ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เวลาที่ผ่านไป-การเปลี่ยนแปลง
  • :013:วิ่งเป็นประจำทุกวันผ่านไป 5 เดือน กล้ามเนื้อก็เริ่มเด่นชัดขึ้น :013:
    ปั้นยามเมื่อว่าง ปั้นบ้างไม่ได้ปั้นบ้าง ผ่านไปเดือนกว่าๆ เริ่มเห็นหน้าเห็นตา:013::013::013:
    ไฟล์แนบ
    DSCF5354.JPG 64K
    DSCF5353.JPG 61K
    DSCF5022.JPG 63K
    123.jpg.JPG 68K
  • กล้ามสวยมากครับ ...............อยากเลี้ยงสายกัด อิอิ
  • น้า เครื่องวิ่งขายยังไง
  • กล้ามสวยดีจิงๆๆ
  • สุดยอด
    ไฟล์แนบ
    24739[1].jpg 18K
  • ศิลปะต้องใช่อารมณ์เป็นสำคัญ:m001:
  • ไอ้เครื่องวิ่งแรกๆก็คิดว่าจะทำขายแต่คิดอีกทีไม่ไหวทำเองเหนื่อย ไม่ค่อยคุ้มถ้าจะทำขายเลยทำไว้ใช้เองครับ
    ส่วนปั้นดินเป็นพิทบูลนี่ทำได้เรื่อยๆเป็นงานอดิเรก ไม่เหนื่อยด้วย อิ อิ
    ไฟล์แนบ
    DSCF5352.JPG 66K
  • :004:ชอบแบบดิบๆ ไม่ต้องลงสี:004:
  • สวยครับแจ่มเลย
  • สวยมากครับ

รูปปั้นมีขายไมครับ

สุดยอดครับ
  • โทษครับหมากินอาหารเสริมอะไรไหมครับ หรือวิ่งออกกำลังอย่างเดียว กล้ามสวยครับ
  • ทำเป็นเรซิ่นจำนวนไม่มาก มีขายไปบ้างแล้ว
    เจ้า SIBSAM ของผม ไม่ได้กินอาหารเสริมอะไรเป็นพิเศษครับ ใช้อาหารสุนัขเหมือนทั่วๆไป แต่เพิ่มกระดูกให้มันมื้อค่ำทุกวัน
    แล้วก็ออกกำลังกาย ทุกๆวัน ที่ให้กระดูก ทุกวันก็เพื่อช่วยให้อึมันแข็งเป็นก้อนดี เวลาอึบนเครื่องวิ่ง ไม่เลอะติด ไม่เลอะเทอะครับ
  • รูปนี้ มันวิ่งเต็มที่ เร็วสุดของมันแล้ว ดูที่พื้นลู่วิ่งครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF50222.JPG 63K
  • โทษทีลงรูปผิด ลงใหม่ โท่พื้นลู่วิ่งครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF5021.JPG 59K
  • อยากให้ปั้นให้บ้างอะคับ...คิดยังไงหรอคับ...สุดยอดจิงๆ
  • ขอดูแบบแปลน การทำโครงกับพื้นลู่วิ่งหน่อยครับ ทำไง

มีช่างประจำอยู่เผื่อเค้าทำเป็น
  • ชอบ เอามาขาย อยากได้ ราคาเทาไหร่ สนใจครับ 08 2332-9449
  • สนใจ งานลู่วิ่ง กับ งานการปั้นครับผม คิดราคาเท่าไหร่อย่างไงรบกวนด้วยครับ

087-105-3377 089-919-9311
  • อ๋อ....เห็นภาพนึกออกแล้ว+++ เมื่อวานก่อนไปทำธุระที่วัดสระเกศขาไปขับรถผ่าน เห็นหมากำลังวิ่งอยู่หน้าบ้านตามภาพ ว่าจะจอดรถเข้าไปทักทายคนคอเดียวกันแต่ไม่มีโอกาศเพราะจอดรถลำบาก พอคุณเอาภาพนี้มาลงจำได้เลย...อิอิ บ้านอยู่แถวภูเขาทองหรือเปล่าครับ ตรงข่ามกับโรงเรียน สารพัดช่างพระนครอ่ะเปล่าครับ ว่างๆผมจะเข้าไปขอความรู้เกียวกับการทำเครื่องวิ่งบ่างนะครับ
  • ลู่วิ่ง หากสั่งทำก็รับทำให้ได้แต่ราคาสูงนะครับ คือ 18,000 (หมื่นแปดพันบาทครับ) ที่ตั้งราคาสูงเพราะไม่ใช่เป็นความถนัดส่วนตัว
    ไม่ได้เป็นช่างเหล็กโดยตรง คิดว่าพอใจกับการทำแล้วใช้เองมากกว่า.
    ส่วนงานปั้นนี่ชอบมาก ปั้นจากไม่เป็นจนปั้นเป็น มันไม่เหนื่อย งานปั้นนี้ทำได้เรื่อยๆ มีความพร้อมในการทำแล้วแบ่งขายได้ครับ
    ........ใช่ครับ..ผมอยู่แถวภูเขาทอง ตรงข้ามเยื้องโรงเรียนสารพัดช่างพระนคร ผ่านมาผ่านไปแวะเข้ามาคุยได้ครับ ยินดี ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF5018.JPG 67K
  • ผมก็ชอบศิลปะครับแต่ผมถนัดภาพวาดมากกว่า ถ้าวาดรูปพิตมาขายจะมีคนซื้อไหมอ่ะแบบให้เพื่อนส่งรูปหมาตัวเองมาให้ผมวาด ยินดีฟังความคิดเห็นครับ
    ไฟล์แนบ
    1111RZZ.jpg 55K
  • ผมขอรายการวัสดุ-อุปกรณ์ ในการทำเครื่องวิ่งได้ไหมครับ เพราะตอนนี้กำลังทำอยู่แต่ได้แต่โครง แต่ยังติดปัญหาที่ชุดมูเลย์ไม่รู้จะใช้แบบไหน
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณมาก::022::002:
  • รบกวนคุณ มนต์ชัย ขอเบอร์ติดต่อหน่อยได้ไหมครับจะส่งรูป แบบของงานปั้นเพื่อคิดค่าใช้จ่ายครับ
  • แม่เจ้าโว๊ย งานอดิเรกของผมมันถึงขนาดนี้เชียวหรือ ออกตัวก่อนนะครับว่าไม่ใช่มืออาชีพทั้งเรื่องลู่วิ่ง ทั้งงานปั้นดิน. ทั้งสองอย่างทำขึ้นมาได้ด้วยแรงใจ(ใจชอบเป็นทุนผลลัพท์ก็เลยออกมาแบบบ้านๆ ไม่ใช่บบมืออาชีพ) อยากมีความสามารถปั้นตามสั่งได้เหมือนกันแต่ยังไม่เห็นแววตัวเองเลยครับ. ที่ทำออกมาปั้นต้นแบบจากดินเอง แล้วไปจ้างเขาทำพิมพ์หล่อเป็นเรซิ่น ทำขายเล็กๆน้อยพอเอาค่าพิมพ์คืน แล้วก็ปั้นแบบใหม่ตามอารม์ครับ เบอร์โทรผม 02 223-1525 ให้ตามคำขอครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF4989.JPG 66K