ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาคู่ใจตัวใหม่ คับ
  • หมาคู่ ใจตัวใหม่ คับ หมาแดง คับ แนวกิจกรรม

ชื่อ จิวยี่ คับ ผม ตัวผู้ คับ

วันที่ 04/08/53 ครบ 3 เดือนคับ ได้ จากกำแพงแสน คับ มาประจำการ ที่หัวเมือง ใต้ แล้วคับ

หาดใหญ่ คับ ติชมได้นะคับ

ขอบคุณ พี่วี ที่แบ่งให้คับ
    ไฟล์แนบ
    018.jpg 88K
  • ไปรับ ที่สนามบินหาดใหญ่ คับ เมื่อวานคับ 31/07/53 ชั่วโมงกว่าๆ ก็ ถึง หาดใหญ่แล้ว

นี้ ก็ เพิ่งมา ถึงบ้าน คับ ต้องปรับตัวกัน สัก หน่อย 55+
    ไฟล์แนบ
    Picture 001.jpg 94K
  • มาวันแรกก็ เหงา ๆ เซ็งๆ สงสัย คิดถึงพี่ วี คับ 55+

ไอ้ เรา ก็นั้งดูไม่ได้ หยุด เห่อ สุดๆ
    ไฟล์แนบ
    Picture 004.jpg 96K
  • วันนี้ก็เลยจับอาบน้ำ สักหน่อย จะได้สะอาด สักหน่อย
    ไฟล์แนบ
    Picture 008.jpg 88K
  • อาบน้ำเสร็จ ก็ จี๊ด เลยคับ เล่นไม่ได้ หยุด

สำรวจ พื้อที่รอบ บ้านเป็นพัก ใหญ่ 55+
    ไฟล์แนบ
    Picture 006.jpg 87K
    Picture 005.jpg 79K
  • สวยครับท่าน ลูกเต้าเหล่าใครครับ
  • มีคน ตอนรับ เต็ม ที่ เอาใจเต็ม ที่

นิสัย จะเสีย ไม่ เนี่ย เจ้า จิวยี่

ค่อยอัพ มาให้ดุเรื่อยๆ คับ

ขอบำรุง ก่อน 55+

" เรา มาเริ่ม นับ หนึ่ง กัน ใหม่ นะ จิวยี่ แก และ ฉัน เรา จะไป พร้อม ๆ กัน เรา จะ ไม่ให้ มีก้อน หิน ก้อน ไหนมาสดุด ขา ระหว่าง แกกับฉัน เวลา ที่เรา เดิน ไปพร้อมๆ กัน "

ขอให้ แก อยู่ กับฉันไปนานๆ นะ จิว ยี่ ARMY มันคง เข้า ใจ
    ไฟล์แนบ
    Picture 009.jpg 89K
  • ดีใจด้วยครับ หมาสวยดี
  • :063: ยินดีด้วยนะครับคุณตี้ ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้สู้กันต่อไปนะครับ เจ้าจิวยี่ หล่อจิงๆๆครับ:033: โรจน์ โก-ลก
    และเจ้ากาก้าลูกรักครับ
    ไฟล์แนบ
    กาก้าโชว์.jpg 34K
  • bowdang สาย ของทาง กำแพง แสนคับ

พ่อ จ็อกกี้ คับ แม่ มันลืม ชื่อ ซะแล้ว 55+
  • ขอบคุณคับ อยู่ แถวไหน ของ โกลก คับ ผม เกิดที่นั้นคับ ท่าน แต่ โต หาดใหญ่ คับ

ว่างๆ มาเที่ยวหาดใหญ่ เลยคับ

ยินดีต้อนรับ คับ ท่าน โรจน์ กาก้า ก็ หล่อ ไม่ ใช่ เล่นเลยคับ
  • ดีใจด้วยค่ะ..หน้าตามันดูเอาเรื่องทีเดียว แล้วจะพาไปศัลยกรรมวันไหนคะ :013:
  • ตัวนี้ได้ข่าวว่าวิ่งเร็วมากๆๆ หมาสไตล์ ดั่งเดิม เน้นกล้ามเนื้อ ไม่ธรรมดาแน่ๆครับตัวนี้ :006:
  • ยินดีด้วยนะ ผ่าน เรื่องร้ายไป เรื่อง น่ายินดีก็ เข้ามาแทนที่

............................ มาถูก ทางแล้ว ติ๋ คน กิจกรรมแบบน้อง ต้อง หมาแดง เท่านั้น ถ้ายังรู้ สึกไม่ดี กับ น้ำ แนะนำ นี้เลย ครับ

รูปนี้ อาจ พอสร้าง กำลังใจ ให้ทั่ง นายและหมา นะ สู้ๆ ครับ :062:
    ไฟล์แนบ
    P9192715.jpg 91K
    P9192700.jpg 92K
    P2063825.jpg 93K
    DSCF3077.jpg 84K
    DSC04148.jpg 78K
  • งั้นๆแหละ
  • aticha กะว่า กลาง เดือน คับ เพราะ ว่า ประมาณ วันที่ 9 ไป ต่าง จังหวัด กลับมาแล้ว ค่อยตัด คับ

........................................

คับท่าน โต้ง รอ ท่าน คน เดียว เลย ผม อยาก จะ แย่ อยู่ แล้ว 55+ ขอบคุณคับ
    ฝาก บอกพี่ วี ด้วย นะ ว่า อยู่ เหมือน ตุ้ย ธีรภัทร มากๆ 55+ ตุ้ย กำแพงแสน 55+

...........................................

คับ พี่เพชร เรื่อง น้ำ หนี ไม่พ้น อยู่ แล้ว คับ ต้องเจอ กัน อยุ่ แล้ว แต่ รอบ นี้ จะ ระวังอย่างสุดๆ คับ

ขอบคุณสำหรับภาพ ด้วย คับ ผม ก็ ว่า ผม มาถูกทางแล้วล่ะคับ 55+
    ไฟล์แนบ
    jy3[1].jpg 32K
  • ยินดีด้วยค่ะพี่ตี้กับลูกสมุนหน้าหล่อตัวใหม่ ความสุขกำลังจะมาเยือนพี่อีกครั้งแล้วนะคะ
  • ตอบคุณตี้ครับไปหาดใหญ่วัน พุธ นี้แระครับ ไปทำธุระ 3 วันครับ พักอยู่หลังคาร์ฟู ครับ เบอร์โทร.085-8951334
    อยู่ที่ อ.สุไหงโก-ลก พักอยู่ถนนสายทางไป อ.แว้งครับ(ชุมชนเจริญสุข,หลังป่าช้าจีนครับ) ถ้าใครผ่านไปสายนั้น 16.30 น. ก้อจะเจอครับเพราะพาเจ้ากาก้าออกกำลังกายแถวนั้นครับ
  • ต้องขอโทษด้วยเรื่องล้าช้า พอดีเพิ่งกลับจากไปฮันนีมูนมาเมื่อวันพฤหัส อิอิ

วันศุกร์วันเกิดผมอีก เลยไปไม่ได้ วันเสาร์พาแฟนไปหาหมอที่กรุงเทพ เลยพาพี่วีไปได้ครับ

ยินดีด้วยนะครับได้หมาตัวใหม่แล้ว อัพให้ดูบ่อยๆๆนะครับ
  • ยินดีด้วยครับ ^^ น่ารักจัง โตขึ้นหล่อแน่ๆ เลย
  • ในที่สุดก็ออกมาโชว์จนได้น่ะท่าน 55555
  • ดีใจด้วยนะครับคุณ tutie ลูกชายหล่อดีนะครับ ชอบๆๆ เจ้าซีซ่าร์ผม วันที่ 03-08-10 ก็ ครบ 90 วันละครับไม่รู้จะหล่อสู้ เจ้า จิวยี่ ได้เปล่าอิอิ

ส่วนคุณ โรจน์ โก-ลก ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนครับ ผมเองก็อยู่ โก-ลกครับ นึกว่าเล่นอยู่คนเดียวซะแล้วผม 55+ผมอยู่แถว ธ.ทหารไทยครับ โต๋ ครับ
  • เกิดวันเดียวกับของผมเลย แม่ชื่อกัญชาหรือเปล่าครับ สงสัยคอกเดียวกันไหมนี่ ...

ถ่ายตอนประมาณ 32 วันได้ครับ
    ไฟล์แนบ
    re2931.jpg 74K
  • ยินดีด้วยนะท่าน
  • ยินดีด้วยครับ คุณตี้

เจ้าจิวยี้ ได้เจ้านายที่ถูกคนแล้วครับ

ไว้มาอัพเดท ให้ชมบ่อยๆนะครับ
  • ยินดีด้วยครับ คุณตี้

เจ้าจิวยี้ ได้เจ้านายที่ถูกคนแล้วครับ

ไว้มาอัพเดท ให้ชมบ่อยๆนะครับ
  • ผ่า่นวันเศร้าๆไปเเล้วคับคุณตี๋

ถึงวันสดใสเเละความสุขเเล้วนะคับ

ดีใจด้วยคับ
  • ดีใจด้วยครับคุณตี้ หมาตัวนี้ตัวเก็บของพี่วีเลยครับแววมันออกแต่เล็กๆแล้ว แม่มันชื่อกัญชาครับ ผมเก็บคอกนี้ไว้เหมือนกันแต่เป็นตัวเมีย คอกนี้เลี้ยงเป็นหมากิจกรรมน่าจะสนุกเลยครับ ดีใจด้วยครับที่หาสุนัขตัวใหม่ได้ถูกใจ
  • :006:ยินดีด้วยนะค่ะ:006:
  • ยินดีที่ได้ลูกชายครับ คุณตี๊ โอ้พระเจ้ามันยอดมาก
  • :013:ร่วมยินดีด้วยครับ พี่ตี๋ สู้ๆครับ ลูกชายหล่อแน่ครับ
  • ดีใจด้วยครับสำหรับคุณตี้
    จิวยี่ หน้าตาดีนะ แต่นิสัยนี่สิ อย่าให้เหมือนในสามก๊กเชียวนะ เดี๋ยวจะเหนื่อยๆ 555
  • ขอบคุณ ทุกท่าน คับ

นั้น ซิคับ กลัว จะ บ้า รบ อย่าง ในสาม ก๊ก จริงๆ แหละคับ:001:

มาสามวัน มัน เริ่ม ออกอาการ ทำลาย ข้าวของ แล้วคับ

แต่ตอนนี้ ปล่อย ก่อน ผูกมิตร ไปก่อน เดี๋ยวมันจะ กลัว 55+:015:
  • สวย ครับ
  • สู้ต่อไปครับพี่ เอาใจช่วยด้วยคนครับ
    ไฟล์แนบ
    โลโก้พิทปทุม3.jpg 16K
    ทิกอ้น.jpg 45K
  • ยินดีด้วยครับ เจ้านี่มันหล่อแต่เด็กเลย
    เริ่มต้นการฝึกใหม่อีกครั้ง สู้ๆ:015:
  • :013:ดีใจด้วยจริงๆคับ เห็นแบบนี้แล้วมีความสุขแทน
    ผมทุกข์เกือบ 2 ปี หลังจากเสียลูกน้องเข้าใจและยินดีด้วยมากๆเลย มีความสุขมากๆคับ สู้โว้ย.....
    ไฟล์แนบ
    280753.jpg 71K
  • ดีจัยด้วยพี่ตัวใหม่นี้คงช่วยให้หายเศร้าใจไม่มากก็น้อยนะคับ
  • ขอบคุณทุกท่าน สำหรับกำลัง ใจ คับ

จิวยี้ ไม่รู้ว่าจะฝึกยากมากขนาด ไหน กะ ไว้ ให้ 4เดือนเต็ม จะเริ่ม ฝึก คับ ตอนนี้ ก็แค่เรียกฃื่อ

การใช้สายจุง ไปก่อน คับ แต่ที่แน่ ๆ เจ้าจิวยี้ กะไว้ ให้เต็มอัตรา ศึก เลยคับจะทำให้มันสุดยอดเท่าที่จะทำได้เลยคับ 55+
  • Redzone ใช่คุณหรือเปล่า ทที่แข่ง มะหมามหาดด้วยคับ
  • เป็นไง น้องยาเส้น เมื่อคืนกลับเร็วไปหน่อยเปล่า
    ไฟล์แนบ
    DSC04008 (Small).JPG 45K
    DSC04012 (Small).JPG 57K
    DSC04010 (Small).jpg 60K
  • ทำไมถึงชื่อจิวยี่ครับ ถ้าเป็นสามก๊ก ฉบับของล่อกวนตง จิวยี่มีฉายาว่า ผู้ถ่มน้ำลายรดฟ้า จุดจบของจิวยี่

ตายเพราะริษยาจิต ที่มีขงเบ้ง ชื่อไม่ค่อยดีครับ
  • :004: ผีทักถูกต้องแล้วครับ ตี้ ไม่เปลี่ยนใจเหรอ ฮา ฮา เทพเจ้าแห่งสงคราม :004:
  • ไปทำงาน เมื่อเช้า แบบเบอลๆ เลย เดี๋ยวนี้ ไม่รู้ ทำ ไม บู๊ ไม่ค่อยไหว 55+
  • จี๊ด ได้ใจมากเลยครับ
  • เรื่อง ที่ จิวยี่ เป็น ตัว เก็บ ของ พี่ วี ก็ ใช่ อ่ะ คับ

ตาม จีบ กว่า จะได้

ต้อง ขอบคุณ หลายๆท่านที่ แนะนำ เลยคับ

.......................................

ตอบท่าน ผี เรื่อง ชื่อ แค่ เห็น มัน เรียก ง่าย อ่ะคับ ไม่ได้อะไร มาก ขนาด นั้น ขอบ คุณ คับ

แสดง ว่า คอ สามก๊ก เหมือน กัน 55+

กะจะ เรียก " ม้าเฉียว "แล้ว 55+

.......................................
    ไฟล์แนบ
    021.jpg 83K
  • :004:ไอ้น้องมองหน้ามันแล้วมันอาจจะอยากบอกว่าไม่เล่นน้ำ :017: แต่เปลี้ยนไปเที้ยวป่ากันไม่ครับเจ้านาย เที้ยวป่าแล้วสุขภาพดีและที่สำคัญอายุยืนครับเจ้านาย:013:อะล้อเล่นนา เอาสู้ๆน้องตี๋จัดไปน้อง:006:จะเป็นกองกำลังไม่ทราบฝ่ายให้ :032:เฮ้ยไม่ใช่พูดผิดจะเป็นกำลังใจให้ครับวันเสาร์ว่าไงครับน้อง:027:สู้สู้ไอ้น้อง:063::004:
  • ยินดีด้วยครับ คุณตี้ สวยงามมากครับ
    จิวยี่ ผมก็ชอบนะ เก่งดี แต่ ชีวิต มันออกแบบไม่ได้นี่ 555 เกือบจะได้อยู่ฝ่ายพระเอกอยู่แล้วเชียว
    เดี๋ยวจะเอา นัง เหลียงป่าย (Euro)มาให้ชมครับ
  • ขอบคุณคับ พี่ โค้ก