ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สายกัดเลือกอย่างไรให้ถูกใจ
  • ก่อนอื่นผมบอกก่อนน่ะครับว่าไม่ได้เป็นเซียน หรือเก่งมาจากไหน เพียงแต่จากประสบการณ์ในการถูกหลอกมา ทำให้เข้าใจถึงวันนี้ และทำให้มีวันนี้ แม้ว่าค่าหน่วยกิตมันจะแพงสักขนาดไหน ผมก็ยังจะเรียนมันต่อไปครับเพราะมันคือพิตบูลหมาสายกัด ว่าแล้วก็เข้าเรื่องดีกว่า สายกัด ชื่อมันก็บอกแล้วว่าสายกัด ไม่ใช่สายโชว์ หน้าตาของหมาจึงไม่เกี่ยว ขอเพียงให้มันมี 4 ขา มีตาที่มองเห็น มีจมูกที่ดมได้ และมีปากไว้กัด แค่นั้นพอ จากที่ผ่านมามีหลายท่านที่ตกม้าตายเนื่องจากการเลือกลูกหมา คนแรกที่เขาไปเจอมักจะเลือกที่หน้าตาดูดี มีโหวเฮง หน้าตาถูกใจเรา หัวใหญ่ไหม สีล่ะ ฯลฯ แต่สุดท้ายลูกหมาที่เหลือจากการเลือกเรียกว่าขี้เหล่สุดในคอกกลับกลายเป็นนักฆ่าที่ดีที่สุดไป เพราะอะไรครับ ตามหลักแล้วหมาสายกัด(ADBA) ให้ความสำคัญขาหลังเป็นส่วนสำคัญก่อน ว่ากันว่าหมาสายกัดเสียขาหน้ายังลุ้นได้ แต่เสียขาหลังจบแห่ เพราะกำลังของหมาเกือบทั้งหมดมาจากขาหลัง เพราะฉนั้นขาหลังควรจะมีมุมโค้งที่ดี ไม่มากไปไม่น้อยไป ตอนคุณซื้อหมาคุณได้ดูไหม ถัดมาลองมาดูที่ปาก สายโชว์ปากสั้น สายกัดปากยาว คำนี้ใช้ได้ครับ ปากที่ยาวกำลังพอดีจะทำให้มีแรงในการกัด
    และระบบหายใจทีดี ลองสังเกตุดูง่ายๆครับ หมาปากสั้นเหนื่อยง่าย ยิ่งบูลี่ยิ่งไปกันใหญ่ บูลด็อก เฟนท์บูลด็อก แทบไม่ต้องวิ่งกัน แล้วนับประสาอะไรกับหมาที่อยู่ในสังเวียนบางคู่กัดกัน ชั่วโมงกว่า มันจะเอาเหงือกที่ไหนมาหายใจ ตอนคุณซื้อหมาคุณได้ดูไหม สีอันนี้ผมว่ามันสำคัญน่ะครับ สมมุติว่าผมชอบการกัดของหมา A สีแดง ซึ่งโครตเหง้ามันเป็นสีแดงเกือบทั้งหมด แต่เจ้าของนำ A มาผสมกับ Bแม่หมา ซึ่งเป็นสีดำ ซึ่งโคตรเหง้าของมันส่วนใหญ่สีดำกับฟางข้าว ลูกออกมาเป็น แดง ดำ ฟางข้าว ผมเป็นคนชอบหมาสีฟางข้าว แต่ในกรณีนี้ผมควรเลือกสีแดงครับ บางคนอาจจะว่าไม่เกี่ยว แต่สำหรับผม ยีน เป็นสิ่งที่เรามองไม่เห็น แต่การที่เราได้ยีนสีจากพ่อหมาที่เราชอบการกัดมาก็อาจเป็นสิ่งที่ดีกว่าในการไปต่อข้างหน้า เพราะมันเป็นสิ่งที่มองไม่เห็น ตอนคุณซื้อหมาคุณได้ดูไหม แล้วฯลฯ ที่ผมไม่สามารถพูดต่อได้ คุณลองนำหมาที่ผมบอกมาประกอบกัน มันคงเป็นหมาปากยาว ขาโยงๆ สีที่คุณไม่ชอบ สรุปมันคือหมาที่คุณไม่ชอบมากๆเลย แต่มันอาจเป็นนักฆ่าที่ดีที่สุดของคุณก็ได้.....ถ้าชอบจะมาเขียนใหม่น่ะครับ ขอบคุณทุกคนที่อ่านครับ
  • ชอบสไตล์การเขียนครับผม และถ้าคุณเป็นคนที่ชอบในสายเลือดของพิทบูลสายกัด ไม่ได้เลี้ยงไว้เพื่อกัด ก็เอาใจผมไปเต็มๆเลยครับ ^^
  • โดนใจสุด ๆ ครับ จงเสียค่าหน่วยกิตต่อไป อย่าไปท้อเพื่ออนาคตที่จงเจริญของสายกัดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
  • ขอแสดงความนับถือครับ
  • สวัสดีครับทุกท่าน ... ขอให้ได้ สายกัดที่ถูกใจ
    .. ...ไม่ว่าจุดประสงค์ของท่านเลี้ยงไว้เพื่อ อะไรขอให้คิดไว้ว่า สายกัดมันก็เป็นสายกัด ปัจุบันนี้สื่อเปิดกว้างทางเลือกมีมากควรรู้ที่มาที่ไปของสายหมานั้นๆ ขอบคุณ.. :020:
    ไฟล์แนบ
    359.jpg 91K
    a01-478-122.jpg 66K
    Hope2-2.jpg 71K
  • ฟังแล้วรู้สึกดีจังถึงแม้ไม่ได้เลี๊ยงสายกัด ผมเลี๊ยงสายโชวแต่เลี๊ยงให้หุ่นเป็นแบบสายเก่าเน้นกล้ามไม่ล่ำมากไม่เตี๊ย..สู้ต่อไปครับกับชาวสายกัดทุกท่าน
  • จะหมาสายไหนก็ดีทั้งนั้น แต่สิ่งที่สำคัญยิ่งกว่าก็คือ เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบครับผม
  • ชอบครับอ่านแล้วมันส์ดีถึงไม่ได้เลี้ยงก็เหอะ
  • ชอบๆ...ติดตามผลงานครับ
  • :006:ชอบครับ ได้ความรู้ที่ดีด้วย
  • ชอบครับความรู้อีกแล้ว
  • สายกัดผม ยัง ลั้นลา อยู่เลยครั๊บ...!!!
    ที่บ้าน(นอก)ชอบกันมาก ทุกคนคอยเอาใจมัน ( สงสัยพยายามตีซี้... )
    แต่มันก้อคอยดูแลให้นะ ใครพรวดพราดเข้าหาไม่ได้เลย.. มีขู่ ๆ
    ขอแค่เรียกชื่อมัน กะ เจ้านายอนุญาตแล้ว
    จะเดินไปไหนก้อได้ ตามสบาย แต่...
    ห้ามหยิบของในบริเวณบ้าน
    ห้ามเข้าใกล้ คนที่มันดูแล ( ก้อคนในบ้านน่ะแหละ... )
    ไม่ทำร้ายนะครับ แค่ขู่เล็กๆ ให้รู้เท่านั้น..
    แถวบ้าน (นอก) อยากได้ลูกมันกันครับ
    บางคนก้อไม่รู้หรอกว่าพันธุ์อะไร
    เห็นความกระตือรือร้น ความเก่งแบบเล็กพริกขี้หนู
    หมาตัวไหนเข้าใกล้นาย( กู ) เป็นโดน...
    แบบว่า นายข้าใครอย่าแตะ....
    หมายังไม่ถึงปีเลย คิวจองลูกมาเยอะแล้ว..55+...
    ...
    ...
    สงสัย... สงสัย... !!!
  • :004: สาระดีๆ มาอีกแล้ว ชอบๆ (แต่ไม่สนับสนุนให้คนเอาหมากัดกันนะครับ) ของบางอย่างที่เป็นของแท้และดั้งเดิม ไม่ยึดติดกับแฟชั่น
    และการตลาด ควรให้การสนับสนุนเพื่อดำรงค์ไว้ซึ่งรากเหง้า และที่มาจนถึงทุกวันนี้ ถ้าเราลืมไปว่าเรามาจากไหน ซักวันเราอาจจะเหลือแค่
    ภาพเก่าๆ ให้ลูกหลานได้ศึกษากัน ก็ได้นะครับ :004:
  • ชอบ คับ สายกัด สง่าดี
  • ได้หมาที่กัดดีก็เหมือนถูกล็อตเตอรี่ครับ...

สื่งสำคัญก็คือ
    (ตัวหมา)
    1.ที่มาของลูกหมา(ผู้ขาย)
    2.สายเลือด

(เจ้าของ)
    1.การเลี้ยงดู
    2.การฟิตซ้อม
    3.เงิน

และสุดท้าย เจ้าของต้องมองหมาตัวเองออก(ประเมิน)ด้วยนะครับ
  • สายกัดได้ใจสุดครับ
    ไฟล์แนบ
    316.jpg 121K
  • ขอให้ได้สายกัด

ชี้ดๆซะตัวนะครับ

ถ้าข่าวดีก็เล่าสู่กันฟัง

บ้างนะครับ
  • มาบ่อยๆนะ ที่รัก :o040::o040::o040:
  • นาทีนี้สายกันกำลังมาแรง
  • สุดๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    21062009(001)2.jpg 112K
  • เมื่อปีที่แล้ว
    ไฟล์แนบ
    SA400046.jpg 73K
  • ปีนี้ 1ปีผ่านมา
    ไฟล์แนบ
    SA400006.JPG 91K