ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHIANG MAI PITBULL ล้านนาหมาแดง PITBULL NORTH
  • สวัสดียามเช้าชาวเชียงใหม่ อยากขึ้นไปแอ่วอีกสักหลายๆรอบ

สำหรับน้าผี ผมจบไม่มีอะไรจะแนะนำแล้ว

สำหรับเต็กและบุคคลที่ล๊อคอิน ขอต่ออีกนิดหนึ่งนะครับ เรื่อง คุณสมบัติ ของผู้นำ

การถอยหลังออกมาคนละก้าวแล้วมองเข้าไปใหม่ คุณอาจจะเห็นอะไรที่คุณมองข้ามไปก็ได้ครับ

ผมไม่พูดเรื่องงานเชียงใหม่แล้ว แต่จะขอยกเอาเหตการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวเองมาให้สตินะครับ

สมัยผมเป็น Sales Manerger ผมดุมาก แต่เหนื่อยโคตรๆ ทุกคนทำงานด้วยความกลัว
    พอผมเป็น GM ผมใจดีมาก ไม่ค่อยดุลูกน้อง ออกจะใจดี เป็นกันเองกับทุกคน นานๆพูดที แต่ พูดทีต้องสะเทือนทั้งบริษัทฯ

ผมเชื่อว่าหลายท่านคงงงถึงความแตกต่าง
    ตอนทำเซลล์ ดูแลแผนกเดียว ปกครองพนักงานระดับ แรงงาน ต้องเด็ดขาดเพราะทำงานอยู่กับเงิน และพนักงานขายก็ เสือสิงห์กระทิงแรด หากไม่เด็ดขาดก็เอาไม่อยู่ แต่เหนื่อยโคตรๆ เดินทางขึ้นเหนือล่องใต้เป็นว่าเล่น มันเหนื่อยกาย แต่สบายใจ เพราะรับผิดชอบแผนกเดียว ใครซ่าส์ ไล่แมร่งออก จบ

ตอนเป็นจีเอ็ม คุมทั้งบริษัทฯ ต้องทำงานบนความสามารถของคนอื่น ปกครองระดับหัวหน้างาน ผู้จัดการขาย บัญชี การเงิน บคคล ผลิต ขนส่ง ทุกคนต่างก็มีกองกำลังของตัวเอง เราต้องประสานงาน ให้บรรดาหัวหน้างาน สามารถทำงานร่วมกันได้ ไม่อย่างนั้นรบกันไม่เลิก เพราะต่างคนต่างใหญ่ สบายกายแต่เหนื่อยใจ ความยาก คือทำอย่างไร ให้แต่ละแผนก ทำงานร่วมกันได้อย่างราบลื่น จะไล่ใครออกก็ลำบาก เพราะแต่ละคนใหญ่ๆทั้งนั้น

การอยู่ในสังคมคนหมู่มาก ถึงแม้เราจะเป็นผู้นำมีอำนาจสูงสุด แต่เราไม่สามารถทำตามใจตัวเองได้ทุกเรื่อง แม้ในเรื่องที่ฝืนกับความรู้สึกของตัวเอง การทำการใหญ่หากขาดความศรัทธา และ ไม่มีคนให้ความร่วมมือก็ยากที่จะสำเร็จ วิศวกรก็ไม่สามารถสร้างตึกสูงด้วยตัวเองได้ หากขาดความร่วมมือจากกรรมกร ใช่แล้ว เราเรียกสิ่งนี้ว่าทีมเวิร์ค ครับ

วิธีขจัดความขัดแย้ง แล้วสร้างความร่วมมือ คือหากเป็นเสียงเรียกร้องของคนหมู่มาก และไม่มีผลกระทบเรื่องจรรยาบรรณ
    บางครั้งก็ต้องยอม และเมื่อยอมแล้วไม่ดีขึ้นเราค่อยเปลี่ยน ผมเลยอยากให้แต่ละท่านเข้าใจ บทบาทและหน้าที่ของตัวเองครับ

ไม่รู้สิ่งที่เขียน เข้าใจยากไปหรือเปล่าครับ
  • แทนที่แม่งจะพิจารณา ความเหี้ยของตัวเอง ดันเสือกมาอวดเบ่งบารมีอีก
    งานนี้สงสัยได้อมตีน แน่ๆ เลยพี่เต็ก
  • สำหรับพี่มาร์ค เต็กก็เหมือนน้องชายคนหนึ่ง พี่เองเห็นความตั้งใจ ก็อยากเตือนสติ ด้วยความเป็นห่วง
    อยากเห็นเต็ก เป็นกำลังสำคัญ ที่ช่วยพัฒนาวงการพิตบูลของเชียงใหม่ ให้ก้าวหน้ายิ่งๆขึ้น
    ข้อดีเต็กก็มีเยอะ และข้อเสียก็ไม่น้อย แต่นิสัยพี่ ชอบมองที่ความดี มากกว่าจะขุดค้นความเลวใคร
    สังคมนี้ มันต้องการคนเสียสละ และคนที่ปิดทองหลังพระเยอะๆ

ยอมรับว่าช่วงหนึ่ง เต็ก บุกเบิกกิจกรรมเพื่อชาวเชียงใหม่ มันคือผลงานที่ดีเยี่ยม ยังมีคนจำได้และกล่าวถึงจนทุกวันนี้
    แต่หากเราเอามาเป็นบุญเป็นคุณ คนที่เคยศรัทธาก็จะเสื่อมถอย กลายเป็นว่าเราทำเพราะหวังคำสรรเสริญ เยินยอ

พี่เองก็เคย บุกเบิก กิจกรรมลากน้ำหนัก จากกิจกรรมที่คนไม่รู้จัก จนกลายมาเป็นกิจกรรมยอดนิยมกิจกรรมหนึ่งสำหรับพิตบูล

แต่วันหนึ่งเกิดความขัดแย้ง แบ่งพรรคแบ่งพวก โดนใส่ร้ายป้ายสีต่างๆนาๆ สารพัดข้อกล่าวหาที่เขาจะเอามาใส่ให้ ขนาดโดนยึดเอาผลงานไปเป็นของัวเอง พี่ก็ยังไม่เคยโวยวายเลย
    และพี่ก็ไม่เคยทวงบุญคุณด้วยว่า พี่เป็นคนบุกเบิกกิจกรรมนี้มา ปล่อยให้เวลา มันพิสูจน์ว่าใครของจริง ใครของปลอม ใครทำเพื่อตัวเอง ใครทำเพื่อวงการ พี่มั่นใจว่า เวลามันสามารถให้คำตอบด้วยตัวมันเอง

การทำความดี เราเองรู้อยู่แก่ใจ ไม่ต้องป่าวประกาศว่าตัวเองเป็นคนดี ใครไม่รู้แต่ตัวเราเองรู้
    ความดีของคน หากเราพูดเองไม่มีทางภูมิใจ แต่หากคนอื่นยกเอามาให้ หรือช่วยพูดให้ มันน่าภูมิใจมากกว่า

หากเคารพพี่ ก็อยากให้เอาสิ่งที่พี่พูดไปทบทวนนะครับ
    และพี่ไปเชียงใหม่เมื่อไร ก็คงได้เจอกันอีกครับ
  • สวัสดียามเช้าทุกท่าน วันนี้ที่เชียงใหม่อากาศดี๊ดี และหวังว่าบรรยากาศในห้องของเราวันนี้มันจะดีตามไปด้วยนะท่าน ขอเถอะ....
  • ขอบพระคุณในข้อความดีๆ ที่เตือนสติยามเช้าครับพี่ Mark

ว่างๆ ผมจะโทรไปคุยเล่นเที่ยวเล่นเด้ออ้ายสมพงษ์...:065:
  • หลายท่าน ต่างก็ออกหน้ากันขนาดนี้แล้ว เชื่อว่า บรรยากาศคงผ่อนคลายลงมาบ้างนะครับ
  • เห็นน้องสาวบอกว่า ห้องนี้มันร้อน..!! Lamb Lac ช่วยท่านได้ ชงผสมโซดาดื่มวันละ 7-8 แก้ว รับรองชิวส์ & มาฟฟฟฟ..!!

สนใจติดต่อ มาเฟีย ขวัญใจคนเดิม..
  • อากาศเชียงใหม่เช้านี้ดีจริงๆ ครับน้องเตย เจ้าเบิกวิ่งเล่นสนานหญ้าข้างบ้านไม่หยุดเลย...
  • หนังไข่ โชว์.................อีกแล้ว น่ากลัว ผู้มีอิทธิพล . แหม... เก่งจริงๆ จะรอดูหน่อยว่า เมิงอะขนาดไหน หน้าหนังไข่หมา

ไม่รู้จักสำนึกจริงๆ.... หนักกระโปกควายเ้อ้ยยย
  • ใจร่มๆกันเจ้าพี่น้อง...ขอประชาสัมพันธ์ ตอนนี้ถ้าพี่น้องท่านใดสนจะซื้อBULLY WHEY ไม่ต้องไปไกล ถึงกรุงเทพแล้วติดต่อเตยได้เลย 086-7288957 สะดวกรวดเร็วในราคาเดียวกัน ขอบคุณค่ะ
    ไฟล์แนบ
    11153.jpg 107K
  • กระทู้นี้เค้าแรงกันจิงๆเลยนะครับ...
  • นกไร้ขน คนไร้เพื่อน ย่อมขึ้นสู่ที่สูงไม่ได้ ถ้าอยากจะเป็นใหญ่ใจต้องนิ่ง
    ...............................................................................................................
    มนุษย์เป็นสัตว์สังคม ไม่เชื่อให้ไปถาม อริสโตเติล หรือ เพลโต ดูก็ได้ ถ้าไปถามและได้คำตอบแล้ว ก็ไม่ต้อง
    กลับมาบอกนะ
    ...............................................................................................................
    กัมมุนา วัตตะตีโลโก คงได้ยินกันบ่อยๆ นะ
    ความขัดแย้งก่อให้เกิดการพัฒนา เฉพาะเรื่องงานนะถ้าเป็นเรื่องส่วนตัวมีแต่พัฒนาลง
    การศึกษาไม่ได้ช่วยอะไรเธอเลยหรือ เคยถูกอาจารย์ ท่านหนึ่ง ว่าให้ตอนสมัยเรียน และจำได้จนทุกวันนี้
    ความกดดันทำให้ถ่านเป็นเพชร จำไม่ได้แล้วว่าใครกล่าวไว้
    ความสุขที่แท้จริงคือ ลูกแก้วและเมียขวัญ จาก เปาบุ้นจิ้น
    ................................................................................................................
    ใจสู้หรือเปล่า ไหวมั๊ยบอกมา โอกาสของผู้กล้า ศรัทธาไม่มีท้อ โป่ง เดอะซัน
    ................................................................................................................
    และสุดท้ายโปรดอย่าลืม มนุษย์ ไม่ว่าจะเป็น บิลเกรท อินเนสต้า ทอมครุสย์ หรือ ซีซ่า มิลลาน ทุกคนต้อง
    จากโลกนี้ไปแน่นอน จะช้าเร็วต่างกันก็เท่านั้นเอง
  • กระทู้แรง ขอมาชมนิสสสสสสสนุง

ทั่นเต็ก จำป้าพรได้มั้ย ป้าพร ชื่นชม ฝีมือการถ่ายทำวีดีโอของทั่นมากมาย (งานดีวัน) ทำออกมาได้ยอดเยี่ยม ทุกคนชื่นชมทั่นมาก

งานเชียงใหม่ที่ทั่นเต็กจัด ทั่นเต็กก็จัดได้ดีมาก

แต่งานสุดท้าย ทั่นเต็กพลาดไปน๊า ป้าพรว่า อันนี้ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวนะ สาเหตุมันมีนิดเดียวเท่านั้นเอง

ไม่เกี่ยวกับเรื่องเงินทองค่าเสื้อ แต่มันเป็น มารยาท การที่ทั่นเต็ก เอารูปเจ้าเบิร์ก ไปใส่แทนโลโก้งาน มันทำให้ทีมงานที่เค้าริเริ่ม
    ทำให้เกิดความกินแหนงแคลงใจกัน(ปัญหามันเลยยาววววววว และมีผีคอยตามกัดทั่นเต็กเรื่อยมา)
    คนเราน่ะนะ เมื่อมองกันเป็นศัตรูแล้ว ต่อให้ทำอะไร ก็ไม่มีคำว่าถูก หรอก เชื่อเหอะ

เมื่อเกิดปัญหา แทนที่ทั่นเต็กจะยอม กลับ โยกไปท่านู๊นนี้ (อันนี้อ่านเองในกระทู้ หามีใครมาบอกไม่)
    จึงทำให้มีศัตรู โดยคาดไม่ถึง อันศัตรู นั้น มันมิได้หมายความถึง การมาท้าตีท้าต่อยกัน
    ศัตรูที่สำคัญคือ ศัตรูทางความคิดไง ทั่นเต็ก

ป้าพร อยู่บอร์ดนี้มา ตั้งกะอีโกลเด้นสองเดือน ตอนนี้มันจะสองปีแล้ว อาจจะน้อย แต่เข้าบ่อย อ่านเยอะ อิอิ
    ได้รับบทเรียน มากมายหลายอย่าง
    เจ็บ จน ไม่อยากจะมาโลดแล่น ในบอร์ด อีก
    ลบกระทู้ตัวเองออกก็เคยทำ

แต่ มีประโยคหนึ่งที่ป้าพร อยากบอกทั่นเต็กนะ

อันที่จริงคนเขาอยากให้เราดี แต่เราเด่นขึ้นทุกทีเขาหมั่นไส้
    จงทำดี แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย ไม่มีใครเขาอยากเห็นเราเด่นเกิน

ไม่มีใครคิดว่าตัวเอง ผิด ว่ามั้ย

ท่านพุทธทาส ทั่นยังสอนเล๊ย

เขามีส่วนเลวบ้างช่างหัวเขา จงเลือกเอาส่วนดีเขามีอยู่
    เป็นประโยชน์โลกบ้างยังน่าดู ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย

สรุป เราเท่านั้นที่รู้ดีกว่าใคร ว่าอะไรถูกผิด ในโลกนี้ไม่มีใครไม่เคยพลาด

มีน้องคนหนึ่งบอกวิธีให้ป้าพรนะ

"แค่คลิกปิด ปัญหาจบ" ทดลองดูนะทั่นเต็ก ลองปิดโลกไซเบอร์นี้ แล้วไปพิจารณาให้ถ้วนถี่ว่า
    ทำไม เฮียเหลียง ทั่นมาร์ค ที่ชื่นชมความรู้ความสามรถของทั่นเต็ก จึงออกโรงมาเตือน

งานมีทติ้งคราวหน้า หวังว่าคงได้รู้จักตัวเป็นๆ นะ ทั่นเต็ก

ด้วยความปราถนาดี
  • โอ้โฮ ยาวๆ เลย ผมอาจจะไม่ค่อยทราบเรื่องมากมายนัก แต่ก็อยากให้พวกเรารักกัน

ก่อนจะรักก็มักจะชัง ร่วมแรงร่วมพลัง หนักนิดอภัยกัน

มันย่อมเป็นปกติของกลุ่มทุกกลุ่ม อย่าคิดว่ามันเป็นความขัดแย้งที่เข้ากันไม่ได้

ถ้าเมื่อไรหลอมรวม ไว้เนื้อ เชื่อใจกันแล้ว กลุ่มนี้จะมีพลัง แลั มีศักยภาพ

ในกลุ่มๆหนึ่งทุกคนมีความสำคัญ

ทุกสิ่งทุกอย่างจบได้ด้วยการคุย คุยกัน คุยกัน

เอาปัญหาวางไว้ตรงหน้า หลายๆคนช่วยกันแก้ ผมว่าจบ

น้ำใจให้อภัยเป็นสิ่งยิ่งใหญ่ เป็นกำลังใจให้ครับ
  • ขอบคุณเฮียใหญ่ที่แวะมาเป็นกําลังใจในห้องเชียงใหม่มากครับ

ขอบคุณประโยคที่โดนใจของป้าพรมาก ผมจะเก็บเอาไว้เพื่อคอยอ่านอยู่เรื่อยๆ ครับ...
  • สวัสดีครับ พี่ น้อง ชาวเชียงใหม่ทุกท่าน พี่มาร์ค เฮียเหลียง เฮียใหญ่ และป้าพร

ทุกประโยคและหลายคำแนะนำ ให้ข้อคิดดีๆ ขออนุญาติเก็บเอาไปใช้บ้างนะครับ

เป็นกำลังใจให้ กลุ่มพิทบูลเชียงใหม่ ครับ:062:
  • มองแต่แง่ดีเถิด

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
    จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
    เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
    ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
    จะหาคน มีดี โดยส่วนเดียว
    อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
    เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเลย
    ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง ฯ
  • มึงคิดจะขอโทษเฮียใหญ่สักคำเป็นไหม ไอ้เหี้ยด่าเค้าแล้วทำเนียน
  • ผมรักพิทบูล และอยากให้บรรยากาศสนุกแบบเดิมๆกลับมาอีก มีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆพูดคุยกันในสิ่งที่เรารัก แม่ผมมาเที่ยวหาที่เชียงใหม่ทุกครั้งก็ถามถึงมิตติ้งตลอด ถ้าติดไม่ลงไปกรุงเทพผมก็จะไป ยิ่งถ้างานใหญ่ๆแม่ผมไม่เคยพลาดเ แม่มาก็พาไปเที่ยวเล่น เจ้าอาก้า บ้านพี่ใหญ่บ้าง เที่ยวหาเจ้า สตรอม บ้านพี่สมพงษ์บ้าง พราะแม่ผมก็รักพิทบูลด้วย
    ผมก็เข้าเว็ปตลอดครับแต่หลังๆไม่ได้ออกความเห็น และเบื่อกับความขัดแย้ง แต่อ่านที่พี่มาร์คบอกว่าการนิ่งเฉยไม่ใช่สิ่งแก้ไข ช่วยกันทำบ้านเราให้น่าอยู่เถอะครับ เพราะทุกคนรักในสิ่งเดยวกัน....
  • ชอบ บูลลี่....Mohawka !!!

รักหมาแดง...Red Apollo !!!

• คนที่นี่เค้าไม่ชอบหนุกหนานกันรึ

ลองดูสิ แค่ไปวาง ก็มันส์แล้ว
    ไฟล์แนบ
    sipadans-(13-of-122).jpg 70K
  • ป้าพร วงแตกมาแว้วววสอนคนอื่นสอนแว้วๆๆอย่าลืมสอนตัวเองน่ะนิสัยเอาผัวข่มชาวบ้าน555
  • อะโหไปพิจิตร2วันกลับมาเมื่อกี้กระทู้มันร้อนขนาดนี้่ลยรึ ขอร้องน้าผีนะครับอย่าโยงเรื่องนู่นนี่นั่นมาพันให้มันวุ่นวายเลยครับ ผมขอร้อง
    ความขัดแย้งเมื่อครั้งก่อนมันจบไปนานแล้วอย่าสร้างประเด็นใหม่เลยครับ
  • ฝากไว้หน่อย ........... นะครับ สังคมคนหมู่มาก... นะร้อยพ่อ พันแม่ อย่าหวังว่าเราจะต้องเหมือนกันหมด แต่มีหลักการปฏิบัติ สู่ความสำเร็จมาฝาก ไม่ได้ฝากให้ใครคนใดคนหนึ่งนะครับ ใช้ได้ทุกคนครับ

1.รู้จักสัมมาคารวะ รู้จักผู้หลักผู้ใหญ่
    2.ไม่ยกตนข่มท่าน
    3.ซื่อสัตย์
    4.อย่าอวดฉลาดแบบว่าข้านี้เก่งทุกทาง
    5.รับฟังความคิดเห็นของผู้อื่น
    6.รู้จัก สำนึก
    7.ทำผิด ต้องรู้จัก คำว่า ขอโทษ
    8.อ่อนน้อมถ่อมตน
    9.พูดความจริง ไม่โกหก

ถ้าทำได้ตามนี้ จะเป็นที่รักของผู้ใหญ่ เป็นพี่ใหญ่ของน้องๆ เพื่อนพ้องรักใคร่ นะคร๊าบบบ

สา...ธุ.......ปรองดองแห่งชาติ... ลด อีโก้ ตัวเองลงกันบ้างนะครับ ทุกคน...รับรองแหล่มมม
  • สวัสดีพี่ๆๆๆทุกคนจ้า กระทู้เร้าร้อนมากๆๆ..............รักกันไว้น่ะจ้า
    ไฟล์แนบ
    m7.jpg 67K
  • ได้ข่าวว่ารสดีที่เชี่ยงใหม่ขายดีเหรอครับ...55555555555555555555555555555555+
  • 1.รู้จักสัมมาคารวะ รู้จักผู้หลักผู้ใหญ่
    2.ไม่ยกตนข่มท่าน
    3.ซื่อสัตย์
    4.อย่าอวดฉลาดแบบว่าข้านี้เก่งทุกทาง
    5.รับฟังความคิดเห็นของผู้อื่น
    6.รู้จัก สำนึก
    7.ทำผิด ต้องรู้จัก คำว่า ขอโทษ
    8.อ่อนน้อมถ่อมตน
    9.พูดความจริง ไม่โกหก

^^
    ไอ้หน้าหนังกระโปกไม่เคยมีครับ
  • * Tek
    * CommentTime1 วันก่อน | July 21, 2010, 2:02 pm
    ถูกต้องที่สุดครับคนที่คิดแต่ตามล้างตามล่าคนอื่นคนพวกนี้ไม่ค่อยมีความสุขหรอกคับจิตใจมีแต่ความไม่ดีคิดว่าจะด่าพอสนุกปากมันๆไปวันๆก็ไม่ได้รู้เรื่องไรกะ กท บนๆเค้าหรอกแต่ไม่ดีเลยด่ากันแบบนี้ไม่ชอบกันก็น่าจะต่างคนต่างอยู่เพราะคุณเต็กก็โพสไปโดยไม่ได้เจาะจงว่าโจมตีใครเท่าที่อ่านดูมีแต่ผีที่ร้อนๆหนาวๆกันไปเอง สังพิทบูลจะดีได้ไงถ้ายังมีผีที่เป็นคนแบบนี้อยู่ทำเหตุการณ์ทุกอย่างให้แย่ลงไปเรื่อยๆสุดท้ายก็จะมีแต่ความแตกแยกไม่รักกัน คนเลี้ยงพิทบูลไม่รักคนเลี้ยงพิทบูลด้วยแล้วจะไปรักใครๆที่ไหนอีกล่ะ ผีตัวนี้ก็เป็นผีตัวนึงที่เคยล้อกอินไปตั้งกระทู้ขอความรู้แล้วโดนแบบนี้เหมือนกันคุณเต็กขนาดไม่ได้ทำไรพาดพิงใครยังโดนด่าเลยตอนแรกก็วาดฝันใว้ว่าจะอยากจะเข้าร่วมกลุ่มไปตามงานต่างๆที่คนรักพิทบูลรวมตัวกันแต่พอเจอคำตอบแบบกวนๆออกแนวนักเลงบ้างมากมายเยอะแยะเลยมาเปลี่ยนความคิดใหม่ มีคนแบบนี้อยู่ในสังคมพิทบูลมากขนาดนี้เลยหรอ ไม่เอาดีก่าไม่ไปรวมกลุ่มร่วมงานอะไรทั้งนั้น เลี้ยงแม่งอยู่ที่บ้านทำสปิงโพลให้มันเล่นอยู่แถวบ้านดีกว่าจะออกไปเจอความรู้สึกแย่กับคนและผีแอบด่านิสัยแย่ๆในงานมิตติ้งต่างๆไม่เอาดีกว่าเลี้ยงมันอยู่ที่บ้านหมามันก็มีความสุขได้อยากรู้อะไรเกี่ยวกับพิทบูลก็เปิดดูในเว็บนี้ความรู้เรื่องพิทบูลเพียบ ถ้าผีที่โจมตีคุณเต็กอยู่ได้อ่านนะ คุณเอาเวลาไปเลี้ยงหมาให้ดีดีกว่าครับ ผีบางตัวก็มีงานการทำมีเงินทองทองร่ำรวย เครียดจากงานก็พอแล้วพอกลับมายังจะมาหาเรื่องนั่งด่าคนอื่นอีกคุณไม่เครียดหนักเข้าไปใหญ่หรอคับ โตๆกันแล้วทำตัวเป็นเด็กๆด่าคนอื่นไปทั่ว ถ้าเกิดมีคนรู้ว่าคุณผีที่มีนิสัยแย่แบบนี้เป็นใครชื่ออะไรหน้าตาเป็นไงคุณผีจะเอาหน้าไปใว้ที่ไหนหรอคั้บผมอยากรู้คุณนั่นแหละที่จะโดนสังคมพิทบูลขับใล่เอาคุณถาม จขกท ว่าอยู่คนเดียวบนโลกใบนี้ได้มั้นล่ะ แล้วคุณผีก็เอาข้อความนี้ไปถามตัวเองด้วย ว่าคุณอยู่ได้มั้ย โลกไซเบอร์แบบนี้ผมว่าหาตัวกันไม่ยากหรอกถ้าจะหาก็ทำได้ แต่ไม่มีใครเค้ามาทำกันหรอกคับไม่ประโยชน์อะไรที่จะทำ เพราะคนทำเค้าก็จะโดนสิ่งที่เค้าทำใว้กลับไปนั่นแหละครับ เวรกรรมมีจริงนะครับ ไม่กลัวหรอ
  • CommentAuthorGhost CommentTime16 ชั่วโมงก่อน | July 22, 2010, 5:06 pm
    ป้าพร วงแตกมาแว้วววสอนคนอื่นสอนแว้วๆๆอย่าลืมสอนตัวเองน่ะนิสัยเอาผัวข่มชาวบ้าน555

ขอบอกนิดหนึ่งนะ ผีตัวนี้ ไม่รู้จักตัวตนที่แท้จริงของ ป้าพร ดีพอ

ถ้ารู้จัก ได้พูดคุยจะรู้ว่า ทุกสิ่งทุกอย่างที่ป้าพร ทำ ไม่เคยเอาคนอื่นมาอ้าง (ข่มคนอื่น)

จำได้นะ เคยมีเรื่องราว นานนนนนนนนนนนนนนน มากกกกกกกกกกกก ตั้งแต่เริ่มเลี้ยงอีโกลเด้นใหม่ๆ
    มีเรื่องมีราวในห้องแชท ตอนนั้น ป้าพร ยังไม่เข้าใจโลกไซเบอร์ดีพอ คิดว่า การที่เราพิมพ์อะไรออกไป
    มันคือเรื่องจริง เหมือนกับ เรากำลังคุยกัน (ใส่ความจริงใจลงไปด้วย)
    แต่ มันไม่ใช่ นิ มันคือการหยอกล้อ ล้อเล่น หนุกหนาน จบแล้วจบเลย

หลังจากผ่านเหตุการณืนั้นมา ป้าพร ก็คบคนระวังตัวมากขึ้น เพราะการพูดคุยกันทางไซเบอร์
    มันไม่ได้หมายความว่าจะมีความจริงใจให้กันเสมอไป

การที่ผียังไม่ลืม เรื่องพรวงแตก อิอิ ทำให้ป้าพร อดคิดไม่ได้ว่า ป้าพรคงเคยใส่ ผี แน่เลย
    การใดที่เคยก้าวล่วง ป้าพร ขออภัย มาณ ที่นี้ นะ ผี นะ

ยังยืนยัน ว่าบอร์ดนี้ ให้สิ่งที่ดี ดี มากมาย
    และป้าพรเป็นคนเปิดใจกว้างรับฟังความคิดเห็นคนอื่นเสมอ
    แต่จะให้ถูกใจทุกคนมันเป็นไปไม่ได้ แม้แต่ตัวเราเอง บางครั้งเรายังไม่ถูกใจตัวเราเลย ชิมิ
  • ต่อว่าต่อขานกันมานานพอสมควรแล้ว ต่อไป อยากเห็นอะไรในเชิงพัฒนาบ้างนะครับ

อยากได้บรรยากาศแบบเดิมกลับคืนมาครับ
  • ช่วงนี้เชียงใหม่ฝนตกครับพี่ ไฟในกระทู้คงมอดลงไปบ้างแล้ว
    วันจันทร์ ที่ 26 ก.ค. นี้ผมจัดโปรแกรมทัวร์พาลูกค้าและแฟนคลับ Lek"s connerไปนอนปาย 1 คืน พักที่" Pai baan thai resort & spa
    กลับมา 27 แวะแอ่ว วัดจันทร์ ชื่อใหม่สะกดยังไม่เป็นครับ(อ.กัลยานิวั...)ใครจะไปแจมติดต่อได้นะครับ
    ปิดยอด วันเสาร์พรุ่งนี้
    081-2878707
    ไฟล์แนบ
    Pic-home-2.jpg 87K
  • คิดถึงปายจัง เขามีโปรแกรมเที่ยวปายหน้าฝนด้วย อยากไปเยือนอีกสักครั้ง

ขึ้นเหนือเที่ยวหน้าอยากขับรถไป จะได้แวะเที่ยวหลายๆที่ ไปเครื่องบินเร็วจริง ไม่เหนื่อย แต่ก็แวะไม่ได้
  • :013::062:ทำอาไรที่ดีๆดีกว่า.....อันที่แย่ๆก็ลืมๆกันไปซะ
  • ใช่ท่านจอห์น อดัมหรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่ ยินดีต้อนรับครับ อยากเห็นท่านจอห์น มาช่วยปลุกปั้นวงการลากอีกสักครั้ง
  • ตุลาป๋ามาเฟียเปลี่ยนจากทะเลเป็นปายดีมั้ยวางโปรแกรมไว้ล่ะ ขี่H-Dไปปาย(ผมเอาขึ้นกระบะไปขี่ที่ปาย)ขอเท่ห์นาทีสุดท้าย

สวัดดีครับ JOHN สุดหล่อปั่นงานลากขึ้นมาอีกรอบดิ จัดมาอย่าช้าคิดถึงน้องคนนี้อ่ะ :033:
    ไฟล์แนบ
    yut_scubapit-1-81.gif 110K
  • ได้ทั้งนั้นครับ จะไปตามหาใครบางคน ฮ่าๆๆ
  • มากันจริงๆ น้องขอซิ่งตวยเน่อเจ้า
    ไฟล์แนบ
    yuy1.jpg 62K
  • สวัสดีคร้าบ....เหล่า เทพทั้งหลาย..... หาอาไรทำหนุกๆกันดีกว่า
  • ทำไรดีอ่ะ JOHN จัดหนักๆหนุกๆมารอบดิอยู่ กทม เซ็งอิ๊บอ๊าย

คิดถึง สาวเชียงใหม่อ่ะ
  • อยากทำอะไร เสนอมาเลยท่าน ผมสบายๆอยู่แล้น ได้ทั้งนั้นครับ
  • พี่มาร์คหรือสมาชิกท่านใด จะมาเมื่อไรก็บอกนะครับ เดี๋ยวจัดให้แบบลืมไม่ลงกันเลย ส่วนที่พักผมมีราคาพิเศษ ไว้กับหลายที่อยู่
    http://www.paibaanthairesort.com .....งานวันจันทร์นี้ ป๋า เขาขอแค่คนละ 400 รวมอาหารเช้า O.K.??? มีหลายคนเอามอไซด์ไปแจมด้วยก็มี
    ส่วนทริปป๋าๆ ต.ค.นี้ถ้าไม่กลัวน้ำก็ไปล่องแก่งกันไหม น้ำมากก็ วันเดียว (เหนื่อยมาก) ให้ดี 2 วัน นอนป่า 1 คืน หรือเดินป่ากันสักหน่อย ฟอกปอดได้ดีไม่น้อยครับพี่
    ฝากรูปไว้ดูกันเล่นๆก่อนมาครับพี่
    ไฟล์แนบ
    P9010095.jpg 5K
    PICT0389.jpg 61K
    P9010075.jpg 6K
    P9030126.jpg 8K
    rubber raft.jpg 85K
  • เอาคันนี้ ซิ่งตามH D ถ้าไม่ทันก็โดดลัดดอยกันไปเลยนะเฮีย
    ไฟล์แนบ
    bike.jpg 42K
  • เอาแบบนอนแช่อ่างภาพแรก แล้วมีคนบีบเบาๆก็รู้ใจมีมั้ยเพ่ใหญ่
  • อีกหน่อยครับ
    ไฟล์แนบ
    img_gallery...jpg 24K
    home_cma-01.jpg 17K
    img_gallery.jpg 26K
  • สวัสดีครับ ยินดีและดีใจมากที่ได้เห็น John ในที่นี้...:015:
    ไฟล์แนบ
    DSC05784.JPG 82K
  • เพื่อนผมมีอ่างแช่น้ำร้อนธรรมชาติ เขาบอกจัดห้องส่วนตัว vip สำหรับ scubapit ไม่มีปัญหาครับ
    แต่ผมแค่ฝาก cctv สักตัวก็ O.K.แย้ว
    ไฟล์แนบ
    AGMI1Q9CAEPPJTBCAKS1RNTCA9UUUO4CANDN171CAYVVNR2CAFZR1KNCATZP91RCAQRXJ59CAD8B90BCADXP75TCARSB3I6CAT9E8EGCAYP61ZLCA57UU9ECA8FFZWDCAY4CXE0CA848RAPCA2F360ACAWRXNU6.jpg 2K
    PICT0406.jpg 33K
    P9010094.jpg 52K
  • ผมว่าบรรยากาศดีดี เริ่มกลับเข้ามาแล้ว

เฮียหล่อเลยนะ อาขึ้นท้ายกระบะและ ลงไปหล่อนี่ (เฮียแกทำหัวใจหล่นไว้ที่ ชม.)

พี่ใหญ่ เห็นแล้วอยากไปเที่ยวเชียงใหม่อีกเลย

บิ้กจอห์น สุดหล่อ กลับมาทำหมาลากกันเน้อ

ป๋ามาร์คอะสบาย ห่วงตูบ้างเด้อ ตูหงาว
  • หวัดดีครับอ้ายจอห์น

สบายดีก็ครับ... เออ ไอ่ Bankie เข้ารพ. อยู่นะพี่ โทรหามันหน่อยนะพี่ มันจะไ้ด้ไม่เหงา

:015:
  • สบายอะไรเฮีย ขายังเดี้ยงอยู่เลย กลัวไปดำน้ำไม่ไหว เมื่อวานไปหาหมอกระดูกมา
    เจออุลตร้าซาวด์ และกระตุ้นด้วยไฟฟ้า เจ็บโคตรๆ
    เฮียหงาววววววว ก็อย่าขาดเช็คชื่อบ่อยดิ ระวังชื่อหายจากสกูบ้านะ

ดีใจที่เริ่มเห็นบรรยากาศเก่ากลับมาอีกครั้งครับ
  • มาอัพเดท ลูแปงครบ 1 ปีละคับ ^^..
    ไฟล์แนบ
    IMG_0860_resize.jpg 81K
    IMG_0861_resize.jpg 79K
    IMG_0857_resize.jpg 79K
    IMG_0849_resize.jpg 80K
    IMG_0848_resize.jpg 71K