ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

fuckพ่อพันธ์ที่ดีและตำนานในอนาคตใช่
  • ตอนนี้ลูก ฟัค มีหลายตัวมากรอฟักตัวอยู่เชื่อว่าปีหน้าจะได้เห็นปีศาจน้อย ออกอาระวาด ในที่สุดก็จะเป็น เดอะฟักลาย ถือว่าประสบความสำเร็จ ที่เรียกว่าพิทบูลไทย เดอะฟักลาย อยากเห็นคนไทยสนับสนุนหมาไทยดีดี สวยสวยในอนาคต ไม่ใช่ผสมมั่วไปหมด ลองดูในพิดบูลโซนดิ หมาสวยมีซักกี่ตัว(หมาไทยพิทบูลบูลลี่)ตอนนี้ต้องบูลลี่เท่านั้น สมัยก่อนต้องเรดโน๊ต สายกัด
  • บ่นเหี้ยไร
  • 55555...นี้ชงมายกย่ออ๊อฟมันเรอะว่ามาล่อเป้าวะนั้นนะ 55555555

เอาๆๆๆหมาสวยไม่สวยดูกานยาวๆๆๆ...คำนี้ใช้ได้เยอะ....
  • ทีว่าสวยนักหนา ซักตัวจะมีป่าว

เอามาโชว์หน่อย หลักฐานให้แน่นๆนะ

อย่าโม้มาก......รำคาญ
  • เห็นด้วยกับผีตัวบนอย่าโม้มากกุเก็บตังได้ล้านนึงมึงเชือปะเหอะๆๆ
  • กะทู้นี้ ถ้าเจ้าของกะทู้ชมจากใจจริง ก็น่าชื่นใจแทนคุณอ๊อฟ แต่ถ้าเป็นการชงให้มีปันหาก็อยากทราบว่าทำไปเพื่ออะไรครับ

--แล้วพวกคุณผีทั้งหลาย ที่ผมๆดูหมาของคุณอ๊อฟที่บรีดออกมา ก็มีสวยๆ สู้ของเมืองนอกได้นะครับ แต่ถ้าจะให้สวยไปหมดสักทุกตัวก็คงจะเป็นเรื่องที่ทำได้ยากนะครับ--- ชุดนึงสวยสัก 2 ตัว ก็น่าชื่นใจแล้วครับ
  • มันไม่ใช่ว่าตอนนี้ต้องบูลลี่หรอกครับ มันเป็นความชอบส่วนตัวของแต่ละคนมากกว่า ไม่มีสมัยก่อน สมัยนี้ ผมยังชอบหมาแดงเลย
  • สาระมากๆครับ
  • มีความสุขกับข้อจำกัดที่เรามี และสุนัขที่เราเลี้ยงดีกว่าครับ

ถ้ามีคำว่า "ต้อง" แบบนั้น หรือแบบนี้ ก็เท่ากับเราเลี้ยงสุนัขเพื่อ "สังคม" เพื่อ "คนอื่น" มิใช่เพื่อตัวเราแล้วหละครับ

จุดหมายการเลี้ยงแต่ละคนอาจแตกต่างกัน แต่สุดท้าย ก็ขอให้รักในสิ่งที่เลี้ยงเหมือนๆกันก็พอครับ

ไม่มีใครดี ไม่มีใครเจ๋งที่สุด เพราะสุดท้าย สุนัขเราแหละครับ "น่ารัก" ที่สุด ไม่ว่ามันจะเป็น บูล หรือ เร้ด
  • ไม่ได้เชียร ใครทั้งนั้นเเหละเห็นเเบบไหนก็ว่าเเบบนั้น มันโกหกกันไม่ได้หรอกโว๊ย ของคุณเรกพัทยาก็ถือว่าอยู่เเถวหน้าครับ เเนวไหนสำคัญครับบูลลี่ราคาหลักหมื่นถึงเเสน กูยังไม่เคยเห็นมีเรดโน๊ดราคานี้เลย เต็มที่เกินห้าพันถือว่าเเพง เเล้ว เลิกพูดเหอะวะว่าเลี้ยงเพราะรัก มันมีผลประโยชน์คู่กันมาทั้งนั้นเเหละวะ หมาต้องกินคนก็ต้องกิน ถ้าไม่จริงหาคำตอบดู ในนี้เว็บนี้ก่อนจะมาเลี้ยงบูลลี่ หลายคนต่อต้านบูลลี่ หมาพิการ ไม่ใช่พิทบูลเเท้ สุดท้ายเเล้วพวกมึงก็มาเลี้ยงบูลลี่ หาเเดกกับบูลลี่ เเม่งทำเป็นรู้มาก ผลประโยชน์ทั้งนั้นเเหละ
  • * super_star
    * CommentTime10 นาทีก่อน | June 15, 2010, 2:14 pm

ไม่ได้เชียร ใครทั้งนั้นเเหละเห็นเเบบไหนก็ว่าเเบบนั้น มันโกหกกันไม่ได้หรอกโว๊ย ของคุณเรกพัทยาก็ถือว่าอยู่เเถวหน้าครับ เเนวไหนสำคัญครับบูลลี่ราคาหลักหมื่นถึงเเสน กูยังไม่เคยเห็นมีเรดโน๊ดราคานี้เลย เต็มที่เกินห้าพันถือว่าเเพง เเล้ว เลิกพูดเหอะวะว่าเลี้ยงเพราะรัก มันมีผลประโยชน์คู่กันมาทั้งนั้นเเหละวะ หมาต้องกินคนก็ต้องกิน ถ้าไม่จริงหาคำตอบดู ในนี้เว็บนี้ก่อนจะมาเลี้ยงบูลลี่ หลายคนต่อต้านบูลลี่ หมาพิการ ไม่ใช่พิทบูลเเท้ สุดท้ายเเล้วพวกมึงก็มาเลี้ยงบูลลี่ หาเเดกกับบูลลี่ เเม่งทำเป็นรู้มาก ผลประโยชน์ทั้งนั้นเเหละ

ไอ้สัดนี้กวนตีน
  • *** เรื่องผลประโยชน์คงไม่ปฏิเสธหลอกคร๊าบๆๆ เพราะว่าพิทบูลที่เราเลี้ยงก็ต้องกินต้องใช้

เงินที่ได้มาก็ไม่ได้ไปไหนหมด ก็คงต้องเอามาดูและพ่อและแม่พันธ์ที่อยู่ในแต่ละคอก

รักคงรักกันทั้งนั้นนะคร๊าบพิทบูล... ส่วนเรื่องเรสโน๊ตผมเห็นก็มีราคาไม่แพ้หมาบูลลี่ก็เยอะนะคร๊าบๆๆ

ขอยกตัวอย่างง่ายอย่างพระราม3(เอ๋ยชื่อหน่อยคร๊าบๆเฮียใหญ่) หมาแดงของทางค่ายนี้ราคาแรง

แต่ก็เต็มไปด้วยสายเลือดและคุณภาพที่ดี..อันนี้ต้องให้เครติดเฮียใหญ่ที่นำหมาแดงสายเลือดดีๆๆเข้ามา

ให้ได้เลี้ยงกัน ส่วนเรื่องราคานั้นขึ้นอยู่กับความพอใจของผู้ซื้อและผู้ขายนะ เพราะเรสโน๊ตเดียวนี้พ่อในก็

มีราคาหลักหมื่นขึ้นทั้งนั้นถ้าพ่อนอกราคาก้ขึ้นไปถึง2หมื่นกว่า ยิ่งถ้าพ่อนอกแม่นอกราคาก็แรงขึ้นไปอีก

ก็ไม่เห็นต่างอะไรกับบูลลี่นิคร๊าบๆๆ คุณบอกคุณยังไม่เห็นราคานี้แบบนี้เลย แสดงว่าคุณไม่ได้ใส่ใจ

การเจริญเติบโตของตลาดหมาแดงเท่าไหร่นิคร๊าบๆๆ ลองดูดีๆๆว่าเค้าทำไปถึงราคาไหนแว้ว

ส่วนบูลลี่ตอนนี้มันเป็นกระแสต้องเข้าใจหน่อย ราคาย่อมติดตลาด.......อย่าคิดมากคร๊าบๆๆๆ

ถ้าจะรักมันอยู่ที่ใจของคนเลี้ยงเพราะเราบังคุบทุกคนไม่ได้เลี้ยงของเราให้ดีที่สุดก้พอ....... ***
  • เรื่อง BULLY สมัยก่อนนี่เค้าโดนมาเยอะ เจ็บมาเยอะ..55555+
  • CommentAuthorsuper_star CommentTime33 นาทีก่อน | June 15, 2010, 2:14 pm
    ไม่ได้เชียร ใครทั้งนั้นเเหละเห็นเเบบไหนก็ว่าเเบบนั้น มันโกหกกันไม่ได้หรอกโว๊ย ของคุณเรกพัทยาก็ถือว่าอยู่เเถวหน้าครับ เเนวไหนสำคัญครับบูลลี่ราคาหลักหมื่นถึงเเสน กูยังไม่เคยเห็นมีเรดโน๊ดราคานี้เลย เต็มที่เกินห้าพันถือว่าเเพง เเล้ว เลิกพูดเหอะวะว่าเลี้ยงเพราะรัก มันมีผลประโยชน์คู่กันมาทั้งนั้นเเหละวะ หมาต้องกินคนก็ต้องกิน ถ้าไม่จริงหาคำตอบดู ในนี้เว็บนี้ก่อนจะมาเลี้ยงบูลลี่ หลายคนต่อต้านบูลลี่ หมาพิการ ไม่ใช่พิทบูลเเท้ สุดท้ายเเล้วพวกมึงก็มาเลี้ยงบูลลี่ หาเเดกกับบูลลี่ เเม่งทำเป็นรู้มาก ผลประโยชน์ทั้งนั้นเเหละ

อย่าดูถูกเรสโน๊ดให้มันมากไปนะไอ้....
  • ที่เมืองนอกก็มีแต่ไอ้มืดที่เป็นเกย์เท่านั้นที่ชอบเลี้ยงบูลลี
  • คิดได้งัยครับ คุณ super_star (( สงสัยจะปัญญาอ่อน ))
    CommentTime58 นาทีก่อน | June 15, 2010, 2:14 pm
  • เอารูปหมาไอ้อ๊อฟที่ว่าสวยมาดูหน่อย
  • ผมก็ว่า พิการ แต่ผมโคตรชอบ อะ
    ไฟล์แนบ
    41510.jpg 49K
  • ผมคนนึงละที่หลงซื้อลูกไอ้ฟักมาเลี้ยง แม่งบูลด๊อกชัดๆ วันๆแดกอย่างเดียวเฝ้าบ้านก็ไม่ได้แม่งไม่มีความเป็นพิทบูลหลงเหลืออยู่เลย ใครผ่านไปมาแม่งเล่นกับเขาทุกคน กูละเซง ไอ้เรื่องขี้เกียจก็ไม่เท่าไรรับได้แต่แม่งน่าจะดุสักนิด
  • โง่ได้อีกมึง บูลลี่มันมีพันธุ์กรรมของบูลด็อกอยู่ ทำไม่เวลากูชื่นชมใครก็เเล้วเเต่ถ้าไม่ใช่พวกมึง มึงก็ว่ากูกวนเท้า แต่ถ้าชื่นชมพวกมึง ลูกพี่มึงนี่ กูเเสนจะน่ารักน่านับถือ(ว่างๆมึงน่าจะหาเวลาไปเลียกระโปกลูกพี่มึงซะนะ)คิดออกนะมึง มึงว่าคนเลี้ยงบูลลี่เป็นเกย์ระวังปากเดี๋ยวจะมีคนเอาไม้ไปงัดปาก กวนเท้าเเล้วไงพูดเรื่องจริงรับไม่ได้ เเล้วอีกอย่างถ้าเดอะฟัคไม่ดี คงไม่มีใครยอมเสียเงินหรอกนะ ไช่ไหม๊พี่น้องเรา กูไม่มีหมาหรอกนะกูมีเเต่ม้าโว๊ยยยยยยยย
  • เเล้วอีกอย่างถ้าเดอะฟัคไม่ดี คงไม่มีใครยอมเสียเงินหรอกนะ ไช่ไหม๊พี่น้องเรา

เห้นด้วยครับ คนเรามีความชอบไม่เหมือนกันครับ
  • สวยทั้งบลูลี่ ทั้งเรดโน๊ต เลยคับ

ไม่ต้องเถืยงกันเลย

รักกันใว่เถอะยังไงเราก็เลี้ยงหมาเหมือนกัน....

5555555555555555++
  • ยังไงผมว่าของแท้ดั้งเดิมก้อดีกวาคับ
  • เอาอะไรมาเป็นมาตรฐานในการวัดว่าบูลลี่ดีกว่าสวยกว่าเรดโน้ส หรือ เรดโน้สดีกว่าสวยกว่าบูลลี่ มันขึ้นอยู่กับความชอบของและคนมากกว่า ทุกสิ่งล้วนมีดีในตัวที่ต่างกันอยู่แล้วล่ะ อย่าทะเลาะกันเลยท่าน
  • ขอบคุณทุกความเห็นและเข้าใจทุกคอมเม้นต์นะคับ ................ สุนัขพิทบลูทุกสายพันธุ์ ก็คือหมาชนิดหนึ่งที่มีเสน่ห์และมีมนต์คลังทุกด้าน ให้ผู้คนที่ได้สัมผัสเกิดการรัก ความผูกพัน และตัวของมันเองก็สามารถรับรู้ถึงการกระทำหรือภายในจิตใจของผู้เป็นเจ้าของ และที่สำคัญ หมาชนิดนี้ทำให้เกิดวงจรการขับเคลื่อนทางการตลาดและการค้าจนไปถึง การรวมกลุ่ม และกิจกรรมที่ดีและร้ายต่อสังคมในด้านต่างๆ ฉะนั้น ตัวผมและอ้ายฟัคก็เป็นแค่ส่วนหนึ่งของวงจรและยังจะโครจรต่อไปเรื่อยๆบนโลกใบนี้ และจะพัฒนาต่อไปเรื่อยๆ ให้ดียิ่งๆขึ้นไปตามกำลังความคิดที่มีอยู่ และ จากที่ จขกท. บอกคับ เราไม่อยากโด่งดัง หรือโดดเด่นคับ แค่หมาที่เราสร้างออกมา สามารถเป็นส่วนหนึ่งของโปรแกรมการพัฒนาวงการบ้านเราได้ไม่มากก็น้อยคับ ... :015::015:

โดยจะขอให้พี่น้องเราทั้งหลายร่วมกันพัฒนาวงการพิทบลูบ้านเราด้วยกันทุกสายพันธุ์ ทุกยี่ห้อที่มีอยู่ในวงจรนะคับ อย่าทะเลาะกันเลยคับ ความชอบของคนแต่ละคนนั้นไม่เหมือนกันคับ แต่ข้อคำนึง คือ เราเลี้ยงเพื่ออะไร ? ธุรกิจ หรือ รัก หรือทั้ง 2 อย่างควบคู่กันไป ก็ไม่ผิดคับ ขอแค่ อย่าสร้างความเดือดร้อนหรือหลอกลวง กันแค่นั้นพอคับ ................

The Fuck kanchanaburi Gotty Kuruptblood^Bong Line GP. ขอบคุณทุกความเห็น และทุกคนคับ จากใจผม และอ้ายฟัค :065::015:
    ไฟล์แนบ
    Picture 0213.jpg 79K
  • สวยตรงไหนวะ

ตัวยาว
    หลังแอ่น
    ก้นโด่ง
    เท้าแบ + บิด
    ขาแอ่น
    หัวห้อย
    คอต่ำ
    สีเกินบรรยาย บ่งบอกถึงพันธุกรรมสุดด้อย
    สีตาก็เช่นกัน
    ข้อติมันเยอะเกินไป

ใครช่วยมาอธิบายจุดเด่นให้เป็นสากลหน่อย
    แบบมั่วๆขอเหอะ
  • ทำตัวเหมือนพระเอกลิเกเลยนะมึง กูเบื่อพวกขี้โม้วะ
  • ขอโทษนะคับ .ทุกสายพันธุืมักจะมีข้อเด่นและข้อด้อย ที่ควบคู่กันไป อยู่ที่ใจเราว่าชอบแบบไหนเราก็จะเปิดรับข้อผิดผลาดหรือข้อด้อยชนิดนั้นเป็นเรื่องปกติ ง่ายๆคือ เปิดใจยอมรับในสิ่งที่ชอบ แนวทางของแต่ละชนิดที่ชอบ ทั้งเรดโน้ตและบลูลี่ จนไปถึงก๊อตติ ก็มีทั้งดีและด้อย แต่สำหรับสายก๊อตติก็จะมีหลักฐานชัดๆ ในแนวทางการผสมให้เห็นกว่าชนิดอื่น คือการวางสายแต่ละครั้งจะมีความชิด หรือ แบบง่ายๆคือ แทบจะเป็น ไลน์ หรือ อิน ไปเลยก็ว่าได้ จึง ทำให้บางรุ่นหรือบางคอก จะมีสีของดวงตา ที่ เป็นสี ขาว ..จากจุดนี้ ถ้าคุณคือ คนที่รัก ในตัวเรดโน้ต หรือพิทบลูทั่วไป แล้ว ไม่เปิดใจ ให้กว้างก็จะมองว่า หมาอะไรวะ หมาพิการป่าววะ แต่มุมกลับกัน ถ้าเป็นคนที่ชอบบลูลี่ หรือก๊อตติ ผมว่า คุณลองไปถามเองดีกว่าว่า คำตอบ คืออะไร ..............????

Thanks ..:063::063::063:
  • ในเมื่อบูลลี่ไม่สามารถบอกมาตรฐานของสายพันธุ์ได้อย่างชัดเจน เกิดจากความชื่นชอบส่วนตัว
    หมา1คอกมีทั้งสวยไม่สวย ยิ่งหลายคอกก็ยิ่งมากขึ้นทั้งสวยและไม่สวยเช่นกันฉันใดก็ฉันนั้นครับ
    และโอกาศทั้งหลายก็สามารถเกิดขึ้นได้กับหมาทุกคอกทุกฟาร์มเช่นกัน แต่ทำไมไม่ให้โอกาศกับคนทุกๆคนเท่าๆกันบ้างหละ
    อยากให้ทุกคนใจกว้าง มองโลกใง่ดี สังคมที่พวกเราอยู่จะได้น่าอยู่มากยิ่งขึ้น เด็กรุ่นใหม่ๆจะได้วางตัวถูกในการเข้าสังคมพิทบูล
    และกิจกรรมต่างๆที่ทุกๆท่านจัด ก็จะมีคนให้ความสนใจ มากขึ้น ๆ ทุกๆท่านก็จะได้ประโยชน์ร่วมกันโดยปฏิเสธไม่ได้อย่างสิ้นเชิง
    ดีทั้งแดง ทั้งดำ และก็ดีทุกๆสายพันธุ์แหละครับ
  • ลูกบักFUCK

คลอกน่าเจอกรูแน่(สาธุขอให้มีเงินซื้อ)
  • ไอ้ควาย+เหี้ย+สมองขี้เรื่อย super_star กูขอชมภาพลูกไอ้ฟัคที่ว่าสวยหน่อย
  • ผมเคยไปดูหมามาที่ฟาร์มแห่งหนึ่ง เค้าบอกผมว่าเจ้าของฟัคยัดข้าวให้หมากิน เพื่อให้มันอ้วนๆนี่จริงไหมครับ และก็ได้ยินทุกคนพูดมาเหมือนๆกันเลย เพราะผมอยากรู้เลย ถามทุกๆฟาร์มที่ผมได้พูดคุยด้วย บางคนว่าลองเอาอาหารเม็ดวางหน้ามันดิ ไม่มีทางกินเอง เจ้าของยัดมันทุกวัน ดูสิ หัวกับตัวไม่สมส่วนกันแล้ว หัวเล็กนิดนึง ท้องนี่โย้เลย
    ที่ผมต้องมาพูดเพราะผมสนใจในลูกของมัน และไม่เชื่อในสิ่งที่ทุกคนพูด พี่เจ้าของเจ้าฟัค ช่วยถ่ายวีดีโอตอนที่มันกินข้าวเองมายืนยันหน่อยคับ ว่าไม่จิง ผมว่าข่าวนี้พี่เสียหายนะคับ

ผีน้อย คิวทาโร่
  • ขอสนับสนุนผีน้อย คิวทาโร่
    ผมเองก็เพิ่งศึกษาพิทบูลมา ได้ยินข่าวเรื่องนี้มาเหมือนกัน ว่าเจ้าของฟัคยัดข้าวหมาให้อ้วนๆ
  • กระทู้สร้างความร้าวฉาน55 ผมชอบพิตทุกแบบครับถ้ามีเงินซื้อหมดทุกแบบทั้งกัดทั้งแดงทั้งบูล
    ทุกแบบทุกสายมีดีแตกต่างกันไป ไม่มีอะไรดีกว่าอะไรอย่าไปตัดสินเองคนเดียว ถ้างั้นบนถนนคงมีแต่รถยนต์ยี่ห้อเดียววิ่งกันไปมา
  • พิทบูลบูลลี่ สวยสุดเเล้วครับยุคนี้เวลานี้ ในพิทบูลด้วยกัน สมัยก่อนโน้นใครก็ใส่กางเกงยีนถือว่าสุดเเล้ว ยุคสมัยนี้มันไม่ใช่เเล้วครับ อย่าดักดานเลยหรือว่าพวกผีทั้งหลายยังใช้ เพดเจอร์ อยู่ยยยยยยยยย
  • ขอชมด้วยครับลูกไอ่ฟัคที่ว่าสวยๆ
  • ผมไม่ได้เข้าข้างใครครับ...:o034:

เปิดใจกว้างๆกันหน่อย เคารพสิทธิกันและกัน ถ้าทุกคนชอบเหมือนกันหมดคงไม่มีคำว่าหลากหลาย อนุรักษ์และพัฒนาครับ

สิ่งเก่าก็ยังทรงคุณค่า(ควรแก่การอนุรักษ์) สิ่งใหม่ก็มาเพื่อพัฒนาและเป็นทางเลือกใหม่(ซึ่งนำไปสู่คำว่าความเจริญ)

เชื่อว่าทุกสิ่ง วนเวียนควบคู่อยู่ในวงจรชีวิตทุกคน อย่าดิ้นรนที่จะปฎิเสธกันและกันเลย

ทุกอย่างมีดีมีเลวหมด ช่วยกันทำให้มันดี ไม่จ้องมองเพื่อทำลาย

ติเพื่อก่อสร้างสรรค์ แล้วทั้งสายกัด สายเก่า หมาแดง บลูลี่ ก็จะยังอยู่ได้คุยด้วยกัน ทั้งใน pitbull zoneและที่อื่นๆต่อไป อย่างมิตรครับ:o032:
  • อ่านให้ดีให้เข้าใจ ว่ากูตั้งหัวข้อว่าอะไร ยุคสมัยนึงหมาเเดงคืนสุดยอดเเละก็มีหมาเเดงที่เป็นตำนาน ยุคนี้บูลลี่ในอนาคต เดอะฟัคก็คืนตำนาน ถ้าเดอะฟัคเป็นขี้ก็จะไม่มีใครพูดถึงเเละจดจำ ทุกวันนี้เดอะฟัคเเละเจ้าของเป็นดาวครับทุกคนกล่าวถึงพูดถึงทั้งบวกเเละลบ เอาง่ายๆพูดถึงเดอะฟัคทุกคนจินตนาการหน้าตาได้ เเต่ถ้าพูดถึง ออ๊ตโตยังจินตนาการไม่ออกเลย(ขออนุญาติพาดพิงสวยครับเเต่ไม่อยู่ในความทรงจำ)
  • อ้าวกระเด็นไปโดนไอ่อ๊อตโต้ บักหัวกะละมังของบีบีด้วย 555
  • แม่ง.........ตำนานขี้กลากว่ะ

ยกหาง
    เลียไข่หมา..ไขเจ้าของ

กำของมือใหม่จิงๆ

ข้อมูลมั่วสั่วแต่งตำราเองแม่ง..ฝรั่งยังอาย
  • *เดอะฟัคก็คืนตำนาน *
    คืนที่ไหนอะ ตำนาน แล้วถ้าคืนไปแล้วก็ไม่มีแล้วดิตำนาน
  • สวยไม่สวยให้พี่น้องตัดสินกันเอง มาพูดแบบนี้เท่ากับทำให้คนเกลียดมากขึ้นจะยิ่งส่งผลเสีย เจ้าของหมาดูแลกองเชียร์ด้วยครับ คุณชอบอะไรก็ชอบไปแต่ก็น่าจะใจกว้างให้คนอื่นมาแสดงความคิดเห็นบ้าง เพื่อนผมมีเงินซื้อหมาตัวเป็นแสนได้ แต่ชอบเลี้ยงแต่สายกัดไม่มีบูลลี่ในบ้านเลยซักตัว งั้นก็แสดงว่าบูลลี่ไม่ใช่ทุกอย่างที่คนอยากจะได้อยากจะมี อย่าคิดว่าคนอื่นเขาจะคิดจะชอบเหมือนดุณ คุณมีเมียสักคนแล้วคุณจะมาบอกไหมว่าเมียกูสวยพวกมึงต้องชอบเมียกูด้วยน่ะ งั้นกูไม่ยอม ช่วงนี้เมียกูฮอตสุด จะชอบก็ชอบไปครับอย่ายึดติดมาก เข้าใจน่ะครับ
  • ต่างคน ต่างความคิด ต่างคนต่างความเห็น

ต่างคนต่างมุมมอง ต่างคนต่างความชอบ สุดท้ายนี้ แตกต่างได้ แต่ไม่แตกแยกนะครับ เพราะยังไง เรามันก็คนไทยด้วยกัน
  • เฮ้อ !!! .... ใจเย็นคับพี่น้องชาวพิทฯ เอาเป็นว่า ต่างคนต่างความคิดคับ ชอบใครชอบมัน ตามสไตล์ของแต่ละคนคับ :031:

ส่วนเรื่องการยัดอาหารหมา บอกตรงๆคับ ทำไม่เป็๋นหรอกคับวิธีแบบนั้น แต่ก็ไม่ขอออกความเห็นเรื่องการยัดหรือเสริมอาหาร

ในตัวหมาคับ ต่างคนต่างสูตรและต่างตัวยาบำรุงที่ใช้ เพราะเคยมีคนหลายคนมาสัมผัส และมาสังเกตการกินแล้วถึงที่บ้าน

... ว่าอ้ายฟัคและลูกหมาทุกตัว กินเองตามธรรมชาติคับ สอบถามได้หรือ ติดต่อ เข้ามาสังเกตการณ์ ได้ตลอดคับ เพราะ

ส่วนมากผมจะให้น้องๆแถวหมู่บ้านคอยมาวนเวียนดูอาหารให้หมาและคอยเป็นหูเป็นตาให้ซะส่วนใหญ่ เพราะผมมีงานที่

ต้องพร้อมและออกตัวตลอดเวลา ทำให้เวลาจะนั่งยัดอาหารไม่มีหรอกคับ ..งานเยอะ อิๆๆ :015:

และขอร้องกองเชียร์ ถึงคำบางคำที่มันจะสามารถเบี่ยงประเด็นไปหาบุคคลอื่นนะคับ และ ขอบคุณความสนใจและติดตาม

หรือ ติเตียน ติชม มา ณ. ที่นี้นะคับ ขอบคุณจริงๆ :039:

:024::024::062::039:
  • เป็นไรกันไปใหญ่ โดยเพาะคนเปิดกะทู้ ทำเพื่อไร ชื่นชมรึ ก็ไม่น่าใช่ ออกทำนองโรคจิต ทำไมจะป่วนให้เพื่อนๆ ที่เลี้ยงพิท ไม่ว่าจะ เรดหรือบลูลี่ ไม่เข้าใจกันละ สงกะสัยจะขาดฟามอบอุ่นภายในครอบครัว ลองถามตัวเองสิ ว่าตูเป็นเหี้ยไร เรดหรือบลูลี่ ก็เป็นมริตกันได้ ถ้าคนเลี้ยงเป็นคนดี ทุกคนที่ตัดสินว่าอะไรดีก็คือคนที่จะเสียเงินชื้อ แต่แปลกนึสังคมสมัยนี้คนที่ไม่ได้เสียเงิน มักจะออกความคิดมากกว่าคนเสียเงินซะอีก เพราะฉนันจงเลิกทำซะ ไอ้ หวังดีประสงร้าย
  • the fuck ก็น่ารักดีครับ ทะเลาะกันเล็กๆน้อยๆเป็นสีสัน ยังไงพิตก็น่ารักทุกตัวครับ คุณดูมันดีดีดิไม่ต้องสนว่ามันสายไหนมัีนน่ารักน่ะ happy ending เด้อ
  • ทำไมไม่ล๊อกอินเข้า หรือ ไม่ก็บอกเบอร์โทรกันเหรอ

ใจใจกันหน่อย อย่าปอดแหกเหมือนกู
  • ใครบอกหมาแดงไม่เกิน5,000 ผม ซื้อมาตั้ง 15,000 ไม่ได้เข้าหลายวัน งง จะทะเลาะกันทำไมครับ พี่น้องครับ
  • ฮ่าๆๆๆๆๆๆ ไอ้ super_star ทายาทจอมเลียขนตูดรุ่นที่2 ออกมาแล้วครับ
  • ขอออกควมคิดเห็นหน่อยเถอะว่า หมาตัวนี้ที่มีปัญหาเพราะว่าไม่ชอบเจ้าของรึเปล่า รึถ้าหมาตัวนี้ซื้อมาจากค่ายดังๆ อย่าง บีบี ขออนุญาติที่ยกตัวอย่าง หรือค่ายอื่นจะมีปัญหาไหม อยากให้เปิดใจมองที่ตัวหมา พวกคุณเล่นตั้งแง่อย่างนี้ ไม่มีเจริญหรอก วงการนี้มีแต่ถอยๆๆๆๆ ลงไปทุกวัน

ใครมีตังส์นำเข้าหมาใหม่ก็ตามไปเลียไข่กันเข้าไป แต่ใครก็ตามที่ทำหมาได้สวยในประเทศนี้กลับโดนเหยียบ โดนกดหัวไม่ให้โผล่ขึ้นมา ทำไม่ถึงไม่ชื่นชมว่าคนไทยก็ทำได้ มองอะไรให้มองให้กว้าง อย่างมองแค่ปลายตีน

ด้วยความเคารพ

ผีสงสารหมาที่ไม่สามารถเลือกเจ้าของได้
  • ตายห่า ไอ้ที่บอกว่าเจ้าของ อ้ายฟัค อัดแต่ข้าวถึงไหญ่หรือไรสักอย่างเนี้ย ไอ้พวกที่เชื่อก็สมองควาย ปัญญาหมาจีง แล้วทุกวันนี้พวกมึงแดกไรกันอยู่ ฉิบภายคงใหญ่กันทั้งประเทศ แล้วมั้งเนี้ย หัดมองคนอื่นในแง่ดีกันบ้าง แล้วชีวิตพวกมึง จะได้เจอสิ่งดีดีกับเข้าบ้าง แล้วมริตภาพของคนรักพิทจะได้คบหากันอย่างมีความสุข คุยและแรกเปลี่ยนความคิดกัน ไม่ว่าจะเลี้ยง เรดหรือบลูลี่ ถ้าเราจิงใจให้กันก็จะมีความสุข ในสังคมการเลี้ยงพิทบลู เพื่อนๆว่าจิงไหม