ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คนกรุงเก่าผวา...สาดน้ำกรดใส่หมา
  • มาเตือนเพื่อนๆแถวอยุธยาและใกล้เคียงให้ระวังคนสาดน้ำกรดใส่หมาครับ
    .......พระนครศรีอยุธยา 21 ส.ค.- พ.อ.อ.สุวัฒน์ สรรพโกศลกุล รองนายกเทศมนตรี เทศบาลนครพระนครศรีอยุธยา เผยว่า ได้รับแจ้งจากชาวบ้าน ม. 8 ต.หัวรอ อ.พระนครศรีอยุธยา ว่า มีสุนัขหลายตัวถูกน้ำกรดราดได้รับบาดเจ็บหลายตัว จึงไปตรวจสอบข้อเท็จจริง พบสุนัขพันธุ์ไทย เพศผู้ สีขาว ชื่อ เกาเหลา นอนอยู่หลังร้านขายก๋วยเตี๋ยวของ นางศุภรัตน์ ธนามีโพธิ์สม ในสภาพมีผ้าพันรอบทั้งตัว จากการสอบถามนางศุภรัตน์ ทราบว่า เมื่อสัปดาห์ก่อน ขณะที่ขายก๋วยเตี๋ยวอยู่หน้าร้าน ได้ยินเสียงร้องของเจ้าเกาเหลา จึงไปดูพบมีสภาพตัวเปียก และมีบาดแผลคล้ายหนังลอก จึงรีบนำส่ง ร.พ. โดยสัตวแพทย์ยืนยันว่า เป็นแผลจากการถูกน้ำกรด นอกจากนั้น ยังพบสุนัขพันธุ์ไทย เพศผู้ สีขาว ชื่อ ชีโร่ อายุประมาณ 2 ปี ของนางรส แซ่หลี รวมถึงสุนัขพันธุ์ไทย เพศผู้ สีดำ อายุ 2 ปีเศษ ของ พ.อ.อ.สุวัฒน์ รองนายกเทศมนตรีฯ ถูกน้ำกรดราดเป็นแผลฉกรรจ์ตามลำตัวเช่นเดียวกัน

ทั้งนี้ พ.อ.อ.สุวัฒน์ เปิดเผยว่า สุนัขในซอยส่วนใหญ่เป็นสุนัขจรจัด ชาวบ้านมักจะเอาอาหารมาให้กินเป็นประจำ เบื้องต้นสันนิษฐานว่า อาจจะมีบางคนที่ไม่ชอบสุนัข เอาน้ำกรดไปราดใส่ ซึ่งเจ้าของสุนัขที่ถูกน้ำกรดราด ต้องเสียค่าใช้จ่ายครั้งละ 400-500 บาทในการทำแผลให้สุนัข และเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับสุนัขนี้ นับเป็นเรื่องที่โหดร้าย และไม่ควรทำ. -สำนักข่าวไทย
    ไฟล์แนบ
    image_2010082118403894734D98-AF9B-D5C9-78DBBDAA7A5B48DC.jpg 47K
  • เจริญ เหอะครับ หมามันยังทำได้ลงคอ เฮ้อ ช่วงนี้มีแต่ข่าวฉาวๆน่ะ ไหนจะ แก๊งปาหินอีก
  • เมื่อกี้ดูข่าวเขาบอกว่าอาจเป็นพวกโรคจิต หรืออาจเป็นพวกมิจฉาชีพที่มาก่อเหตุขโมยของแล้วอาจทำไม่สำเร็จเลยแค้นหมา
  • ทำไมทำกับเพื่อนที่ซื่อสัตย์กับเราที่สุดได้นะ really bad pure !!
  • เลวได้ใจจิงๆพวกนี้ ไมมันไม่คิดบ้างเนอะว่าถ้ามีคนเอามาสาดมันมันจะรู้สึกไง เลวมาก:016:
  • ออกทีวีเมื่อกี้เอง ถ้าเป็นเจ้าเกมส์ของผม ต้องข้ามศพผมไปก่อน ล้อเล่นก๊าบ:064:
    สงสารน้องหมา ในหมู่บ้านผมได้ข่าวว่าจะว่างยาเบื่อน้องหมาเศร้า คนใจ...:064: เรื่องของน้องหมาแท้แท้:060:
  • จิตใจคนทุกวันนี้ทำไมมันคับแคบกันจัง
  • ท่ามกลางความเจริญของวัตถุ เทคโนโลยี่ และความศิวิไลซ์ จิตใจมนุษย์นับวันมีแต่เสื่อมลง

ในฐานะคนที่กำลังอยู่ในช่วงถือศีลช่วงเข้าพรรษา พวกเราควรทำบุญกันเยอะๆ
    ผมขอแนะนำ หากจับได้กระทืบสถานเดียวครับพี่น้อง ช่วยทำบุญให้สัตว์โลก

ถ่ายรูปมาลงบอร์ดด้วยนะครับ สาธุ
  • เรื่องปัญณาอ่ออน แบบนี้มีให้เห็นกันอยู่ประจำ

ไม่ว่าเหตุผลใดๆ และ เป็นมุนษย์แล้วไม่ควร

เดี๋ยวนี้คนเรา เมืองพุทธ เป็นได้ถึงขนาดนี้แล้ว

อนาคตก็คงมีเรื่อง เลวร้ายมากกว่านี้มาให้ได้ยินอีกเป็นแน่

เศร้าใจว่ะ
  • ไปทำมันทำไม ชีวิตใครใครก็รัก หมาก็มีความรู้สึกเหมือนเราเหมือนกัน ลองเอาน้ำกรดราดตัวเองดูก่อนดีมั้ย
  • :061::061:ขนาดเป็นหมาพันธุ์ไทยมันยังทำกันได้ลงจิตใจมันทำด้วยอะไรผมเชื่อเวรกรรมมีจริง
  • บางครั้งการศึกษาก็ไม่ได้ช่วยทำให้ คนบางดน มีจิตใจที่เป็นมนุษย์มากไปตามการศึกษานะครับ
  • :o034: แสดงว่าไอ้คนนี้ทำหลายครั้งแล้วแน่ๆ
  • ทุกวันนี้คนบางคนมันเลวได้ขนาดนี้เชียวเหรอ:022::022::022:
  • หมามันก็อยู่ดีๆ แต่คนมันมีปัญหาดันไปลงกับหมา เซ็งจริงๆ
  • เลวได้ถ้วยเลย ที่รัก :o019::o019::o019:
  • :o021:เฮ้ยยย...ทำไปได้ :o029:เอาอะไรคิด:o007:
  • :m000:เลวมาก ดูข่าวแล้วมันน่า โมโหจริงๆ :m000:
  • ผมเชื่อในกฎเเห่งกรรม มีจริงๆๆๆนะครับ น่าสงสารน้องหมาที่ไม่รู้เรื่องไรเลย
  • พระนครศรีอยุธยา ดินแดนน้กรบ วันนี้สงบ เลยรบกันเอง
  • อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล
  • นิสัยไม่ดีมากจิตใจทำด้วยอะไร น่าสงสารมากเลย
  • ขอให้เวรกรรมตามทันคนที่มันทำด้วยเถิด สาธุ
  • ไปเที่ยวอยุธยา อย่าวเที่ยวไปซี้ซั้วตามตรอกซอกซอยนะครับ อันตรายมาก ขอเตือนด้วยความหวังดี อาจโดนตีหัวแบะเอาง่ายๆ
  • ช่างทำไปได้นะคนเรา จิตใจมันทำด้วยอะไรมิทราบ กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นขอให้ตอบสนองมันโดยไว