ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบลูชลบุรี ศูนย์รวมคนหน้าตาดี
  • :o003:แต๊ก ส่งมาสองตัว จะตุ๋นให้สองตัวมันแทะเล่น อิอิอิ
    กำลังน่ารักเลยอ่ะ ไม่ได้เข้าบอร์ดซะนาน ได้แต่แอบมองอยู่ห่างๆ
  • Good morning Pit bull chonburi

วันนี้เอาข้าวให้หมาทำโน้นทำนี้เสร็จหล่ะว่างมาแว๊บๆ ดู pitbullzone ^ ^

วันนี้ คงเป็นอีกวันที่ต้องตื่นมาทำงาน

เห๊อะๆ
  • วันนี้อากาศดีมากๆ นอนยาวเลย
    สวัสดีครับ ไนท์

เจ๊พร หายไปเลยนะ
    ดูอยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ เปล่า อิอิ

วันนี้ว่าจะไปเที่ยวมีทติ้งระยองซะหน่อย

เมื่อวันศุกร์ ต้องขอบคุณ พี่แจ๊คด้วยนะครับ
    มาร่วมดื่มกัน เล่นเอามึนเลย เหล้า 3 ขวด
    แถมยังแอบไปเคลียร์บิล อีก
    งานหน้าห้ามนะพี่ ผมขอเป็นเจ้ามือบ้างนะ
  • หวัด ดีครับ สบายดีกัน บ่ ไม่ได้มาเม้น ซะนาน ไม่คอยมีเวลาเลยยย
  • พี่แต๊ก ช้วยอัพเดด รูป เจ้า จูเนียร์ ของ ผมให้ดูหน่อยครับ ไม่มีเวลา ไปดูเลย
  • ขอโทษครับ

พอดีผ่านมาเลยแวะมาชม

อยากทราบว่า บูบู้ ลูกใคร มีรูปพ่อ แม่ ไหม

อยากทราบจัง ขอบคุณครับ
  • 555
    วันนี้ ไปช้าไปหน่อย พี่ๆแถวระยองกลับบ้านกันไปหมดแล้ว
    เลยได้แต่นั่งกินกันเองเลย

พี่แจ๊ค เจ้า iron น่ารักมากๆครับ กระดูกเบ้อเริ่มเลย

สวนสน นี่มันอากาศดีจริงๆนะครับ เย็นสบายดี
  • น้องบิ๊ก เดี๋ยวไว้จะอัพ ให้ดูนะ ครับ
  • ไอ้แสบ
    กะ มัมมี่

สุดตรีนเลยคับ
  • ว๊าววว หน้าแมร่ง เหี้ยม ได้ใจจริง ๆ
    ว่างๆ พาไปดูมั่งนะครับ

ส่วนเจ้า iron
    มีของดีอยู่ในมือแล้ว พี่แจ๊ค
  • ขอโหวตหน่อยนะครับ
    พอดี เมื่อวานไปนั่ง ริมทะเล กับพี่ๆ น้องๆ มา
    พอเห็นทะเล แล้วอยากจะลงเล่นน้ำ เลยเกิดความรู้สึก
    อยาก จะพาหมามาเล่นน้ำด้วยกัน

ก็เลยอยากจะชวนเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ไปเที่ยวทะเล พร้อมกับน้องหมา ด้วยกัน ( Pit chonburi Let's to the sea for fun )
    โดยสถานที่ คาดว่า จะ้เป็นชายหาด แถวระยอง (สวนสน หรือ หาดแม่รำพึง)
    ส่วนวันที่จะไป ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่า วันไหนดี ช่วยโหวตด้วยนะครับ
    1. เสาร์ 19 มิถุนา
    2.เสาร์ 26 มิถุนา (ชนกับงานที่ หาดใหญ่)
    3.เสาร์ 3 กรกฏา

คอนเซบต์งาน ก็ไม่มีอะไร มากครับ
    -พาหมามาเล่นน้ำ
    -มีการ ปิ้งย่าง อาหาร ทะเล และ BBQ
    -กิจกรรมของเจ้าของสุนัขด้วยกัน (อันนี้ต้องช่วยกันคิดนะครับ) แต่ผมมีในใจแล้วขออุบไว้ก่อน

ที่ไปครั้งนี้ อย่างนึงคือ คนที่อยู่ทางฝั่งทางนู้น จะได้เดินทางกันใกล้บ้าง
    และทะเล แุถวนั้น ผมว่ามันดูดีกว่าทะเลแถวนี้อีก

ของที่ต้องเตรียมก็ไม่มีไรมาก อุปกรณ์สำหรับผูกหมา
    แล้วก็ เสื้อผ้า เจ้าของด้วยนะครับ
    งานนี้มีเปียก ทั้งคนทั้งหมา แน่นอน

เดี๋ยวจะมาอัพเดทใหม่นะครับ ขอทำงานก่อน

ผม แต๊กโหวต 1 ครับ
  • :063:เห็นด้วยกัยนายแต๊กครับ พี่จะได้มีโอกาสมั่ง โหวต 1 งานน่าจะเสร็จพอดี ทะเลแถวบ้านฉางก็มีนะ เงียบสงบดี
    จะได้ไม่รบกวนคนอื่นเขา สถานที่จอดรถก็ง่าย ที่สำคัญ(ใกล้บ้านพี่ที่สุด)อิอิอิอิ
  • แหม พี่หนึ่ง ไม่ยอมออกไกลบ้านเลยนะ
    ไม่รู้ที่บ้านมีอะไร ดี บอกกันมั่งสิครับ 5555

ตอนนี้ ที่มีคน confirm แล้ว มี ผมกับเพื่อน(flat) คล กอล์ฟ พี่แจ๊ค พี่แหย๋ว น้องน้ำ พี่หนึ่ง (ไม่รู้ล่ะ เหมารวมแล้ว)

ส่วนที่ยังไม่เข้ามาอ่าน มาเร็ววว ๆ มา คอนเฟริ์มกันหน่อย ครับบบบบบ

พี่ยุทธ ขี่รถมาเที่ยวระยองไหมพี่
    พี่มาร์ค อาหารทะเล แถบนั้น สดมากๆนะครับ สนไหมครับป๋า
  • ส่งสัยงานนี้อดไป เพราะมีเรียน วันเสาร์อะพี่ ถ้ามีงานหน้าบอกด้วยนะ ขอเป็นวันอาทิตย์ จ๊ะแจ่มมากเลยพี่
  • อ้า้ววว น้องบิ๊ก โดดเรียนสักวัน คงไม่เป็นไรมั้ง 555
    ล้อเล่นนะครับ ไม่ว่างก็ไม่เป็นไรครับ ไม่ว่ากัน
  • มาดูการพัฒนาของเจ้า sugar อายุจาก 1-4

ตอนนี้เป็นผื่นทังตัวเลย ไม่รู้ว่าแพ้อะไร ขอท่านผู้รู้ชี้แนะหน่อย

แอบมาปรึกษาคนชลบุรีด้วย มีคำแนะนำดีๆไมครับ ผมหมดค่ายาไปเยอะแล้ว

(ไปเที่ยวกันวันไหนเรอครับเนี๋ยอยากไปด้วยจัง)
    ไฟล์แนบ
    240.jpg 36K
    519.jpg 39K
    618.jpg 32K
    86.jpg 37K
    97.jpg 27K
  • เมื่อวานเมาแฮงค์เลย -*- 2ขวดเองนะเนี่ย โหวตด้วยคน แต่เราจาขนไอ้โบโบ้ไปไงดีหว่า Y_Y
  • เรื่องผื่นนี่บอกตรงๆ เลยว่าเป็นของคู่กันกับพิทบลูเลยก็ว่าได้
    ของผม ไปหาหมอ ยังหมดค่ายาอยู่เลยตอนนี้
    ก่อนอื่น ต้องหาสาเหตุให้เจอก่อนครับ
    เห็นหมอบอกว่า มันมีอยู่สองประเภท คือเรื้อนเปียก กับแห้ง
    แบบแห้งมีโอกาสหายง่ายกว่า แบบเปียก ให้ไปฉีดยา บ่อยๆ อาบน้ำบ่อยๆด้วยน้ำยาที่เค้าให้
    แล้วก็อย่าให้มันอยู่ในที่อับชื้นและสกปรกครับ

คงน่าจะำำหายดีขึ้นนะครับ
    ขอให้หายไวไวนะ ครับ
  • ของผมหายแล้วแต่ใช้เวลานานครับพวกโรคผิวหนัง เห็นแล้วท้อ

ไปเป็นเสาร์ไหนก็ได้ครับ แต่ขอให้คำตอบช่วงใกล้ๆจะถึงวันนัดซัก 1-2 วันเพื่อติดอ่ะไร

เจ้า บูบู้ผม ป่าวหว่า เดวลงรูปให้ดูครับ
    ไฟล์แนบ
    090620100433.jpg 90K
    IMG_56452[1].jpg 96K
    Picture_035[1][1].jpg 121K
    dog.jpg 98K
  • เอาว่ายังไงครับ พี่น้อง ถ้าอาิืิทิตย์นี้ยังไม่พร้อมกัน
    คงจะนัดเป็น วันที่ 26 หรือวันที่ 3 เดือนหน้าไปเลย

ว่ายังไงกันครับ หายกันหมดเลย ตอบด้วยเด้อ ขอดูกระแสหน่อยครับ
  • หวัดดีคร๊าฟผม กลุ่มพิทบูล ชลบุรี

คึกคักกันมากเรย บ้านนี้ ว่างๆ แวะไปเยี่ยม กลุ่มพิทบูลสุพรรณ มั่งเน้อ ^^
    ไฟล์แนบ
    303.jpg 71K
  • รอฟังความพร้อม อิอิ
  • พี่แต๊กคะ ลูกหมาF อะไรไม่รู้จำมะได้ สีขาวบลู ตัวสุดท้ายในกระทู้ที่แล้ว
    มีคนจองไปยังคะ ขอดูรูปปัจจุบันหน่อยได้มะคะ
    พอดีเพื่อนมุกขอดูหน่อย
  • โอ้ว....ไม่ได้เข้ามาสองสามวันตามอ่านไม่ทันเลยอะ สงสัยต้องเข้ามาเช้าเย็นวุ้ย กระทู้นี้ ไม่งั้นตกข่าว
  • น้องมุก ครับตัวนั้นยังไม่มีใครจอง
    มีแต่คนที่แม่ฮ่องสอน โทมาบอกมีธุระต้องมาชล จะลงมาดูต้นเดือนหน้า จ๊ะ
    ส่วนรูปเดี็็็๋ยว เอามาลงอัพเดทอาทิตย์หน้าครับผม
    บอกเพื่อนมาดูตัวจริงดีกว่า บ้านบึงเอง ใกล้ๆครับ
  • หายไปเลยนะครับ พี่ยุทธ ไม่เข้ามาหาน้องๆในนี้เลยนะครับ
    ระวังตกข่าวนะพี่

พิทบลูศูนย์รวมคนหน้าตาดี (รึเปล่า)
  • ตกลงว่าอาิืิืทิตย์ นี้ cancell ไปก่อนนะครับ
  • เอ่อ ห้องนี้มันห้องร้าง นี่ครับ
    ไม่เห็นมีใครอยู่เลย ไปดีกว่าเดี๋ยวผีหลอก

เงียบเฉียบบ ๆๆๆๆ ใครที่เข้ามาแล้วชอบอ่านอย่างเดียว ขอให้ ..........(เล็ก สั้น เหี่ยว)

เพี้ยงงงงงง !!!!!
  • +_+ ดูมันแช่ง เป็นไงมั้งแต๊กลูกมาโตวันโตคืนเลยเปล่า
  • โต ขึ้นมากๆเลย
    จนตอนนี้ แฟลต กับ แต๊ก กระเป๋าแบนแฟบเลย

แมร่งกินนมกันแต่ละตัว จนเลย 5555

คล ศุกร์ เสาร์ นี้ไปไหนป่าวว กริ้งกร้างบอกกันมั่งนะ
  • หวัดดีครับพี่น้องพิทบูลชลบุรี เห็นช่วงนี้บอร์ดเงียบๆเลยทักทายหน่อย

ขอให้ ..........(เล็ก สั้น เหี่ยว)

เพี้ยงงงงงง !!!!!

.....ผมกลัวคับ.......พี่...tb
  • :o008:เม้นหน่อยแระกันงั้น กลัวเล็กกะเหี่ยวว่ะ อิอิอิ
    ช่วงนี้ไม่ค่อยสบายเลยอ่ะแต๊ก งานเยอะโคตรๆ แถมยังหวัดกินอีก
    เวรกำจิงๆๆๆๆๆ :o021:
  • เอ่อ ลืมบอกไป ไม่ได้เข้ามาบ่อย แต่ก้อคิดถึงทุกคนนะ
    พี่ยุทธ ป๋ามาร์ค น้องน้ำ พี่แหย๋ว พี่หนึ่ง น้องที แล้วก้อสมาชิกทุกๆคนนะจ๊ะ
  • แวะมาทักทายกันตอนสายๆค่ะ
  • 555
    มุขนี้ใช้ได้เว้ยยยย มีคนมาโพสกันใหญ่เลย

เ้อ้า ใครที่เอาแต่ดู ระวังจะ เหี่ยวนะครับ ผมรู้นะ มีอยู่คนนึงชอบเข้ามาดู

แต่ไม่ค่อยเปิดเผยตัว

****************************************************************************
    ช่วงนี้ ไม่เท่าไหร่ครับ พี่แจ๊ค เพื่อนผมมัน สึกออกมาแล้ว
    เลยไม่ค่อยเหนื่อยเท่าไหร่ แบบว่าผลัดกัน
    ****************************************************************************
    เจ๊ พร หายไปเลยว่ะ
    อย่าให้ต้องไปตามถึงที่ บริษัืทนะครับ เข้ามาบ่อยๆหน่อย
    แล้วว่าไง Let's to the sea เรา เมื่อไหร่กันดีครับ
    เอาเป็นช่วงต้นเดือนไหม น่าจะำพร้อมกันอยู่นะ
    เพราะตอนนี้ เหลือ 2 choice แล้ว ระหว่าง วันที่ 26 กับ 3

ใครติดอะไร วันไหนรบกวนแจ้งหน่อยครับ
    จะได้หาวันที่เรา ไปกันได้เยอะ ๆ
  • ดีครับ ท่านแต๊ก ช่วงนี้พอว่างแล้ว มิตติ้งวันไหนก็บอกได้เลยนะ
    เสาร์ 19 ไปเพชรบุรีพอดี ไม่งั้นเสียคนอีก เฮ้อ.....เวรกำ
    55555555555 ฝากความคิดถึงทุกคนในบอร์ดพิตบลูด้วยครับ
  • :o003:เฮ๊ย ใครวะแม่งเข้ามาดูแต่ไม่เม้น แช่งให้เหี่ยวเรยยยยย 55555555
    ตูเม้นแล้ว ไม่เหี่ยวแระ อิอิอิ

ได้วันมิตติ้งวันไหนก้อโทรบอกแระกันนะ ช่วงนี้เจ๊งานเข้ามากมายเรยแต๊ก:o031:
    หรือว่าว่างๆก้อเข้ามาที่บริษัทแระกัน :o026:
  • หวัดดีคร๊าฟผม พิทบูลชลบุรี หลับกานยังเนี่ย ^^

ยังไงคืนนี้ ฝันหวานนะคร๊าฟผม
    ไฟล์แนบ
    47507.jpg 34K
  • สวัสดีครับทุกคน
    วันนี้อากาศดีจัง
  • จะไปล้างรถฝนอย่าตกนะก๊าบบบ เพี๊ยง
  • ดีจ้า...:m008:วันนี้ร้อนจัง
  • ช่วยแนะนำร้านตัดหูและราคาให้หน่อยคับ:o018:
  • หวัดดีครับ....แต็ก mr.คล แจ็ก น้องพังพร และทุกๆคนที่ไม่ได้เอ่ยนามสบายดีกันนะครับ

ช่วยแนะนำร้านตัดหูและราคาให้หน่อยคับ....???

ชลบุรีสัตว์รักษ์เลยครับ เพิ่งพาน้องหมาของเพื่อนไปตัดหูมา สามเดือนน้ำหนัก14กิโลราคาประมาณพันต้นๆครับ แพงรึป่าวไม่รู้เพราะไม่ได้ออกตังค์...5555
    ..............................................

...วันที่26 นี้มีงาน supercar สนามพีระอะดิแต็ก จะไปเชียร์น้องแข่งมอไซค์อะครับมีใครสนใจไปด้วยกันป่าว
    รถยนต์ก็มีแข่งนะ :m001::m001::m001::m001::m001:
    รึว่าจะเลยไปหาอาหารทะเลกินแถวหาดพลาก็ได้นะบรรยากาศเงียบดีไม่วุ่นวาย อยู่แถวสนามบินอู่ตะเภา สนป่าวแต็ก (ไม่ซีเครียดนะครับ)
    เอาแบบทุกคนสะดวกนะครับ
  • ไม่ได้เข้ามาวันเดียว
    หลายกระทู้ เลย

เดี๋ยวขอดูวันและเวลา อีกสักทีพี่
    แต่น่าสนดีเหมือนกัน เที่ยวพลา ก็ดีนะ
  • :o008:อัพรูปมาให้ดูขอคำแนะนำหน่อยคับ:m032:
    ไฟล์แนบ
    P6190144.JPG 33K
    P6160145.JPG 34K
    P6120146.JPG 35K
  • น้องไผ่ ชลบุรีสัตวรักษ์ ไงครับ
    ตัดดีมากๆครับ แต่หมอจะกวนๆนิดหน่อย ฮาๆ

ตัวขนาดนี้ตัดได้แล้วครับ ยิ่งมันโตมากขึ้นเท่าไหร่
    เค้ายิ่งคิดแพง และเส้นเลือดที่หูมันเริ่มมากขึ้น ด้วย
  • ฉีดวัคซีนซะเข็มสองเข็ม มุกว่าพาไปตัดได้แล้วหล่ะค่ะ
    อย่างที่พี่แต๊กบอกคือ ยิ่งโตยิ่งแพง ตอนมุกพาผักโขมไปตัดตอน 3 เดือนกว่า ค่าตัด 1250 บาทค่ะ
    ไฟล์แนบ
    ตัดหู.jpg 80K
    ก่อนตัดหู.jpg 63K
    เตรียมเชือด.jpg 78K
  • ขอบคุณมากเลยคับพี่แต๊กกับคุณมุกตอนนี้การ์ฟิวได้58วันแล้วคับ:m001:
  • สบายๆครับ ไผ่
    ตัดแล้วเอารูปมาโพสให้ดูด้วยนะ
  • เอารูปลูกสาวคนเล็กมาอัพให้ดูค่ะ
    แนะนำตัวหน่อยนะคะ มีชื่ออย่างไม่เป็นทางการว่า น้องผักหวาน
    ของพี่ป๊อป ชลบุรี ไปดูแล้วชอบเลยคว้ามาตั้งแต่ละอ่อน แอบเชียร์เพราะเด็กๆน่ารักแข็งแรงสีบลูทุกตัวเลย
    แต่ละตัวซนซะไม่มีค่ะ
    PS. ถ่ายรูปได้ยากมากกก ถ่ายเปน 10 ได้มาชัดๆแค่นี้จ้า
    ไฟล์แนบ
    ผักหวาน 44 วัน2.jpg 82K
    ผักหวาน 44.jpg 75K