ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นี้คือเหตุจากความมักง่ายของคน
  • http://www.oknation.net/blog/home/video_data/881/14881/video/28099/28099.wmv

มันเกิดจากคนที่ไม่รับผิดชอบทำตัวอย่างสัตว์ เลี้ยงไม่ไหวก็เอาไปปล่อยวัด แล้วพิทเจอกับพิท ก็เลยซ่วย จัดไปครับๆ
  • คนถ่ายก็สุด ๆ ถ่ายหน้าตาเฉย ไม่สนใจโลก
  • ปล่อยวัดหรือเอาไปซ้อมหมาวัดวะ..อีตัวที่กัดมีปลอกคอโซ่ป้องกันการโดนกัดอย่างดีเชียว
  • คลิบที่ว่านี่ จำได้ว่าเปนสุนัขพิทบูลทั้งคู่ของพระท่านนึงนะครับ

พระท่านนั้นเค้ามีเว็บของเค้าอยู่ เค้าลงไว้ตอนที่มีอยู่ช่วงนึงที่คนใส่เสื้อสีเค้าตีกัน

ลงคู่ไว้กับคลิบกลุ่มคนเสื้อสีตีกัน และมีบรรยายด้านล่าง ลิงค์ไหนผมจำไม่ได้ละ

ท่านบอกว่าดูแล้วต้องอ่านบทความด้านล่างให้จบเด๋วเข้าใจผิด ไว้เจอลิงค์ผมจะเอามาแปะให้

หรือมีใครเจอก่อนก็แปะก่อนไปเลยละกันครับ
  • ปล่อยให้กัดได้ตั้งนาน ไอ้คนถ่ายแม่งก้อไม่ช่วย อินังตัวเมียอย่างโหด....
  • คนแยกหมาอ่ะนะ เหอะๆ
  • มันเป็นพิททั้งคู่ครับ แล้วที่เอามาจากเว็บพระก็ถูกอีก แต่ผมขอให้ลองมองอีกอย่างนะครับ ผมคิดว่าที่วัดเลี้ยงไม่เป็น พอมันกัดกันก็ไม่รู้จะแยกอย่างไง เพราะคนก็กลัวครับ แต่อย่างไรก็แล้วแต่ความคิดแหละครับ....
  • เคยได้ยินข่าวว่ามีบางวัด พระท่านหาซื้อpitไปเลี้ยงไว้เฝ้าเพราะขโมยเยอะ
  • ต้องโทษเจ้าของหมาบ้านละครับแบบนี้ พาไปเดินเล่น หรือ พาไปลองกันแน่ว่ะ จ๊ากกกกกกกกกก