ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• http://www.youtube.com/watch?v=-0zgI8ghLwU
  • เจ้า Sibsam(สิบสาม) ของผม กับลู่วิ่ง(ออกแบบเอง ทำเอง แล้วก็ใช้เอง:013::013::013:)
    เป็นยังไงบ้างครับ พอไปวัดไปวากะเขาได้ไหมเนี่ย
  • :063:เป็นสายกัดหรือเปล่าคับ ร่างกายฟิตมากเลยนะคับ
  • สวยมากเลยครับ ทั้งสุนัข ทั้งเครื่องวิ่ง
    ไม่ทราบว่าเครื่องวิ่ง รวมแล้วทำไปหมดเท่าไหร่ครับ สนใจมากเลยครับ
  • เเจ๋วมากเลยคับ

คิดเอง ทำเอง ใช้เอง

เศรษฐกิจพอเพียง
  • เป็นสายกัดครับ ขึ้นวิ่งทุกวัน วันหนึ่งก็หลายรอบ
    เครื่องวิ่งอันนี้รวมๆแล้วหมดไปหมื่นเศษๆ เศษเท่าไหร่จำไม่ได้แล้ว ทำไปทีละนิดทีละหน่อย
    ทำเอง ก็ไม่ใช่ถูกกว่าการ ซื้อที่เขาทำขาย มากมายอะไรเลยเทียบราคาดูแล้วที่มีขายๆอยู่ราคาก็สมนำสมเนื้อ ไม่ได้บวกกำไรกันมากมาย เหนื่อยด้วยกว่าจะทำเสร็จ:012: แต่ก็ภูใจที่ทำเองได้ แล้วใช้ได้ด้วยครับ:015::015::015:
  • ครับขอบคุณมากครับ เรื่องเครื่องวิ่ง
  • โทษนะคับพี่ อยู่แถวไหนอ่ะคับผมเห็นถนนเเล้วคุ้นๆ
  • น้ามล เครื่องวิ่งอันไหนเก่าหรือเบื่อแล้วก็ขายเป็นมือสองถูกๆให้น้องๆ เถอะครับน้า น้าก็ทำอันใหม่ใช้ ได้ของใหม่ได้พัฒนาฝีมือด้วย สุดท้ายได้บุญด้วยนะครับน้า น้าอย่าโกรธน่ะย้อเย่น แต่ถ้ามือสองขายไม่เกิน 7xxx เอาจริงนะน้า
  • :o001: ดีจังครับ ทำเองด้วย อิจฉาๆ
  • อยู่แถวภูเขาทองครับผม
    สำหรับเครื่องวิ่งที่ผมมีอยู่ 2ขนาด อันใหญ่ให้ พิทบูลวิ่งตัวเดียว อันเล็กให้ชิวาวาแบ่งๆกันวิ่งทั้งสามตัวถึงเก่าก็ใช้ได้อีกนานส่วนไหนเสียก็ซ่อมแซมได้. ลู่วิ่งสองอันนี้คงอยู่กับผมไปอีกนานแสนนานเลยครับ.
    ไว้จะเอาคลิบ ชิวาวา วิ่งบนลู่วิ่งอันสีเหลืองมาให้ดูอีกทีนะครับ.
  • เยี่ยมและเทห์มากเลยครับ เหมือนรถแต่งเลย...:020:

ผมขอแนะนําอย่างนึงคือ โซ่ที่ล่ามเจ้าสิบสามไว้มันดูตึงไปหน่อยครับ เวลาวิ่งจะดูเหมือนลอยๆ
    และเหยียบได้ไม่เต็มฝ่าเท้า ถ้าหย่อนลงมาอีกจะได้การเหยียบที่มั่งคงและกล้ามขาที่สวยงามครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC06402.JPG 91K
  • พี่ อยู่แถวไหนของ ภูเขาทองคับ

ผมเป็นเด็กวัดอยู่วัด พระพิเรนทร์ คับผม

อยู่ใกล้ๆกันเลย แต่ผมมามีครอบครัวที่ พิษณุโลกคับ

ถ้าวันไหนกับไปวัด เพื่อผมจะไปหาพี่คับผม เลี้ยงพิทเหมือนกัน
  • :ขอบคุณคำแนะนำของคุณ Tek ครับ ปัจจุบันโซ่ที่ล่าม ผมล่ามตรงห่วงของสายรัดอก ไม่ล่ามที่ปลอกคอแล้วไม่ตึงเกินไป ไอ้เจ้า SIBSAM วิ่งๆอยู่แล้วหยุด นั่งยองๆ อึได้เป็นก้อนๆเลยครับ:018::018:
    ตอบคุณ SAMCHA_REDDOGแถวภูเขาทอง ตรงข้ามเยื้องโรงเรียนสารพัดช่างพระนคร ครับผม
  • ผมเคยเดินผ่าน แวะดู สวยดีครับ พึ่งมาเห็นตอนใช้งาน ดี จริงๆ ครับ
  • ไอ้ตัวนี้มันใส่ถ่านตรงไหนครับพี่ วิ่งไม่หยุดเลย ฟิตมาก เยี่ยมมมม ^^
  • นี่ยังไม่หนักสุดๆของมันนะครับ รอบดึกจะฟิตหนักกว่านี้อีก แต่เป็นการฟิตแบบใช้เวลาสั้นๆ 5 นาที หอบแฮ็กๆเลย น้ำลายเพียบเลยเชียว ฟิตด้วยเครื่องวิ่งอันเดียวกันนี้แหละ แต่ใช้เทคนิคพลิกแพลงนิดหน่อย:052: ออกจะซาดิสนิดหน่อยเปิดเผยมิได้:052:
    รอบเช้า และรอบบ่าย เลยเป็นเรื่องง่ายสำหรับมัน เหมือนโรงเรียนสารพัดช่างเลย มีเรียน 3 รอบ555