ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขนยังไม่ขึ้นเลยครับ เหมือนขี้เรื้อน
  • ใช้น้ำมันเครื่องรถทาได้มั้ยครับ หรือที่พี่เค้าบอกว่าใช้ EM อ่ะครับ มันยังไม่หายซะที
  • :o010::o010::o010:น้ำมันเครื่องทาได้น่ะสูตรคนเฒ่าคนเเก่ เเต่อันตรายเเก่หมาถ้ามันเลียนะ

หาหมอเลยดีกว่านะฉีดยาเด๋วก็หาย
  • แล้วทา EM อ่ะคับหายมะ
  • ลองหาหมอปรึกาดูครับ อีเอ็ม มันไม่ใช่แบบโหดๆ มันมีข้อจำกัด อาจจะไม่ดีพอสำหรับบางอาการ

ผมใช้อีเอ็ทม ลองทาครั้งเดียวนะครับ ทดสอบไม่ทาวันอื่นๆเลย

บางจุดหาย บางจุดก้ไม่หาย แต่ถ้าทาทุกวันก็ไม่แน่ครับ

ท่านลองดูหลายๆทางครับ บางที วิธีนึงใช้กับบางตัวได้ดี แต่กับบางตัวกลับต้องใช้วิธีอื่นถึงจะดีกว่า

ลองดูหลายๆมุมครับท่าน

ผมมือใหม่นะครับ ท่านลองศึกษาจากผู้มีประสบการณ์อีกที

ผิดพลาดขออภัย

ElephantJoE
  • ลองแล้วคับ น้ำมันมะพร้าว+ไพรผง+กำมะถัน+ขมิ้น
    ต้องขออนุญาติบอกต่อตามความประสงค์ของคุณอะไรก็จำชื่อไม่ได้คับ(ต้องขออภัยคับ)..เพราะแกบอกมาให้ใช้สูตรนี้..ถ้าหายแล้วบอกต่อด้วย..ผมก็ทำตามที่แกต้องการ..มันเป็นสมุนไพรโบราณอะคับ..ไม่มีผลข้างเคียงใดๆเลยคับหลังจากที่ใช้..ผลข้างเคียงที่เห็นได้ชัดสุดคือดีขึ้นเรื่อยๆคับ.....แล้วก็ยังสามารถทาต่อไปได้ในกรณีที่หายแล้วเพราะมันเป็นการบำรุงไปในตัวคับผม
  • ไพรผงหาซื้อได้ที่ไหนครับ
    และส่วนผสมยังไงครับครับ
    ขอบคุณครับ
  • หาซื้อได้ตามร้านยาโบราณทั่วไปคับผม(เข้าไปในตลาดที่คิดว่าไปถึงแล้วกล้าถามกับแม่ค้าว่า..ในตลาดนี้มีร้านยาโบราณมั๊ยคับ???)...มีครบทุกอย่างเลย
    วิธีผสม...
    ผมซื้อมาอย่างละขีดคับแล้วก็น้ำมันมะพร้าว2-3ขวด(เป็นขวดพลาสติกเล็กๆเหมือนยาน้ำเด็กอะคับ)หาภาชนะที่คิดว่าไม่ใช้การแล้วมา1ใบคับ(เพราะมันจะเหลืองติดคับ)ไม่มีไรมากเลยคับเททุกอย่างที่ซื้อมารวมกันทั้งหมดแล้วก็คนทุกอย่างให้เข้ากันจนเป็นลักษณะเหลวแล้วก็ทาได้เลยคับ(ทั้งหมดทาได้เกือบ1อาทิตย์เลยคับ)...เลียบ้างอะไรบ้างไม่ต้องห่วงคับเพราะทุกอย่างเป็นสมุนไพรสำหรับมนุษย์ทานได้เลย
    ...............ได้ผลยังไงบอกต่อกันด้วยนะคับ................

.....มีความสุขกับเพื่อนที่ไม่มีวันโกรธและเลิกคบกับคุณนะคับ.........

ปล.ลักษณะขวนนำมันมะพร้าวคับ
    ไฟล์แนบ
    2012.jpg 17K
  • ของผมหายครัยใช้ ไพร - ขมิ้น - กำมะถัน - น้ำมันมะพร้าว ก็ได้จากที่เว็บนี้แหละครับตอนแรกตัวมันเหม็นเลยน่ะครับ ทา 3 วันไม่เห็นแล้วครับ แต่ตัวมันจะเหลืองเลยครับพิลบลูเหลืองครับเท่ดีครับ ตอนนี้ผิวหนังแห้งแล้วครับรอขนขึ้น ขอบคุณที่แนะนำให้ครับ
    ไฟล์แนบ
    พิท1.jpg 31K
  • ของผมก็ใช้สูตรนี้ขมิ้น+กำมะถัน+น้ำมันมะพร้าว..แต่ใช้บ้างหยุดบ้างดีขึ้นที่ลนิดต้องคอยสังเกตุดู แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้น้ำมันมะพร้าวผมผสมรวมกัน+ไพล เข้าไปทำเหมือนแป้งโรยเด็ก..ทาตามตัวตามซอกเขาจะสบัดก็ปล่อยเขา และอีกอย่างที่บ้านของผมกินคลุกกับอาหารทุกตัวบางทีก็ปั้นเป็นลูกให้กินเขาชอบมากได้กลิ่นไม่ได้...และอีกอย่างบางตัวชอบกินดอกอัญชันสดๆที่เด็ดจากต้น...และที่ควรอีกอย่างคือถ้ารู้ว่าเขาแพ้โปรตีนก็ลดโปรตีนลงโดยของผมจะให้กินอาหารเกรดต่ำที่มีโปรตีนน้อย(อ่านข้างถุง)..ตัวอื่นๆที่ไม่ได้เป็นก็กินเหมือนกันบางทีก็ข้าวสวย+ไข่ต้ม+ขมิ้น+กำมะถัน+ไพล คลุกรวมกัน สภาพโดยรวมตุ่มยุบลงแห้งหายไปแต่กล้ามเนื้อไม่เปลี่ยนแปลงมากอาจจะดูแน่นด้วยซ้ำ..แต่ถ้าดีแล้วอาจต้องเสริมพวกโอเมก้า 3-6เข้าไปเพื่อให้ผิวที่แห้งยุบของตุ่มดูชุมชื้นขึ้น..อันนี้ก็แล้วแต่ผู้เลี้ยงนะครับลองดูนะครับไม่มีผลเสีย...แต่อาจจะเลอะเทอะบ้าง
  • ส่วนผสมทั้งหมดหาซื้อได้ตามร้านขายยาจีน
    หรือยาแผนโบราณตามที่คคห.บนๆเค้าว่าไว้เลยครับ

หากหาน้ำมันมะพร้าวไม่ได้ ก็ให้ใช้น้ำมันพืชแทน ยี่ห้ออะไรก็ได้
    แต่ถ้าจะให้ดีสุด ควรเป็นน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นครับ

แนะนำว่าถ้าไม่อยากนิ้วเหลืองล้างไม่ออก
    ให้หาแปรงทาสีมาตัดขนแปรงให้สั้นๆ หรือแปรงสีฟันก็ได้
    จุ่มยาทาที่แผลของมัน จะทาได้ทั่วถึงกว่าใช้มือทาครับ
    :015:
  • ใช้ PETTYSITE หายากหน่อยนะคับ
    มีคนแนะนำมาอีกทีนะคับลองใช้ดู