ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประนามคนกัดหมากันจัง
  • กระทู้ล่อเป้า แท้ๆ
  • ทำไมหมาผมไม่เห็นดุ ทำไมหมาผมขี้ขลาด ทำไมหมาหนูกลัวพุดเดิ้ล

คำถามแบบนี้เห็นมันมีประจำ เวลาเลี้ยงแล้วไม่ได้ตามแบบมาตรฐานพันธุ์ของเค้าก็คิดแบบนี้แหละ
    แต่เห็นคนอื่นเทสหมา แล้วด่าไอ้เลว

ชอบน้าผีตัวนี้พูดหว่ะ โดนใจเต็มๆ
    โน๊ต...FDP...
  • ไม่เคยบอกเลยว่าคนกัดหมา กัดปลา ตีไก่เป็นคนไม่ดีพวกคุณทั้งหลายมีเงินมีหน้าที่การงานกันแน่ๆถึงมาจัดกิจกรรม(ไม่อยากเรียกว่ากิจกรรมเลย)แบบนี้ได้ แต่แค่ไม่เห็นความจำเป็นต้องเอามันไปทำลายกันเองนี่คับ
  • จขกท อยู่เฉยๆไม่มีใครเค้าว่าได้หรอกมีไรก็เก็บใว้ในใจดิ่ หาเรื่องแท้ๆ

เด๋วก็มีผีแฟนคลับหรอก อยากมีก็พี่ผีจัดให้เค้าหน่อยค้าบ
  • So Do u understand anything that u just fuc'ng copy then paste what do u mean what is ur point
    anyway i think u just want to be the part of any conversation ha bitch
    Do u mtf know anything about dog fight in thailand ha i dont think so
    u is the piece of shit want to breed the dog for fuck'ng low price that is
    don't fuc'ng say anything that u have no idea about it ...asshole
  • เรื่องราวของพิทบูลสายกัด ผมว่าคงเถียงกันได้อีกนาน คงหาข้อสรุปได้ยาก มาก
    ไฟล์แนบ
    DSCF5352.JPG 66K
  • CommentAuthorPcK CommentTime2 ชั่วโมงก่อน | July 27, 2010, 4:32 pm
    เอาการอ้างอิงประวัติศาสตร์จากแหล่งข้อมูลที่พอน่าเชื่อถือได้มาศึกษากันดีกว่า
    ข้อมูลจาก วิกิพีเดีย
    ...............................................................................................................................................................................................................................................................................................................................

อย่ามั่วแต่งประวัติศาสตร์เองครับ
    _____________________________________________________________________________________________________

เย้ยยยย! ผมไม่ได้มั่วไม่ได้แต่งประวัติศาสตร์เองนะครับ ใครๆที่ศึกษาเกียวกับหมาสายพันธุ์นี้ก็รู้กันทั้งนั้นว่าที่มาที่ไปของ"อเมริกัน พิทบลู" มันเกิดขึ้นมาบนโลกใบนี้ได้ยังงัย ...งั้นนี้งัยครับ ตัวอย่างที่มาบางส่วนที่ผมซื้อมาศึกษาก่อนที่ผมจะซื้อหมาพันธุ์นี้มาเลี้ยงครับ แต่ผมคงไม่นั้นพิมท์ให้อ่านกันนะครับ เมื่อยมืออ่ะ เอาเป็นว่าไปหาศึกษากันเอาเอง ในเวปนี้ก็คงมี

ปล. อีกนิดนะครับ...ผมเคยใช่งาน"วิกิพีเดีย"หลายครั้ง แต่ว่าประวัติในนั้นไม่ใช้ถูกเสมอไป บางอั้นก็มั่วครับ..ฟันธง
    ไฟล์แนบ
    IMG00817-20100727-1857_resize.jpg 56K
  • ตัวขาวกะตัวดำเถียงกันอยู่ทั้งวัน...แปลกจัง จขกท. หายไปใหนหว่า....ฮ่าๆ
  • ไอ้เกย์Ku_John มึงกลับไปเลี้ยงพุดเดิ๊นอย่างเดิมนะดีแล้ว
  • มันมีหมาเลี้ยงหรือป่าว
    กรูว่าปากดีไปวันๆวะ
  • ไอ้เหตุผลเหี้ยๆๆๆเรื่องประวัติศาสตร์นั่น ก็ถูกที่ว่าเกิดมาเพื่อ กัด ถูกต้อง กูชอบที่ หน้าตา นิสัยมุทะลุดุดัน พลังที่มากมาย

แต่กูเนี่ยไม่ได้เอาไอ้นิสัยเหี้ยๆๆของหมามาใช้ในสิ่งที่ผิดไง มึงจะเอาไปทำไรก็เรื่องของมึงสิ

วงการใครวงการมัน มึงจะเอาไปกัดกันก็เรื่องของวงการมึง เวรกรรมก็อยู่ในตัวของพวกมึง(ตอนมึงตายเนี่ยหนังเหนิงบนตัวเนี่ยคงไม่เหลือ

เหี้ยไรหรอก โดนทะลกหมดแล้ว)

สัตว์ที่รักของใครๆๆก็ไม่มีใครอยากให้มันต้องมาเจ็บ เพราะ ความเห็นแก่เงินของพวกมึงๆๆๆ(คงรู้ว่าใครที่ด่าอยู่เนี่ยไอ้เหี้ย)

จะมีเรื่องก็มีได้นะตามผมไม่อยากหรอก ใกล้ๆๆบ้าน สจ.ลพบุรี อ่ะ
  • เซียนพิตบูลเป็นไม่ยากครับ

มีคอมแรงๆซักเครื่อง ต่อเนตได้ ก๊อปปี้ แล้วเพสได้จบ

ปล.ผมขอเถอะครับพี่ ขอไม่เอี่ยวกับเค้าซักกระทู้จะเป็นอะไรไหมพี่
  • ยังมีอีกนะ กระทู้ควายๆแบบนี่เนี้ย

จริงอยู่พิทมันถูกพัฒนามาจากสิ่งที่มึงจะขาย มึงเห็นไหมเขาพาหมาไปเที่ยวนู้เที่ยวนี่กัน
    พาออกกำลังกายและเล่นกิจกรรมต่างๆ เพื่อจะปลดปล่อยพลังงานและเพื่อสุขภาพ
    มันดูมีประโยชน์มากกว่าที่มึงจะเอามันมาสู้ แล้วมาอ้างศักดิ์ศรีของสายพันธ์ ไอ้สถุนเอ้ย

ไอไก่ที่ชนกันกูก็ไปเห็นมาแล้ว มันจะมี 2 ประเภท

1 ไก่ไทย ไก่ไทยเขาจะเอาผ้ามาพันเดือยเอาไว้ ชนกันเป็นสิบยก จนแมร่งหมดแรงหัวตก ไม่มีแผลแต่ช้ำใน
    2 ไก่ใต้ ส่วนไก่ใต้แมร่งต่อเดือยให้ยาวเท่านิ้วชี้และแหลมตีกันไม่เกิน 10 นาทีก็ตายห่า

แต่มึงเอาหมามากัดเพื่อครอบครัวของมึงแท้ๆ หมามันมีบุญคุณกับคนอย่างมึงแค่ไหน มึงยังจะทำลายมันอีก
  • ขอโทษนะครับคุณผีตัวบนนี่ผมไปขี้บนหัวพ่อคุณเหรอครับ
    ถ้าแน่จริงจะด่าใครก็แสดงตัวอย่าล๊อกเอาท์แล้วถอดแต่วิญญาณมาด่าครับ

ส่วนเรื่องที่บอกว่าเกลียดคนแต่เอาหมาเค้ามาเลี้ยง
    ผมว่ามันไม่เห็นแปลก
    ที่เค้าเอาหมามาเลี้ยงเพราะพันธ์มันดี(ไม่ได้เถียงด้วยว่าคนพวกนี้พัฒนาสายพันธ์มา)
    แต่ที่เค้าไม่อยากให้กัดหมาเพราะหมามันดีไงครับแต่ถ้าจะเลวมันเลวที่คนเพราะถ้าหมาเลวแต่คนดีก็คงเลี้ยงคนไม่เลี้ยงหมาครับ
  • สรุปคือ ผมไม่ได้รับบริจาคหมาพิทบูลมาจากความอนุเคราะห์ของพวกคุณ ผมซื้อมาด้วยเงินของผมเอง แล้วพวกคุณก็ไม่ใช่พวกบริดต้นตระกูลพิทบูลออกมา แล้วพิทบูลมันก็มีของมันอยู่แล้ว เพี่ยงแต่สายพันธุ์มันถูกพัฒนาขึ้นมา เข้าใจความแตกต่างระหว่างพัฒนา กัยการสร้างหรือไม่ แล้วก็อย่าหน้าด้านมาทวงบุญคุณอีก
  • ถ้าผู้มีพระคุณมันหาเลี้ยงมันด้วยการอยู่ในวงการมวยมันคง
    ประมานผู้มีพระคุณรึป่าววะ
  • วงการมวยบังคับนักมวยต่อยหรือเปล่าวะออกทะลใหญ่แล้ว
    นักมวยได้ตัง
    หมาแพ้ได้ตาย
  • History Is A Set Of Lies Agreed Upon. [ ประวัติศาสตร์คือเรื่องโกหกที่คนยอมรับ ]
    - Napoleon Bonaparte

ผมว่าอยู่ใครอยู่มันก็ดีแล้วนี่ครับ จะมาทะเลาะกันให้วุ่นวายทำไม ไร้สาระ ปัญญาอ่อน
    ตามความคิดผม ดั้งเดิมแล้วพิทบูลมันก็ถูกสร้างขึ้นมาจากมนุษย์ที่ต้องการหมาเพื่อเกมส์ไม่ใช่หรอครับ
    จากที่ศึกษามา

คนที่เล่นสายกัด บางคนอนุรักษ์ บางคนทำเพื่อเงิน แต่ถามว่าเค้าทำกันเนี่ย มันไปเดือดร้อนพวกคนที่เลี้ยงไว้เป็นเพื่อนมั้ยล่ะครับ ก็เปล่าเลย ตัวผมเองก็ไม่ได้เลี้ยงสายกัด แต่ถามว่าอยากเลี้ยงมั้ย ผมอยากเลี้ยงดูเหมือนกัน ชอบตรงแรงขับของมัน

ความคิดเห็นกับคนที่เอาหมามากัดกัน ผมก็เฉย ๆ เค้าทำไรก็เรื่องของเค้า หมาเค้า เงินเค้า เวลาของเค้า ชีวิตก็ของเค้า
    คุณจะไปยุ่งกับเค้ากันทำไม อยู่ใครอยู่มันก็ดีแล้ว เอาเวลามานั่งเถียงกันเรื่องกัดหมา ผมว่าเอาเวลามาดูแลหมาตัวเองดีกว่า

คนไทยก็เป็นกันซะแบบนี้ล่ะน้า ทุกวันนี้ถึงเป็นอยู่อย่างนี้ 5 5 5 + :013:
  • ku_john มึงไม่มีสมองวะ
    หมาเขาบังคับมันกัดเหรอวะ ใครใช้แส้ตีให้มันกัดกันมั้ย
    เอาเข้าเวทีมันก้อกัดกันแล้วเหมือนนักมวยขึ้นเวทีไม่มีใครใช้แส้ตีให้มันชกกัน
    หมานะไม่มีใครบังคับทำตามสันชาตญาน แต่คนชกมวยนะถูกบังคับจากเงินไอ้โง่ ไม่ได้เงินใครจะชกให้มรึงไอ้ฟาย พูดมาได้ไม่มีใครบังคับ
  • นักมวยได้ตัง
    หมาแพ้ได้ตาย

คิดโง่ๆ การพัฒนาสายพันธ์ ไม่ต้องกัดแพ้หรอกมันก็ฆ่าเป็นจำนวนมากอยู่แล้วถ้าไม่ได้ตามลักษณะที่มันต้องการ
    เอาส้นตีนคิดเหรอวะ หรือเอาเล็บเน่าๆมึงคิด นักมวยได้ตังแล้วใจจริงมันอยากจะชกมั้ยถ้าไม่ได้ตัง
  • ตามซำบายเลยครับพี่น้องเอากันให้เต็มที่ถูกกันทุกคน
    นั้งภูดู...กัดกันดีกว่า
    mass.FDP
  • มนุษย์เเมร่งคือ สัตว์ ที่เห็นเเก่ตัวที่สุดเรยว่ะ หมามันรักเราเท่าชีวิติมัน ดุทำกับมันดิ ศักดิ์ศรีสายพันธ์ มีดีกว่านี้เยอะ ไม่จำเป็นต้องเอามากัดกันหรอกว่ะ
  • พวกเอาหมากัดกัน กรูว่าให้มันมาต่อยกันเองจะกล้ามั้ย ตัวต่อตัว ถ้าหาสถานที่ไม่ได้กรูหาให้
    ไปที่นี่เลย ว่าแต่ dog man ทั้งหลายกล้าป่าว ส้น....
    http://www.naksufight.com/
  • เอ่อว่ะ ไอ้Ku_John กูกำลังขี้ให้แม่มึงแดกอยู่ว่ะ

ท่าทางแม่มึงจะชอบรสชาดขี้ของกูด้วยว่ะ
  • พวกกัดหมา มันไม่กล้าต่อยกันหลอกกลัวแต้วแตก ทำเป็นนักเลงได้แค่นั้นแหละ
  • ผมเป็นผู้บริโภค ผมต้องการสินค้าที่ถูก ๆ ดี ๆ และผมก็เลือกได้
    ผมไม่สนใจหรอกว่าสินค้าตัวนี้หน่ะมันมายังไง คุณเป็นผู้ผลิตจะแข่งขัน จะพัฒนา กดเงินเดือนพนักงาน
    มันก็เรื่องของคุณ หรือจะเลิกจ้าง พนักงานเงินเดือนสูง ๆ ก็ได้ หรือเอ็งจะเจ้งไปก็เรื่องของเอ็ง

แต่ผมก็จะด่ามันและเอาเรื่องถึงที่สุดถ้าซื้อสินค้ามันมาแล้วไม่ดี มันเอาเปรียบผู้บริโภค
    ถ้ามันกดเงินเดือนพนักงานหรือเลิกจ้างพนักงาน(เผอิญเป็นญาติหรือตัวผมเอง) ผมก็จะประท้วงเอาความเป็นธรรม

สรุปว่ากรูต่อสู้เพื่อ สิทธิของกรู
    และขอประณามว่าเอ็งเอาเปรียบผู้บริโภค ไม่เป็นธรรม กดขี่แรงงาน
  • ผมว่านะครับคนที่เลี้ยงหมากันจริงเขาเข้าใจหมารักหมาเหมือนกันมีใครที่เคยกัดหมาจนตายใหมครับ3วิน4วินเทสไม่ผ่านผมก็ยังเลี้ยงต่อเลยครับแต่ไม่ได้ผมสมเท่านั้งเองมันเป็นการคัดสายพันธุ์อย่างหนึ่งครับไม่ไช่คนที่คิดผสมอย่างเดียวเอาเงินอย่างเดียว เราฟิดมา2เดือน กัด10นาทีก็ยังมี ฝากคนที่ไม่เคยเห็นสังเวียนหมาอย่ามาสรุปเองไม่เคยเห็นไม่เคยสัมผัสกับคนในสายกัดอย่ามาสรุปเอง pitbull M K
  • Comment # kuytok
    ไม่ใช่เพราะพวกกรูเหรอทำให้พวกมึงมีพิทบูเลี้ยง
    ดีแต่เห่าทำตัวเป็นคนดี ถุย!!!!!

ตอบ:
    ดั่งเดิม pitbull ก็ไม่ได้มีไว้กัดกันเองหลอกอ่ะนะ แต่มันก็กลายเป็นพันธ์ที่นิยมเอามากัดกัน (หลังจากกีฬาอื่นๆ) เนื่องจากความสามารถเฉพาะตัวของมัน แต่คุณคงรู้แล้ว (มั่ง)

(ถ้าไม่มีเวลาอ่านประวัติว่าต้นขั้วดั้งเดิมเริ่มมาจากไหน ก็ หน้าที่จะพอตีความหมายได้จากคำว่า Pit แล้วก็ Bull นะ)

คุณชอบนำหมามากัดกันก็เป็นกรรมของคุณไป
    ผมไม่ชอบ แต่ เห็นคนยังนำมากัดกันอยู่ก็เป็นกรรมของผมไป
    แต่ท้ายสุด หมา Pitbull ไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อมเป็นฝ่ายที่รับกรรมมากที่สุด

หมาของคนชอบนำหมามากัดกัน ก็มีกรรมที่ต้องเจ็บ ซ้ำแล้วซ้ำอีก
    หมาของคนไม่นิยมการกัดกัน ก็ได้รับกรรมที่สังคมตีตราบาปไว้

จะไม่ชอบ การที่อ้างประวัติก็ไม่ว่ากัน
    จะไม่ชอบ การไม่ทำบาปก็เป็นข้อเลือกการดำเนินชีวิตของคุณ
    จะไม่ชอบ สิ่งที่ผมพูดก็หน้าเข้าใจอยู่

แต่ที่ฟังไม่ขึ้นคือ คนเลี้ยง Pit Bull เป็นหนี้บุณคุณ คนอย่างคุณ :o026:
    - คนชอบการนำหมามากัดกันก็ช่วยกันพัฒนาเรื่องกัดเป็นหลัก นั้นก็เป็นประเภทของคนที่ทางคุณเป็นหนี้บุณคุณอยู่ และใครเดินตามรอยเท้าคุณ ก็เป็นหนี้บุณคุณ (หรือกรรม) ทางคุณ kuytok

- คนที่ชอบพัฒนาหมามาให้ได้ ลักษณะนิสัย(temperament) รูปร่าง หรือ อื่นๆมาเพื่อให้ได้สัตว์เลี้ยงคู่กาย หรือ ครอบครัว บุคคนประเภทนี้ต่างหากที่ผมเป็นหนี้บุญคุณ (ไม่ใช่คุณ)

ฉะนั้น การไปต่อว่าคนที่ไม่นิยมนำหมาไปกัดกัน แถม ยังไปบอกว่าเป็นเพราะพวกคุณจึ่งได้มี Pitbull จนถึงทุกวันนี้ เป็นความคิดที่ผิดตั้งแต่ต้น

แต่ดูๆแล้ว คุณkuytok ก็คงไม่ได้มีเจตนาที่ให้กระทู้นี้มีประโยชน์สักเท่าไรหรอกครับ
  • กระทู้ข้างบน คงเข้าใจผิดแล้วมั้ง ก็ไอ้คนที่มันรักหมาหนักหนา
    มันว่าคนที่กัดหมาไม่ใช่เหรอ มีคนที่กัดหมาไปว่าคนที่รักหมาไหม
    เมื่อโดนต่อว่าเค้าก็ตอบโต้ ถ้าคิดแบบผู้ใหญ่ เค้าไม่ได้หมายถึงตัวเค้าเอง
    หรอก หมายถึงรวม ๆ คนที่สร้างหมาแหละ

ดั่งเดิม pitbull ก็ไม่ได้มีไว้กัดกันเองหลอกอ่ะนะ แต่มันก็กลายเป็นพันธ์ที่นิยมเอามากัดกัน (หลังจากกีฬาอื่นๆ) เนื่องจากความสามารถเฉพาะตัวของมัน แต่คุณคงรู้แล้ว (มั่ง)

เค้าให้อ่านประวัติก็อ่านบ้าง มันไม่ได้เกิดขึ้นมาเอง มันถูกสร้างขึ้น แล้วก็สร้างมาแบบผิดธรรมชาติด้วย เจ้าของเวปเค้าก็เคยลงไว้หลายที
  • พิทบูล ถูกพัฒนามาจากสายพันธุ์ของ สุนัข บูลด๊อก เดิมทีเป็น สุนัข อเมริกันพิทบูล ที่ใช้งานต้อนฝูงสัตว์ (Cattie dog) เป็นสุนัขเลี้ยงแกะ (Shepherds) แต่ต่อมาสุนัขเหล่านั้นถูกนำมาผสมข้ามสายพันธุ์ จนเกิดสายพันธุ์ใหม่ จนได้ อเมริกันพิทบลู ที่มีฟันและกรามที่แข็งแกร่ง ทรงพลัง มีกล้ามเนื้อเป็นมัดๆ และมีความว่องไวสูง และ พิทบูล ก็ถูกนำมาใช้ในกีฬาสู้วัว (Bullbaiting) แต่ภายหลังกีฬาชนิดนี้เป็นสิ่งผิดกฎหมาย กลุ่มคนที่ชื่นชอบในกีฬาดังกล่าวจึงหันมาจับสุนัขสู้กับสุนัขแทน ทำให้ อเมริกันพิทบลู กลายเป็นสุนัขที่ขึ้นชื่อว่ามีพละกำลังมากที่สุด เท่าที่มีการพัฒนาสายพันธุ์กันมา ในความแข็งแรง ดุร้าย เสน่ห์ของ พิทบูล อยู่ที่ความจงรักภักดี มีอารมณ์คงที่ต่อมนุษย์

ที่มาของชื่อพันธุ์ พิทบูล จึงได้มาจากกีฬาสู้วัวนั่นเอง ส่วนคำว่า Pit มาจากคำที่แปลว่า หลุม คือ ในการคัดเลือกสายพันธุ์ในสมัยโบราณ พิทบูล สองตัวจะถูกนำไปปล่อยในหลุมที่คนขุดขึ้น ตัวไหนรอดจากการกัดกันก็จะปีนขึ้นจากหลุม พิทบูล ตัวนั้นจึงจะได้ดำรงพันธุ์ต่อไป ด้วยเหตุนี้ พิทบูล จึงมีความอดทนและมีความมุ่งมั่นสูงกว่า สุนัข ทั่วๆ ไป อย่างไรก็ตาม พิทบลู มีทั้งสายพันธุ์ที่มีไว้กัด และสายพันธุ์โชว์

ด้วยธรรมชาติกัดไม่ปล่อย สุนัข สายพันธุ์นี้ ถือเป็นนักล่าโดยกำเนิด พิทบูล ล่าได้ตั้งแต่ นก หนู ไปจนถึงหมูป่า มันมีความกล้าฝังลึก พิทบูล มีความอดทนต่อความเจ็บปวดทุกรูปแบบ แม้บาดแผลนั้นจะลึกและฉกรรจ์เพียงใด ไม่มีการโต้ตอบจากศัตรูใดที่จะทำให้มันร้องได้
  • ไอ้hvowellตั้งซะยาวสรุปโชว์ความโง่
    ไม่มีความรู้อะไรเลย ความรู้สึกกับความรู้มันต่างกันเวลานำไปใช้นะ โง่แล้วอวดฉลาด
  • ขอบคุณครับคุณผีๆที่ให้ความรู้ ที่เป็นประโยชน์ครับ

สวนฝีที่ดีแต่ตำหนิ จริงๆผมก็พอจะอ่านและรู้พอสมควรว่าแม้แต่ ผู้ชำนาญที่ค้นคว้ามามากกว่า 2000 ชม. ยังไม่กล้าฟันธงว่า pitbull ต้นกำเนิดมาจากพันธ์ไหน 100% อย่างดีก็เป็นทฤษดีที่น่าเป็นไปได้ ลองอ่านดูนะ [www.pitbulllovers.com www.pitbull411.com] (ผมชอบทฤษดี bull dog ผสม english terrier มวกกว่าครับ) และ คำว่า pit ก็มีอีกต้นกำเนิดมาจากกิจกรรม ratting ที่เอาหนูใส่ไว้ในหลุมแล้วเอาหมาใส่ลงตามไปแล้วจับเวลาหมา

ถ้าอ่านไม่ออกก็ log in มาแล้วจะแปสให้ครับ
    :065:
  • ปล. ขอแก้ไขการสะกดผิด

ถ้ามีผิดอีกก็ขออภัยครับ
  • ขอบคุณครับคุณ PCK ที่ขยายความหมายของ Pit

ขออภัยหากผมแปลคล้าดเคลื้อนไปจากความหมายที่แท้จริง

แล้วจะระมัดระวังมากขึ้นในการเลือกคำแปลครับ

:o030:
  • คำก็ทำร้ายหมาคำก็ทารุณหมา พวกกัดหมาแม่งเลว แล้วพวกมึงๆที่เลี้ยงเพราะรักเลี้ยงไว้เป็นเพี่อนหรือจะเลี้ยงเพราะห่าอะไรก็แล้วแต่พวกมึงไปตัดหูมันทำ....ไร หูของมันก็อยู่ดีๆ ถ้ามันพูดได้มันก็คงจะถามพวกมึงเหมือนกันแหละว่ามึงมาตัดหูกูทำ.....อะไร
  • ฮาดีวะ ผีตัวบนพูดได้น่าคิด ตัดหูกูทำ.....ไร
  • ไอ้ตอนที่มันเอามาแข่งกัดหนูหน่ะมันยังไม่ได้ เป็นพิทบูลหรอก

พิทบูลมันถูกพัฒนามา โดยการผสมข้ามสายพันธุ์ เพราะฉะนั้นต้นกำเหนิดใครก็ฟันธงไม่ได้
    จะบ้าหรือไง หมาที่เอามาแข่งกัดหนู มันจำเป็นต้องมีกรามที่แข็งแรง พละกำลังเยอะ มีความมุ่งมั่น และอดทดต่อความเจ็บปวดหรือไง
  • http://www.anajakmagazine.com/home/index.php?option=com_content&view=article&id=261:2009-10-20-07-54-24&catid=39:top-hightlights&Itemid=90
    อันนี้ อีกอัน ภาษาไทย
  • ฮ่าๆๆๆๆ พวกมึงตัดหูทำไม่
  • รักกู อยากให้กูเท่ อยากให้กูดูโหด มึงจะได้ไปโชว์เค้าได้ แต่กูทรมาร ทำใมมึงไม่ตัดหูตัวเองละกูอยากภูมิใจในความเท่ของมึงบ้าง มาตัดหูกูทำอะไรกูเจ็บรู้บ้างรึปล่าว เข้าใจกูบ้างไหมไอ้พวกรักหมา
  • ชอบผีตัวบนจัง
  • ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกใบนี้ ต้องต่อสู้ เเก่งเเย่ง ชิงดี เเข่งขัน

ที่พวกคุณ พูดๆกันมาน่ะไม่มีใครผิดหรือถูกหรอกครับ มันอยู่ที่พวกคุณคิด
    คุณว่าหมากัดกันโหดหรอครับ มันก็ถูกมันโหด เเต่ถ้าหมามันอยู่ตามธรรมชาติล่ะครับมันต้องต่อสู้ไหม มันก็ต้องต่อสู้ มันต้องกัดกัน
    ไม่งั้นมันจะมีเขี้ยวไว้ทำไม
    คนกัดหมาน่ะ เพื่ออะไรรู้ปะ เงินครับ เงินเเละชื่อเสียง พอมีชื่อเสียงเงินก็ตามมา คุณจะให้ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกนี้มันสวยงามเเละดีทุกสิ่งทุกอย่างไม่ได้หรอกธรรมชาติได้สร้างสิ่งที่ไม่ดีมาครึ่งหนึ่ง เเละสิ่งที่ดีอีกครึ่งหนึ่งเเล้วก็ให้สองสิ่งนี้อยู่ปนกัน
    ถ้าคุณเป็นคนดีคุณก็ไปอยู่กับพวกดีๆซะ ถ้าคุณเป็นคนไม่ดีก็ไปอยู่กับพวกเลวๆซะ เเล้วก็ไม่ต้องมาทะเลาะกัน เขากัดหมาเขาก็ไม่ได้ยืมตังคุณซะหน่อย เขาไม่ได้เอาหมาคุณไปซะหน่อย คุณไม่ได้เจ็บตัวซะหน่อย รู้...ว่าคุณน่ะสงสารหมา เเต่อยู่เฉยๆเหอะทางใครทางมันดีกว่า
    คนเรามันชอบไม่เหมือนกัน คุณไม่ชอบกัดหมาคุณก็พูดหาระเบียบต่างนานาที่จะมาว่า ส่วนคนที่ชอบกัดหมาก็พูดหาระเบียบมาชี้เเจงต่างๆนา ถ้าคุณเถียงกันเรื่องนี้ อีกร้อยปีก็ไม่จบ สุดท้ายนี้ผมมีคำถามให้พวกคุณตอบกันถ้าพวกคุณตอบพวกคุณก็จะเถียงกันไม่หยุด เเต่ถ้าพวกคุณไม่ตอบเเล้วเฉยๆไปซะทุกย่างก็จะจบ คำถามมีอยู่ว่า... ไก่ กับ ไข่ อะไรจะเกิดก่อนกัน?