ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Aอีโกลเด้นกะไอเพชร
  • http://www.youtube.com/watch?v=KglRDjTUgWs
  • 555 น่ารักดีงับ:005:
  • มีสองตัวแล้ว อย่ากินยาแก้ปวดหัวบ่อย นะป้า

เรื่องนั้นที่คุยกันไว้
    ป้าหาเป้าหมายเจอรึยัง ถ้าเจอแล้ว ส่งข่าวกันบ้างนะครับ
    เตรียมกระชับพื้นที่ เมื่อไหร่บอกด้วย..........จ้า
  • :004:น่ารักจิงเจ้าเพชร โตขึ้นเยอะเลยป้า:004:
  • เมื่อไหร่ ไอเพ็ชร มัน จะ Start น้าๆๆ จะเตรียมตัวขุดหลุมฟัง โกเด้น มัน อิอิ @@
  • หุหุ มีสองตัว ต้องเหนื่อยมากขึ้นกว่าเดิม

จัดการเอาอีโกลเด้นไปทำหมันมาแว้ว ซนหยั่งเดิม แต่หุ่นดีขึ้น

***มร.จุ๊ป เป้าหมายพิกัดหาเจอแล้ว แต่ยังต้องหาพยานแวดล้อม ไม่เกินเดือนกรกฎาคม 53 จ้า

***ทั่นโดม มันกินยังกะยัดหมอน วันนี้ชั่งได้ 9.7 กก.แล้วจ้า

***เจมส์ อีโกลเด้นมันสายน่ารักนะจ๊ะ ขอบอก
    ไฟล์แนบ
    ซ่าเหมือนเดิม.JPG 44K
    สวยกว่าเดิม.JPG 36K
    หุ่นดีมั่ก.JPG 42K
  • ชื่อเค้าตั้งมาให้ก็สวยอยู่แล้วนะป้าพร
    ไปเปลี่ยนเป็นชื่อไทยซะได้ เช้ย เชย ล้อเล่งๆๆๆนะ5555+
    บอกว่าจะมาเชียงใหม่ก็ไม่มา อยากเจอๆๆๆๆ
    ระวังไอ้เพชรมันปี้อีโกลเด้นนะ........
  • ป้าพร ไอ้เพชรไม่เห็นรูปเต็ม ๆ เลยอ่ะ up ให้ดูหน่อยจิ
    ใหญ่ขนาดไหนแล้วเนี่ยะ
  • นี่รูปทำหมันอีโกลเด้น

ตอนกลับมาเดินโซซัดโซเซ แพ้ยา กับเป็นฮีทสโตรค ด้วย เกือบแย่
    ไฟล์แนบ
    แพ้ยา.JPG 20K
    ทำหมัน2.JPG 35K
  • **** เดียว ไม่ได้ไปงานเชียงใหม่ เพราะอีโกลเด้นทำหมันเพิ่งกลับ มันแพ้ยาด้วยต้องคอยดูแลมันจ้า

ชื่อ ไอเพชร เรดไดมอนด์ เชยซะเมื่อหร่ายยยยยยย เอิ๊กกกกกกก

**** weaponseaboy จัดให้ตามคำขอ ซีรี่ส์ไอเพชร ฮ่าฮ่า จะเอาท่าไหน ขอให้บอก
    ไฟล์แนบ
    p6.JPG 28K
    p5.JPG 25K
    p3.JPG 24K
    p2.JPG 16K
    p1.JPG 17K
  • มีอี๊กกกกก
    ไฟล์แนบ
    sleep2.JPG 70K
    p9.JPG 40K
    p8.JPG 19K
    p7.JPG 19K
    p62.JPG 28K
  • ถ่ายเมื่อวานตอนเล่นซน
    ไฟล์แนบ
    9.7kk.JPG 53K
    เทียบ.JPG 41K
    อีก1.JPG 44K
    อีก.JPG 35K
    ฉี่.JPG 34K
  • หยั่งหนา
    ไฟล์แนบ
    ง่วง.JPG 47K
    1233.JPG 83K
  • อย่าให้อ้วนนะ ขอร้อง- -*
  • ตัดหูสวยจังค่า
  • เข้ามาแอบชมครับป้า
  • ผมมองหาป้าพรในงานเชียงใหม่อยู่ ก็ยังงงว่ามองเท่าไหรก็หาไม่เจอซะที ป้าไม่มาก็ไม่ยอมบอกกันเลยนะครับ...:020:
  • อีโกลเด้นโดนทำหมันซะแว้ว อิอิ
  • สวีดัด ครับปาป้า... ทีแรกตกใจหมดที่ว่า หมันๆ นึกว่าจะทำหมันเจ้าเพชรเกือบใจสลายไปแว๊วป้า ไว้ผมจะเข้าไปหานะครับป้า
    ไฟล์แนบ
    l_cade78033c137a0c11200c4fd9488ce6.jpg 67K
  • สองตัวนั้นเฮฮาหน้าดูเลยน่ะครับป้า
  • พี่nisanรูปที่พี่ลง ขอรายละเอียดของหมาตัวนี้หน่อย
  • **** โมโม่จัง ไอเพชรมันเล่นกะอีโกลเด้นท๊างวัน หมาเด็กกำลังกิน กำลังนอน จ้า คงไม่อ้วนน่า

**** uuhakusho หูไอเพชรสวย ต้องยกเครดิตให้ลุงหล่ำ แห่งค่ายรามสาม เพราะจัดการให้เสร็จสรรพ เห็นแจ้งว่า เบอร์สอง ตัดที่หมอหนุ่ยวัดไผ่ตันจ้า

**** แมส โห ไม่ต้องแอบก้อด๊ายยยย ถ้ามากรุงเต๊บ แวะมาฝึกมันลากจักรยานให้มั่งเด่ะ

**** ทั่นเต็ก อิอิ พอดีมีเหตุฉุกเฉินจ้า เลยอดไปงานเชียงใหม่เลย ถึงตัวไม่ไป ก้อฝากไอติมไปให้ดับร้อนกับน้องเตยเน้อเจ้า

**** ทั่นปุ่น ฮี่ฮี่ ทำหมันอีโกลเด้นดีที่สุด เด๋วจิโดนครหา เอาหมามาปี้กัน เหอๆ

**** จุ๊ยซ์ จิเข้ามาที่บ้านง่ะ ทั่นสว.โก้ง บอกห้ามพกปืนมานะว๊อย 5555555+

**** ทั่นเอก โห แค่อีโกลเด้นกะไอเพชรสองตัว ป้าพร ก้อพอมีฟามสุขตามอัตภาพ เลี้ยงมันด้วยรัก และรับผิดชอบจ้า
  • เห็นด้วยกะพี่จุ๊ปเลี้ยง 2 ตัวโครตปวดหัวเลย
    ต้องให้ความรัก การดูแลเท่า ๆ กันทั้ง 2 ตัว
    นั่นหมายถึงต้องเจียดเวลาของเราเพิ่มขึ้น
    อีกหนึ่งเท่าตัว :002:
  • ...ตกลง
    อีโกลเด้นมันโดนครหา ว่าเอาหมามาปี้กัน หรือคนเลี้ยงขาดความรับผิดชอบกันแน่ ป้าพร
  • หุหุ ใครจะว่ายังไง เราไม่ได้เป็นหยั่งที่เค้าว่าซะหยั่ง จะกินปูนร้อนท้องทำมั๊ยทำมัย ผีเอ๊ย

อีโกลเด้น มันชอบเล่นกะหมาอื่น มันมีฟามสุขมั่กๆ เมื่อเล่นกะหมาที่มันเคยเล่นด้วย

แต่ป้าพร แก่แว้ว จูงอีโกลเด้นแหวกหมาจรเจ้าถิ่นไปเล่นทุกวันไม่ไหว แรงอีโกลเด้นมันเยอะ แถมหมาตัวไหนมาเห่าขู่มัน โห

ป้าพรไม่อยากจะคิด ว่าอีโกลเด้นมันคงสู้ตัยแน่ๆ 55555+ ไม้งัดปากก้อไม่มี ถึงมีก้อคงตกใจ งัดไม่เป็น

เลยตัดสินใจ ไปเอา ไอเพชร มาเลี้ยงให้เป็นคู่ออกกำลังกายกะอีโกลเด้น ทีนี้มันคนละเพศไง เด๋วประวัติศาสตร์ซ้ำร้อย ไอเพชรโตมา ปี้อีโกลเด้นล่ะเป็นเรื่องเลย

การแก้ ต้องแก้ที่ต้นเหตุ ชิมิ อีโกลเด้นก้อเลยโดนทำหมัน เอวัง ก้อมีด้วยประการฉะนี้ล่ะก๊าบบบบบบบบ
  • จมูกแดงน่ารัก ^ ^
  • โดยส่วนตัว ชอบป้าพรหลายๆเรื่องนะ เวลามีคนต้องการความช่วยเหลือในบางเรื่องถ้าป้าแกรู้จะจะมาช่วยบอกบ่อยๆไป ส่วนเรื่องความรับผิดชอบนั้น อยู่ที่ว่าใครจะจำกัดความหมายนี้ว่าอย่างไร แต่เราว่าป้าแกเองก็ทำใด้เต็มที่สำหรับคนคนหนึ่งที่ทำในสิ่งที่ตนรัก และอยากแสดงออกมาให้คนอื่นใด้รับรู้ด้วยความสุขที่เค้ามีและใด้สำผัสมันผ่านรูปและคลิบ บ่อยๆครั้ง ก็มีความสุขดี เราเองพลอยอิจฉาเลี้ยงพิทเหมือนกันแต่ไม่มีเวลาอย่างนั้นบ้าง แต่ก็เต็มที่กับมันให้ใด้มากที่สุดเท่าที่จะทำใด้ เรื่องผิดพลาดอะไรก็แล้วแต่ไม่โดนกับตัวไม่รู้หรอกครับ พลาดเองมั่งจะรู้สึก ตัวเจ็บอยู่แล้วโดนเหยียบอีก รับรองไม่ใช่ความรู้สึกที่ใครอยากจะเจออยู่แล้ว แล้วก็แล้วไปเหอะครับ ps.ชอบไอ้เพชรมากครับ
  • ว่าจะไม่เข้ามากระทู้นี้อยู่แล้ว เห็นยาวๆ ก็อดที่จะแวะเข้ามาไม่ได้ กะแล้วไม่มีผิด มันต้องมีการลากผมเข้ามาเกี่ยวแน่ๆ

ผมยอมรับว่าเคยต่อว่าป้าพรตอนหมาหลุดไปปี้กับหมานอกบ้านสองครั้ง ครั้งแรกกับร๊อตไวเลอร์ ครั้งที่สองกับหมาไทย
    แต่หลังจากนั้นก็หมดหน้าที่ของผมแล้ว ผมถือว่าทำได้ดีที่สุดแค่นั้น การพูดมากซ้ำๆในเรื่องเดิมๆ
    ไม่ก่อให้เกิดผลดีอะไรแก่ตัวเอง กลับสร้างศตรูโดยไม่จำเป็น จึงตัดสินใจว่าไม่ขอก้าวล่วงอะไรอีก
    และขอร้อง น้าผีโปรดอย่าเขี่ยบอล หรือดึงผมเข้ามาอีกครับ ผมยืนยันว่ามิบังอาจที่จะวิจารณ์หรือแนะนำอะไรอีกแล้ว

และล่าสุด ผมได้ยินน้องๆ บางท่านเล่าให้ฟังว่าป้าพรสงสัยว่าผมเป็นผีไปแอบด่า เมื่อเร็วๆนี้ ฟังแล้วก็ไม่สบายใจ
    แต่ที่ไม่ออกมาพูดอะไร ก็เพราะอยากให้มันจบๆ ยิ่งไปแก้ก็เหมือนว่าร้อนตัว ผมจึงปล่อยผ่าน
    เพราะเหตุการณ์แบบนี้ เจอมาจนชินแล้ว โดนอีกครั้งสองครั้งคงไม่ต่างอะไร

ส่วนในกระทู้นี้ เรื่องการจับหมาปี้กัน ผมพูดถึงบ่อยๆก็เพราะเป็นห่วงในสถานการณ์ ผมมั่นใจว่าให้ผลบวกมากกว่าลบ
    ใครจะจับหมาปี้กันจะเพื่ออะไรก็แล้วแต่ นั่นคือความจงใจให้มันปี้ มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล ทุกคนสามารถทำได้ แต่จะถูกใจหรือถูกต้องไปคิดกันเอาเอง
    หากทำได้ดีก็ดีไป ได้เงิน ได้กล่อง หรือจะได้อะไรก็ตามแต่ แต่หากทำออกมาแล้วไม่ได้ดีก็ต้องยอมรับฟังคำวิจารณ์
    ไม่ใช่คำชมเชย เงิน ทอง ชื่อเสียง ผลประโยชน์ กรูเอา แต่พอโดนวิจารณ์บ้างกลับรับกันไม่ได้ อันนี้ถือว่าไม่แฟร์

ส่วนการปล่อยหมาหลุดไปปี้กัน อันนี้คือความเผลอเรอ ถือเป็นอุบัติเหตุ มันสามารถเกิดขึ้นได้กับทุกคน
    แต่หากเกิดแล้ว รีบแก้ไข ก็ถือว่ายังดี มีความรับผิดชอบ ดีกว่าเกิดแล้วปล่อยเลยตามเลย โดยไม่คิดจะแก้ไข
    แต่ถ้าหากปล่อยเรื่องเดิมๆ ให้เกิดขึ้นซ้ำๆ ก็ถือว่าสะเพร่า หรืออาจจะสรุปว่าจงใจได้เช่นกัน

ดังนั้นโปรดอย่าเอาเรื่องที่ไม่เกี่ยวกัน มาปนกันครับ
  • ^
    ^
    ^
    คม....เลือดซิบ
  • อ่านความเห็นผีตัวแรก ป้าพร พอตอบได้ เพราะไม่คิดอะไรมากมาย

พอความเห็นผีตัวที่สอง ป้าพร เลือกที่จะเงียบ เพราะประโยคนี้

"เรื่องผิดพลาดอะไรก็แล้วแต่ไม่โดนกับตัวไม่รู้หรอกครับ พลาดเองมั่งจะรู้สึก ตัวเจ็บอยู่แล้วโดนเหยียบอีก รับรองไม่ใช่ความรู้สึกที่ใครอยากจะเจออยู่แล้ว แล้วก็แล้วไปเหอะครับ"

ป้าพร บอกตามตรง อ่านไป ไม่สบายใจไป อะไรวะ มันมาได้ไงเนี่ย ป้าพร เลี้ยงหมา หาความสุขจากมันไปวันวัน อยากอวดหมามั่งตามประสา และป้าพรก็เป็นแบบนี้มาตั้งแต่เข้าบอร์ด

หนุกหนาน ไปตามเรื่อง อันไหนที่โดนเตือน ก็จะระมัดระวังตัวเองมากขึ้น เพราะตัวเองแก่แล้ว ไม่อยากโดนถอนหงอก

และป้าพร ยังคิดอยู่เสมอว่า มีพิท มีเพื่อน จะเป็นเพื่อน แบบไหน ก็ได้ทุกรูปแบบ เพราะคนเราจะหาด้านดีด้านเดียวนั้นมันไม่มี

ตำรวจบางครั้งยังต้องพึ่งโจร ใครที่คบกับป้าพรโดยทางไหนก้อแล้วแต่ ป้าพรบอกก่อนนะ ป้าพรมีข้อเสียเก็บความสงสัยไว้กะตัวไม่ได้ เมื่อสงสัยจะถาม

ไม่ได้หมายความว่าจะเอาไปนินทา เรื่องที่ถามจะถามเจ้าตัวก่อนว่าทำไม ยกตัวอย่างนะ

"มีเพื่อนในบอร์ดนี้เดือดร้อนยืมเงินป้าพร ป้าพรไม่ได้รวย แต่เห็นว่าพอช่วยให้ยืมได้ โดยมีกำหนดเวลาคืน เมื่อถึงกำหนด ทำเฉย ป้าพรถามเจ้าตัวโดยตรง ก็ทำมึน"

แล้วพอป้าพร รู้จักใครที่รู้จักทั้งคนที่ยืมเงินป้าพรและตัวป้าพรเอง ป้าพรปรับทุกข์ กะคนคนนั้น หยั่งนี้เรียกว่า นินทามั้ย

บอกไว้เลย ป้าพรจำเสมอเวลาโดนใครทำอะไรไว้ และจะนิ่งๆ ให้เวลาพิสูจน์ ว่าอะไรที่จริงหรือเท็จ

1. เรื่องอีโกลเด้น ครั้งแรกที่คิดว่าโดนหมาร๊อตหน้าบ้านปี้ ตอนนั้นป้าพรกะสว.โก้ง อยู่เวียตนาม ฝากข้างบ้านให้ดูแลอีโกลเด้น พอกลับมา ทำไมนมอีโกลเด้นใหญ่วะ เลยวิตกจริต กลัวว่ามันจะหลุดไปโดนหมาปี้ ปรากฎว่า หมาเวลามันเป็นฮีท นมมันจะใหญ่เช่นนั้นเอง (ป้าพรไม่เคยเลี้ยงหมามาก่อนเลยดูไม่เป็น)
    ครั้งที่สอง เอาอีโกลเด้นไปโรงปุ๋ย แต่มีเรื่องด่วนต้องเข้ามาเอาขี้ไก่ไปทำปุ๋ย เลยฝากอีโกลเด้นไว้กับเอ๋แม่สาย ปรากฎว่าโดนหมาไทยปี้ อันนี้แหละ ที่เป็นเหตุให้ป้าพร เสียใจมาก ที่ทำให้ ป๋า ที่ป้าพรสนิทมาก ต้องมา เคืองกัน ป๋าบอกจะไม่คุยกะป้าเรื่องหมาอีก ป้าก้อไม่เคยถามอีกเลย เกี่ยวกะเรื่องหมา ทั้งๆที่อยากถามใจจะขาด เพราะถามคนอื่นก็ไม่มีใครภูมิแน่นเหมือนป๋า

2. เมื่อมีบทเรียน ว่าเราดูแลหมาอีโกลเด้นไม่ดีเท่าที่ควร เด๋วๆ มีปัญหา ป้าพรก็ตัดสินใจเอาอีโกลเด้นทำหมัน

3. สว.โก้ง รำพึงรำพันตั้งนานแล้ว ว่าอยากได้หมาแดง ตั้งแต่งานที่ดีวันครั้งแรก ติดใจความสามารถของหมาที่ชื่อจอร์ช ของ โมโม่ ถึงกับตามไปดูถึงบ้าน (หมาในดวงใจ) งานพระรามสาม ก้อไปแอบอุ้มหมาแดงของค่ายพระรามสาม และบ่นอยากได้ประจำ

จึงเป็นที่มาของ ไอเพชร เรดไดมอนด์

ป๋า มาร์ค มาเฟีย ป้าพร ไม่เคยคิดว่าจะมีอะไรติดค้างกับป๋า โดนใบเตือนให้ระมัดระวังก็เจ็บอยู่เงียบๆ ป้าพรมีประโยคหนึ่งที่สารวัตรโพสไว้นะ ตอนเข้าบอร์ดใหม่ๆ วันที่ไทมาร์ท โดนไฟไหม้

CommentAuthorlumpotorn CommentTimeFeb 28th 2009 | February 28, 2009, 2:08 pm [มีการแก้ไข]
    ทั่นครับ แค่ไฟไหม้ กะโดนป่วน ดวงตาเห็นธรรมเลยเรอะ อย่างน้อยนายก็มีเพื่อนใหม่ที่ชื่อสารวัตรโก้งคนหนึ่งล่ะ

เพื่อนแท้ คาดหวังที่จะอยู่เคียงข้างคุณตลอดไป

ดีครับกระทู้แบบนี้

ยังยืนยันนะ ว่าเราสองตายาย คิดเสมอว่า ทั่น คือเพื่อนของเรา เพื่อนย่อมเข้าใจในเพื่อน โอเค๊
    ไฟล์แนบ
    หมาแดง.JPG 45K
    t.JPG 30K
    t1.JPG 22K
    t11.JPG 53K
  • นี่เลย ความสามารถของไอจอร์ช หมาในดวงใจของทั่นสว.โก้ง
    ไฟล์แนบ
    aa5.jpg 14K
  • จิงโจ้ สีแดง สวยดีง่ะ เหอๆๆๆ
  • ดูดุดันมาก
    สวยดีคัฟ