ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีคนเอาพิทบลูกแลกฟิล่าด้วย
  • http://www.free-webboard.com/view.php?user=thaisolar&wb_id=36&topic=%B5%E9%CD%A7%A1%D2%C3%E1%C5%A1%BE%D4%B7%BA%D9%C5%20%A1%D1%BA%BF%D5%C5%E8%D2

เห็นแล้วเศร้าใจครับ ฝากตัวด้วยนะครับสมาชิกใหม่ครับ ยังไม่มีพิทบลูครับ แต่เข้ามาศึกษาในเวปนี้อยู่1อาทิตย์แล้วครับ อ่านบันทึกคุณมาร์คทำให้ผมมีแรงบันดาลใจมากๆครับ
  • อันนี้แก้เคลียดครับ เข้าไปดูเถอะขำๆ http://www.youtube.com/watch?v=M1rkG5O23eQ&feature=related
  • ก็เลี้ยง พิต มันก็ชอบคนเป็น ธรรมดาอยู่แล้ว แถวบ้านขโมยเยอะ ดันอยากเลี้ยงพิต แสดงว่า คนที่เลี้ยงมันต้องไม่มีการศึกษาก่อนเลี้ยงเลย

แต่จะเลี้ยงพิตให้ดุกับคนก็ได้ มีเยอะไปในบอร์ดก็ดุๆ ตั้งหลายตัวนะ ท่าน jedpark ไปเอามาเลี้ยงเล้ย อิอิ
  • แหม่ มีเรื่อง แต่เช้าเลยเรา
    อันนี้ไม่ได้มาแก้ตัวหรือแก้ข่าวนะ
    ปัจจุบัน หมายังอยู่กับผม มีคนก็จะมาแลกจริงๆๆแต่เอาเข้าจริงๆๆก็ทำไม่ได้
    เลี้ยงมันมาตั้งแต่เด็ก..ก็นะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    บ้านเรา
    บ้านของเราเราควรดูแลเอง
    อย่าหวังพึงไคร
    โจรถ้ามันจะเอา ไม่ว่ามีเสือ หรืออาไรมันก้เอาจนได้ละครับถ้ามันจะเอา
    ตัวเราต้องดูแลเองเป็นอันดับแรกครับ..
    --------------------------------------
    รูปหมาที่โพส นั้นรูปปัจจุบัน นะครับอายุ18-19เดือนแล้ว
    --------------------------------
    หยกComEn Comme
    ก็เลี้ยง พิต มันก็ชอบคนเป็น ธรรมดาอยู่แล้ว แถวบ้านขโมยเยอะ ดันอยากเลี้ยงพิต แสดงว่า คนที่เลี้ยงมันต้องไม่มีการศึกษาก่อนเลี้ยงเลย
    ---------------
    อันนี้ถึงคุณหยก **ปกติ ผมชอบคุณ คอมเม้น นะ
    แต้อันนี้มันก็นะ.........
    และคนเลี้ยงก็คือผม..
    .พิท ผมก็ศึกษามาพอควร..
    ------------------------
    และเรื่องมันก้ผ่านมา5-6 เดือนแล้วละครับ
    -----------------------------------------
    อืมมมมมมมมม
    ไฟล์แนบ
    ATIME-01.jpg 46K
  • ถ้าไม่ได้แลกกันแล้ว ผมก็เห็นด้วย ผมไม่ชอบเวลาที่คนเลี้ยงหมา มาจนโตแล้ว จะต้องขาย หรือ ว่าแลกกับอย่างอื่น ดูเหมือน

กับว่าเราคิดผิดที่เลี้ยงมัน หรือว่า เราหักหลังมัน มันรักเรา A_TIME69 น่าจะรู้มากกว่าผมเพราะเป็นเจ้าของมัน ถ้า A_TIME69

ทิ้งมันไ ม่ไ ด้คงเพราะว่าตอนโพสต์ กระทู้นั้น คงโมโหมัน ที่ช่วยอะไรไม่ได้ เลี้ยงเพื่อเฝ้าบ้านผมว่าไม่ผิดหรอก เพราะหลายๆคน

ในบอร์ดก็เลี้ยงเพื่อเฝ้าบ้านเหมือนกันครับผมก็คนนึง ถ้าจะหัดให้ดุผมว่ายังไม่สายหรอกแต่ไม่มั่นใจ ผมสงสัยอย่างนึง ถ้าขโมย

กล้าเข้ามาทั้งๆที่ยังมีหมาอยู่ในบ้าน ผมว่ามันเป็นคนใกล้ตัวที่รู้จักหมาคุณดีหรือปล่าว ให้วัดใจผมเป็นขโมยคงไม่เลือกเข้าบ้าน

ที่มีหมาอยู่แน่ๆเลย แต่ยังไงก็แล้วแต่ ผมก็ขอบคุณที่A_TIME69ยังให้มันได้อยู่กับคุณเหมือนเดิม ยินดีด้วยไอ้ด่างเอ๊ย
  • ดีใจด้วยครับ...
  • okดีใจด้วยเช่นกัน/ทัยmk/0819549220
  • :o001: หมาท่าน A_TIME69 สวยอ่าครับ ไม่น่าจะดุเลย ดูน่ารักมากๆ ผมว่าเลี้ยงเพิ่มเถอะครับ ร็อต หรือ บางแก้ว ตัวละไม่ถึงหมื่นหรอกครับ ซื้อตามบ้านๆถูกมากๆครับ ไม่ต้องเอาลุกแชมป์หรอกครับถ้าจะเลี้ยงเฝ้าบ้านอ่าครับ พิทบูลสมัยนี้สายโชว์บูลลี่ ไม่ค่อยดุหรอกครับนิสัยน่ารักมากๆครับ พันธ์ฟิล่ามันเห่าเสียงดัง พร่ำเพรื่อ เพื่อนบ้านจะไม่ถูกใจเอาใด้นะครับ ที่สำคัญถ้าเลี้ยงพันธ์อื่นด้วยเด๋วมันก็จะตามๆกันหล่ะครับใครกัดกูกัดด้วย
    :o001: นี่ไงการครอบครองพิทบูล "เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบต่อสังคม"
  • :013:ขอคุณครับผม:014:
    -หมาไม่ใช่ เทพเจ้าจะหวังให้ได้ดั่งใจไปทุกอย่างคงเป็นไปไม่ได้
    -แค่เลี้ยงและสนุกกับมันก็..พอแล้วมั้งครับ
    -..เรื่องบ้าน คงเป็น บทเรียน ที่ดี..
    ..ว่าอย่าใว้ใจไคร......
    เสียของไปแต่ได้ ..อาไรเพิ่มขึ้นเยอะ..
    -----------------------------------------------
    เดียวนี้คนตกงานเยอะ..โขมย โจรเยอะขึ้นทุกวัน
    มันทำให้เราต้อง ป้องกันตัวเองและครอบครัวๆๆๆๆ
    เพิ่มขึ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    :m126:
  • -ของสูญไปแล้ว
    -แต่หมาก็ยังอยู่....นี้เนาะ.....:m048:
    ไฟล์แนบ
    A10.jpg 51K
  • หมาคุณA_TIME69 น่ารักมาก ๆ เลยค่ะ เป็นหมาก็มีหัวใจ ยังไงขอบคุณแทนหมาของคุณA_TIME69

ที่ไม่ทิ้งมัน :033::033::033:รักมันให้มาก ๆ นะค่ะ:033::033::033: เพราะดูแล้วมันก็น่ารักไม่เบาเลย

ถึงแม้กันโขมยไม่ได้ แต่ถ้ามีคนมาทำร้ายคุณA_TIME69 รับรองคงเป็นเรื่องยาว ไม่เชื่อรองดูค่ะ

เชื่อมั่นว่ามันรักเจ้าของยิ่งชีวิต มันยอมตายแทนได้ แค่นี้ก็น่าจะเพียงพอแล้ว อย่าลืมรักมันให้มากๆนะค่ะ

เหมือนกับที่เรารักเจ้าบูทส์และเจ้าเบลลิต้า 2 ตัวนี้ คือชีวิตและจิตใจ ไม่แพ้ลูกเลยค่ะ
    ไฟล์แนบ
    ภาพคู่น้องหมา.jpg 68K
  • http://i196.photobucket.com/albums/aa3/park77_2007/pucca_dancing_09.gif