ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขเป็นอะไรครับช่วยทีครับ
  • ที่คอบวมตัวสั่นปากสั่นและมีน้ำลายหมดลงพื้น
    วัคซินครบครับบ
    ทานข้าวครับแต่ทานน้อย
  • ถ้าทานอาหารได้น้อย ซึม รีบไปหาหมอดีกว่าค่ะ
  • ครับ..เห็นด้วยน่ะ พาไปหาหมอดีกว่าครับ อย่ารีรอดีกว่า
  • สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้ รีบไปหาหมอเลย ครับผม
  • หาหมอแล้ว หมอบอกว่าเป็นอะไร ช่วยมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะค่ะ
  • ที่บ้านเคยเป็นไปหาหมอฉีดยาเอายามากิน 5 วันหายขาดเลย
  • คอบวมตัวสั่นปากสั่น อาการแบบนี้ยังเข้ามาถามอีกหรอครับ

รีบพาไปหา สัตวแพทย์เถอะ
  • จากอากรที่คุณว่ามา น่าจะถูกงูเขียวหางไหม้กัดเอา
    แต่สุนัขคุณไม่แพ้รุนแรง การรักษาก็พาไปหาสัตวแพทย์
    เขาจะให้ยาแก้แพ้และแก้อักเสบ กลุ่ม เด็กซ่า
    อย่าให้ยาเอง เพราะยามีปฏิกิริยากับกระเพาะอาหาร อาจทำให้กระเพาะทะลุได้
    ขอให้อยู่ในความดูแลของ สัตวแพทย์ดีกว่า
    เล็กๆน้อยๆจาก ฺBangmulnakfarm German Shepherd
  • :m045::m045:รู้ได้ไงว่าเป็นแค่งูเขียวหางไห้มเก่งจังถ้าเป็นงูเห่าหรืองูชนิดอื่นละงานเข้าแน่บางทีอาจได้รับพิษเพียงเล็กน้อยก็ได้

แล้วเป็นมากี่วันแล้วทางที่ดีรีบพาไปหาหมอดีกว่าไม้ก่อนที่จะสายเกินไป:m047::m047::m047:
  • ขอบคุณทุกคนครับ
    ไปหาหมอมาแล้วบ้านอยู่ไกลจากโรงบาลสัตว์80กิโล หมอบอกว่าถูกสัตว์บางอย่างกัดแต่ไม่รู้ว่าสัตว์อะไรเพราะไม่เห็นตัวแล้วนัดดูอาการอีกวันนี้ครับ
  • ขอให้หายเร็ว ๆ นะค่ะ