ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่อง “ ความเพ้อเจ้อ กับ การบรีดหมาขายอย่างเสรี”
  • PcK CommentTime1 นาทีก่อน | July 17, 2010, 4:30 pm
    การโตแย้งด้วยเหตุด้วยผลจะต้องไปหลบทำไม
    กระทู้ที่ถูกลบไป ให้ผู้อ่านไปคิดกันเอาเอง
    ผมเลี่ยงเสพในสิ่งที่ควรเสพ และเป็นความพอใจที่ทำได้

[บ้าเปล่าวะPckให้ตูไปคิดเอง ถ้าตูคิดว่าเอ็งใจตุ้ด ป้อด กลัว เลยลบ ละจะยอมรับไหม]
    ตอนนี้ก็นั่งคิดอยู่นะนี้ ว่ามันพิมพ์ห่าอาไรลงไป ยิ่งโง่ๆๆอยู่ด้วยนะ บ้าเอ้ย ไครก้ได้กู้กลับมาทีเถอะพี่น้อง
  • เรื่อง บรีดหมาถูกขาย
    แค่เป็นการบรีดขึ้นมาตามแนวทางการพัฒนาส่วนตัวเพื่อให้ได้สุนัขตามจินตนาการ ส่วนเกินก็ขายออกไป
    ที่ผ่านๆมาส่วนใหญ่แจกเขาเป็นหลักเพราะขายไม่ค่อยได้ ต้องการผสมราคาถูก เพราะเข็ดกับหมาแพงมามากพอแล้ว

การบรีดหมาถูกขาย ในแง่เชิงธุรกิจ เป็นไปได้ยาก หรือไม่มีทางเป็นไปได้เลย
    หมาถูกที่ขายๆกันส่วนใหญ่ คือ ส่วนเกินที่เกิดจากทั้งที่ตั้งใจและไม่ได้ตั้งใจ
    เริ่มจากหมาแพงขายไม่ออก โละเลหลังไล่แจก คนที่ได้ต้นทุนมาต่ำก็เอามาบรีดต่อขายในราคาถูก
    หมาคุณภาพราคาถูก เกิดจากคนที่มีความสามารถในการคัดพันธ์ ผสมพันธ์ นำหมาถูกมาบรีด เพื่อเก็บหมาที่ถูกใจเอาไว้ ทีเหลือก็จำหน่ายจ่ายแจกออกไป ไม่มีเป้าหมายแข่งขันในเชิงธุรกิจ

เรื่องทำหมาขึ้นมาแล้วขายไปถูกๆ ชนะการประกวด เคยทำได้มาแล้ว
    บางตัวชนะจนไม่มีคู่แข่ง ทั้งหมาในหมานอก แต่ขายไม่ออก
    สุดท้ายแม้แต่ตัวที่เคยได้ตำแหน่งการประกวดยังต้องไล่แจก
    เรื่องจะมาขึ้นราคาเมื่อมีชื่อเสียง เป็นเรื่องฝันเฟื่อง

การขายหมาได้ราคาแพง ขึ้นกับองค์ประกอบหลายๆอย่าง โดยเฉพาะเรื่องค่านิยม
    ชื่อเสียงฟาร์ม ใบเพดฯ สายเลือดนอก คือค่านิยมมาก่อนในการตัดสินใจของผู้ซื้อ
    เรื่องมาตรฐานสายพันธ์ที่ถูกต้อง กว่า90%ไม่รู้เรื่อง

เรื่อง บรีดหมาถูกขายในเชิงธุรกิจ จึงเป็นเรื่องโจ๊กที่กุขึ้นมาปรักปรำสร้างกระแสกันเอาเองในบอร์ด ก็เลยตามเลย เออออห่อหมกไปตามกระแสเท่านั้นเอง
  • คุณPck คุณมกมุ่นอยู่กับความคิดตัวเองมากเกินไประวังจะเป็นประสาทคุณเชื่อไงก็เชื่อไปเหอะไม่มีใครห้าม คุณพิมพ์แบบใจเย็นแต่ใจร้อนรนหรือเปล่า คุณอ่อนเกินกับเว๊บๆนี้ ผมว่าคุณมาพูดๆแค่เอาชนะไปวันๆ เปลี่ยนเรื่องได้แล้ว จะทำอะไรจะผสมขายถูกๆขายแจกก็ทำไปดิ ทำแล้วเอามาแจกในเว๊บให้ดูด้วย อย่ามัวแต่พูดทำเลย จะรอดู คุณทำแล้วไม่หวังอะไรจริงๆเหรอมาแจกเลย จะรอดู ไม่ใช่ไม่เชื่อคุณทำได้แต่จะทำได้กี่คอก หมาแจกหมาถูกใครจะมีกำลังใจไปบำรุงให้มันสวยๆได้ อย่าโม้เลย ผมจะรอดู ไม่ใช่เอาไปแจกแค่คนรู้จักล่ะ ผมจะไม่เชื่อเอา เอามาลงเว๊บด้วย

คุณพิมพ์คุณคิดเหนื่อยไหม คนในนี้เห็นคุณเป็นแค่โจ๊กแหละลงมือทำ ไปพักสมองซะ
  • :o003::o003::o011::o028:
  • คุณPcK ครับช่วยเอารูปหมาที่คุณบอกว่าชนะมาเยอะแทบจะไม่มีใครสู้ได้มาลงให้ชมหน่อยครับผมอยากเห็นมากก ไม่ได้กวนตีน พี่นะครับ
    ผมเป็นแค่เด็กรุ่นใหม่ที่เลี๊ยงพิทบลูคนนึง แค่อยากเห็นหมาสวยๆที่ใครๆก็สู้ไม่ได้แม้กระทั่งหมานอกอะครับ
  • พี่ PCK พูดเรื่องเก่า ๆ เดิม ๆ วกไปวนมาเวียนน่างงหัวมาก พูดหลายเรื่องแต่ไม่ได้เรื่องซักเรื่อง เพราะพูดไม่ถึงจุดที่จะสรุปก็กระโดไปเรื่องใหม่ เห้อๆๆๆ
    จาก ผีปรารถนาดี
  • พิทบูลยังไม่เคยทำ และไม่คิดทำถึงขนาดนั้นครับ คุณ indyunzenzer
    สุนัขในประเทศ ก็เป็นลูก หลาน เหลน สุนัขนอก
    ถ้าเรามีความแม่นยำเรื่องมาตรฐานสายพันธ์ มีความรู้เรื่องหลักการคัดพันธ์-ผสมพันธ์
    ชมการประกวด และเข้าใจในวิธีการตัดสิน นำประสบการณ์มาบรีดสุนัข
    ใครๆก็ทำได้ โอกาสชนะสุนัขนอกเป็นเรื่องธรรมดาครับ
    เพราะสุนัขที่บรีดขึ้นมาเองมีโอกาสและทางเลือกที่ดีกว่าที่เขาขายมาให้ครับ
  • สรุปหัวข้อกระทู้เลยนะครับ

เรื่องบรีดสุนัขเสรี ขายถูกหรือแพง ห้ามไม่ได้หรอกครับ เป็นสิทธิส่วนบุคคล
    ควรส่งเสริมให้ความรู้เรื่องมาตรฐานสายพันธ์ หลักการคัดพันธ์-ผสมพันธ์ และวิธีการเลี้ยงดูที่ถูกต้อง เพื่อให้ได้สุนัขที่ออกมามีคุณภาพเป็นที่ยอมรับตามหลักสากล
    ต้องมีความรู้เรื่องเหล่านี้ก่อนครับ ถึงจะเข้าใจได้ว่า “จิตสำนึกรับผิดชอบที่ถูกต้อง”นั้น เป็นอย่างไร

ขอบคุณในคำแนะนำ ผีปรารถนาดีนะครับ
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=16446&page=1#Item_0
    เข้าไปให้ความรู้กระทู้นี้ด้วยนะ
  • สรุปมึงจิตประสาทถ่อยๆ ไอ้พีีีซีเค