ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• อยากรู้วิธีฝึกหมาสายกัดให้กล้าสู้หมาครับ
    ช่วยเเนะนำหน่อยครัยคือว่าหมาผมไม่ค่อยกล้าครับ
  • เดี๋ยวก็กล้า
  • หมากี่เดือนแล้วล่ะ
  • มันไม่กัดก็ดีละ
    จะเอามันไปกัดหมาแถวบ้านละซิกูว่า
    โชว์ความเก่งพิทเหรอ
  • ต้องถามเจตนาตัวคุณเองก่อนเลยว่าจะเลี้ยงไว้เพื่อกัด ? หรือจะเลี้ยงแบบสัตว์เลี้ยง คุณลองตอบมาก่อน
  • เฮ้อ..อีกละ..หมาไม่ค่อยกล้า...คำถามแนวนี้อีกละ..
  • ถึงเวลามันก็จะรู้เอง ขนาดซื้อสายโชว์มา ตอนนี้ขวบนึงละ ยังสงสัยอยู่เลยว่ามันน่าจะเป็นสายกัดนะ
    อยากได้อะไรเป็นต้องกัดเราทุกที อยากเล่นด้วยก็งับเราให้เราโกรธจะได้วิ่งไล่ตี มันสนุกของมัน ยิ่งถ้าเราหวงอะไร มันจะพยายามไม่ว่าอยู่สูงแค่ไหน มันก็สามารถไปเอามาได้ แล้วก็เอามาอวด เพื่อเราจะได้วิ่งไปตี มันจะได้วิ่งหนี ดูมันทำ
    ข้างบ้านมีร้านซ่อมมอเตอร์ไซด์ ต้องไปขอยางในเขาทุกวัน เอามาปุ๊บมันก็จัดการเสร็จ ไม่ถึงนาที แต่ตอนนี้ดีหน่อย บอกให้ปล่อย มันก็ปล่อย แล้วก็รอคำสั่งให้จู่โจมได้ แต่ถ้าเป็นเสียงคนอื่นสั่ง มันจะไม่ทำมันฟังสัญญาณจากคนที่ถือยางไว้เท่านั้น เสียงอื่นเหมือนเป็นเสียงลม นี่แหละความน่ารัก น่าหลงใหลในตัวของพิทบูล
    จะสอนให้มันกัด ไม่ยาก แต่สอนให้มันหยุดกัด แล้วปล่อยของที่อยู่ในปากออก ตอนที่เราสั่ง ยากกว่า น่าท้าทายกว่า เพราะมันจะทำให้คุณรู้สึก ว่าคุณเป็นนายมัน ทำให้มีความผูกพัน
  • จะตั้งคำ ถามอะไรยังไง ไม่รู้ แต่ให้มันจบ ที่กระทู้เดียวด้ายปะ นี่ตั้งมา 3 กระทู้เลย ลบๆออกบ้าง
    ดันกระทู้ดีๆ ตกหมด
  • มันจำเป็นนักหรือ ที่ต้องไปเร่งเร้าให้มันรีบกัดหมา
    หากคิดเพียงแค่นี้ ขอแนะนำว่าอย่าเลี้ยงพิตบูลเลยครับ
  • http://www.youtube.com/watch?v=TCOAOqbCUXw&feature=related
  • ที่สำคัญมากอย่างหนี่งคือ ที่คุณคิดว่ามันสายกัด ที่จริงแล้วมันคืออะไร
  • โทษครับ คุณ nuy นี้อยู่จังหวัดไรครับเห็นอยู่ไกล้ๆๆๆจังหวัดเลยใช่ป่ะครับ วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2553 นี้ ที่เชียงคานจังหวัดเลยจะมีกิจกรรมพาน้องหมามาเดินเล่นและนั้งคุยกันก็ถ้าเกิดว่างขอเรียนเชิญนะครับที่ท่าด่านเชียงคาน เรามาพูดคุยกันหาความรู้ในการเลี้ยงดูน้องหมาของเราให้ถูกต้องว่าพิทบูทเค้าคืออะไรต้องเลี้ยงเค้ายังไงในวันนั้นคงจะมีพี่ๆๆที่เค้ามีประสบการเลี้ยงมาก่อนอาจให้ความรู้แก่เราได้ไม่มากก็น้อยครับถ้าว่างไง ยินดีต้อนรับนะครับ อ่อลืมเวลา 15.00น. - 20.00 น. ถ้าเกินกว่านั้นก็ไม่ว่ากันครับ
  • เห็นด้วยกับพี่มาร์ค เป็นอย่างยิ่งค่ะ