ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอฝากข้อความถึง พี่หนึ่ง NEW_LINE หน่อยคับ
  • ก่อนอื่นเลยต้องบอกก่อนครับว่าพี่หนึ่งคงจะไม่รู้จักผมหรอก แต่อยากให้พี่รู้ว่าผมติดตาม หมาของพี่มาตลอดเลยคับ
    ติดตามมาได้ประมาณ ปี ก่า ๆ แล้วครับ
    เหตุผลที่ผมติดตามหมาของพี่ก็เพราะว่า ผมชอบหมาพิทบูลสไตล์บลูลี่ ของเมืองนอก (ดูจากตามเว็บ) พอมาเห็นหมา
    ของคนไทยทำแล้ว ผมว่ามันช่างห่างไกลจากที่ผมชอบนัก (หมายถึงเมื่อก่อนนะตอนนี้หลายคอกทำได้เยอะแล้วคับ)
    จนผมมาเห็นหมาของคอกพี่หนึ่ง ณ.ตอนนั้น
    ผมรู้สึกว่าโอวนี่มันใกล้เคียงกับสไตล์ที่ผมชอบเลยเนี่ย ถึงแม้จะไม่ถึงกับเต็ม 100 นักแต่ ณ.ขณะนั้นผมว่าดีที่สุด
    ในสไตล์ที่ผมชอบที่สุดแล้ว หากมีกระทู้ไหนที่ พี่หนึ่งตั้งกระทู้ผมนี่ล่ะจะเป็นแฟนพันธ์แท้เข้าไปดูตลอด และคอมเมนท์
    ดี ๆ ให้กับหมาพี่หนึ่งและตัวพี่หนึ่งเสมอ หากสังเกตุทุกกระทู้จะมี Ghost ที่ไปทั้งด่า ทั้งชม พี่หนึ่งพวกที่ชมนี่ 1 ในนั้นจะเป็นผม
    แทบทุกกระทู้ และมักจะตำหนิ พวกที่ว่าพี่หนึ่งเสมอ ว่าเป็นนักธุรกิจ หรือปั้มหมาขาย ว่า มันไม่รู้จักพี่เขามันจะรู้นิสัยพี่เขาได้
    ไงฟะ ไอ้พวกนี้อิจฉาหมาพี่เขาสวยกว่าล่ะสิ ผมคิดแบบนี้เสมอมา ....

จนกระทั่งวันหนึ่ง ผมก็มาเจอกระทู้ พี่หนึ่งตั้งว่า.......... ขายหมานอกนำเข้า
    ผมก็งงเอ๋ ..... พึ่หนึ่ง เดี๋ยวนี้พัฒนา เอาหมานอกเข้ามาขายเลยเหรอ โอววสุดยอด รีบคลิกเข้าไปดูทันที
    แต่ผลที่เห็น นี่ผิดจากหน้ามือ เป็นฝ่าตีนเลยทีเดียวครับ เหอ เหอ ประกาศขายหมาโต ในคอกของพี่หนึ่งเอง
    เปิดมาเรปแรกเลย เจอขายเจ้า Lucifer และที่อึ้งมากกว่านั้นคือ พี่หนึ่งประกาศขาย 911 แถมขายไปแล้วซะด้วย
    911 นี่ล่ะที่ผมว่าเป็นหมาสไตล์ที่ผมชอบที่สุดแล้ว แต่....... ประเด็นที่ผมอึ้งไม่ใช่ที่พี่ประกาศขายหมาที่ผมชอบ

ที่ผมอึ้งก็คือ ยังไงทั้ง 911 และ ลูซิเฟอร์ก็เป็นตัวหลักให้พี่หนึ่งเข้าวงการ
    และก็น่าจะทำให้คุณหนึ่งมีรายได้จากมันมาก ผมว่าน่าจะมากมายล่ะ ถ้าเป็นผมนี่ผมคิดว่าถึงเราจะเลี้ยงมาเรามีบุญคุณกับมันก็จริง
    แต่มันก็ทำรายได้ให้เรามากพอสมควรก็น่าจะมีใจผูกพันธ์กับมัน หรือว่าให้ความสำคัญกับมันบ้าง ตอนคุณหนึ่งขึ้นกระทู้ขายมัน
    ผมพูดตรง ๆ ว่าผมช็อค ..... อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลยนะครับพี่ ถ้าเป็นผมนะผมจะเลี้ยงไปเรื่อย ๆ จนมันไปสบายนั่นแหละคับ
    (แต่ผมก็แอบนึกในใจด้วยว่าพี่หนึ่งแกล้งขายเล่น ๆ ประชดผี หรือแกล้งอำผีอะเปล่า)
    แต่.....พี่หนึ่งก็ขายจริง ๆ ..........

ยังครับ ตอนนั้นผมยังมองในแง่ดี ...... ผมคิดว่าพี่หนึ่งคงจะเลิกเพาะหมาแล้ว
    เพราะถึงขนาดขายหมาที่เป็นตัวหลักของตัวเอง อาจจะไปทุ่มเทให้ธุรกิจ
    ของพี่หนึ่งเต็มที่ และหันหลังให้กลับวงการแล้ว ตอนนั้นผมยังรู้สึกหดหู่ใจเล็ก ๆ ว่าต้องเสียมือดีในการเพาะเลี้ยงพิทบูล
    สวย ๆ ของวงการไป คิดว่าพี่หนึ่งคงจะเลี้ยงแบบเล่น ๆ ไม่ได้เพาะเหมือนเดิมแล้ว .............

แต่หลังจากนั้นอีก 2 วันพี่หนึ่งก็เอาลูกหมามาขายอีก - - เหอเหอ
    แต่..... ผมก็ยังคิดเข้าข้างพี่หนึ่งอยุ่ดีว่า อาจจะเป็นลูกๆ แค่ชุดที่
    ยังเหลือ ขายให้หมด ๆ ไป แต่หลังจากนั้นไม่นาน ก็มีกระทู้โชว์หมา - - ประมาณว่าหมาสวย - -

ผมเลยสรุปว่าไม่ใช่แระ พี่หนึ่งยังคงอยุ่ในวงการเหมือนเดิม
    แต่สิ่งที่ผมไม่เข้าใจก็คือ
    พี่หนึ่งทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ที่ขายทั้งเจ้า 911 และ Lucifer ไป ?
    สรุปว่าที่ผ่านมา คนอื่นวิจารณ์พี่นี่เขา พูดกันไม่ผิดใช่มะคับ ?
    ยอมรับว่าเสียความรู้สึกมากครับ แต่อยากทราบความคิดของพี่ (จิง ๆ ในใจว่าคิดยังไงครับ)

หรือว่าที่ผ่าน ๆ มา พี่ผีเขาพูดถูกมาตลอดครับ
  • ต้องเข้าใจคำว่าธุรกิจครับ เก่าไปใหม่มา
  • แล้วเขาผิดอะไรอาชีฟนี้ก็ไม่ได้ฆ่าใครนิแล้วอีกอย่าหมาของเขาก็หมดไวเหมือนแจกฟรี
    ไม่ได้มาเข้าข้างนะแต่ หมาของเขาหมดไวมาก แล้วไม่ผสม มั่วๆ เหมือนใครอีกหลายคน
    ไม่ได้ว่าใครนะคับ เพราะผมก็เคย แค่ออกความคิดเห็นไม่ได้ว่าใคร
  • ผมก็เฝ้ามองเวบนี้มานานพอสมควร คนที่รักหมาจริงๆก็มีอยู่แต่ดูเหมือนจะน้อย

ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำธุระกิจก็จริง แต่นี่มนมีชีวิต หมามันไม่รู้ว่าคุนต้องการเงินจากมันหรอกแต่มันรู้ว่ามันให้ใจคุนเต็มร้อย

ผสมไปเหอะไม่มีใครว่า แต่ พอหมาหมดค่าแล้วก็รับผิดชอบใจหมามันหน่อย หมามันมีบุญคุณคนยังไม่รู้เลย ขายได้ไง

คิดเองทั้งเพ ว่ามันไปอยู่ที่ใหม่เดี๋ยวมันก็ชิน ต่อไปมีลูกตัวเองลองขายให้ชาวบ้านดูมั้ง ลูกมันคงดีใจ

ผมเปลี่ยนใจใครไม่ได้หรอก ขอให้หลายคนมีธุระกิจหมาที่เจริญไปตามสันดานที่แม้แต่หมามันยังเหี้.ไม่ได้เท่าเลย
  • CommentAuthorOhpitbull CommentTime3 ชั่วโมงก่อน | July 22, 2010, 12:49 am [มีการแก้ไข]
    ก่อนอื่นเลยต้องบอกก่อนครับว่าพี่หนึ่งคงจะไม่รู้จักผมหรอก แต่อยากให้พี่รู้ว่าผมติดตาม หมาของพี่มาตลอดเลยคับ
    ติดตามมาได้ประมาณ ปี ก่า ๆ แล้วครับ
    เหตุผลที่ผมติดตามหมาของพี่ก็เพราะว่า ผมชอบหมาพิทบูลสไตล์บลูลี่ ของเมืองนอก (ดูจากตามเว็บ) พอมาเห็นหมา
    ของคนไทยทำแล้ว ผมว่ามันช่างห่างไกลจากที่ผมชอบนัก (หมายถึงเมื่อก่อนนะตอนนี้หลายคอกทำได้เยอะแล้วคับ)
    จนผมมาเห็นหมาของคอกพี่หนึ่ง ณ.ตอนนั้น
    ผมรู้สึกว่าโอวนี่มันใกล้เคียงกับสไตล์ที่ผมชอบเลยเนี่ย ถึงแม้จะไม่ถึงกับเต็ม 100 นักแต่ ณ.ขณะนั้นผมว่าดีที่สุด
    ในสไตล์ที่ผมชอบที่สุดแล้ว หากมีกระทู้ไหนที่ พี่หนึ่งตั้งกระทู้ผมนี่ล่ะจะเป็นแฟนพันธ์แท้เข้าไปดูตลอด และคอมเมนท์
    ดี ๆ ให้กับหมาพี่หนึ่งและตัวพี่หนึ่งเสมอ หากสังเกตุทุกกระทู้จะมี Ghost ที่ไปทั้งด่า ทั้งชม พี่หนึ่งพวกที่ชมนี่ 1 ในนั้นจะเป็นผม
    แทบทุกกระทู้ และมักจะตำหนิ พวกที่ว่าพี่หนึ่งเสมอ ว่าเป็นนักธุรกิจ หรือปั้มหมาขาย ว่า มันไม่รู้จักพี่เขามันจะรู้นิสัยพี่เขาได้
    ไงฟะ ไอ้พวกนี้อิจฉาหมาพี่เขาสวยกว่าล่ะสิ ผมคิดแบบนี้เสมอมา ....

จนกระทั่งวันหนึ่ง ผมก็มาเจอกระทู้ พี่หนึ่งตั้งว่า.......... ขายหมานอกนำเข้า
    ผมก็งงเอ๋ ..... พึ่หนึ่ง เดี๋ยวนี้พัฒนา เอาหมานอกเข้ามาขายเลยเหรอ โอววสุดยอด รีบคลิกเข้าไปดูทันที
    แต่ผลที่เห็น นี่ผิดจากหน้ามือ เป็นฝ่าตีนเลยทีเดียวครับ เหอ เหอ ประกาศขายหมาโต ในคอกของพี่หนึ่งเอง
    เปิดมาเรปแรกเลย เจอขายเจ้า Lucifer และที่อึ้งมากกว่านั้นคือ พี่หนึ่งประกาศขาย 911 แถมขายไปแล้วซะด้วย
    911 นี่ล่ะที่ผมว่าเป็นหมาสไตล์ที่ผมชอบที่สุดแล้ว แต่....... ประเด็นที่ผมอึ้งไม่ใช่ที่พี่ประกาศขายหมาที่ผมชอบ

ที่ผมอึ้งก็คือ ยังไงทั้ง 911 และ ลูซิเฟอร์ก็เป็นตัวหลักให้พี่หนึ่งเข้าวงการ
    และก็น่าจะทำให้คุณหนึ่งมีรายได้จากมันมาก ผมว่าน่าจะมากมายล่ะ ถ้าเป็นผมนี่ผมคิดว่าถึงเราจะเลี้ยงมาเรามีบุญคุณกับมันก็จริง
    แต่มันก็ทำรายได้ให้เรามากพอสมควรก็น่าจะมีใจผูกพันธ์กับมัน หรือว่าให้ความสำคัญกับมันบ้าง ตอนคุณหนึ่งขึ้นกระทู้ขายมัน
    ผมพูดตรง ๆ ว่าผมช็อค ..... อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลยนะครับพี่ ถ้าเป็นผมนะผมจะเลี้ยงไปเรื่อย ๆ จนมันไปสบายนั่นแหละคับ
    (แต่ผมก็แอบนึกในใจด้วยว่าพี่หนึ่งแกล้งขายเล่น ๆ ประชดผี หรือแกล้งอำผีอะเปล่า)
    แต่.....พี่หนึ่งก็ขายจริง ๆ ..........

ยังครับ ตอนนั้นผมยังมองในแง่ดี ...... ผมคิดว่าพี่หนึ่งคงจะเลิกเพาะหมาแล้ว
    เพราะถึงขนาดขายหมาที่เป็นตัวหลักของตัวเอง อาจจะไปทุ่มเทให้ธุรกิจ
    ของพี่หนึ่งเต็มที่ และหันหลังให้กลับวงการแล้ว ตอนนั้นผมยังรู้สึกหดหู่ใจเล็ก ๆ ว่าต้องเสียมือดีในการเพาะเลี้ยงพิทบูล
    สวย ๆ ของวงการไป คิดว่าพี่หนึ่งคงจะเลี้ยงแบบเล่น ๆ ไม่ได้เพาะเหมือนเดิมแล้ว .............

แต่หลังจากนั้นอีก 2 วันพี่หนึ่งก็เอาลูกหมามาขายอีก - - เหอเหอ
    แต่..... ผมก็ยังคิดเข้าข้างพี่หนึ่งอยุ่ดีว่า อาจจะเป็นลูกๆ แค่ชุดที่
    ยังเหลือ ขายให้หมด ๆ ไป แต่หลังจากนั้นไม่นาน ก็มีกระทู้โชว์หมา - - ประมาณว่าหมาสวย - -

ผมเลยสรุปว่าไม่ใช่แระ พี่หนึ่งยังคงอยุ่ในวงการเหมือนเดิม
    แต่สิ่งที่ผมไม่เข้าใจก็คือ
    พี่หนึ่งทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ที่ขายทั้งเจ้า 911 และ Lucifer ไป ?
    สรุปว่าที่ผ่านมา คนอื่นวิจารณ์พี่นี่เขา พูดกันไม่ผิดใช่มะคับ ?
    ยอมรับว่าเสียความรู้สึกมากครับ แต่อยากทราบความคิดของพี่ (จิง ๆ ในใจว่าคิดยังไงครับ)

หรือว่าที่ผ่าน ๆ มา พี่ผีเขาพูดถูกมาตลอดครับ

.............................................................................................................................................
    แล้วมึงเสือกอะไรกับเค้าหละไอ้สาดดดดดดด พี่เค้าขายให้คนที่อยากได้ไปเลี้ยงแล้วมึงมีปัญหาอะไรว่ะไอ้เฮี้ยยยยยยยยยยยยยยย ยกตัวอย่าง****911****ถ้ายังอยู่มึงจะซื้อเหลอไอ้ส้นตีน เสือกกับเค้าทุกเรื่องน่ะไอ้เลววววววววว แหมๆๆๆสมัครเข้ามาเพื่อทําลายเค้าเลยน่ะมึง
    ไอ้ลูกพ่อแม่ไม่สั่งสอน มึงจงอยู่กับการอิจฉาและความอยากได้แต่ไม่มีปัญญาหามาดีๆสักตัวมาเลี้ยงต่อไปเถอะไอ้เด็กน้อย5555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555
  • พวกกูจาขายหมาแล้วพวกมึงเสือกเหี้ยไรด้วยวะ ถ้าไม่มีพวกกูแล้วคนอย่างพวกมึงจาหาหมาจากไหนมาเลี้ยงว่ะไอ้..วย อ่อนจริงๆนะพวกมึง
    ไอ้ควายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • มาถามส้นตีนไรในนี้ มึงนี่เพิ่งสมัครแล้วก็มาแบบนี้ทําเพื่ออะไร
  • ทำไมมึงเศร้าและสิ้นหวังในชีวิตเลยหรือไง ไอ้กระจั่ว หรือว่ามึงตั้งกระทู้ขึ้นมาเพื่อให้พี่หนึ่งแกเป็นเป้าโจมตี อย่างที่ผีๆเขาบอกเขาจะขายหรือไม่ขายมันเรื่องของเขาหมาเขา แต่ยังไงฝีมือการบรีดแกไม่แพ้ใครอยู่ดี หมดรวดเร็วทุกคอก

สาวก New Line
  • สวัสดีครับ
    ก่อนอื่นเลย พี่ผีทั้งหลายอย่าเพิ่งด่วนไปด่าน้องเค้าน๊ะครับ ผมเข้าใจว่า น้องเค้าคงไม่ทราบข้อเท็จจริงหลายๆประการ
    อันดับแรกเลย สำหรับผู้ที่มองว่าผมทำผิด ผมเลว ผมก็ยอมรับผิดครับ.......กราบขอโทษด้วยครับ ไม่ขอแก้ตัวใดๆทั้งสิ้นครับ
  • นี่แหละสไตล์พี่หนึ่ง ผมชอบมากแนวนี้กวนตีน ปากหมา ไม่แคร์สื่อ ไม่ง้อใคร แต่ไปได้ฉิว และดีกว่าหลายๆคอก ชมจากใจจริงแคร๊บบ

ที่ผมชอบแนวพี่หนึ่งเพราะผมเห็นในสังคมพิทบูลหรือบูลี่บ้านเรา แม่งโครตๆๆๆๆๆๆๆๆจะเลียกันเลย อันนี้จริงๆ เห็นบางคนแล้วอยากจะอ๊วก

อย่างพี่หนึ่งแกตรงๆ หมูไปไก่มา กูได้เงินมึง มึงได้หมาคุณภาพไป

สาวก New Line
  • เรื่องที่2
    911 ขายไปแล้วจริงๆครับ ขายได้หลังเปิดขาย ไม่เกินอาทิตย์
    LUCIFER ยังไม่ได้ขายครับ สนใจติดต่อได้ 081-818-9382
    บอกก่อนเลยว่า หมา2ตัวนี้ ยังไม่แก่ 911-4ปี LUCIFER 3-ปี
    ต้นเดือนหน้า จะมีลูก911คลอด1คอก ผมผสมไว้ตั้งแต่ยังไม่คิดจะขาย911เลยครับ
    เรื่องเข้าวงการหมา ยอมรับว่าตอนแรกจะใช้หมา2ตัวนี้เป็นตัวนำเบิกร่องนำทางในวงการ แต่ความเป็นจริงแล้ว ไม่ใช่เลย????
    คนที่รู้จริง จะทราบว่า ตัวที่สร้างชื่อเสียงเงินทอง ที่สำคัญ "สร้าง NEWLINE ขื้นมา" กลับเป็นหมาตัวเมีย ที่ชื่อว่า LUNA RIDER
    "LUNA RIDER ตัวนี้ซิครับของจริง กี่ล้านก็ไม่ขาย บุญคุณท่วมหัวเลยตัวนี้ เลี้ยงกันให้ตายกันไปข้างนึง"
    แสดงว่าคุณ "ไม่ทราบข้อเท็จจริง" จริงๆด้วย ว่าNEWLINEกำเนิดจากตรงไหน๋
    ไฟล์แนบ
    DSC00186[1]2.jpg 92K
  • ผมชอบนะคนสไตล์นี้ จะทำธุรกิจก็ประกาศตัวกันตรงๆไปเลย ไม่ต้องอ้อมค้อม

ดีกว่าคนอยากขายหมาแต่อาย ไม่กล้าพูด อ้างว่ารักหมา อยากพัฒนาหมา อยากเก็บสายเลือด ฯลฯ แต่ขายแดกเรียบทุกคอก ฮ่าๆๆๆ

พิตบูลโซน บอร์ดของคนจริง ไม่มีเลียครับ
  • เรื่องที่3
    ขายทำไม???
    บรรดา ลูกค้า เพื่อนฝูง คนที่เคยเข้ามาดูบ้านผม จะทราบได้ว่า ผมมีกรงจำนวนจำกัด ลูกหมาออกกันเพรียบ
    ผมมีลูกหมาที่ไม่ขายหลายตัว เพื่อไว้ใช้งานในอนาคต แล้วผมจะเลี้ยงที่ไหนล่ะครับ ถ้าไม่ขายหมาโตออกไปบ้าง
    ผมกล้าพูดได้เลยว่า ผมสามารถสร้าง พ่อพันธุ์ แม่พันธุ์ ชั้นดีได้เองแล้ว ในสายหมาของตัวเอง ไม่จำเป็นจริงๆจะไม่สั้งหมานอกเข้ามาอีก
    ในเมื่อสร้างหมาขื้นมาได้ ก็ไม่จำเป็นต้องทำลายของเก่านี่ครับ ผมก็แบ่งให้คนงบน้อย อยากได้หมานอกไปเลี้ยง ไปทำ ในราคาโคตรจะถูกเลย ซื้อมาหลายแสน ขายไม่กี่หมื่น ไม่ดีกว่าหรือครับ
  • เรื่องที่4 เรื่องโชว์หมา
    คงเป็น เจ้า "หำ-ตี๋" ถูกต้องครับ ผมขายหมาเก่าออกไปก็เพื่อมำเงินมาซื้อเจ้านี่ด้วย จริงๆครับ
    ยอมรับครับผม
    ซื้อทำไม???
    ฮัมตี้ เป็นหมาที่ผมชอบเป็นการส่วนตัวมั่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ที่สำคัญ มันเข้ากับสายเลือดแม่หมาที่ผมมีอยู่พอดี
    ครั้งแรกที่เห็น ผมพูดกับ บั๊ค"เจ้าของคนแรกที่สั่งซื้อเข้ามา" ทันทีว่า "บั๊คขายบอกพี่น๊ะ" แล้วผมก็คุยกับคนอื่นๆเพื่อนๆว่า ถ้ากูจะซื้อหมาอีกตัวน๊ะ "ฮัมตี้"เท่านั้น แม่งฟ้าประทาน บั๊คงานเยอะมากเปิดร้านไอติม "ไอซ์มอนสเตอร์" พอดี ไม่มีเวลาดูแลหมา2ตัว เลยแบ่งขายฮัมตี้มาให้ผม ผมพูดจริงทำจริง คุยกัน10นาที...จบ
    ไฟล์แนบ
    IMG_01582.JPG 97K
    GetAttachment[2]3.jpg 69K
  • เคลียร์ครับ จริงใจดีครับ ตามผลงานอยู่เหมือนกันครับ
    ชอบนัง Luna Rider มั่กมาก เสียดายลูกตัวเทพของมันตายกะทันหัน RIP kingkong Rider
  • เหรียญ2ด้าน ยังไม่เหมือนกันเลย เราต้องมองทั้ง2ด้านซิครับ อย่ามองเพียงด้านเดียว
    "ใช้หัวสมองคิด อย่าใช้หัวแม่ตีนคิด คุณจะก็ได้คำตอบครับ"
    ผมคงไม่สามารถทำให้ทุกๆคนพอใจ ในหมาผม รึ ตัวผม ได้ทุกๆคนหรอก เข้าใจครับ คนรักมี คนเกรียจก็ต้องมี
    แต่สื่งสำคัญที่สุดคือ
    "ผมทำให้"ลูกค้า"ของผมพอใจในตัวผลิตภัณท์ เต็มใจจ่ายเงินซื้อ มีความสุขกับหมาที่ได้รับไป ผมก็"พอใจ"แล้วครับ"
  • ตอนนี้พี่หนึ่งเค้ามีแนวทางในการทำหมาของตัวเอง หมาตัวที่ไม่ใช่ก็ต้องขายออกไปซิครับ
  • เหมือนรามาสามต้อง เอ็มม่า
    บัฟฟาโล่ ต้องสเต๊ลท์
    นิวไลน์ ก็ ลูน่านี่หละ

สถ้ายุสสสสก็ต้อง คาริโต้ 5555
  • ชัดเจน ตรงไปตรงมา เยี่ยมครับหนึ่ง
  • ไอ้เอี้ยนี่แม่งแสบด่าได้นิ่งและเนียนมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
  • ฝากยุทธ chonburi cool camp ช่วยอัพเดท
    ลูก ๆ ของ Jarhead กะ fivefie หน่อยดิ
    อยากเห็น พัฒนาการของพวกมัน

ขอบคุณครับ
  • หนึ่ง มึงอย่ามาสร้างภาพเลย อยากให้สังคม เค้ายอมรับมึง มึงต้องพัฒนาตัวมึงเองก่อน ก่อนที่มึงจะพัฒนาหมาของมึง
    หมามึงสวยกุเข้าใจ ...แต่คำพูดของมึง มันขี้คุยเกินไป ใครๆเค้าก็รู้ว่ามึงมันจอมขี้คุย
    ....
    เลี้ยงหมา อย่าให้หมากินความคิด สมองไปหมด
    มึงทำอะไรไว้กับหมา ทำหมาแบบไหน เลี้ยงยังงัย มันไม่สำคัญ
    ..
    สิ่งสำคัญที่สุดคือ คำพูดคำจา อย่าให้มันโอเวอร์
    ทุ้ย ขายลูกหมาตัวเกือบแสน
  • ผมยอบรับในการเลี้ยงดูสุนัขและการขาย
    ของหนึ่งมาตลอดว่าระดับเทพ

ตอนนี้ต้องให้ตาหนึ่งมาที่1
    จัดไป
  • ฝากให้คุณ 1
    ผมยอมรับในการเป็นบรีดเดอร์ของคุณ
    ไฟล์แนบ
    0016932_40057edbae[1].jpg 24K
  • ไอ้พวกเหี้ยผีสาวกไอ้สัตว์หนึ่ง ทำมาเป็นปากดีไปว่าน้องเขา เดี๋ยวกูกระทืบม้ามแตกเลยไอ้เย็ดแม่ พวกมึงก็ธุรกิจล้วนๆสิไอ้สันดานคำว่ารักหมาพวกมึงคงจะสะกดไม่เป็นหรอก ไอ้พวกสนตีน
  • โวววๆ อย่าถ่อยสถุลมากนักสิครับพี่ผี พี่อิจฉาเขาหรือเปล่าครับ ที่ขายหมาไม่ได้อย่างเขา หยาบสถุลไปเถอะชีวิตพี่ก็คงไม่เจริญหรอกครับ

สาวก New line
  • ไม่มีคนบรีดหมา ก็ไม่มีหมาขายถูกต้องครับแต่ที่จะบอกคือ บรีดเสร็จยังขายหมาทิ้ง ข้อนี้ใครช่วยมาชมกันหน่อยว่ายอดเยี่ยมมาก

ผมไม่ได้พูดเรื่องธุระกิจหรืออิจฉา แต่พูดเรื่อง เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ ถ้ากรณีนี้ถือว่าใช่ ก็เต็มที่

ชอบที่พี่ตรงไปตรงมา(ตรงแต่เรื่องธุระกิจ แต่ไม่ได้รักและรับผิดชอบอย่างที่เจ้าของเวบเค้าตั้งคอนเซปไว้เลย)

หรือนี่เป็นเวบของนักธุรกิจหมา แต่ ไม่ได้เป็นของคนรักหมา
  • ขอบคุณทุกๆกำลังใจครับ ทั้งผู้ที่รู้จักและไม่รู้จักกันเป็นการส่วนตัว ขอบคุณสำหรับที่จิตใจเปิดกว้างมีน้ำใจ ขอบคุณครับ
    ส่วนพวกพี่ๆที่ติเตียนผม ผมก็ขอยอมรับผิดครับ ขอโทษครับ ที่ทำให้ท่านๆ พี่ๆไม่ชอบ ไม่สบายใจ ไม่ปลื้มผม ขอโทษน๊ะครับ
    ***ต่อไปนี้ผมจงตั้งใจงานให้หนักขื้น ทำให้ดีกว่านี้ จะพัฒนาการบรีดการเลี้ยงให้ดีกว่านี้ หวังว่าสักวัน คงจะได้การยอมรับจากพี่ๆน๊ะครับ
  • อ้าวผมคิดว่า humsty เป็นของ chomburi coolcamp

เห็นลงในหนังสือ อาณาจักร สัตว์เลี้ยง

รึว่าคนละตัวกัน ขายใหพี่แล้วหรอ

ยังไงถ่ายรูปมาดูหน่อยเด้อ อยากเห็นรูปสวยๆๆมันจัง

งงง ไปหมดและ
  • ครับคุณpungpung08 ตัวเดียวกันครับ ผมซื้อต่อมา
    ไฟล์แนบ
    images[26]2.jpg 3K
  • อ่านแล้วบอกไม่ถูก มองในด้านความรักสุนัข กับ การบรีดพัฒนา มันไปด้วยกันไม่ได้อยู่แล้วคุณรู้ไหมกว่าจะได้สายหมาอย่าง gotti RAZOREDGE มันยากเเค่ไหน ต้องทํากี่รุ่น การที่ขายหมาออกเพราะเมื่อได้หมาที่มีลักษณะที่ต้องการแล้วมันต้องไปต่อ ถ้าเก็บไว้มันเป็นต้นทุนแล้วจะเอาเงินที่ไหน พ่อ 3 แม่ 5 กินเดือนเท่าไร ถ้าไม่สั่งพ่อนอกก็ไม่ได้เกิดไม่ขายสั่งอย่างเดียวร้านทองก็ไม่พอ คุณต้องทําใจให้กว้าง ถ้าเข้าใจก็ไม่มีอะไร (ราม 3 สงสัยจะบ้าสั่งอย่างเดียว แต่ดูจากรูปเวลาไปเที่ยวน่าจะบ้าจริง :015: :015::013:)
  • ไอ้พวกเหี้ยผีสาวกไอ้สัตว์หนึ่ง ทำมาเป็นปากดีไปว่าน้องเขา เดี๋ยวกูกระทืบม้ามแตกเลยไอ้เย็ดแม่ พวกมึงก็ธุรกิจล้วนๆสิไอ้สันดานคำว่ารักหมาพวกมึงคงจะสะกดไม่เป็นหรอก ไอ้พวกสนตีน

แล้วมันหนักกะบาลพ่อมึงเหลอไอ้สาด จะธุรกิจหรือไม่แล้วมึงเสือกเหี้ยไรด้วยว่ะ ไอ้ควยมึงที่น่าจะมีปัญหาทางครอบครัวน่ะไอ้ควายกลับมาเกิด เก่งจริงมึงลงเบอร์มาดิไอ้เหี้ยเด๋วกูจะไปให้มึงกระทืบม้ามหน่อยหวะไอ้อ่อนเอ้ย....ไอ้สาดดดดดดดดดด
    หนีงสู้เว้ย55555555555555555
  • :002:ไปดีก่ากลัวๆๆๆ.........ผีแม่งดู๋ๆๆๆดุ..
  • ธรรมดามันเป็นเรื่องธรรมดา เขาก็ทำกันทั้งโลกหละ ไม่ว่าวงการไหนอะ ที่รัก :o010::o010::o010:

แล้วมันหนักกะบาลพ่อมึงเหลอไอ้สาด จะธุรกิจหรือไม่แล้วมึงเสือกเหี้ยไรด้วยว่ะ ไอ้ควยมึงที่น่าจะมีปัญหาทางครอบครัวน่ะไอ้ควายกลับมาเกิด เก่งจริงมึงลงเบอร์มาดิไอ้เหี้ยเด๋วกูจะไปให้มึงกระทืบม้ามหน่อยหวะไอ้อ่อนเอ้ย....ไอ้สาดดดดดดดดดด
    หนีงสู้เว้ย55555555555555555

มึงลงของมึงมาซิ เดียวมึงเองไอ้อ่อนเป็นควยเย็ดแล้ว สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด55555555555
  • ผีตัวสุดท้ายควรได้รับการศึกษาเพิ่มเติมบ้างนะ หยาบได้ใจจริงๆ มองย้อนไปถึงโครตเง่าต้นตระกูลคงเป็นพวกจันทานที่ยิ่งกว่าพวกสถุล
    สงสัยท่านเจ้าของหมาเคยไปเหยียบหัวใจมันมามั้ง ถึงได้แค้นขนาดนี้ พรุ่งนี้จะกรวดน้ำไปให้นะ

สาวก New line 2
  • ** คนเราคิดไม่เหมือนกัน ตัดสินกันลำบากนะคร๊าบๆๆ

สู้ๆๆโว๊ยๆๆๆๆๆๆๆ ของดีมีคุณภาพ.
  • สาวกไอ้หนึ่งเยอะจริงๆ สงสัยแม่งนัดบอร์ดอัดตูดกันบ่อย ถึงรักกันขนาดนี้ 555
  • พวกมึงไม่มีปัญญาซื้อหมาดีดีเลี้ยงยังเสือกมาบากดี
  • คุณ PitbullUTT พูดได้ตรงประเด็นที่สุดละ
  • ผีกัดผีเหี้ยทั้งนั้น แต่ก็มีผีที่ดีบ้าง:066::066::066::066::066::066::062: