ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สร้อยคอสเตนเลสครับ
  • สืบเนื่องจากกระทู้ก่อน ที่ถามไถ่เรื่อง ส้รอยคอของเจ้าฮิปโป

ผมเลยขอรวบรวมข้อมูลมาไว้ให้ท่าน ถือเป็นอีกทางเลือกหนึ่งละกันครับ

พิทบูลกับสร้อยคอสวยๆ เป็นของคู่กันอยู่แล้วเน๊อะ :015:
    ไฟล์แนบ
    DSCF2750_resize2.jpg 122K
    DSCF2771_resize2.jpg 104K
    DSCF2782_resize2.jpg 98K
    DSCF2788_resize2.jpg 110K
  • ราคาของสร้อยจะอยู่ที่ ( ผมคัดเฉพาะอันใหญ่ๆนะครับ ) เส้นละ 600+ (ความกว้างของเส้นประมาณขนาดนิ้วชี้นิ้วกลางเหมือนที่ฮิปโปใส่หนะครับ) จนถึง 900 นิดๆ (อันนี้ขนาดเส้นกว้างกว่านิ้วโป้ง) ความยาวโดยรวม ตั้งแต่ 20 นิ้ว ถึง 23 นิ้ว

ถามว่า แพงมั๊ย ตอบว่า "แพงครับ"

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=16307&page=1#Item_7

อันนี้น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่า หากต้องการเซฟเงิน แต่ผมไม่ทราบขนาดและรุปแบบของสร้อยนะครับ

แต่หากสนใจ ที่ผมนำมาให้ชม ราคาเป็นเช่นนี้ครับ

ไล่ตั้งแต่ แบบฮิปโป เส้นละ 659 บาทในราคาส่ง ( คือต้องซื้อสามเส้น ) หากซื้อไม่ถึงต้องเพิ่มเส้นละร้อยบาท

ส่วนเส้นบางๆเส้นอื่นๆ ก็จะอยู่ที่ สามร้อยกว่า สี่ร้อยกว่า สองร้อยกว่า แล้วแต่ลวดลายและน้ำหนัก

เพื่ออำนวยความสะดวกแก่ท่านที่สนใจ ผมเองยินดีไปซื้อและส่งให้ท่านที่อยู่ตจว ครับ

หากรวมกันมาหลายๆท่าน เราจะได้ราคาส่ง และผมจะต่อรองราคาเค้าลงอีก ได้เท่าไหร่จะแจ้งให้ทราบ

084 92929 10 โจครับ

แต่ข้อมูลผมเองมีน้อยครับ เบื้องต้นขอเป็นสองเส้นที่ รูปเจ้าฮิปใส่ก่อน

แล้วก็ เส้นขนาดใหญ่ 950 (ลวดลายดูรูปบนเส้นซ้ายมือของรูป)

ออกตัวนะครับ ผมเองไม่มีความรู้ และไม่ได้มีเจตนาค้าขายเอากำไลซักบาท

หากใครชอบและสนใจ โทรมาได้ครับ ยินดีเชคให้ ดูให้ หากสนใจหลายคนเราได้ซื้อราคาส่งกัน

ได้ลดมาก ก็จะแจ้งให้ทราบ พร้อมคืนเงินครับหากเกินมาครับ

ขออภัยหากพิทบูลเองมีทางเลือกที่ดีอยู่แล้ว

เอาภาพข้อต่อมาให้ชมครับ ค่อนข้างแข็งมากๆ ต้องใช้คีมอย่างใหญ่ในการบีดออก (แทบไม่ขยับ เหอะๆ)
    ไฟล์แนบ
    DSCF2802_resize.jpg 72K
    DSCF2810_resize.jpg 104K
    DSCF2815_resize.jpg 109K
  • อันนี้แบบเส้นเล้กๆ ผมพันรอบคอเค้าสองรอบเลยทีเดียว

พอหลังๆเค้าโตขึ้น ก็ถอดข้อออก ให้ขนาดพอดีกับคอ ส่วนที่เหลือก็เก็บไว้เพิ่มตอนเค้าโตขึ้นเรื่อยๆ

ทดสอบโดยการเล่นนน้ำทะเลหลายรอบ ปรากฏว่าผ่านครับ

เบื้องต้นเท่านี้ก่อนนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF1559.jpg 82K
    DSCF15232.jpg 107K
    DSCF1516.jpg 97K
  • ตอบคุณ ยีน จากกระทู้ก่อนนะครับ อิอิ ข้ามกระทู้เลยท่าน 55

หากไปเอง ร้านอยู่แถว คิคุยะครับ โซนนั้นหละ

มีอยู่ร้านเดียวเองครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF2749_resize.jpg 122K
  • สวยดีครับ
  • ผมชอบคุณโจจัง ขยันถ่ายภาพ แถมหาข้อมูลมาแชร์ทำให้เปิดโลกได้กว้างขึ้น
    ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่แชร์ให้กันครับ ไว้จะไปสำเพ็งซื้อมั่ง
  • เอ่อ คือว่า มันเริ่มจากผมเองอะคับ ที่หลังๆมาทำงานวุ่นๆ ไม่ค่อยได้พัก สมองฟั่นเฟือน ความจำสั้น ต่างกับตอนเรียนกฏหมายอย่างสิ้นเชิง

เลยอยากทำอะไรที่ ให้คนอื่นได้เห็นภาพหนะครับ มันสะดวกแล้วเข้าใจง่ายดี (ทั้งหมดคือ มาจากตัวผมเองครับ เผื่อหลายๆคนเป็ฯเช่นเดียวกัน :001:)

(จริงๆ เรื่องราวของสำเพ็ง กับ เยาวราชนี่ ทั้งภาพทั้งบรรยาย ยาวเลยนะครับ :001: แต่เกรงใจ :030: อั้นไว้ดีกว่า)

ดีใจทีท่านชอบครับ หากเร็วๆนี้ ผมได้ไปอีก ถ้ามีลายใหม่ๆ จะขอเจ้าของร้านถ่ายมาให้ชมครับ :065:
  • ไปด้วย
    อยากได้ๆ ใส่แล้ว ไฮโซ ดูดีเชียว

คิดไปคิดมา พวกเรานี่สุดยอดเลยนะครับ
    หานู่นหานี่ให้หมา ลองคิดเล่นๆ ว่าถ้ามีสร้อยคอถูกใจไว้ใส่เอง
    แต่อยู่สำเพ็ง จะไปมั้ย

คำตอบคือ ไม่อ่ะ ขี้เกียจ
    555
  • ขอบคุนครับพี่โจ ไว้ซื้อเเล้วจะมาโชว์นะครับ

ส่วนพี่นัท ลองคิดเล่นๆนะ เราหิวจะหาอะไรกินอยู่หน้าปากซอยยังขี้เกียจเลย

เเต่ถ้าหาให้หมานะ ขับไปเป็นสิบโลยังบอกใกล้เลยพี่ 5 5 5
  • ถูกกกกกก 555

หูยถ้าของยีนนะ ผมว่า สองเส้นอะคับ ราคาเบิ้ลเลย 55 รอบคอใหญ่จัด
    ไฟล์แนบ
    DSCF2944_resize.jpg 100K
  • ราคาเบิ้ลไม่ว่านะพี่โจ

เเต่ต้องเบิ้ล 9 ตอนจบด้วยนี่สิ

เพราะต้องซื้อที 9 เส้นอะถึงจะครบทุกตัว มีเป็นหมื่นเเน่เลยพี :o008:
  • จ๊ากกกก 555

ผมว่าไม่หยุดแค่เก้ากระมัง หุหุหุ