ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูให้หน่อยเป็น งู อะไรครับ
  • คือว่าเมื่อคืนกลับบ้านมา 5 ทุ่มออกไปเอาลูกรักเข้ากรง
    ปรากฏว่าเจอ งูนอนตายอยู่ ไม่รู้ว่าใช่ งูพิษหรือป่าว
    เช้านี้ลูกรักยังปกติอยู่
    อยากรบกวนพี่ๆๆว่า นี่ งูอะไร
    แล้วถ้าปกติถูกงูกัด จะตายในกี่วันครับ
    ไฟล์แนบ
    SNC00426 (Large).jpg 92K
  • อีก
    ไฟล์แนบ
    SNC00430 (Large).jpg 115K
    SNC00431 (Large).jpg 63K
  • ภาพไม่ค่อยชัด ถ่ายจากมือถือคับ
    ดูจากสภาพศพงู โดนหัวอย่างเดียว
    ไฟล์แนบ
    SNC00429 (Large).jpg 103K
  • ดูจากลักษณะแล้วคล้ายงูทางมะพร้าวครับ และถ้าเป็นงูทางมะพร้าวจิง ๆ ต้องถือว่าเป็นงูทางมะพร้าวที่ตัวใหญ่และยาวมากๆครับ
    ผมเคยเจองูทางมะพร้าวบ่อยแต่ไม่เคยเจอตัวเท่านี้เลย ไม่แน่ใจนะครับ เพราะภาพค่อนข้างมัว แต่ดูจากลายแล้วใกล้เคียง
    รอคนอื่นมาช่วยคอนเฟริมล่ะกัน ถ้างูทางมะพร้าวไม่มีพิษครับ กัดก็แค่บวม ๆ ไม่กี่วันก็หายครับ
  • ผมว่าเหมือนงูสิงนะ

ถ้าใช่ก็ไม่ต้องเป็นห่วงคับ

ไม่มีพิษ
  • งูสิงค่ะไม่มีพิษแถวบ้านเยอะมาก
  • http://dejchat.ob.tc/-View.php?N=12
    ไฟล์แนบ
    1248510100dejchat.jpg 122K
  • โทษทีคับไม่ต้องเป็นห่วงนะคับมันเป็น งูสิง หรือ อีกอย่างเรียกว่า งูเห่าตาลาน คับมันไม่มีพิษคีบ สามารถกินได้คับ
  • ข่าไค้รใบมะกรูดขาดไม่ได้ใบมะขามอ่อนเปรี้ยวนิดเค็มหน่อย สุดยอดกับแกล้ม งูสิงคับไม่มีพิษ
  • :004:แน่นอนจิงกล้ากินงูด้วย:003:
  • 555+ งูสิงคับ หากพ่อตาผมเจอนะ .... กับแกล้มชั้นเลิศเลย.......
    ไม่มีพิษคับ ไอ้พวกที่บ้านโดนหมาผมกินเหลือแต่หัวหลายตัวแล้ว555
  • แต่น่ากลัวจริงๆ
  • เห็นงูแล้วขนลุก ไม่กล้ากินอะ มันแขยง บรื๋อออ

เสือไม่กินงู
  • ดูจากท้องมันแล้ว แผลเต็มไปหมด น่าจะเลื้อยมาไกล

คง เป็นงูสิงอ่ะครับ
  • เคยกินตอนเด็กๆตอนนี้มาดูเรากินไปได้ไงว่ะคิดถึงแล้วจะอ้วกหยะแหยงอะ
    ส่วนใหญ่เพื่อนมันทำแล้วก็ชวนให้กิน กินเสร็จแล้วค่อยบอก :012::012:
  • งูอะไรก็แล้วแต่ สับให้ละเอียดผัดเผ็ดใส่พริกไทสดปรุงเผ็ดๆ กับแกล้มเหล้าแมร่งสุดยอดร้อนหูฉี่

ถ้าเป็นไอ้เหลือมสับเป็นท่อนๆทอดน้ำมันร้อนเหลืองกรอบฉีกเป็นชิ้นๆ เนื้อหนานุ่ม แม้แต่ลุงแซนเด่อร์ยังต้องยกนิ้วให้
  • :o001: ผัดเผ็ดเลยครับ ใส่เหล้านิดๆ ร้อนผ่าว
  • เป็นงูตาย แหง๋มๆ ฮ่าๆๆ
  • ถะ..ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบ
  • ขอบอกผัดเผ็ดสุดยอด
  • ขอบคุณครับ พี่ๆทุกท่าน นี่ตัวที่ 4
    3 ตัวแรกเป็น งูเขียว
  • โหขนาดทันงูสิงไม่ธรรมดาแล้ว งูประเภทนี้มีเลื้อยเร็วที่สุดในบรรดางูในบ้านเราเชียวนา
    หากเจองูเห่ามันคงไม่ง่ายอย่างที่เห็นหรอกนะระวังๆ ไว้บ้างนะครับเพื่อหมาที่เรารัก...