลาะในสภาให้สะใจแล้วมานั่งจิบกาแฟกัน ขอโทษกัน 555+ เป็นอาชีพที่ใช้ฝีปากจนใด้ดี นักการเมือง รู้งี้เป็นนักการเมืองบ้างดีกว่า รวย+อำนาจ

:m071: ขอโทษนะครับ นานๆทีจะโพสเกี่ยวกับการเมืองสักที 555+ 22พ.ค มีแข่งโดนเลื่อนเลยเซ็ง ซ้อมแทบตาย
  • มึงรู้ใด้ไงว่าข่าวออกไม่หมด

อะไรที่มึงรู้อีกก็เอาออกมาซิ ไม่ใช่พล่ามอย่างเดียว
  • นานๆเข้ามาทีครับ ยอมรับครับ ไม่เคยดูข่าว เลย ดูแต่ละคร ข่าวมาปิดเลย ไปดูหนังแทน

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

กลับไปดูละครต่อเถอะไอ้กร๊วก
  • ไอ้เหี้ย ผี ตัวบน
    แล้วมึงกล้าพูด ปะ ว่ารัฐบาล ออกข่าว เป็นกลาง ออกทั้ง 2 ด้าน ไม่ได้ล้างสมองประชาชน
    ไอ้ สัด เห็นๆอยู่ ว่ามันเอาดีเข้าตัว เอาชั่วให้คนอื่น แก้ตัวอยู่ฝ่ายเดียว

รัฐบาลแม่งโง่
    ไอ้สัด มันกะลังต้อน ให้หมาจนตรอก

กูจะรอดู ตอน มัน หมดอำนาจ
    หมาตัวไหนจะมาคุ้ม กะบาลมัน

จะเจรจา อยู่ แล้ว เสือกใช้กำลังสลาย แล้วบอกว่า ดีนะ ที่ตายน้อยกว่าที่คิดไว้............. ส้นตรีน พูดไม่คิด

ทีใคร ทีมัน

รัฐบาล อภิสิด มึงจำ วันนี้ที่มึงทำอะไรไว้

วันหน้า มึงจะได้ไม่ต้อง ร้องหาความเมตตา
  • แล้วสมัยพ่อมึงออกข่าวเป็นกลางป่าวล่ะ ไอ้ควาย

จุดจบไอ้มาร์คมันคงไม่น่าสมเพชเหมือนพ่อมึงหรอก
  • ผู้นำไทยมือเปื้อนเลือดอภิมหาอันดับนิรันดร์กาล
    คือ พตท. ทักษิณ ชินวัตร
    เพราะปราบยาเสพติด 2500 ศพ
    กรือเซะ 32 ศพ
    ตากใบ 84 ศพ
    3 จว. ชายแดนใต้สมัยทักษิณ สมัคร สมชาย ปี 2547-2551 มีมากถึง 2976 ราย
    เสื้อแดง พันธมิตรออกมาชุมนุม สมัยสมชาย สมัคร ตายไป 15 ศพ
    ปี 2553 เสื้อแดงออกมาฆ่าคนอื่นๆ และทหาร อีก 20 ศพ
    รวมทั้งสิ้นไม่ตำกว่า 5627 ศพ จากผลงานที่ทักษิณ ขึ้นครองอำนาจด้วยตนเอง ผ่านนอมินี่ ผ่านรัฐตำรวจของตัวเอง กองกำลังติดอาวุธในเสื้อแดง

อย่าให้กูเจอนะไอ้เหี้ยทักษิณ กร๊ากๆๆๆๆ
  • แล้วมึงกล้าพูด ปะ ว่ารัฐบาลไอ้เหี้ยทักษิณ ออกข่าว เป็นกลาง ออกทั้ง 2 ด้าน ไม่ได้ล้างสมองประชาชน
    ไอ้ สัด เห็นๆอยู่ ว่ามันเอาดีเข้าตัว เอาชั่วให้คนอื่น แก้ตัวอยู่ฝ่ายเดียว

ทีเองมาร์คไม่ว่า ถึงทีมาร์คมั้งเองอย่าโวย 555++++++
  • รัฐบาลเอากินเงินจากหวยใต้ดินถ้าทำบนดินใต้ดินก็ไม่ค่อยได้แถมยังรู้อีกว่าเงินไปไหนบ้าง นายกกลัวหัวหน้าได้รับปีปีนึงลงทหารหมดไปเท่าไหร่เอาไปสร้างบ้านสร้างที่อยู่ตัวเองคิดเอาว่าใคร มีคนใหญ่คนนึงทำยาเสพติดขาย นายกกลัวเค้าซะด้วยสิยาเสพติดตอนนี้ถึงเยอะไม่อยากพูดมาก คิดง่ายๆทักษิณทำไมถึงโดนขับไล่ ไม่ส่งซ่วย ตัดงบทหาร ปราบปรามยาเสพติดข้อนี้มีคนไปทูลพระเจ้าอยู่หัวว่าทักษิณฆ่าคนเป็นผักปลา ความจริงทักษิณตัดงบยาเสพติดที่ควรจะได้ก็โมโหทำไรเค้าไม่ได้เลยกราบทูลในหลวง ขอพพูดถึงคนคนนี้หน่อย มันคิดว่ามันเป็นในหลวงมันรับฎีกาแทนในหลวงมันไม่ส่งให้ในหลวงอ่านใครจะทำไรต้องผ่านมันหมด สังเกตอย่างนึงเมื่อไวไวนี้ คนเสื้อแดงจะส่งฎีกาถึงในหลวงเขียนถึงความชั่วของพวกมันไม่บอกว่าอย่าดึงเบื้องสูงลงมาต่ำ ทีมันส่งฎีกาว่าทักษิณปราบยาเสพติดฆ่าคนเป็นผักปลาแค่นี้มันส่งได้เค้าทำเรื่องเลวกว่านี้มันไม่ให้ส่ง
  • ขอร้องน้าผี อย่ามาทะเลาะการเมืองที่นี่ครับ ไปกัดกันที่อื่น รำคาญวะ
  • ไอ้เหี้ยทักษิณนะตัวค้าผงขาวเลยละ มันฆ่าตัดตอนผู้ค้าตัวเล็กๆไม่ให้หลักฐานไปถึงตัวหัวหน้า

มึงสงสัยหรือเปล่าทำไมยาเสพติดถึงมีมาจากภาคเหนือ ฆ่าไป2500ศพ มีแต่ผู้เสพ ผู้ค้าตัวเล็กๆ

รู้ไว้นะไอ้ฉลาดน้อย
  • Ghost CommentTime19 นาทีก่อน | May 22, 2010, 10:48 pm
    มีคนไปทูลพระเจ้าอยู่หัวว่าทักษิณฆ่าคนเป็นผักปลา ความจริงทักษิณตัดงบยาเสพติดที่ควรจะได้ก็โมโหทำไรเค้าไม่ได้เลยกราบทูลในหลวง

ขอหลักฐานด้วยครับ
  • ขอร้องครับ เลิกแสดงความคิดการเมืองได้แล้วครับ ขอบคุณคับ
  • แล้วไอ้เกย์pitbullwa มันจะตั้งกระทู้ทำไมว่ะ กระทู้การการเมืองที่เค้าปักหมุดไว้ให้ก็มี
  • เอานักการเมืองย่อยไปก่อนล่ะกัน

รายงานจากหนังสือดังกล่าวได้เปิดเผยรายชื่อเจ้าหน้าที่ข้าราชการที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับขบวนการค้ายาเสพติดไว้ 11 คน ในจำนวนนี้มีคนหนึ่งที่ถูกเปิดเผยชื่อและนามสกุลครบถ้วน นอกนั้นเป็นอักษรชื่อย่อเป็นภาษาอังกฤษ ประกอบด้วย

1. นายทะนง ศิริปรีชาพงศ์ อดีตสส. จังหวัดนครพนม

2. นาย N หรืออาจตรงกับอักษรไทย น ณ อดีตสส. จังหวัดแพร่ ซึ่งเคยพลาดโอกาสเป็นนายกรัฐมนตรี เนื่องจากมีข่าวอื้อฉาวเกี่ยวข้องกับยาเสพติด

3. นาย W หรือ ว อดีตสส. จังหวัดสมุทรปราการ และเป็นอดีตรัฐมนตรีกระทรวงมหาดไทยสมัยพลเอกชาติชาย ชุณหะวรรณ เป็นนายกรัฐมนตรี และเป็นอดีตรัฐมนตรีประจำสำนักนายก สมัยพลเอกสุจินดา คราประยูร เป็นนายกฯ นอกจากนี้มีข่าวว่าเป็นผู้ใกล้ชิดกับนายเหว่ยเซียะกัง เมื่อครั้งที่ด่านสันต้นดู่ ด้านชายแดนด้านอำเภอฝาง ยังเปิด เขาได้รับสัมปทานประกอบธุรกิจด้วย

4. นาย K หรือนาย ก ข ค ฆ บุตรชายอดีตนายกรัฐมนตรี เคยร่วมลงทุนกับนายจ่ามเฮือง บุตรชายของขุนส่า ราชายาเสพติดชื่อก้องโลก

5. นายพล P ซึ่งคาดว่าเป็น ป พ ฟ ภ ผ อยู่ในจังหวัดแม่ฮ่องสอน ซึ่งอยู่ในเครือข่ายเดียวกันกับพันเอกมหาจ่า อดีตลูกน้องคนสนิทของขุนส่า บ้านหัวเมือง ตรงข้ามจังหวัดแม่ฮ่องสอน

6. นาย N หรือ น ณ เจ้าหน้าที่ระดับสูงในสำนักงานกรมการปกครองจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมกับนาย C หรือ ช ซ และนาย J หรือ จ จัดตั้งเครือข่ายค้ายาเสพติดในจังหวัดเชียงราย

7. นายอาหลู่ ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านชื่อดังในอำเภอฝาง จังหวัดเชียงใหม่ เป็นนายหน้าให้กับกองกำลังว้า UWSA

8. นาย S หรือ ส ศ ษ ฉ นักการเมืองท้องถิ่นในอำเภอแม่สาย จังหวัดเชียงราย มีธุรกิจปั๊มน้ำมันและมีธุรกิจเกี่ยวกับทรัพย์สินหลายอย่าง

9. นักการเมืองท้องถิ่นในอำเภอปางมะผ้า จังหวัดแม่ฮ่องสอน ลูกน้องนักการเมืองชื่อดังในภาคเหนือ

10. นาย S หรือ ส ศ ษ ฉ กำนันชื่อดังในอำเภอแม่ฟ้าหลวง จังหวัดเชียงราย ร่วมมือกับนักการเมืองชื่อดังคนหนึ่งซึ่งมีความสัมพันธ์ใกล้ชิดกับผู้นำระดับสูงของพม่าในย่างกุ้ง

11. กำนัน K หรือ ก ค ข ฆ อยู่ในอำเภอเชียงแสน จังหวัดเชียงราย เป็นผู้มีอิทธิพลในด้านธุรกิจมากคนหนึ่ง

จากรายงานของหนังสือฉบับดังกล่าวระบุอีกว่า ทั้งหมดนี้ยังไม่รวมสส. ไทย 3 คน ที่ถูกทางการ

ฮ่องกงจับกุมพร้อมเฮโรอีนหนัก 1 กก. ขณะเดียวกันผู้เขียนได้อ้างจากคำพูดของเจ้าหน้าที่ตำรวจอีกว่า ในพื้นที่ 7 จังหวัดภาคเหนือของไทยมีเจ้าหน้าที่ข้าราชการที่เกี่ยวข้องกับการค้ายาเสพติดไม่น้อยกว่า 800 คน พันเอกสุทัด จารุมณีย์ เจ้าหน้าที่ปราบปรามยาเสพติดตามแนวชายแดนระบุว่า สาเหตุที่มีเงินจำนวนมหาศาลแพร่สะพัด ส่งผลให้ลูกน้องของตนซึ่งเคยเป็นคนที่มีความซื่อสัตว์ต่อหน้าที่ได้พากันเปลี่ยนนิสัยเป็นคนละคน

นอกจากนี้หนังสือฉบับดังกล่าวยังได้สรุปไว้อีกว่า นโยบายปราบปรามยาเสพติดของทางการมีเป้าหมายเพียงปลาเล็กปลาน้อยเท่านั้น ส่วนเป้าหมายใหญ่อันเป็นปลาใหญ่ยังคงเอาตัวรอดกันอยู่
  • พิทบูลวา ไปดูละครต่อเถอะ....ฟายเอ้ย
    พิทบูลวา กลัวคนเค้าลืมมรึงรึไง มาตั้งกระทู้ให้ผีด่า....ฟายเอ้ย
  • กระทู้นี้หัวข้อเขียนว่าไร พิทบูลหรอ ถ้าอยากโพสโพสให้ตรงหัวข้อไม่ต้องเขียน
    ไอ้สาด พวกมึงเมื่อไร จะเลิกโพส การเมือง นี่เวปไร มึงไม่รู้หรือ ฟาย พอได้แล้ว การเมือง น่าเบื่อ โพสเพื่อไร ขอร้อง สร้างสรร หน่อยครับ สงสัย แหม่ง อยากโชว์ออฟ ว่าตูนี่รู้การเมือง สาด จบได้แล้ว
    โพสทำไมว่ะมึงตรงหัวข้อป่าวว่ะ
    ที่ บ้านมีหมาเลี้ยงป่าวถ้าไม่มีก็เลี้ยงตัวเองไปก่อน คนที่เค้าว่างเค้าก็มาคุยกันไม่เกียวหลอกเรื่องไร
    ที่เค้าขายC70ไม่ไปด่า เค้าหล่ะ
  • 555+ พอดีผมเข้าไปอ่านกระทู้การเมืองนะครับ ของป๋ามาร์ค เลยลองตั้งดูครับ ใจเย็นครับ ปราบปรามกันจนจบไปแล้ว ดุเดือดจริงๆครับ ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ ผมไม่ใด้เข้าข้างใครนะครับ ทั้งเหลือง ทั้งแดง เพราะผมไม่ใด้ทำธุระกรรมใด้ๆกับเค้าเลย ทั้ง 2 ฝ่าย ใจเย็นๆครับบบ น้า ผี ที่เคารพทั้งหลาย ที่โพสไม่ใช่อะไรมากหรอกครับ การโพสแต่ละครับต้องมานั่งกลัวว่าจะโดน น้าผีหลอกหรือปล่าว อ่ะครับ ผมมันตัวเล็กๆไม่มีอำนาจบารมีจะไปต่อว่ากับใคร อ่ะครับ

ผมไม่ดูข่าวการเมืองเพราะ มันไม่มีผลประโยชน์อะไรกับผม ผมทำอะไรไม่ใด้หรอกครับ
    ผิดพลาดประการใด้ขออภัยครับ สงสัยผมโพสเชียร์ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งแน่ๆเลย
    กราบขออภัยจริงๆนะครับ
  • ไม่มีรัฐบาลไหนจะไม่โกงกินบ้านเมืองหรอก..แต่คนที่ดีที่ประเทศเรารอคอยมันนานเหลือเกิน
    คนไม่ดีคน เหี้ยๆ อย่างทักษิน มันก็ไม่มีแผ่นดินไทยอยู่ยังไงล่ะ..เวรกรรมมันมีจริง
    เราต้องช่วยชาติเรายอมรับในความจริง..จากคนรัก กษัตริย์ทีทำให้เรามีแผ่นดินอยู่
    ขอให้พระ องค์ทรงพระเจริญ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ แม้ตายแทนผมก็ยอม
  • ############################
    ############################

หลักง่ายๆของผมครับ จำไว้ใช้ก็ได้นะครับ

เมืองไทยมีนักการเมืองสองแบบ

1. โกงอย่างเดียว

2. โกงแล้วทำงาน

ดูได้จากอดีต ผลงานในอดีตที่ผ่านมา

ท่านเห็นอะไรเป็นรูปธรรม นั่นแหละครับ

• แม่ง โกงแล้วทำงาน มันทำงานเก่งมากไง ถลุงเงินของประเทศจนตูดบาน เงินคงคลังไม่มีเหลือ ต้องไปกระแซะเงินสะสมกองทุนประกันสังคม เจ้าของเงินไม่ให้ ก็ส่งน้องชายไปคุม ไปลักโขมยเงินกองทุนออกมาถลุงต่อจนได้
    นี่ไงฝีมือการทำงาน ไม่ได้ด้วยเล่ห์เพทุบาย ก็เอาด้วยกล
    ตอนจะเข้ามาเป็นรัฐบาล มีทรัพย์สินเป็นหมื่นล้าน โดนไล่ออกไป โดนอายัดทรัพย์จนแทบหมด ไปโดนอังกฤษยึดทรัพบ์ฐานฟอกเงินอีกแสนสี่หมื่นล้าน
    แต่ไอ้ทรราชย์ยังอยู่ดีมีสุข บินไปรอบโลกได้ทุกวัน มีเงินไปจ้างพวกสือรับจ้างระดับโลก ราคาแพงๆ มาใส่ร้ายประเทศตัวเอง มีเงินมาจ้างไอ้พวกที่ยอมถูกกดให้เป็นไพร่แบบไม่ต้องใช้สมองคิด ให้มาทำลายประเทศต้วเองได้
    แค่เพื่อต่อร่องผลประโยชน์ของตัวเองเท่านั้น โคตรเหี้ยที่สุดเท่าที่เคยเจอมา
    ไม่รู้มีสมองคิดหรือเปล่า บูชาเหี้ยเป็นเทพเจ้า

โชคดีของประเทศไทยที่มันโดนไสหัวไปก่อน ก่อนโดนไล่ เที่ยวกว้านซื้อที่ดิน เรียกนักลงทุนตะวันออกกลางมาดูที่ดูทางทั้งในกรุงเทพฯ ในต่างจังหวัดทั่วประเทศ แล้วก็กำลังจะยัดกฎหมายให้ต่างชาติซื้อที่ดินได้เข้าสภา ดีที่มันโดนไล่ไปก่อน ไม่งั้นคงขายแผ่นดินไทย สร้างความร่ำรวยให้ตัวเองต่ออย่างสนุกมือ บนความฉิบหายของประเทศ ชาวไร่ชาวนาอีกหน่อยคงไม่มีอาชีพทำ ไปนั่งขอทานตามสะพานลอย

ทั้งผัวทั้งเมียทุจริตทุกอย่างเพื่อให้ได้มา ทั้งโกงภาษีทุกเม็ดทุกหน่วยที่โกงได้ แม้กระทั่งประมูลที่ดินจากกรมบังคับคดี ก็หาช่องทุจริต รวยเท่าไหร่ก็ไม่พอ

ไอ้ผีตัวบน เข้าใจคำว่าทรัพยากรมีจำกัดมั้ย แล้วเข้าใจเรื่อง Social Cost มั้ย ถ้ารู้จักมันดี จะไม่มาแหกปากเลยว่าโกงแต่ทำงาน ควายหรือเปล่า ไม่ว่าใครก็ไม่มีสิทธิ์โกง ไม่เลือกทั้งสองข้อ สาดดดดด
  • เมืองไทย อุดมสมบูรณ์ ทรัพยากรมีมากมาย แต่คนไทยก็ยังจน
    นักการเมือง นายทุน ละโมภ อยากครอบครอง อยากเป็นเจ้าของปัจจัยการผลิตทั้งหมด
    การมีอำนาจทั้งด้วยพฤตินัยและนิตินัยเท่านั้น ที่จะสามารถทำให้ตนเองสามารถครอบครองปัจจัยการผลิตเหล่านั้นได้
    แต่เดชะบุญของคนไทย ที่มีพระสยามเทวาธิราช
    นักการเมือง และนายทุน จึงไม่สามารถร่วมกันบิดเบือน ทั้งพฤตินัยและนิตินัย เพื่อให้สามารถครอบครองทรัพยากรเหล่านั้นได้โดยง่าย
    เพื่อให้คนไทยส่วนใหญ่ ได้มีโอกาสที่จะเข้าถึงทรัพยากรเหล่านั้นได้บ้าง
    ขอบคุณฟ้าดิน ที่ทรงประธานพระสยามเทวาธิราชมาให้
    คนไทย ควรรัก และรักษาสิ่งประเสริฐนี้ให้ดีที่สุด
  • สังคมแตกแยกทุกอนูประเทศ กล้าฝอยแต่ไม่กล้าแสดงตัว ลูกอิเหลี่ยมจำไว้น่ะครับคุณไม่มีทางชนะหรอก
    ไฟล์แนบ
    24236_113401002024003_100000623102881_141587_3411744_n.jpg 49K