ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เครื่องวิ่งสำหรับ พิตบูล
  • ผมเคยใช้แต่แบบเป็นพื้นไม้ครับ ก็โอเคนะ ทุกวันนี้ก็ใช้อยู่

เท้าสุนัขมันไม่บอบบบางขนาดนั้นหรอกครับ มันวิ่งบนพื้นปูนพื้นถนนยังไม่เป้นไร
    การวิ่งบนพื้นไม่ก็ไม่น่าจะมีปัญหาคารับ
  • อย่าให้ร่องไม้หนีบฝ่าเท้าเป็นใช้ได้ครับ
  • ขอบคุณครับ
  • มีลู่วิ่งขายค่ะ สภาพใหม่เอี่ยม
    สนใจโทร 084-5998108 อยู่ชลบุรี พังพอนค่ะ
  • ขายเท่าไรน้องสาว คิดว่ามีคนรอสอยเพียบ

เรียนทุกท่าน
    ไอ้โรงงานที่ผมให้มันทำ ตอนนี้มันเปลี่ยนตัวผู้จัดการอีกแล้ว ต้องหาโรงใหม่ทำแล้วครับ

แต่ก็มีคนที่เขาเคยทำขายในเว็บนี้เมื่อก่อน เขาเสนอตัวมา หากราคาหมื่นห้าเขาอยากทำขายอีกครั้งครับ ราคาหมื่นบาทเขาบอกไม่คุ้ม เพราะนานๆจะขายได้ตัว เสียเวลาขึ้นโครงและสั่งของมาเก็บสต๊อคครับ

หากใครสนใจก็สั่งได้นะครับ ผมอยากรู้ว่ามีกี่ตัวจะได้สั่งไปพร้อมกัน
  • พี่มาร์คครับมีแบบทำตัวปรับหนืดรึยังครับ ถ้ายังไม่มีเดี๋ยวผมจะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ เครื่องวิ่งของผมเป็นของพาวเวอร์แพทรุ่นปรับหนืดได้ครับ
  • เยี่ยมครับ ขอบคุณล่วงหน้า
    ผมเคยมีแบบของเมืองนอก แต่ต้นทุนมันแพงครับ
  • รูปจะลงให้วันนี้เย็นหรือไม่ก็พรุ่งนี้นะครับกล้องไม่อยู่ไม่อยากถ่ายกับมือถือกลัวไม่ชัดครับ
  • มาแล้วครับรูปที่ปรับหนืด ที่ชี้รูปแรกเป็นน็อตครับ ที่ช๊รูปที่2เป็นแผ่นเบรคน่าจะทำจากซิลิโคนแบบแข็งครับ ด้านในกระบอกที่ใส่แผ่นเบรคจะมีแผ่นเหล็กสำหรับกดตัวจานเบรคอีกอันครับ แต่ผมไม่ได้แกะให้พี่ดูเพราะไม่มีปะแจหกเหลี่ยมครับ ถ้าพี่จะให้แกะดูก็โพสบอกไว้นะครับ แต่ต้องขอเวลาหาปะแจหกเหลี่ยมก่อนครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC01896_resize.JPG 76K
    DSC01895_resize.JPG 77K
    DSC01894_resize.JPG 70K
    DSC01893_resize.JPG 74K
    DSC01892_resize.JPG 101K
  • ต่อ
    ไฟล์แนบ
    DSC01899_resize.JPG 96K
    DSC01898_resize.JPG 85K
    DSC01897_resize.JPG 71K
  • สงสัยว่าเขาใช้อะไรทำผ้าเบรค เพราะมันต้องสึก และต้องเปลี่ยนบ่อยๆ
  • มันแข็งครับพี่ไม่ค่อยสึกครับ ไว้หาปะแจหกเหลี่ยมได้แล้วจะแกะให้ดูนะครับ มันเป็นสีขาวขุ๋นๆครับ
  • ดูจากรูป วัสดุที่ใช้ทำผ้าเบรค เป็น ซุปเปอร์ลีน
    ที่ใช้ทำลูกล้อประคอง ขนาด1นิ้วครึ่ง(อันที่นอนตามรูป)

ร้านทั่วไปส่วนมากมักจะขายตามรูปที่ผมลงให้ดู ไม่ขายแยก
    ซึ่งเราจะใช้แต่ก้อนซุปเปอร์ลีน ไปแปลงน็อตอีกที
    และไม่ต้องกลัวว่ามันจะสึกเร็ว เพราะทนมาก
    ที่สำคัญราคาไม่แพงครับ

หากไม่รู้ว่าหาซื้อที่ไหน ผมสามารถหาราคาพิเศษให้ได้
    พอดีผมอยู่ในวงการอะไหล่+อุปกรณ์งานเหล็ก และสเตนเลส
    ไฟล์แนบ
    IMG_2302.jpg 59K
  • ที่จริงผมอยากได้โครงวัสดุเป็นสเตนเลส แต่ราคาคงแพง
    เพราะเพื่อนที่ใช้แบบโครงเป็นเหล็กอยู่
    บอกว่าโดนน้ำลายของหมา
    ด่างเป็นสนิมเกือบทั้งตัว

หากเป็นไปได้ ถ้ามีแบบแปลนที่ถอดมาแล้ว ก็เจ๋งเลย
    เพราะผมสนิทกับช่างฝีมือดีๆหลายเจ้า ที่ราคาไม่แพงครับ^^
  • ดีครับช่วยเหลือกันดี..ชอบๆๆๆๆ..จะได้ช่วยกันพัฒนาเครื่องวิ่งสำหรับพิทบูลให้มันสมบูรณ์แบบยิ่งๆขึ้น
  • ดีมากๆครับ
  • สรุป ผมได้ทีมช่างชุดใหม่อาสาทำแล้วครับ ผมสรุปราคาเลยนะครับ ตัวละ 15,000 บาท
    ใครสนใจจองได้เลยครับ ผมต้องการทราบจำนวนที่แน่นอน เพื่อเตรียมให้เขาสั่งของ
    ก่อนทำตัวของลูกค้า จะขึ้นตัวอย่างและทดสอบจนมั่นใจว่าคุณภาพสมกับราคา และอ๊อฟชั่นครบ
    และก่อนส่งมอบของ ผมจะตรวจเช็คให้อีกครั้ง ไม่อยากเสียชื่อครับ

ราคาอาจจะสูงไปหน่อย แต่ผมอยากให้คนทำเขามีกำไร และผลิตสินค้าดีๆ ออกมา
    และการซื้อเครื่องวิ่ง ตัวหนึ่งมันใช้งานนานมาก ใช้จนลืม คุ้มแสนคุ้ม ผมอยากให้ซื้อทั้งทีเอาแบบดีๆสวยๆ ไปเลย

ที่ผมออกมาผลักดันเรื่องเครื่องวิ่ง ก็เพื่อที่จะเตรียมไว้สำหรับโครงการในอนาคต ที่เราจะพัฒนาหมาในแบบใช้งานออกมา เครื่องวิ่งจึงจำเป็นสำหรับคนที่จะร่วมโครงการครับ
  • ขายหมื่นสองค่ะป๋า รับรองใหม่กิ๊ก
  • รบกวนขายหน่อยนะครับพี่มาร์ค ลู่วิ่งสภาพดีไม่มีปํญหาอะไรครับ

ซื้อมาไม่นานครับเเต่หมาที่บ้านไอ้เธอร์มันบอกว่าเล็กไปหน่อยอะครับวิ่งไปตกลู่ไปตามคลิปเลยครับ :o008:

http://www.youtube.com/watch?v=7XbqgwLkxew

เลยไปสั่งใหม่มาเเล้วครับ อันนี้จึงไม่ได้ใช้ครับ ถ้าเป็นหมาธรรมดาเเบบไอ้ BIG หนัก 40 โล สูง 21 นิ้ว

วิ่งสบายครับไม่มีปัญหาดูได้เลย

http://www.youtube.com/watch?v=eY7gq7HHPjE

ซื้อมา 12000 บาทขอขายราคา 9500 บาทครับรวมขนส่งด้วยครับ รับรองไม่มีปัญหาอะไรครับนอกจากน้ำลายหมา :o064:

ถ้ามาเอาเองลดได้เหลือ 9000 บาทครับ
  • ผมคิดว่ามีคนสนใจเยอะเรื่องเครื่องใหม่ 15,000.- แต่ผมขอพูดแทนคนส่วนหนึ่ง(ส่วนใหญ่)ก็แล้วกันว่าอยากจะดูเครื่องต้นแบบก่อน ช่างที่สนใจจะทำก็ขอความกรุณาทำเครื่องต้นแบบออกมาโชว์ให้สมาชิกชมก่อนได้ไหมครับ ถ้าคุณmafia ตรวจสอบว่าผ่านผมจะซื้อเครื่องต้นแบบเอง แต่ความยาวลู่ขอเป็น 1.80 ม. ถ้าราคา 15,000 ไม่ไหวกับลู่ยาวขนาดนี้ก็แจ้งมาก่อน
    อยากเห็นครับว่ารูปทรงแจ๋วเหมือนรูปไหมและออปชั่นอะไรบ้าง
  • ตัวต้นแบบจะพยายามก๊อปเอาตามรูปที่ลง และทำให้ออกมาใกล้เคียงมากที่สุด
    พร้อมมีระบบปรับความหนืดเพิ่มเข้าไปด้วยครับ

ผมเน้นมากเรื่องความสวย เพราะเวลาเอาไปตั้งที่บ้านจะได้ไม่เกะกะสายตา สามารถโชว์ได้ด้วย
    จากการประมาณการแล้ว ราคาหมื่นห้าไม่น่าจะแพง เพราะวัสดุหลายตัวค่อนข้างแพง

ตอนแรกว่าจะสั่งเครื่องต้นแบบมาจากนอก เพื่อเอามารื้อดู
    โอ้โห้ ใช้งบประมาณเป็นแสนเลยครับ
    งั้นก๊อปจากรูปก็แล้วกัน ฮ่าๆๆๆ
  • พี่Mark ครับ

จะขอรบกวนถามนิดว่า
    a) ความกว้างของหน้าไม้ยาวกี่ cm ครับ
    พอดีดู link เก่าๆ แล้วเห็นของคุณ Little Bull ทำออกมา (เพิ่มมิติให้ใหญ่กว่าที่วางขายทั่วไป คือหน้าไม้ยาว 60 ซ.ม. กว้าง3 ซ.ม. หนา2.5 ซ.ม.ครับ) ดูแล้วไม่อืดอัดดีครับ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=8968&page=1#Item_26

b) สีโครงเหล็กสามารถเลือเองได้ไหมครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่สนใจจะซื้อเหมือนกันครับ แต่ขอถามรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ ก่อนนะครับ ... คงไม่ว่ากันนะ
  • รอเครื่องต้นแบบเสร็จก่อนดีกว่าครับ
    ผมตั้งใจไส้แล้วจะทำให้ใหญ่กว่ารุนเดิมนิดหน่อย เพราะหมาเดี๋ยวนี้ตัวใหญ่กว่าเก่าครับ

เรื่องสีคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาครับ
  • ตั้งชื่อให้เล่นๆว่า Mafia Treadmill - Prototype I
    555 เว่อร์ๆ ดี
    อยากเห็นเครื่องต้นแบบครับ
    หลายวันก่อนได้โทรไปคุยกับเจ้านึง เค้าบอกว่ามีระบบสายพานอุตสาหกรรม ที่คุมความหนืดด้วยระบบแม่เหล็ก
    ฟังดูดีทีเดียว มีใครมีรายละเอียดบ้างครับ เล่าให้ฟังหน่อย อยากรู้ครับ:005:

ระหว่างนี้ก็พาเจ้านายที่บ้านวิ่งไปพลางๆก่อนครับ เสียที่ชอบแวะข้างทางนี่แหละ เลยวิ่งไม่ต่อเนื่องเลย
  • ติดตามรอชมครับ
  • พี่ Mark ครับ

ลืมถามไปอย่างครับ เจ้าเครื่องวิ่งที่จะออกแบบนี้ สามารถ ถอด-ประกอบ แบบ D.I.Y. ได้ใหมครับ?

ปล. รอชมด้วยคนครับ
  • :006:ต่อคิวรอ...ขอมีส่วนร่วมตัวนึงคับน้า
  • พี่มาร์คครับเรื่องเครื่องวิ่งไปถึงไหนแล้วครับ แวะมาชมครับ อยากมีอีกซักเครื่องแต่ต้องหลังจากมีหมาเพิ่มอีกหนึ่งตัวเอามาหันหน้าเข้าหากันน่าจะมันนะครับพี่
  • เรื่องเครื่องวิ่งไปถึงไหนแล้วอ่ะครับป๋า ยังรอชมอยู่นะครับ
  • ช่วงนี้หน้าฝน พาหมาออกไปวิ่งที่ไหนไม่ได้เลย